[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - HCM2010505036 & HCM2010562207

anh_viet1982

Thành viên tích cực
Ðề: hnhung_vt22t@yahoo.com

em mến chào anh chị ! chúc ACE vui vẻ, khoẻ. em có 1 đều muốn nhờ mấy ACE giúp đỡ em.
vậy trong thời gian chờ complete, em có nên cần phải viết mail hỏi complete hay ko? hay là em cứ chờ tin pv?tính từ lúc nvc nhận được hồ sơ em thì khoảng bao lâu em mới có thể viết mail hỏi thăm hồ sơ em complete ạ?
2/ tính từ lúc hồ sơ được complete, thì khoảng bao lâu em mới có thể hỏi ngày phỏng vấn trước ạ? và em nên gọi phone vào hỏi hay là viết mail hỏi pv?

em cảm ơn anh chị nhiều. chúc anh chị khắp bốn bể 5 châu dồi dào sức khoẻ.
phạm thị ngọc dung

linda

Ban điều hành

em mến chào anh chị ! chúc ACE vui vẻ, khoẻ. em có 1 đều muốn nhờ mấy ACE giúp đỡ em.
vậy trong thời gian chờ complete, em có nên cần phải viết mail hỏi complete hay ko? hay là em cứ chờ tin pv?tính từ lúc nvc nhận được hồ sơ em thì khoảng bao lâu em mới có thể viết mail hỏi thăm hồ sơ em complete ạ?
2/ tính từ lúc hồ sơ được complete, thì khoảng bao lâu em mới có thể hỏi ngày phỏng vấn trước ạ? và em nên gọi phone vào hỏi hay là viết mail hỏi pv?

em cảm ơn anh chị nhiều. chúc anh chị khắp bốn bể 5 châu dồi dào sức khoẻ.
phạm thị ngọc dung
Bạn phải đợi khi nào hồ sơ được báo Complete đã, sau khi đã Complete đợi khoảng 4 đến 6 tuần không nhận được thư mời PV, bạn có thể gọi phone trực tiếp vào NVC hỏi hoặc Email cũng OK.

anh_viet1982

Thành viên tích cực

em mến chào anh chị ! chúc ACE 1 ngày tốt đẹp. em có 1 chút thắc mắc muốn nhờ các ACE tư vấn dùm em ạ :"

ox em đã bổ túc 864 vào địa chỉ 32 rochester avenue portsmouth NH 03801. vậy em có cần phải nộp thêm 1 bộ 864 vào địa chỉ 31 rocchester ave., suite 200 portsmouth NH 03801-2925 hay ko ? cho em hỏi là 2 địa chỉ của trung tâm chiếu kháng đều như nhau hay là riêng ? em cảm ơn anh chị nhiều

Chỉnh sửa cuối:

linda

Ban điều hành

em mến chào anh chị ! chúc ACE 1 ngày tốt đẹp. em có 1 chút thắc mắc muốn nhờ các ACE tư vấn dùm em ạ :"

ox em đã bổ túc 864 vào địa chỉ 32 rochester avenue portsmouth NH 03801. vậy em có cần phải nộp thêm 1 bộ 864 vào địa chỉ 31 rocchester ave., suite 200 portsmouth NH 03801-2925 hay ko ? cho em hỏi là 2 địa chỉ của trung tâm chiếu kháng đều như nhau hay là riêng ? em cảm ơn anh chị nhiều
Khi hồ sơ bị Checklist, NVC có gởi cho bạn hoặc chồng bạn 1 tờ có Barcode và dặn " Phải nộp lại tờ giấy này khi bổ túc hồ sơ " trên tờ này có ghi rõ điạ chỉ của NVC. Bạn cứ theo đó mà gởi, ông xã bạn đã gởi rồi thì thôi bạn không cần gởi nữa, gởi lộn xộn sẽ làm NVC rối, tiến trình xét hồ sơ cũng bị chậm lại .

anh_viet1982

Thành viên tích cực

em mến chào anh chị ! chúc anh chị 1 ngày thật thú vị và vui vẻ..em mong anh chị tư vấn giúp em lá mail mà NVC gởi cho em như sau :"
Dear Sir/Madam,

The attached correspondence relates to an immigrant visa referenced on the subject line. This case is being processed by the National Visa Center. Please read the information carefully and follow the instructions.

