[Diện Vợ, Chồng] Những hồ sơ diện Kết hôn Completed & có thư mời PV

Status
Không mở trả lời sau này.

muoimuoi1984

Thành viên tích cực
Ðề: Những hồ sơ diện Kết hôn Completed & có thư mời PV

Hi bạn, mình cũng bị sai 4 lần nên hồ sơ kéo dài thườn thượt. hs của mình pending suốt từ tháng 7/2014. thường thì sau 6-8 tuần sau khi bạn bổ sung giấy tờ, họ sẽ báo HS của bạn đã complete chưa, như của mình là 4 tuần sau khi complete HS là có thư mời PV. Mình vừa đi PV hôm 05/05 và đã được cấp visa, giờ ngồi chờ họ gửi visa về nhà thôi.
Chúc mùng thuychaudp nhe, sau bao nhieu tháng ròng rã chờ đợi giờ chắc bạn đang vui lắm, jờ chỉ còn dợi visa về nữa là xong rồi, bạn cho mình hỏi từ lúc mở hồ sơ đến lúc complete là bao nhiêu tháng vậy ? Hs mình đã 1 năm rồi ma chua dược complete nữa, lúc pv bạn có run khộng, hs bạn tự làm rồi bạn co viết time line ko, minh đang lo lắng nên co nhiều thắc mắc mong bạn chia sẽ kinh nghiệm, 1 lần nữa chúc mừng bạn nhe :1::1::1:

muoimuoi1984

Thành viên tích cực

cám ơn bạn rất nhiều. chúc hồ sơ của bạn nhanh complete và nhận được thư phóng vấn nhé
All documentation necessary to complete the National Visa Center's processing of your case has been received. As soon as an interview date has been scheduled, the applicant, petitioner and attorney (if applicable) will be notified.

The applicant should NOT make any travel arrangements, sell property, or give up employment until the US Embassy or Consulate General has issued a visa.

The US Embassy or Consulate General may require additional documentation at the time of the interview.

Sincerely,

Director
National Visa Center
terexa oi cho mình hỏi đây có phải la thư complete hs ko vậy ?

thuychaudp

Thành viên mới

Chúc mùng thuychaudp nhe, sau bao nhieu tháng ròng rã chờ đợi giờ chắc bạn đang vui lắm, jờ chỉ còn dợi visa về nữa là xong rồi, bạn cho mình hỏi từ lúc mở hồ sơ đến lúc complete là bao nhiêu tháng vậy ? Hs mình đã 1 năm rồi ma chua dược complete nữa, lúc pv bạn có run khộng, hs bạn tự làm rồi bạn co viết time line ko, minh đang lo lắng nên co nhiều thắc mắc mong bạn chia sẽ kinh nghiệm, 1 lần nữa chúc mừng bạn nhe :1::1::1:
Hi bạn!

Anh nhà mình làm time line từ khi nộp hồ sơ thôi, đi PV thì không làm.
Nhà mình bị sai một chút ở form bảo trợ tài chính nên thời gian complete kéo dài, từ lúc mở hồ sơ 26/04/2013, đến khi complete là tháng 2/2015, lâu nhỉ bạn.
Đi PV anh nhà mình về đi cùng nên cũng đỡ run, vào PV thì mình bình tĩnh lắm, họ hỏi có 4,5 câu đơn giản là xong thôi.
Mình chuẩn bị quá trời hình ảnh, vé máy bay, booking của khách sạn phải tới 6kg mà họ không hỏi tới, hihi.
Bạn cứ bình tĩnh là sẽ xong hết!
Chúc bạn nhanh chóng nhận được lịch PV.

angellovely_terexa

Thành viên tích cực

All documentation necessary to complete the National Visa Center's processing of your case has been received. As soon as an interview date has been scheduled, the applicant, petitioner and attorney (if applicable) will be notified.

The applicant should NOT make any travel arrangements, sell property, or give up employment until the US Embassy or Consulate General has issued a visa.

The US Embassy or Consulate General may require additional documentation at the time of the interview.

