Chúc mừng các HS đã khiếu nại CSPA thành công

Jenny

Cựu Ban điều hành
Ðề: Chúc mừng các HS đã khiếu nại CSPA thành công

Mấy anh chị em,

1 vài suy nghĩ của mình ...

Xin bớt bực dọc. Mình nóng lòng, nhưng LSQ thì không. Vì đó là việc làm hàng ngày, hàng tháng, hàng năm của họ

Họ đã hướng dẫn mình là 2 tuần trước ngày pv lên gặp họ để họ xem xét. Họ làm việc có trình tự, không phải ai lên là họ lục hs ra; phải đến ngày qui định, hs mới được đôn lên để giải quyết.

Mình nghĩ 2 tuần = 10 ngày làm việc; chắc trừ 1-2 ngày cho họ vô sổ sách, chuẩn bị sẵn sàng ... rồi mình hẳn lên gặp họ Mình đoán họ sẽ không cộc lốc như vậỵ

Dì mình lên khiếu nại sớm hơn 2 tuần cũng bị "chọi" cho những suy nghĩ bất an.

Đứng về 1 khía cạnh khác mà nhìn, nv LSQ có thể cho rằng mình không theo thủ tục quy định, và họ gặp nhiều trường hợp tương tự trong ngày nên đâm ra cáu gắt. Thôi "tha" cho họ đi, bực làm gì.

Việc ksk nếu hẹn không kịp thì mình ngồi chực chỗ trống vậỵ

Chúc mấy bạn vui vẻ & khiếu nại thành công.

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm

Chúc mọi người gặp nhiều may mắn!

Jenny

Cựu Ban điều hành

Mình chỉ vô nhắn 1 điều:

Khi bạn khiếu nại CSPA thành công, nếu trong mẫu I-864 của gia đình bạn không có tên người con tuổi CSPA, thì bạn phải nhờ người bảo lãnh làm 1 bộ I-864 cho con bạn, mẫu I-864 có tên con bạn sẽ nộp cho Lãnh Sự Quán và $400 (lệ phí Visa) vào ngày phỏng vấn."
Thấy thiếu, vô nhắn thêm :) :

1. Họ chỉ nhận bản gốc
2. I-864 mới nếu là cùng người bảo trợ thì làm lại bản mới có tên tất cả mọi ngườị

Mình làm 2 bản cho người nhà; 1 bản chỉ bổ sung tên của CSPA, 1 bản là toàn bộ tên mọi ngườị LSQ cần bản có tên mọi ngườị

Nếu khác người bảo trợ cho CSPA thì dĩ nhiên phải cần 1 bộ mới.

tuongvan

Đội trưởng CSPA

Thông báo với cả nhà tin vui . Sang nay lúc 8h30 Tv đã nhận được thư mời PV có bổ sung tên 2 chị em nhà TV . Cac bạn nào có liên lạc voi LSQ qua mail thì check mail nhé, hok thì co 1thể lên LSQ hỏi thêm lần nữa xem sao . :)

leo

Thành viên tích cực

Thông báo với cả nhà tin vui . Sang nay lúc 8h30 Tv đã nhận được thư mời PV có bổ sung tên 2 chị em nhà TV . Cac bạn nào có liên lạc voi LSQ qua mail thì check mail nhé, hok thì co 1thể lên LSQ hỏi thêm lần nữa xem sao . :)
chúc mừng Tv nhé. haha

tramgv

Thành viên tích cực

Chúc mừng cô bé nha :):41::41::41:

Liệu

Cựu Ban điều hành

Chúc mừng, chúc mừng và chúc mừng :41::41::41: hai chị em TV nhá :41::41::41:

Chúc cả nhà TV khám SK tốt đẹp và rinh giấy hồng :41::41::41:

Chúc mừng gia đình Tuongvan. :41::41::41:

tuongvan

Đội trưởng CSPA

TV cảm ơn các bạn, AC và cô chú nhiều lắm . Mở mail thấy thư của LSQ hồi hộp hok biết là thư gì đây . Run lắm . Thấy có file đính vui ơi là vui .
ca3m ơn mọi người lần nữa nha :)

Thành

Thích đủ thứ ...

hehehe chúc mừng tuongvan, chuẩn bị rinh giấy hồng nhe :41::41::41:

ticon

Cựu Ban điều hành

chúc mừng Tường Vân nha
thấy ticon nói hay hông

quaidan

Cựu Ban điều hành

TV cảm ơn các bạn, AC và cô chú nhiều lắm . Mở mail thấy thư của LSQ hồi hộp hok biết là thư gì đây . Run lắm . Thấy có file đính vui ơi là vui .
ca3m ơn mọi người lần nữa nha :)
WOW, dzui ơi là dzui ... chức mùng Tuongvan nghen :41::41::41:

quocanh1412t

Thành viên tích cực

hzai. thấy chị TV vui, em lo lo quá. hic hic. ko bik sẽ ra sao đây ?!
nhà em nhận đc giấy PV là gần giữa tháng 7. ko bik đã về LSQ VN chưa nữa . ngày PV là 23/8.
em tính cuối tuần mang lên khiếu nại CSPA

thanhnv

Thành viên tích cực

Từ sáng tới giờ dọn dẹp cửa hàng tối tăm mặt mũi, giờ mới vào đây. Chúc mừng cô bé TV nhe. À nhưng này, vui xuân không quên nhiệm vụ. TV nếu có thể thì giúp đỡ cho các bạn khác giùm diễn đàn nhé. Cái này thì TV kinh nghiệm nhất không ai bì lại được. :):):)

Utle1153

Thành viên tích cực

chúc mừng TuongVan khiếu nại CSPA thành công, và cùng gia đình phỏng vấn rin giấy hồng:41::41:

tamchi

Cộng tác viên

Chúc mừng TV.

tuongvan

Đội trưởng CSPA

Từ sáng tới giờ dọn dẹp cửa hàng tối tăm mặt mũi, giờ mới vào đây. Chúc mừng cô bé TV nhe. À nhưng này, vui xuân không quên nhiệm vụ. TV nếu có thể thì giúp đỡ cho các bạn khác giùm diễn đàn nhé. Cái này thì TV kinh nghiệm nhất không ai bì lại được. :):):)
Dạ Tv sẽ cố hết sức ah :)