This message contains confidential information and is intended only for the individual named. If you are not the named addressee, please notify NVCinquiry@state.gov immediately by e-mail from your system. E-mail transmission cannot be guaranteed to be secured or error-free as information could be intercepted, corrupted, or contain viruses. The sender therefore does not accept liability for any errors or omissions in the content of this message.

If at any time you wish not to receive correspondence by e-mail you may "Opt Out" by sending a written request to NVCinquiry@state.gov. This e-mail is sent by: The U.S. Department of State's National Visa Center, located at 32 Rochester Avenue, Portsmouth NH 03801. Please DO NOT REPLY to this e-mail.

trong lá mail mà NVC gởi cho em phía dưới có địa chỉ 32 ROCCHESTER AVENUE, PORTSMOUTH NH 03801. ox em gởi giấy tờ vào địa chì này có được ko anh chị? vì em ko biết địa chỉ này có phải của NVC ko? mong anh chị tư vấn giúp em để người nhà em có thể yên tâm bổ túc hồ sơ.
phạm thị ngoc dung

Chỉnh sửa cuối:

anh_viet1982

Thành viên tích cực

em mến chào anh chị ! chúc anh chị có 1 ngày làm việc thật vui vẻ . em có 1 điều thắc mắc mong mấy anh chị tư vấn dùm cho em . khi đi phỏng vấn, có phải là người già và những ai có con dưới 5 tuổi được ưu tiên lấy số phỏng vấn trước ko ạh ? vì chờ pv rất là lâu, mà bé nhà em thì hay quấy ko chịu ngồi yên nên em muốn nhờ anh chị tư vấn cho em..
em xin cảm ơn nhiều . chúc mấy anh chị trẻ khoẻ gặp nhiều may mắn
phạm thị ngọc dung

anh_viet1982

Thành viên tích cực

em mến chào anh chị ! em có làm phiền hay có nói gì ko phải mong anh chị bỏ qua cho em. em rất mong anh chị tư vấn cho em. em cảm ơn anh chị nhiều .chúc anh chị thành đạt trong cuộc sống và sức khoẻ dồi dào .

Chỉnh sửa cuối:

Thành

Thích đủ thứ ...

em mến chào anh chị ! chúc anh chị có 1 ngày làm việc thật vui vẻ . em có 1 điều thắc mắc mong mấy anh chị tư vấn dùm cho em . khi đi phỏng vấn, có phải là người già và những ai có con dưới 5 tuổi được ưu tiên lấy số phỏng vấn trước ko ạh ? vì chờ pv rất là lâu, mà bé nhà em thì hay quấy ko chịu ngồi yên nên em muốn nhờ anh chị tư vấn cho em..
em xin cảm ơn nhiều . chúc mấy anh chị trẻ khoẻ gặp nhiều may mắn
phạm thị ngọc dung
Khi đi phỏng vấn phải sắp hàng theo thứ tự, không phân biệt người già , trẻ em, việc này bạn nên hỏi trực tiếp tại nơi tiếp nhận hồ sơ cuả Lãnh sự Hoa Kỳ nhé.

Hồ sơ HCM 2010505036 check ngày 24.8.2010

NVC đã duyệt xét hồ sơ của bạn và thấy thông tin của bạn bị thiếu hay không đầy đủ. NVC đã gửi Checklist (danh sách kiểm tra) cho bạn ngày 10 tháng 8 năm 2010. Xin gửi lại thông tin cho NVC. Sau khi NVC nhận được thông tin bổ sung, xin chờ từ 6 đến 8 tuần để duyệt xét.