Sincerely,

Director
National Visa Center

chúc mừng bạn, hồ sơ của bạn đã complete. Chúc bạn nhanh nhận được thư phóng vấn nhé

angellovely_terexa

Thành viên tích cực

Mình cũng nhận được thư mời PV cùng thời gian bạn nhận, ngày PV là 5/5, mình đã được cấp visa đang chờ gửi về nhà.
Đi PV lo lắng nhưng giờ xong rồi, mọi việc cũng không khó khăn như mình nghĩ, chúc bạn nhận được visa!

Cám ơn bạn và chúc mừng bạn đã phóng vấn thành công . Minh cũng hơi lo lắng

thuychaudp

Thành viên mới

Sincerely,

Director
National Visa Center
Vậy là hs của bạn đã complete rồi, giờ chờ họ gửi thư đi PV thôi.

thuychaudp

Thành viên mới

Bạn cứ chuẩn bị đủ giấy tờ và thật thoải mái khi PV, chúc bạn thành công.
Nếu bạn cần hỏi thêm điều gì thì cứ nhắn cho mình.

muoimuoi1984

Thành viên tích cực

Vậy là hs của bạn đã complete rồi, giờ chờ họ gửi thư đi PV thôi.
Cám ơn thuychaudp , hs mình đợi đúng 1 năm mới completed , giờ thì đang tiếp tục chờ đợi thư pv, bạn chừng nào mới bay qua mỹ cùng oxa vậy? Ban. Nhận dc visa của dsq gửi về chưa, lúc đăng ký nhận thư ems chuyển nhanh mình có thể đăng ký địa chỉ khác với đc trong hộ khẩu đươc ko ?

muoimuoi1984

Thành viên tích cực

chúc mừng bạn, hồ sơ của bạn đã complete. Chúc bạn nhanh nhận được thư phóng vấn nhé
Cám ơn terexa đã trả lời giúp mình, bạn pv ngày mấy, chuẩn bị xong hết giấy tờ chưa ? Mình chúc ban. Pv thành công mỹ mãn nhe, ah hôm bửa mình có add fb ban mà ban chua accept mình, nik mình là yenlieu nguyen

thuychaudp

Thành viên mới

Cám ơn thuychaudp , hs mình đợi đúng 1 năm mới completed , giờ thì đang tiếp tục chờ đợi thư pv, bạn chừng nào mới bay qua mỹ cùng oxa vậy? Ban. Nhận dc visa của dsq gửi về chưa, lúc đăng ký nhận thư ems chuyển nhanh mình có thể đăng ký địa chỉ khác với đc trong hộ khẩu đươc ko ?
Visa của mình tuần sau mới nhận được, anh xã mình sẽ về đón 2 mẹ con đi vào cuối tháng 5. Nếu bạn đăng kí địa chỉ nhận visa trong form CPN khác với địa chỉ trong form bạn đã từng khai với NVC, thì họ sẽ cho bạn đường link để bạn đăng nhập vào và khai báo địa chỉ mới. Cũng không khó khăn gì đâu, đấy là mình nghe họ hướng dẫn cho cô đứng bên cạnh, chứ địa chỉ của mình không thay đổi gì nên không phải làm gì.

Mình nghĩ từ 4-6 tuần nữa là bạn nhận được thư mời PV, và PV sẽ sau đó khoảng 6-7 tuần.

muoimuoi1984

Thành viên tích cực

Visa của mình tuần sau mới nhận được, anh xã mình sẽ về đón 2 mẹ con đi vào cuối tháng 5. Nếu bạn đăng kí địa chỉ nhận visa trong form CPN khác với địa chỉ trong form bạn đã từng khai với NVC, thì họ sẽ cho bạn đường link để bạn đăng nhập vào và khai báo địa chỉ mới. Cũng không khó khăn gì đâu, đấy là mình nghe họ hướng dẫn cho cô đứng bên cạnh, chứ địa chỉ của mình không thay đổi gì nên không phải làm gì.

Mình nghĩ từ 4-6 tuần nữa là bạn nhận được thư mời PV, và PV sẽ sau đó khoảng 6-7 tuần.
Cám ơn những chia sẽ của bạn nhe, mình cũng mong la dươc pv trong vòng khoảng tháng 9 hoặc tháng 10, vi oxa mình đinh sẽ về tháng đó và vào pv cùng với mình, 1 lần nữa cám ơn ban nhe, chúc bạn luôn vui nhe :1:

ntranvy

Thành viên mới

Mình complete ngày 22/4, và hiện giờ đang đợi thư phỏng vấn. Mình hi vọng, sẽ có lịch phỏng vấn trong tháng 7 này. Ai có hồ sơ complete trong tháng 4 này, thì cùng đợi nhé.

muoimuoi1984

Thành viên tích cực

Mình complete ngày 22/4, và hiện giờ đang đợi thư phỏng vấn. Mình hi vọng, sẽ có lịch phỏng vấn trong tháng 7 này. Ai có hồ sơ complete trong tháng 4 này, thì cùng đợi nhé.
Minh complete thang 5 ne, hs ban ntranvy mo ngay may vay? Hs minh dung 1 nam moi complete , jo cung dang mong cho nhan dc thu pv trong thang 7 va thang 9 di pv

thuychaudp

Thành viên mới

Cám ơn những chia sẽ của bạn nhe, mình cũng mong la dươc pv trong vòng khoảng tháng 9 hoặc tháng 10, vi oxa mình đinh sẽ về tháng đó và vào pv cùng với mình, 1 lần nữa cám ơn ban nhe, chúc bạn luôn vui nhe :1:
Mình nghĩ bạn sẽ PV trong tháng 7 hoặc đầu tháng 8.

muoimuoi1984

Thành viên tích cực

Mình nghĩ bạn sẽ PV trong tháng 7 hoặc đầu tháng 8.[/
mình cũng hì vọng dc pv sớm nhưng sợ giấy tờ nhiều nên trừ hao thời gian vậy để sợ chờ tới đó không có lại buồn, khi nào nhận dc giấy pv mình sẽ chia sẽ với diễn đàn, thanks ban nhe

teexee

Thành viên tích cực

angellovely_terexa Ơi..cho mình hỏi: hs pv mình xếp 2 Folder: Folder 1 là các giấy tờ chính, Folder 2 là các giấy tờ photo phải không Bạn?Chúc Bạn pv pink nhé

angellovely_terexa

Thành viên tích cực

angellovely_terexa Ơi..cho mình hỏi: hs pv mình xếp 2 Folder: Folder 1 là các giấy tờ chính, Folder 2 là các giấy tờ photo phải không Bạn?Chúc Bạn pv pink nhé

đúng rồi bạn. cám ơn bạn mình đang run hihi, mình cũng chúc bạn tháng 6 phóng vấn thành công nhé

thuychaudp

Thành viên mới
đúng rồi bạn. cám ơn bạn mình đang run hihi, mình cũng chúc bạn tháng 6 phóng vấn thành công nhé
Hi bạn!
Mình mới PV xong, trong hồ sơ họ không yêu cầu giấy khai sinh của chồng, hộ khẩu của gia đình nhưng mình vẫn photo và mang theo bản gốc, khi vào PV họ hỏi thì mình đưa ra, thừa hơn thiếu, đó là kinh nghiệm của mình vừa mới PV xong.
Chúc bạn thành công!

teexee

Thành viên tích cực

cám ơn Bạn..Bạn run làm mình run theo hihi..thật sự mình cũng đang hồi hộp lo nhiều.

angellovely_terexa

Thành viên tích cực

Hi bạn!
Mình mới PV xong, trong hồ sơ họ không yêu cầu giấy khai sinh của chồng, hộ khẩu của gia đình nhưng mình vẫn photo và mang theo bản gốc, khi vào PV họ hỏi thì mình đưa ra, thừa hơn thiếu, đó là kinh nghiệm của mình vừa mới PV xong.
Chúc bạn thành công!

Cám ơn bạn rất nhiều. bạn đã nhận được visa chưa?

Status
Không mở trả lời sau này.