Anh, chị, em F4 Giao lưu

Liệu

Cựu Ban điều hành
Ðề: Anh, chị, em F4 Giao lưu

Chào anh lieuVH và anh lancom thành thật xin lỗi mấy anh, vì thời gian qua cũng vì hồ sơ bị trục trặc nên tâm trạng cũng bất an nên không vào sinh hoạt, có lẽ có thanhphong là biết rõ nhất về tâm trạng của tôi lúc đó, chứ tôi làm sao quên được ACE lúc gặp mặt tai Zenta, tôi còn lưu giữ hình ảnh của Zenta mà, vài hàng trả lời cùng 2 anh , hẹn lúc khác nhé, vì đến giờ tôi phải vào nhà thờ trực rồi, cũng bật mí cho anh lieuvh biết nhé là mình hiện phụ trách thư ký của BĐH họ PhaoLô Giáo xứ Hữu Phước thuộc Giáo phận Bà Ria Vũng Tàu, tạm biệt vì đi trễ là chưa tròn trách nhiệm đối với Chúa, Cha la .Chúc sức khỏe
Hhehehhe, sao Bác lại nói thế, lieuvh chỉ hello BÁc thui mà. HS của bác, lieuvh và bác lancom cũng biết được qua lời của lightwind đó. Thôi thì thêm lời cầu nguyện và hiệp thông với nhau hen Bác.

Bác phục vụ như thế thì quá tốt rồi, còn Em thì chỉ ra phá và chọc cho Cha xứ lẫn Cha phụ tá nổi khùng mà thôi ... heheh ...

loiviet

Thành viên mới

Co ai biet xin chi dum,giay to chi,em minh da xong ,bay gio chi cho thu phong van nhung ma gia dinh minh giay khai sanh xao tron het ,chi ca thi sanh nam 65 con anh ke thi 63 khong biet neu sao nay phong van khai voi phai doan ra sao .Xin Anh ,Chi trong doan giup y kien

lightwind

Cựu Ban điều hành

Co ai biet xin chi dum,giay to chi,em minh da xong ,bay gio chi cho thu phong van nhung ma gia dinh minh giay khai sanh xao tron het ,chi ca thi sanh nam 65 con anh ke thi 63 khong biet neu sao nay phong van khai voi phai doan ra sao .Xin Anh ,Chi trong doan giup y kien
Chào bạn LoiViet,
Vì bạn viết không có dấu nên khó đọc và khó hiểu. Ý của bạn là giấy khai sinh đã sai năm sinh? Giấy sai là khai sinh bản chính hay bản trích lục? Nếu đúng như vậy bạn phải làm điều chỉnh gấp (nếu là bản chính) và làm lại trích lục (nếu là bản trích lục) nhé.
Thân chúc bạn may mắn và hồ sơ suôn sẻ.

ng2van

Thành viên tích cực

Chào loiviet, giấy khai sinh có xáo trộn năm sanh giữa các anh chị em trong gia đình là điều bình thường trong chiến tranh trước 1975. Theo tôi thì bạn không cần điều chỉnh lại nếu tên cha mẹ anh chị em vẫn đúng. Khi phỏng vấn thì cứ theo năm sinh mà trả lời cho nhân viên lãnh sự, ai có năm sinh trước khai là anh/chị, ai có năm sinh sau khai là em, vì phía lãnh sự Mỹ chỉ dùng 2 từ là sister và brother thôi. Bạn đừng lo lắng. Điều quan trọng nhất theo tôi lúc này là I-864 của hồ sơ có đẹp hay không thôi.
* Xin phép hỏi thăm:có phải bạn bảo lãnh gia đình diện F4 không? Và bạn ở Anaheim, CA? Nếu đúng vậy, thì tôi là người quen đây.
Chúc bình an và may mắn.
Thân.

thehien

Thành viên tích cực

Thân chào ACE XNC, hôm nay tôi vừa nhận được một Email của NVC, nhờ ACE giúp coi dùm và có thể được gọi điện thoại qua NVC hỏi lại dùm về tình trạng hồ sơ ra sao, thành thật cám ơn tất cả, chúc ACE thật nhiều sức khẻo, dưới đây là nội dung Email tôi vừu nhận được .

Dear Sir/Madam:

Your inquiry has been received at the National Visa Center (NVC).

The correspondence submitted is currently under review. An appropriate action will be taken once this review has been completed.

If a period of one year passes from the last date of contact with the NVC (by email, telephone or mail), all submitted fees and documents will expire. In that case, your fees will need to be repaid and documents will need to be resubmitted in order to continue the immigration process.

Case Number: HCM2005706021
Beneficiary's Name: TRAN,HIEN
Preference Category: F4
Your Priority Date: 19Aug1999
Foreign State Chargeability: VIETNAM
U.S. Embassy/Consulate: CONSULATE GENERAL OF THE UNITED STATES, VISA UNIT
4 LE DUAN, QUAN 1
THANH PHO HO CHI MINH
VIETNAM

Sincerely,

Caleb
National Visa Center
Written Inquiry Unit
Serco Inc.
Support Contractor
NVCInquiry@state.gov
This email is Sensitive but Unclassified based on the definitions provided in 12 FAM 540.
Any information in this transmission pertaining to the issuance or refusal of visas or permits to enter the United States shall be considered confidential under Section 222(j) of the Immigration and Nationality Act (INA) [8 US C. Section 1202]. Access to and use of such information must be solely for the formulation, amendment, administration, or enforcement of the immigration, nationality, and other laws of the United States under INA 222(j) and as specified in FAM guidance. If you have received such information in error, do not review, retransmit, disclose, disseminate, use, or take any action in reliance upon this information, and contact the sender as soon as possible.

-----Original Message-----
From: Hien Tran The [mailto:thehientran59@yahoo.com]
Sent: Thursday, June 10, 2010 11:49 AM
To: NVC Inquiry
Subject: HCM2005706021

HCM 2005706021

Dear Sir/Madam,

Ref: HCM 2005706021

Petioner's name: TRAN CHI LUU
Date of Birth: 07-24-1944

Principal applicant: TRAN HIEN THE
Date of Birth: 10-07-1959

I am the principal beneficiary of this petition. I received the NVC's letter that informs us we have missed the Vietnam Police Certificate for my son, TRAN THELOC LUU. In fact, the said document is not requited since he is under sixteen years of age. My son's date of birth is 02/05/1996.

Your help would be much appreciated.

Regards,
TRAN HIEN THE
to2, thon quang thanh2, xa nghia thanh, huyen chau duc, ba ria vung tau, viet nam
Email: thehien59@yahoo.com
Phone number: 0642214073

thanhnv

Thành viên tích cực

Thân chào ACE XNC, hôm nay tôi vừa nhận được một Email của NVC, nhờ ACE giúp coi dùm và có thể được gọi điện thoại qua NVC hỏi lại dùm về tình trạng hồ sơ ra sao, thành thật cám ơn tất cả, chúc ACE thật nhiều sức khẻo, dưới đây là nội dung Email tôi vừu nhận được .

Dear Sir/Madam:

Your inquiry has been received at the National Visa Center (NVC).

The correspondence submitted is currently under review. An appropriate action will be taken once this review has been completed.
Chào anh Hiển

Bức thư NVC cho biết họ đã nhận được email của anh và đang xem xét. Họ sẽ đưa ra quyết định thích hợp ngay sau khi xem xét xong.

Cầu chúc anh sẽ nhận được thư mời PV vào cuối tháng này.

thehien

Thành viên tích cực

Thành thật cám ơn anh thanhnv đã trả lời dùm tôi rất nhanh, tiên đây nếu được anh cũng có thể cho tôi biết được là tại sao ở trong Email lần này lại có địa chỉ của Tổng LSQ hoa kỳ ở Việt Nam trong khi những lần trước thì không có, chúc anh sức khỏe .

4 LE DUAN, QUAN 1
THANH PHO HO CHI MINH
VIETNAM

thanhnv

Thành viên tích cực

Thành thật cám ơn anh thanhnv đã trả lời dùm tôi rất nhanh, tiên đây nếu được anh cũng có thể cho tôi biết được là tại sao ở trong Email lần này lại có địa chỉ của Tổng LSQ hoa kỳ ở Việt Nam trong khi những lần trước thì không có, chúc anh sức khỏe .

4 LE DUAN, QUAN 1
THANH PHO HO CHI MINH
VIETNAM
Rất tiếc là tôi không dám đoán bừa nhưng có lẽ hồ sơ bạn chuẩn bị được gửi về cho LSQ Mỹ tại tp. HCM

luckyseafood

Ban điều hành

Hongtran chào anh thehien, theo tôi thiển nghĩ: vì một khi HS đã xác định đuợc khả năng đạt yêu cầu cho một cuộc PV thì họ cho biết luôn nơi sẽ tiếp nhận HS này để thực hiện PV vậy mà.
Yên tâm nhé, kính anh một ve vì đã hỏi thăm hongtran hôm offline đó, hihi.
Chúc may mắn và thành công.

thehien

Thành viên tích cực

Cám ơn anh hongtran, hy vọng tình trạng hồ sơ của tôi sẽ đúng như các anh dự đoán và cũng hy vọng một ngày gần đây sẽ được như mong muốn là được ít nhất một lần được offline cùng ACE bên đất nước cờ hoa, chúc anh bình an và sức khỏe .

ng2van

Thành viên tích cực

Chàocả nhà,
Mình và gia đình qua đây 10 ngày rồi, đã có SSN, đang chờ thẻ xanh. Đang luyện để thứ hai này đi thi written test lấy bằng lái. Hôm qua đã đi mướn Apartment ở Westminster (gần Little SG) rồi, chắc là giữa tháng sau sẽ move-in. Xin góp ít ý kiến về đồ đạc cần thiết đem theo như sau:
Bên này (South California) ăn mặc rất đơn giản, chỉ áo thun quần jean hay quần short, mang dép 2 quai xỏ (nhiều nhất) hay giày bata bố, giày thể thao. Do vậy theo kinh nghiệm thì nên mua mang theo:
-Dép quai xỏ tốt – kiểu như dép lào nhưng đẹp hơn, quai bằng vải dù (có thể mua ở chợ hay cửa hàng Biti’s).
-Khăn tắm, khăn mặt, chăn (để có dùng liền, không làm phiền người thân).
-Áo thun, áo pull (kiểu nào cũng được, không cần hàng hiệu).
-Quần jean hay kaki, quần short lưng thun (hàng giảm giá trong siêu thị).
-Tháng 10 trời bắt đầu lạnh, nên mang theo áo lạnh + giày vớ thể thao.
-Bàn chải đánh răng.
-Bút chì (loại bút bấm + hộp ruột 0,5) rất cần cho người đi học.
.......
Định post nhiều về chuyến đi nhưng vì tình trạng vẫn còn ăn nhờ, ở đậu, laptop mượn, đi xe ké … nên chắc phải hẹn các bạn giữa tháng 7/2010 mới thường xuyên login XNC được.
Chúc các bạn và gia đình nhiều sức khỏe và may mắn.
Thân ái.

tramgv

Thành viên tích cực

Xin chúc mừng gia đình ng2van đã đến Mỹ bình an. Quả thật tramgv rất vui khi thấy ng2van _ dù vẫn còn rất nhiều điều phải làm sau khi rời VN _ đã về lại mái nhà xưa để tiếp tục tư vấn cho các bạn còn lại, trong đó có tramgv, những điều đơn giản nhưng lạt rất cần trong cuộc sống mà nhiều khi mình không nghĩ ra. Thank you so much.

Chúc gia đình ng2van bình an và hạnh phúc.

thehien

Thành viên tích cực

Xin chúc mừng anh ng2van gia đình đã đến Mỹ bình an, mong rằng anh và gia đình sẽ gặp nhiều thuận lợi trong cuộc sống mới, và cũng hy vọng rằng sẽ có dịp gặp lại được anh trên đất Mỹ, thân chào .

ng2van

Thành viên tích cực

Báo cáo với cả nhà là hôm qua mình đã đậu kỳ thi viết xin Permit Driving rồi. Mình thi DMV ở Redland không có tiếng Việt nên phải thi bằng tiếng Anh luôn, kết quả: đúng 36/36 câu. Vậy là hôm nay đang nhờ nhỏ cháu dợt xe, tháng sau dọn về ở Westminster thi lái dưới đó luôn.

kinlynn

Thành viên mới

Dạ, hồ sơ nhà em F4 có Re cei ved date là MAY 2, 2001, còn Notice date là July 26, 2001. Giờ em ko biết nên coi ngày nào là "ngày ưu tiên" ạ? Và cũng không biết hồ sơ đáo hạn hay chưa. Bên NVC nhà em có case number là HCM2009773388. Vẫn đang tiếp tục chờ .... :-(

kinlynn

Thành viên mới

Chàocả nhà,
Mình và gia đình qua đây 10 ngày rồi, đã có SSN, đang chờ thẻ xanh. Đang luyện để thứ hai này đi thi written test lấy bằng lái. Hôm qua đã đi mướn Apartment ở Westminster (gần Little SG) rồi, chắc là giữa tháng sau sẽ move-in. Xin góp ít ý kiến về đồ đạc cần thiết đem theo như sau:
Bên này (South California) ăn mặc rất đơn giản, chỉ áo thun quần jean hay quần short, mang dép 2 quai xỏ (nhiều nhất) hay giày bata bố, giày thể thao. Do vậy theo kinh nghiệm thì nên mua mang theo:
-Dép quai xỏ tốt – kiểu như dép lào nhưng đẹp hơn, quai bằng vải dù (có thể mua ở chợ hay cửa hàng Biti’s).
-Khăn tắm, khăn mặt, chăn (để có dùng liền, không làm phiền người thân).
-Áo thun, áo pull (kiểu nào cũng được, không cần hàng hiệu).
-Quần jean hay kaki, quần short lưng thun (hàng giảm giá trong siêu thị).
-Tháng 10 trời bắt đầu lạnh, nên mang theo áo lạnh + giày vớ thể thao.
-Bàn chải đánh răng.
-Bút chì (loại bút bấm + hộp ruột 0,5) rất cần cho người đi học.
.......
Định post nhiều về chuyến đi nhưng vì tình trạng vẫn còn ăn nhờ, ở đậu, laptop mượn, đi xe ké … nên chắc phải hẹn các bạn giữa tháng 7/2010 mới thường xuyên login XNC được.
Chúc các bạn và gia đình nhiều sức khỏe và may mắn.
Thân ái.
Rất cảm ơn anh/chị về các thông tin này, dù hồ sơ nhà mình "chưa tới đâu" nhưng chắc chắn sẽ có ích về sau. Cảm ơn nhiều hen :)

TaoDi

Thành viên mới

Báo cáo với cả nhà là hôm qua mình đã đậu kỳ thi viết xin Permit Driving rồi. Mình thi DMV ở Redland không có tiếng Việt nên phải thi bằng tiếng Anh luôn, kết quả: đúng 36/36 câu. Vậy là hôm nay đang nhờ nhỏ cháu dợt xe, tháng sau dọn về ở Westminster thi lái dưới đó luôn.
Ai cũng biết, sang Mỹ, ngoài tiếng Anh, cần phải biết lái xe. Xe hơi đi lại như hai cái chân chạy.

ng2van vậy là đã mọc được 1 chân rồi :41::41::41::41: . Xin chúc mừng, chúc mừng!

Bạn làm tiếp cái chân đi luôn hen!

Chúc thành công!

vietnam1964

Thành viên tích cực

Gởi tiền qua rồi nhờ đóng dùm,lúc này nên nói nhẹ nhàng thôi ,đừng vội trách móc.Thực ra bên đó đi làm bù đầu ,đôi khi họ không để ý đến việc khác.Hãy nói bố or mẹ bạn gọi DT hối thúc khéo léo.Thực ra mỗi nhà mỗi cảnh mà.Gia đình bên Mỹ của linda nhận được DS 3032 và giấy báo đóng tiền mừng còn hơn được lên cung trăng ,vậy mà cũng tà tà ah,linda phải hối thúc liên tục đó chứ.Bạn chưa ra nước ngoài nên bạn chưa hiểu cho họ, nói bên Mỹ chứ không rảnh rang như chúng ta ở đây đâu,thậm chí nhiều người còn không biết sử dụng Computer và còn không biết internet là gì nữa,vì cuộc sống,vì công việc nên họ bận lắm.

Chúc gia đình bạn sớm hoàn tất hồ sơ .
Nếu bên kia không đóng, thì bạn sẽ đóng khi phõng vấn và tự mua vé máy bay sau đó. ok

tuyetvan67

Thành viên tích cực

Chúc F4 nhanh nhanh được đoàn tụ rồi qua đó cày cho thoả sức các bạn nhé!

Cảm ơn bạn Linda rất nhiều đã chúc tất cả tụi mình mau đoàn tụ. Xin chào tất cả các anh chị và các bạn F4, hồ sơ mình tháng 05/1999, đóng tiền Visa hồi cuối tháng 08 này, mà kẹt cái LLTP lâu quá (từ 16 tuổi đến nay sống ở 3 tỉnh thành khách nhau, hẹn 1 tháng mới lấy), tuần sau mới được nhận đủ để nộp bộ DS230.
Đang rất nôn nao nên luôn cần nghe những lời chúc (động viên) như của Linda :) Còn chuyện CÀY thì hình như đã sẵn sàng từ ... lâu rồi, phải hông ta? :)

nam461987

Thành viên tích cực

chào anh chị em,em cũng xin tham gia mặc dù ko biết bao giờ mình mới được PV :)
Bác em làm giấy tờ cho mẹ và cô em tháng 4 năm 2004,nay mới thấy báo bổ túc khai sanh cho 2 người....thế thì chắc còn phải chờ cả mấy năm nữa nhỉ......
Bảo lãnh diện F4 thì có khi nào được đi sớm hơn 10 năm không các anh chị???hay cứ đúng 10-11 năm trở lên mới có cơ hội đi ạ?