Nghe âm thanh
[MUSIC]http://xuatnhapcanh.com/nvc/HCM 2010505036no.mp3[/MUSIC]

DOWNLOAD

anh_viet1982

Thành viên tích cực

dạ em cám ơn anh thành nhiều. chúc anh 1 ngày làm việc tốt đẹp và gặp nhiều may mắn .

anh_viet1982

Thành viên tích cực

em mến chào các anh chị ! chúc các anh chị cuối tuần nghỉ thật vui vẻ hạnh phúc .
từ hôm bổ túc hồ sơ đến nay đã được hơn 2 tuần mà chưa có thông tin gì từ NVC cả . em mong anh chị bỏ ít time ghé qua hồ sơ em check dùm em case xem hồ sơ em đã đến đâu ạ . em cám ơn anh chị rất nhiều .

HCM 2010505036
HCM 2010562207

Chỉnh sửa cuối:

anh_viet1982

Thành viên tích cực

em chào anh chị ! em mới vừa nhận được mail của NVC . em ko hiểu nội dung mail mong anh chị tư vấn dùm em . em xin cám ơn anh chị . chúc anh chị cuối tuần vui vẻ vả khoẻ mạnh .

INSTRUCTIONS FOR: PHAM NGOC DUNG THI
______FINANCIAL EVIDENCE:__
A review of the I-864, I-864EZ, I-864W or I-864A (if applicable) Affidavit of Support form and
supporting documents that you submitted has revealed that you have provided incomplete information in
your response or you have not responded to some questions.
Please pay specific attention to the questions marked in the attached I-864/A checklist. You will need to
complete and submit a new form with the changes noted on the attached checklist.
You will need to follow the instructions for the Affidavit of Support (I-864) that are posted on the
Department of State website at the following address:
www.ImmigrantVisas.state.gov. From there, you can fill out a new form online, print the new
completed form and mail it to NVC. If you are the Petitioner, please read all instructions and complete
the correct form to submit to NVC. An Affidavit of Support form is required to be submitted from the
Petitioner on each case regardless of his/her income level.
NVC will hold this case until you send us these needed items. When you return the documents to NVC,
please make sure that the documents submitted are in the correct order and stapled together, as stated in
the I-864 Important Notice instructions.
When responding to the National Visa Center, please include the bar code sheet that came with this
letter. Failure to include the bar code sheet may cause a delay in the processing of your case. The bar
code sheet should be placed on top of all documents being submitted for this case and mailed to the
address provid

----CHECKLIST FOR 864A---- (filed by PHAN TRAN NGOC)
NVC has reviewed the financial evidence submitted. However, additional information is required to
complete the financial evidence review. The checklist below indicates missing or incomplete
documents. In order to make corrections you will need to download a new form at
www.ImmigrantVisas.state.gov. You will need to complete and submit a new form with the changes
noted below. Please provide all requested documents and refer to page two for mailing instructions.
Supporting Documents missing or incomplete
[x] You as a household member have not provided proof of your relationship to the sponsor.
[VC1 08/26/2010] HCM2010505036

Chỉnh sửa cuối:

anh_viet1982

Thành viên tích cực

em chào anh chị ! em biết các anh chị rất bận mong anh chị bỏ chút time tư vấn dùm em nội dung mail này . em mới vừa nhận được mail của NVC . em ko hiểu nội dung mail mong anh chị tư vấn dùm em . em xin cám ơn anh chị . chúc anh chị cuối tuần vui vẻ vả khoẻ mạnh .

INSTRUCTIONS FOR: PHAM NGOC DUNG THI
______FINANCIAL EVIDENCE:__
A review of the I-864, I-864EZ, I-864W or I-864A (if applicable) Affidavit of Support form and
supporting documents that you submitted has revealed that you have provided incomplete information in
your response or you have not responded to some questions.
Please pay specific attention to the questions marked in the attached I-864/A checklist. You will need to
complete and submit a new form with the changes noted on the attached checklist.
You will need to follow the instructions for the Affidavit of Support (I-864) that are posted on the
Department of State website at the following address:
www.ImmigrantVisas.state.gov. From there, you can fill out a new form online, print the new
completed form and mail it to NVC. If you are the Petitioner, please read all instructions and complete
the correct form to submit to NVC. An Affidavit of Support form is required to be submitted from the
Petitioner on each case regardless of his/her income level.
NVC will hold this case until you send us these needed items. When you return the documents to NVC,
please make sure that the documents submitted are in the correct order and stapled together, as stated in
the I-864 Important Notice instructions.
When responding to the National Visa Center, please include the bar code sheet that came with this
letter. Failure to include the bar code sheet may cause a delay in the processing of your case. The bar
code sheet should be placed on top of all documents being submitted for this case and mailed to the
address provid

NVC has reviewed the financial evidence submitted. However, additional information is required to
complete the financial evidence review. The checklist below indicates missing or incomplete
www.ImmigrantVisas.state.gov. You will need to complete and submit a new form with the changes
noted below. Please provide all requested documents and refer to page two for mailing instructions.
[x] You as a household member have not provided proof of your relationship to the sponsor.

Chỉnh sửa cuối:

Thành

Thích đủ thứ ...

HỒ SƠ : HCM2010505036 NVC thông báo checklist ngày 27.8.2010, hãy nhanh chóng làm theo thông báo của họ để hoàn tất nhé, việc bạn hỏi quá nhiều người và người nhà làm không đúng cách sẽ dẫn đến bị cheklist của NVC đó nhe.

anh_viet1982

Thành viên tích cực

em cám ơn anh thành nhiều ! em có coi lại mail thì đúng là em có nhận mail checklist ngày 27/8 nhưng cái mail này là cũ em có biết và nói ox em rồi. người nhà em có xem thư checklist rồi, và đã gọi điện thoại vào hỏi rõ ràng sự việc . họ nói là case em chỉ có thiếu giấy khai sanh của anh ruột chồng em vì họ muốn xác minh xem ox em và anh ruột chồng em có phải là anh em ruột thịt ko ? chứ ko có bổ túc 864 gì nữa cả. trong thư checklist họ chỉ nhắc lại là trong cái 864A cần phải bổ túc khai sanh có đánh dấu mark ở dưới cùng .

có lẽ bây giờ NVC đã nhận được giấy tờ của người nhà em gởi rồi ..em mong là sẽ ko còn bị missing nữa . em chúc anh và mọi người cuối tuần vui vẻ gặp nhiều may mắn
phạm thị ngọc dung

Chỉnh sửa cuối:

Thành

Thích đủ thứ ...

Chắc chắn là NVC chưa nhận được giấy bổ túc chứ không " có lẽ" gì cả! (Tính cho đến ngày hôm nay :))

Theo thông tin trong checklist:

noted below.
Please provide all requested documents and refer to page two for mailing instructions.

Bạn nên nói với người làm hồ sơ cho bạn đọc thật kỹ và phải hiểu rõ NVC họ cần gì để hoàn tất hồ sơ ?!?, vì dòng in đậm màu đỏ là quan trọng, NVC dặn rất kỹ bạn phải vào link họ đưa ra và download về bản I-864A, điền mới hoàn toàn! Tin hay không thì tùy bạn :)

@Dòng màu đỏ: Để làm chính xác bạn cần phải dowload một bản mới tại địa chỉ www.ImmigrantVisas.state.gov bạn cần phải điền hoàn chỉnh bản I864 mới với những thay đổi có đánh dấu bên dưới.

Thành

Thích đủ thứ ...

Mời bạn xem thông tin này từ NVC nhé:

Bà Skeirik cho biết 88 phần trăm hồ sơ gởi cho đại sứ quán và lãnh sự quán Hoa Kỳ để phỏng vấn hội đủ 100 phần trăm tiêu chuẩn về giấy tờ. Nếu một đương đơn bị yêu cầu bổ sung thông tin, National Visa Center sẽ chờ trong vòng 60 ngày và nếu không có hồi âm thì hồ sơ sẽ gửi cho đại sứ quán hay lãnh sự quán. Tuy nhiên, để một hồ sơ hội đủ tiêu chuẩn tối thiểu về giấy tờ, trong hồ sơ đó phải có mẫu I-864, mẫu DS-230 và lý lịch tư pháp (ngoại trừ nếu đương đơn sống ở một nước không có lý lịch tư pháp). Những người phỏng vấn phải ghi nhớ rằng công việc của National Visa Center chỉ có tính cách hành chánh. Do đó, National Visa Center duyệt xét mẫu I-864 và DS-230 để xem chúng đầy đủ hay chưa, nhưng không quyết định xem một đương đơn hội đủ tiêu chuẩn để được cấp visa hay không. Cũng theo bà Sheirik, vì lý do bí mật, khi National Visa Center thấy sai lầm trong mẫu I-864 và DS-230, họ sẽ yêu cầu nộp mẫu khác thay vì gởi trả lại bản chánh cho người bảo lãnh hay cho đương đơn để hoàn chỉnh hay sửa lại.

Nguồn: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=221

anh_viet1982

Thành viên tích cực
Ðề: Hồ sơ HCM 2010505036 diện Vợ, Chồng

em mến chào anh chị ! hôm nay đã hơn 1 tuần lễ trôi qua rồi . em ko biết NVC đã nhận được hồ sơ bổ túc của em chưa ? hay là bị thất lạc gì để em biết ạ .em mong anh chị bỏ ít time check dùm em case xem NVC nhận được hồ sơ của em chưa em xin cám ơn anh chị , chúc anh chị cuối tuần thật vui vẻ và dồi dào sức khoẻ .

HCM 2010505036

Chỉnh sửa cuối:

linda

Ban điều hành

em mến chào anh chị ! hôm nay đã hơn 1 tuần lễ trôi qua rồi . em ko biết NVC đã nhận được hồ sơ bổ túc của em chưa ? hay là bị thất lạc gì để em biết ạ .em mong anh chị bỏ ít time check dùm em case xem NVC nhận được hồ sơ của em chưa em xin cám ơn anh chị , chúc anh chị cuối tuần thật vui vẻ và dồi dào sức khoẻ .

HCM 2010505036
Ngày 12.09.2010 check case HCM 2010505036: NVC đã nhận được giấy tờ bổ sung vào ngày 08.09.2010, chờ 6 đến 8 tuần xem xét.

anh_viet1982

Thành viên tích cực

em cám ơn chị linda đã dành cho em ít chút time check case em . chúc chị luôn khoẻ mạnh để lo cho công việc. em có chút thắc mắc nhờ chị linda tư vấn cho em :"
Ngày ưu tiên của Diện vợ chồng,có quan trọng ko chị ?,ngày ưu tiên là gì vậy chị ? còn ngày approve tức là ngày mình được cấp số case number đúng ko chị ? xin chị xem dùm em ngày ưu tiên của em là 28 may 2009 . ngày chấp thuận của em là ngày 7 tháng 12 năm 2009 thì bao giờ mới được pv ạh . mình có thể dựa vào ngày ưu tiên để đoán lịch visa ko chị ? vì em thấy có mấy anh chị dựa vào ưu tiên của mình để đoán visa chuyện này có đúng ko chị? với em coi trên mạng thì thấy hay có thông báo lịch visa các tháng nhưng em ko hiểu có ảnh hưởng gì đến ngày ưu tiên hay ko ? cám ơn chị linda nhiều .

Chỉnh sửa cuối:

anh_viet1982

Thành viên tích cực

em mến chào các anh chị ! chúc các anh chị tràn đầy niền vui và dồi dào sức khoẻ. chị linda đã check case dùm em ngày 12/9 NVC đã nhận hồ sơ em bổ sung ngày 8/9 đến nay đã được 3 tuần rồi. em biết các anh chị đều rất bận rộn. nhưng em mong các anh chị dành cho em 1 chút time check dùm em case xem có thiếu hoặc là đã complete chưa ? em cảm ơn anh chị nhiều.

HCMxxxxx

Chỉnh sửa cuối: