Anh, chị, em F4 Giao lưu

thehien

Thành viên tích cực
Ðề: Anh, chị, em F4 Giao lưu

:41:Chào tất cả ACE F4, mình cũng F4 19/08/99, xin được tham gia,hồ sơ đã đóng tiền 400 được 5 tuần, đang chờ DS230, và đang chuẩn bị hồ sơ gửi cho người nhà bên mỹ trước, minh ở BRVT, mình muốn biết là từ khi đóng tiền 400 xong thì khoảng bao lâu mới nhận được mẫu DS230, ACE nào biết thì cho mình biết với, mình rất mong, cám ơn tất cả ACE F4 .

phuongle

Cựu Ban điều hành

:41:Chào tất cả ACE F4, mình cũng F4 19/08/99, xin được tham gia,hồ sơ đã đóng tiền 400 được 5 tuần, đang chờ DS230, và đang chuẩn bị hồ sơ gửi cho người nhà bên mỹ trước, minh ở BRVT, mình muốn biết là từ khi đóng tiền 400 xong thì khoảng bao lâu mới nhận được mẫu DS230, ACE nào biết thì cho mình biết với, mình rất mong, cám ơn tất cả ACE F4 .
Chào bạn,

Mẫu DS 230 bây giờ NVC không có gởi cho bạn nữa, họ sẽ hướng dẫn cho bạn để down xuống và điền mà thôi. Nên bạn không cần chờ cái mẫu này, bạn down xuống và điền.
Sau đó chuẩn bị các giấy tờ liên quan rồi gởi qua cho người bảo lãnh bên Mỹ, người nhà bạn đóng tiền online hay đóng như thế nào? Nếu đóng online thì vào lại trang web đó kiểm tra và in bar code ra, nên in vài tờ phòng khi.
Gia đình bạn đã chuẩn bị xong giấy tờ thì khi đóng xong tiền visa 400$ là có thể gởi toàn bộ hồ sơ cho NVC mà không cần chờ sự thông báo tiếp theo.

Chúc bạn may mắn.

tramgv

Thành viên tích cực

Hi all,
Form DS-230 của con trai 4 tuổi, nếu mình ký thay cho con thì mình có cần ghi thêm gì không hay chỉ cần ký thôi.
Thanks

linda

Ban điều hành

Hi all,
Form DS-230 của con trai 4 tuổi, nếu mình ký thay cho con thì mình có cần ghi thêm gì không hay chỉ cần ký thôi.
Thanks
Trường hợp bạn ghi và ký tên dùm cho con còn nhỏ thì câu 44 bạn phải đánh yes và ghi rõ họ tên, mối quan hệ như trong mẫu DS230 đã hướng dẫn.

Chúc thành công!

ng2van

Thành viên tích cực

Chào thehien,
Định trả lời cho bạn nhưng thấy bạn phuongle đã trả lời chính xác cho bạn rồi đó.
Thân.

BinBon

Thành viên tích cực

Chào các thành F4 , mình thuộc F4,xin được tham gia.
Ngàu ưu tiên 12/4/1999,casenumber HCM1999840035 đã nộp đầy đủ các giấy tờ đến NVC vào 15/12/2009, mình xin nhờ các bạn hõi giúp mình chừng nào hồ sơ minh được phỏng vấn ,xin cám ơn mọi người.

nguyen

Thành viên kinh nghiệm

Tôi đoán dùm bác nhe, đọc hồ sơ của bác thì tôi đoán khoảng tháng 1.2010 thì bác có giấy mời phỏng vấn đó, hay bác thử gửi email cho NVC hỏi thử xem, hy vọng sau khi hỏi xong là bác có giấy mời luôn ah

Chúc bác thành công ! :113:

BinBon

Thành viên tích cực

Mình xin cám ơn Bác Nguyen nhé! vậy là cũng yên tâm rồi ,bây giờ cũng cuối năm,lại sắp đón Giáng sinh nữa nên thả lỏng đón mừng... Đầu năm mới hẳn hay.
Xin Chúc Bác Nguyen cùng gia đình một mùa Noel an bình trong ơn Chúa, Một năm mới an khang thịnh vượng. BinBon

chulambi

Thành viên tích cực

Chào cả nhà f4! mình cũng f4/11/1999 mình cũng có thư đóng 400$ rồi nhưng buồn một chút vì ko có tên con nhỏ 6 tuổi, mình đã gởi thư cho NVC rồi mong mau có thư trả lời rồi mình mới đóng 400$ mỗi người. Chúc mọi người trên diễn đàn một NOEL vui vẻ và một năm mới bình an. Thân chào

nguyen

Thành viên kinh nghiệm

Xin chào anh chulambi

Anh đã gửi thư cho NVC rồi thì anh yên tâm mà chờ hồi âm của NVC thôi, chắc là 15 đến 20 ngày sau anh sẽ nhận được email của họ, hy vọng sẽ có tên con anh trong danh sách đóng tiền 400$.

Chúc anh vui vẻ với F4 và thành công !

andiloveher_90

Thành viên tích cực

Gia dinh em ho so 8/1999...Ho so da hoan tat va dong tien 7/2009....Case : HCM 2000553029.....cho em hoi lich PV cua nha em la ngay nao vay....Co ai biet giup em voi em chan thanh cam on cac anh (chi) ...va chuc moi nguoi co 1 giang sinh vuive hanh phuc ben giadinh va nguoi than nhe

kimthibgl

Thành viên tích cực

f4-06/2000
Tôi photo Giấy khai sinh(bản chính) rồi công chứng.vậy xin hỏi có hợp lệ o?

linda

Ban điều hành

f4-06/2000
Tôi photo Giấy khai sinh(bản chính) rồi công chứng.vậy xin hỏi có hợp lệ o?
Thường chỉ có Sở Tư Pháp Tỉnh/ Thành Phố mới có đủ chức năng công chứng sao y khai sinh, loại giấy khai sinh này có thể sử dụng trong nước. Khi nộp khai sinh cho NVC bạn nên cầm bản chính đến phòng tư pháp phường/ xã nơi cấp khai sinh trước đây để làm khai sinh sao y, nộp bản sao y còn bản chính thì khi đi phỏng vấn mang theo để đối chiếu.

Chúc bạn thành công!

Chỉnh sửa cuối:

tommy106

Thành viên tích cực

anh chị em diện f4 ơi
cho em hỏi bay giờ NVC gọi giấy tờ tới năm nào rồi cám ơn anh chị em

linda

Ban điều hành

Chào bạn!

F4 hiện nay NVC đang chuẩn bị lịch visa cho các hồ sơ cuối năm 1999, hồ sơ có ngày ưu tiên năm 2000 sẽ mở sớm trong những tháng tới.

tommy106

Thành viên tích cực

Chào bạn!

F4 hiện nay NVC đang chuẩn bị lịch visa cho các hồ sơ cuối năm 1999, hồ sơ có ngày ưu tiên năm 2000 sẽ mở sớm trong những tháng tới.
em cám ơn Linda hồ sơ em 2003 lận dậy em còn lâu lám thz linda :1:

chulambi

Thành viên tích cực

Cảm ơn anh nguyen ! con nhỏ nhà mình đã có tên đóng visa rồi Thân chào

chulambi

Thành viên tích cực

Chào linda! cho mình hỏi những giấy tờ nhà linda nộp cho NVC có dịch sang tiêng anh ko vậy, mà có dịch thì linda thấy giấy nào nên dịch ( vì cũng được biết là ko phải dịch, nhưng chị mình người BL nói là dịch là tốt nhất,ko thì sang bên đó chị cũng lại phải dịch???) Cảm ơn linda và mọi người

linda

Ban điều hành

Toàn bộ giấy tờ bên VN linda tự làm và sắp xếp hết, không cần phải dịch giấy nào cả (tốn tiền :1:) Hồi xưa thì có dịch nhưng hiện tại NVC đã thay đổi và họ có dặn rất kỹ trong trang web của họ.

Chúc thành công !

ng2van

Thành viên tích cực

Chào cả nhà, ng2van vừa mới gọi điện thoại cho NVC và được hệ thống trả lời tự động báo hồ sơ đã được completed ngày Jan21,2010. Mừng quá vì không phải bổ túc gì cả, mình cũng tự làm hồ sơ theo hướng dẫn của anh chị em XNC + VDT đó (không dịch bất cứ giấy tờ gì cả). Các bạn F4 nhớ gửi khai sinh và hôn thú của người bảo lãnh nữa nha! (các diện F khác thì mình không biết có cần 2 thứ giấy này không?).