Anh, chị, em F4 Giao lưu

luckyseafood

Ban điều hành
Gởi bạn linda

Mình cũng đang đợi hồ sơ complete, hồ sơ gởi được 2 tuần rồi, ngày nào cũng check mail vì lo không biết có bị sai sót gì không? Mong hồ sơ complete thì khoẻ, rồi trông thư mời phỏng vấn, khám sức khoẻ, chích ngừa, phỏng vấn, nếu mọi thứ suông sẻ thì vui lắm nhưng nếu gặp trở ngại thì còn chờ dài dài. Mong gia đình F4 chúng ta sớm nhận được visa để sớm lên đường. Nói vậy chứ sau khi nhận được visa còn trăm ngàn thứ cần phải giải quyết...

Chúc F4 nhanh nhanh được đoàn tụ rồi qua đó cày cho thoả sức các bạn nhé!
Thì ra bạn thuộc diện F4, HS chờ complete phải không, chúc mừng. Tôi nghĩ bạn có bước chuẩn bị tốt như bạn mytran thì HS sẽ mau nhận được thông báo complete rồi tiến tới nhận thư mời PV thôi.
Vấn đề còn lại của chúng ta là thời gian chờ đợi ngắn ngủi nữa thôi, nhưng với tâm trạng trấn an hơn nhiều so với lúc mong ngóng HS được mở, phải không?
Vậy thì còn chút thời gian nào ở VN, tôi, bạn, mytran, raptor, admin và một số thành viên ra sức giúp đỡ cộng đồng những người đi sau có thêm sân chơi bổ ích, hầu kiện toàn kiến thức về di trú cho mọi người.
Sợ sau này đi cày như anh minhdung kể trên VDT thì còn đâu thời gian mà hỗ trợ cho XNC nữa chứ.
Chúng ta cùng cố lên nhé.

ngothikimha

Thành viên tích cực
cho em hoi ty

Anh chi oi em co hs dien F4 lam nam 2003 nhung toi nay chang co tin tuc gi ve hs.
Hien nay em dang muon di du hoc thi co duoc chap nhan ko?
Mong anh chi giai dap dum em .
Cho em nhieu y kien nha.
Thanks nhieu

nguyen

Thành viên kinh nghiệm
Hồ sơ của bạn năm 2003 thì chắc có thể khoảng 3 năm nữa mới tới ngày ưu tiên, còn chuyện đi du học thì bạn vẫn có thể đi bình thường mà, quan trọng là bạn chứng minh được với lãnh sự là gia đình bạn có đủ tài chính cũng như việc đi học của bạn là cần thiết cho bạn và khi xong khoá học bạn sẽ quay về Việt Nam, chứ không phải đi với mục đích tìm cách ở lại Hoa Kỳ.

Chúc bạn may mắn nhé :113:

Chỉnh sửa cuối:

ng2van

Thành viên tích cực
lịch visa DEC 2009

Chào các bạn F4, tôi xem trên VB thì được biết lịch tháng 12/09 xét đến SEP08, 1999. Nhưng xem trên các forums VDT và XNC thì thấy có nhiều bạn có PD tháng 9+10/99 vẫn chưa được mở hồ sơ. Hồ sơ của tôi có PD Nov1999 (có lẽ tháng 01/2010 đến lượt cấp visa) nhưng cũng chưa thấy gì cả. Rất mong các bạn PD 9,10,11,12/1999 nếu nhận được thông báo mở hồ sơ của NVC thì post lên để tôi và các anh chị em khác được theo dõi. Thân.

tramgv

Thành viên tích cực
Mình cũng F4, 9/9/1999, chưa nhận được giấy tờ gì của NVC cả, người nhà mình bên đó cũng sốt ruột, chẳng hiểu nổi. Có bạn nào tháng 9 hồ sơ được mở báo cho bà con biết để mừng nhé.
Thân.

nguyen

Thành viên kinh nghiệm
Mình cũng F4, 9/9/1999, chưa nhận được giấy tờ gì của NVC cả, người nhà mình bên đó cũng sốt ruột, chẳng hiểu nổi. Có bạn nào tháng 9 hồ sơ được mở báo cho bà con biết để mừng nhé.
Thân.
Theo kinh nghiệm của tôi thì các bạn F4 tháng 9.99 hãy nhanh chóng gửi email đến NVC trước hết là để họ biết địa chỉ email liên lạc của mình, sẵn tiện mình hỏi thăm dò luôn. vì đợi họ gửi giấy DS3032 theo đường bưu điện cũng mất khá nhiều thời gian, trước đây hồ sơ của gia đình tôi cũng vì tâm lý ngồi chờ như vậy mà mất cả tháng trời vì cái giấy DS3032 đấy (vì NVC sẽ gửi theo địa chỉ nhà của người bảo lãnh và nhà của người được bảo lãnh) bên us sẽ nhận được trước sau đó đến bên VN khoảng 15 ngày sau mới nhận được. :100:

thanhnv

Thành viên tích cực
Chào gia đình F4
Các bạn nếu có theo dõi F3 thì sẽ thấy trường hợp này đã từng xảy ra cho F3 cách đây vài tháng. Khỏang cuối tháng 7 đầu tháng 8 này khi mà hầu hết hồ sơ của những tháng đầu năm 2001 đều chưa động đậy, thì sau khi có VB vài ngày với Cut-of Date tiến sát đến cuối năm 2000, thì hồ sơ đã được mở đồng lọat 6 tháng đầu năm 2001. Lúc ấy VDT bị hack nên thông tin gần như là không có. Tôi nghỉ hồ sơ F4 những tháng cuối năm 1999 cũng sẽ tương tự như các hồ sơ F3 vừa rồi. Các bạn nên bình tỉnh và chuẩn bị các bước cần thiết lúc này.

vanlesg

Thành viên mới
Mình cung F4 ne

Minh la thanh vien moi, mo de viet Tieng Viet hoai ma ko duoc tuc wa nen viet ko dau mong moi nguoi thong cam...lan sau se cai thien tot hon.
Minh cung dien F4
case number : HCM2002514930
Priority date : 14/09/1999
Minh moi coi lich phong van thang 12/2009 toi day thi dien F4 cua chung ta dang tien trien rat nhanh den ngay 08/09/1999 roi. Minh mung wa nhung toi nay minh van chua nhan duoc mot giay to nao ca cung thay hoi lo lo. khong biet co ai nam trong ngay nay giong minh ko ta ?
Chia se cung nhau nhe.

tramgv

Thành viên tích cực
Nhà mình 2 hồ sơ F4 cùng ngày 9/9/1999 mà chưa thấy giấy tờ gì gởi về, ngay cả case number họ cũng chưa báo cho anh mình ở Mỹ biết. Mình đã gởi mail hỏi và đang đợi họ trả lời.

vanlesg

Thành viên mới
Minh cung F4 so
Case number HCM2002514930
Priority date 14/SEP/1999
Minh cung dang nong ruot doi tin tuc nhung ho so van chua co tien trien gi...
Minh nghi ho so cua minh se duoc open vao thang 1/2010 toi day thoi CO GANG doi cho " Giuc tat bat dat " ma.Ho so cua ban t9 nhung ngay nao vay ? neu ban co tin tuc gi ve ho so cua ban thi post bai nhe.
Chia se cung moi nguoi...
Thanks chuc moi nguoi CN tran day hanh phuc.

ng2van

Thành viên tích cực
PD 11/1999 đã nhận được DS 3032

Chào các bạn,
Sáng nay người nhà tôi bên Mỹ đã mail cho tôi form DS 3032 do NVC gửi. Tôi nghĩ bạn raptor nói rất đúng: có lẻ hồ sơ F4 tháng 9,10,11,12/99 sẽ đồng loạt mở rồi đó. Mai sẽ đi làm LLTP cho kịp đây. Thân.

nguyen

Thành viên kinh nghiệm
Chào các bạn,
Sáng nay người nhà tôi bên Mỹ đã mail cho tôi form DS 3032 do NVC gửi. Tôi nghĩ bạn raptor nói rất đúng: có lẻ hồ sơ F4 tháng 9,10,11,12/99 sẽ đồng loạt mở rồi đó. Mai sẽ đi làm LLTP cho kịp đây. Thân.
Quả là tin vui cho các anh chị em F4 tháng 9,10,11,12/99. Xin chúc mừng :113:
Anh, chị nào nhận được giấy thì hãy mau mau điền đơn, LLTP và các thủ tục tiếp theo cho kịp thời vụ nha. Nhanh lắm đó :100:

tranhonghai

Thành viên mới
Chúc mừng GD F4

Đây quả là một tin vui trong 10 năm chờ đợi, các bạn nào có nhận đươc giấy báo của NVC hảy báo tin vui cho mọi người cùng chia sẽ nhé. Chúc mọi sự tốt lành đến với mọi người.

vanlesg

Thành viên mới
Ho so F4 priority date 14/9/99

Nghe moi nguoi noi da nhan duoc DS-3032 thay vui wa nhung nhin lai ho so nha minh sao chang thay gi ma ngay uu tien cua minh la 14/9/99 ma sao van chua thay gi ca ... chang hieu lam sao nua. Minh doc tren Vietditru thay co nguoi thang 11/99 cung da nhan don DS-3032 luon roi chu.Minh cung moi maill cho NVC hoi sao chua thay thong bao dong 70$ - 400$ va DS-3032 nhung chac la lau lam moi tra loi lai. Co ai gan ngay giong minh nhan duoc thu cua NVC chua ?

ng2van

Thành viên tích cực
Chào bạn vanlesg,
PD của tôi là NOV08,1999 (08/11/99), bạn có PD SEP19,1999 và đã email cho NVC có lẽ vài ngày nữa là nhận được letter của NVC thông báo đóng $70 và form DS-3032. Bạn gửi email cho NVC thì họ sẽ tự động cập nhật địa chỉ email của bạn và sẽ gửi đến địa chỉ này rất nhanh mà không phải ngồi chờ qua đường bưu điện (#15 ngày). Người nhà tôi bên Mỹ đã email cho NVC cách nay mấy tháng rồi. Chúc bạn mau nhận được. Thân.

vutanquy

Thành viên mới
chào cả nhà hôm bữa nhận được giấy báo casenumber như sau:

PA Name: Minh Trang Thi Pham
Preference Category: F4- Brothers and Sisters of U.S. Citizens
Your Priority Date: 28oct2002
Foreign State Changeability: Viet Nam

mình có gửi mail lên lãnh sự quán hỏi má không thấy trả lời, mình cũng không biết làm gì tiếp theo nữa

luckyseafood

Ban điều hành
Chào bạn vutanquy

Bạn diện F4, ngày ưu tiên vào khoảng cuối năm 2002, vậy bạn sẽ chờ tiếp trên dưới 3 năm nữa đó.
Việc gởi thư cho LSQ bây giờ là không cần thiết, vì họ đâu có trực tiếp giải quyết HS đâu, phải là NVC chứ.
Giờ bạn phải sưu tầm thêm ngày chấp thuận, rồi tham gia diễn đàn để được tư vấn thêm sau này nhé.
Thân ái.

nguyen

Thành viên kinh nghiệm
chào cả nhà hôm bữa nhận được giấy báo casenumber như sau:

PA Name: Minh Trang Thi Pham
Preference Category: F4- Brothers and Sisters of U.S. Citizens
Your Priority Date: 28oct2002
Foreign State Changeability: Viet Nam

mình có gửi mail lên lãnh sự quán hỏi má không thấy trả lời, mình cũng không biết làm gì tiếp theo nữa
Bây giờ bạn nên gửi email cho NVC là tốt nhất, vì gửi mail như vậy bên đó họ sẽ có địa chỉ chính xác của bạn, sau này khi hồ sơ gần tới lượt họ sẽ liên lạc với bạn qua email sẽ nhanh hơn nhiều, rút kinh nghiệm hồi trước mình không biết, cứ dùng địa chỉ gửi thư, chờ gửi đuợc caí DS3032 về đến nhà mất cả 20 ngày :43: Nếu bạn có giấy I-797 như trong này: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=146
thì bạn xem thông tin trong đó và vào đây: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=33
để kiểm tra hồ sơ của mình đã tới đâu rồi, đã chuyển qua NVC hay chưa ? Bạn thường xuyên theo dõi trong diễn đàn, sau này mình chắc rằng khi hồ sơ cuả bạn đến hạn, bạn không phải còn lo lắng gì cả.

Chúc bạn may mắn ! :1: