Anh, chị, em F4 Giao lưu

nam461987

Thành viên tích cực
Ðề: Anh, chị, em F4 Giao lưu

chao Yenhuong. hs cua bạn cũng giống với hs cua mình complete hồi 7/10/2010. nên cũng đang chờ giấy pv. có gì trao đổi với nhau nha.:)
ủa sao kì thế nhỉ,priority day từ năm 2000 mà đến giờ vẫn chưa đến lượt được gọi phỏng vấn nữa.......trong khi lịch visa đã tới 2002 rồi.......

yenphuong

Thành viên tích cực

chao Yenhuong. hs cua bạn cũng giống với hs cua mình complete hồi 7/10/2010. nên cũng đang chờ giấy pv. có gì trao đổi với nhau nha.:)
-Xin Chào.Hồ sơ nhà mình complete ngay 3-9-2010,hôm qua anh họ mình bên Mỹ gọi về nói là anh mới gọi để hỏi hs tới đâu thì người ta nói hs cp ngay 3-9,đợi 8 tuần từ ngày complete mà chưa thấy thư báo pv thì gọi lại cho người ta.hy vọng thang 12 mình sẽ pv.Còn nhà bạn sang đó ở bang nào vậy?

yenphuong

Thành viên tích cực

ủa sao kì thế nhỉ,priority day từ năm 2000 mà đến giờ vẫn chưa đến lượt được gọi phỏng vấn nữa.......trong khi lịch visa đã tới 2002 rồi.......
Oh mình cũng không biết nửa,chắc tại trước đó hs nhà mình phải bổ sung giấy tờ gì đó nên complete trễ,giờ 3-9 đã cp nên phải đợi khoãng 8 tuần mới có giấy pv thôi.

Lily

Cựu Ban điều hành

Chào nam461987,

Bạn yenphuong đã trả lời thắc mắc của bạn rồi. Tôi cũng xin nói rõ thêm một chút. Thông thường, một hồ sơ được xếp lịch phỏng vấn phải thỏa 2 điều kiện:
- Hồ sơ đã complete khoảng 8 tuần trở lên.
- Hồ sơ đã có ngày đáo hạn trên Lịch Visa Bulletin.

Nói "thông thường" vì vẫn có vài trường hợp ngoại lệ, nhưng rất ít bạn ạ.

Chúc vui vẻ.

truc_ngo

Thành viên tích cực

mình có vấn đề cần hỏi:
_không có những số receipt number & case number thì làm sao thông báo mail của mình cho NVC biết được
_làm mất giấy tờ có reicept number & case number giờ muốn gửi mail đến cho NVC để xin lại số đó có được không?

Các mẫu đơn trong diễn đàn đều cần các số đó
ACE có thể giải đáp giúp mình ko?
thanks.

sonlam

Cựu Ban điều hành

mình có vấn đề cần hỏi:
_không có những số receipt number & case number thì làm sao thông báo mail của mình cho NVC biết được
_làm mất giấy tờ có reicept number & case number giờ muốn gửi mail đến cho NVC để xin lại số đó có được không?

Các mẫu đơn trong diễn đàn đều cần các số đó
ACE có thể giải đáp giúp mình ko?
thanks.
hi. bạn cứ viêc ghi tên họ người bão lãnh và tên bạn gửi lên đại sứ quán tphcm hoặc NVC nhờ check giúp họ sẽ tìm cho bạn thôi.
sonlam cũng gửi email mới có được HCM đó mà . chị mình đi làm suốt nên hồ sơ của mình giao cho luật sư hoàn toàn, mình chẳng biết gì cả.tự mình cứu mình hic.ý quên xin chào cả nà F4 ,chúc nhà f4 chúng ta mau chóng đáp xuống phi trường US. sonlam pd 3/2006

Chỉnh sửa cuối:

truc_ngo

Thành viên tích cực

hi. bạn cứ viêc ghi tên họ người bão lãnh và tên bạn gửi lên đại sứ quán tphcm hoặc NVC nhờ check giúp họ sẽ tìm cho bạn thôi.
sonlam cũng gửi email mới có được HCM đó mà . chị mình đi làm suốt nên hồ sơ của mình giao cho luật sư hoàn toàn, mình chẳng biết gì cả.tự mình cứu mình hic.ý quên xin chào cả nà F4 ,chúc nhà f4 chúng ta mau chóng đáp xuống phi trường US. sonlam pd 3/2006
chào bạn
bạn nói rõ hơn 1 chút được k?
_mình gửi mail cho NVC và dùng mẫu đơn trong diễn đàn phải k? nhưng k ghi số case number và receipt number ở tiêu đề phải k ( vì k có)?
_người thân bên us bảo lãnh bên vn này 2 gia đình lận thì mình ghi tên ai vào mục người được bảo lãnh đây
_người bên us đã chuyển chỗ ở thì mình ghi địa chỉ mới hay cũ
mong bạn chỉ giúp
thanks.

truc_ngo

Thành viên tích cực

mình đã tìm được receipt number rồi EAC 07-043-51969 ACE kiểm tra dùm mình xem tới đâu rồi nha
thanks

jennytruong95

Thành viên mới

mình thuộc diện F4 , mã case là: HCM2005658190 đã hoàn tất hồ sơ vào đầu tháng 8(đã đóng 400 dola vào tháng 4) ,và ngày ưu tiên là 24/5/2000; không biết khi nào mới có lịch phỏng vấn, anh chi xem dum em với......thanks

nam461987

Thành viên tích cực

anh chị em F4 có ngày PD trong năm 2001,2002 có ai đã có tin tức gì về buổi phỏng vấn chưa nhỉ???
Hồ sơ của ace ai có ngày PD năm 2004 như mình dự đoán xem khi nào mới được nhận thư mời phỏng vấn .......
rồi có ai diện F4 từ lúc nộp hồ sơ bảo lãnh đến lúc đi mà chỉ mất khoảng 8-9 năm chưa?( được bao nhiêu %)

quochuy2107

Thành viên tích cực

-Xin Chào.Hồ sơ nhà mình complete ngay 3-9-2010,hôm qua anh họ mình bên Mỹ gọi về nói là anh mới gọi để hỏi hs tới đâu thì người ta nói hs cp ngay 3-9,đợi 8 tuần từ ngày complete mà chưa thấy thư báo pv thì gọi lại cho người ta.hy vọng thang 12 mình sẽ pv.Còn nhà bạn sang đó ở bang nào vậy?
thì hs của mình thì đã complete hồi 7/10. cũng đợi trong 8 tuần nè. nhưng mới hồi tối này cậu của mình dt về nói : cậu bên Mỹ đã dt hỏi thì NVC trả lời là cuối tháng 10 này sẽ có giấy báo pv. mình mừng lắm. nhưng không biết có hay không. hy vọng. hihi. mình sẽ o tieu bang ohio đó bạn. còn ban?:)

yenphuong

Thành viên tích cực

thì hs của mình thì đã complete hồi 7/10. cũng đợi trong 8 tuần nè. nhưng mới hồi tối này cậu của mình dt về nói : cậu bên Mỹ đã dt hỏi thì NVC trả lời là cuối tháng 10 này sẽ có giấy báo pv. mình mừng lắm. nhưng không biết có hay không. hy vọng. hihi. mình sẽ o tieu bang ohio đó bạn. còn ban?:)
oh.chúc mừng bạn nha,mong bạn có giấy báo pv sớm nè.mình o bang Michigan,nghe nói bang này buồn lắm.Ohio o gần bang nào vậy?

quochuy2107

Thành viên tích cực

oh.chúc mừng bạn nha,mong bạn có giấy báo pv sớm nè.mình o bang Michigan,nghe nói bang này buồn lắm.Ohio o gần bang nào vậy?
mình cũg k bít nữa. hi vọng cuối thág này mình có tin vui. hihi. Mình nôn wa US quá hè.:10:

huudung2007

Thành viên tích cực

Minh có vấn đề giống như bạn truc_ngo cũng không có receipt number & case number ,mình đã email cho NVC đã hơn 15 ngày rồi nhưng không thấy trả lời mình cũng nóng ruột lắm

truc_ngo

Thành viên tích cực

Minh có vấn đề giống như bạn truc_ngo cũng không có receipt number & case number ,mình đã email cho NVC đã hơn 15 ngày rồi nhưng không thấy trả lời mình cũng nóng ruột lắm
chào bạn
hồ sơ của bạn sắp được PV rồi thì ko cần thiết biết case number & receipt number nữa đâu, bạn chỉ cần đợi đến ngày PV nữa thôi, chúc bạn sớm qua us đoàn tụ gia đình, bạn qua đó còn đi học hay đã đi làm rồi

huudung2007

Thành viên tích cực

Hi ! truc_ngo nếu mọi việc như ý thì khi đến HK thi mình đi làm,còn bạn thì sao?

darkslayer

Thành viên mới

Chào mọi người. E là thành viên mới, em phỏng vấn ngày 22/10/2009, bổ túc lần cuối ngày 3/12. Em bổ túc giấy khám sk và hình ảnh. Tới hôm nay vẫn chưa nhận được tin tức gì? AI có cách nào giúp em không?

truc_ngo

Thành viên tích cực

Hi ! truc_ngo nếu mọi việc như ý thì khi đến HK thi mình đi làm,còn bạn thì sao?
chao` bạn
hiện tại thì mình vẫn còn đang đi học, nhưng đợi tới lúc sang đó chắc mình cũng đi làm giống bạn, mình còn phải đợi lâu
chúc bạn vui

Oanh

Thành viên tích cực

Chúc mừng gia đình bạn ng2van nhé.
Xin gửi đến bạn và gia đình những lời cầu chúc tốt đẹp nhất.
Rất mong bạn vẫn tiếp tục chia sẻ vui buồn với ACE nơi mái
nhà thân thương XNC.
Thân ái,
Oanh.

shiro_1985

Thành viên mới

Xin chào cả nhà, mình la F4/2004. Rất vui được quen biết mọi người.
Hồ sơ gia đình mình chắc còn lâu lắm. Mình xin chúc mừng các bạn sắp có quê hương thứ 2 là Hoa Kỳ nhé.