[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - HCM2010505036 & HCM2010562207

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm
Ðề: hnhung_vt22t@yahoo.com

Đó là checklist letter, thư báo bổ túc hồ sơ.
Bạn vui lòng up cái file .pdf đó lên được ko. Như vậy thì sẽ rõ ràng, dễ xem và góp ý cho bạn hơn.

Thành

Thích đủ thứ ...

Đây là checklist thông báo cuả NVC thông báo họ đã nhận DS230 và chưa nhận được Mẫu bảo trợ tài chính của PHAM THI NGOC DUNG.

Những điều cần biết về mẫu bảo trợ tài chính! Bấm vô đây

Thành

Thích đủ thứ ...

Xin chúc mừng! Hồ sơ HCM 2010562207 completed ngày 11.8.2010.

nghe âm thanh bên dưới:
[MUSIC]http://xuatnhapcanh.com/nvc/HCM 2010562207ok.mp3[/MUSIC]

lovely

Thành viên tích cực

em cảm ơn anh thành đã tư vấn cho em..chúc anh sức khoẻ dồi dào .anh thành ơi cho em hỏi là :" ngày 25/7 người nhà em đã gọi phone vào nvc hỏi tại sao lá mail họ gởi cho em yêu cầu 864 bản chánh . nvc kêu người nhà em nộp 864 thêm bản chánh của em. ngày 29/7 người nhà em đã nộp 864 của em theo sự yêu cầu nvc . đến ngày 4/8 người nhà em gọi phone vào hỏi 864 bổ túc đã nhận được chưa ? thì họ trả lời là :" 864 của em họ đã nhận vào ngày 2/8. chờ 6 đến 8 tuần ..và hôm qua, người nhà em đã gọi phone vào lần nữa thắc mắc tại sao 864 nộp rồi mà tổng đài lại báo missing ngày 6/8. họ nói :" họ đã nhận 864 của em đầy đủ ko còn bổ túc thêm gì nữa ? chờ đợi 6 đến 8 tuần . còn cái máy tổng đài thì họ nói đó là checklist update trễ ..

như vậy case của con em sẽ phỏng vấn trước em có phải ko anh ? hồ sơ của cháu đã complete rồi..nhưng còn case của em họ nói đầy đủ rồi ko còn bổ túc gì thêm. kêu em chờ 6 đến 8 tuần
nhờ anh chị update lại dùm em cái máy ghi âm. vì cái máy anh thành update bị hư em mở play ko nghe được gì .em cảm ơn

Chỉnh sửa cuối:

Thành

Thích đủ thứ ...

Nếu không nghe được thì bấm vô link sau để download hoặc nghe: DOWNLOAD

lovely

Thành viên tích cực
Ðề: tư vấn hồ sơ diện vợ chồng CR1

em cảm ơn anh thành đã post lại máy ghi âm..chúc anh sức khoẻ dồi dào .
anh thành ơi cho em hỏi là :" ngày 25/7 người nhà em đã gọi phone vào nvc hỏi tại sao lá mail họ gởi cho em yêu cầu 864 bản chánh . nvc kêu người nhà em nộp 864 thêm bản chánh của em. ngày 29/7 người nhà em đã nộp 864 của em theo sự yêu cầu nvc . đến ngày 4/8 người nhà em gọi phone vào hỏi 864 bổ túc đã nhận được chưa ? thì họ trả lời là :" 864 của em họ đã nhận vào ngày 2/8. chờ 6 đến 8 tuần ..và hôm qua, người nhà em đã gọi phone vào lần nữa thắc mắc tại sao 864 nộp rồi mà tổng đài lại báo missing ngày 6/8. họ nói :" họ đã nhận 864 của em đầy đủ ko còn bổ túc thêm gì nữa ? chờ đợi 6 đến 8 tuần . còn cái máy tổng đài thì họ nói đó là checklist update cái cũ .

như vậy case của con em sẽ phỏng vấn trước em có phải ko anh ? hồ sơ của cháu đã complete rồi..nhưng còn case của em họ nói đầy đủ rồi ko còn bổ túc gì thêm. kêu em chờ 6 đến 8 tuần. em ko hiểu sao cái máy cứ báo case em bị missing. trong khi đã bổ tuc 864 ngày 2/8 cho họ . và họ cũng đã nói là case em hoàn tất ko bổ túc thêm gì nữa biểu em chờ 6 đến 8 tuần . mong anh chị tư vấn dùm em có phải do máy update trễ ko ?

Chỉnh sửa cuối:

Thành

Thích đủ thứ ...

Thông tin từ cuộc gọi NVC và checklist bạn nhận được qua email trùng khớp với nhau, chứng tỏ hiện tại hồ sơ của bạn vẫn chưa hoàn tất!

Nếu người nhà đã gọi vào NVC được thì nên tin tưởng người nhà của bạn và yên tâm chờ hồ sơ completed thôi, không cần phải bổ túc gì nữa nhé . Thông tin trên diễn đàn chỉ check giúp các bạn mà thôi, mọi việc là do đương đơn tự quyết định cho hồ sơ của mình !

Việc nghe lại ghi âm không biết các thành viên khác có nghe được hay không ? Việc này chúng tôi sẽ kiểm tra lại, nhờ ACE nghe và thông báo dùm :100:

lovely

Thành viên tích cực

dạ em cảm ơn anh thành nhiều . vì case em họ đã trả lời như vậy, ox em cũng có hỏi vì sao cái máy cứ thông báo bị thiếu trong khi mới bổ túc 864 ngày 29/7 và ngày 2/8 ox em gọi phone vào hỏi nữa họ báo nhận được ngày 2/8 hồ sơ đầy đủ ko còn bổ túc gì nữa chờ từ 6 đến 8 tuần ...

phạm thị ngoc dung

lovely

Thành viên tích cực
Ðề: tư vấn hồ sơ

em chào anh chị ! em có thắc mác muốn nhờ anh chị tư vấn cho em .có trường hợp nào con 21 tháng phỏng vấn trước mẹ hay ko ? nếu mà con em có hồ sơ phỏng vấn trước thì em có nên nhận giấy hồng hay ko hay chờ 2 mẹ con cùng phỏng vấn 1 lúc ..vì người nhà em báo thì hồ sơ của con em được complete rồi còn em thì chờ . nếu như lúc con em phỏng vấn mà em nhận giấy xanh để chờ em thì có bị ảnh hưởng hay thiệt thòi gì ko ?

em xin cảm ơn

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm

Bạn yên tâm, thế nào NVC cũng sắp xếp bạn và con bạn sẽ được PV chung.
Như chị mình và mình, 2 hồ sơ F2A riêng biệt, cái complete trước, cái sau (tuy cách nhau có vài ngày) vẫn được xếp PV chung ngày giờ. Lúc vào xin số thì người ta cho PV chung luôn.

lovely

Thành viên tích cực
Ðề: hi bạn kid4l0lve

hi bạn kid4olove ! vì hồ sơ mình bị thiếu 864 và NVC đã nhận ngày 2/8/2010 này . mới bổ túc đây thôi hà .họ nói mình chờ đợi 6 đến 8 tuần . cho mình hỏi bao lâu thì case mình mới được complete ?

hồ sơ con mình 1 tháng mới được complete lận . vậy mình phải chờ complete phải ko bạn ? hay là chờ họ gởi thư mời phỏng vấn thôi ..cảm ơn bạn nhiều chúc bạn 1 ngày làm việc tốt đẹp .

bạn ơi ! bạn có thể hướng dẫn cho mình vào xem topic của bạn để mình tham khảo được ko ? dung cảm ơn bạn nhiều đã quan tâm hồ sơ mình

Chỉnh sửa cuối:

lovely

Thành viên tích cực
Ðề: hi bạn kid4l0ve

bạn có thể chỉ mình cách vào topic của bạn để mình tham khảo hồ sơ bạn được ko ? cảm ơn bạn nhiều nhé .

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm

ko có bạn thông cảm nhé!
Mới gọi NVC cho trường hợp của bạn. NVC lại báo miss 1 lần nữa vào ngày 10/08. Bạn vui lòng gửi cái thư checklist lên đây nhé. Hồ sơ của bạn "tự làm" có vẻ ko ổn rồi, cứ đà này sẽ bị ngâm lâu đấy.

lovely

Thành viên tích cực
Ðề: đây là checklist của mình !

INSTRUCTIONS FOR: pham thi ngoc dung
^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^ ^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^
______FINANCIAL EVIDENCE:_________________________________________ _
The NVC has received the requested Immigrant Visa Application (DS-230). However, we are still
waiting for the Affidavit of Support form. Please submit the Affidavit of Support form according to the
instructions on the Department of State website at the following address:
www.ImmigrantVisas.state.gov.
From there, you can fill out an Affidavit of Support form online, then print the completed form and mail
it to NVC.
When responding to the National Visa Center, please include the bar code sheet that came with this
letter. Failure to include the bar code sheet may cause a delay in the processing of your case. The bar
code sheet should be placed on top of all documents being submitted for this case and mailed to the
address provided.
[SS9 08/10/2010] HCM xxxxxx

thanhnv

Thành viên tích cực
Ðề: đây là checklist của mình !

INSTRUCTIONS FOR: pham thi ngoc dung
^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^ ^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^
______FINANCIAL EVIDENCE:_________________________________________ _
The NVC has received the requested Immigrant Visa Application (DS-230). However, we are still
waiting for the Affidavit of Support form. Please submit the Affidavit of Support form
according to the
instructions on the Department of State website at the following address:
www.ImmigrantVisas.state.gov.
From there, you can fill out an Affidavit of Support form online, then print the completed form and mail
it to NVC.
When responding to the National Visa Center, please include the bar code sheet that came with this
letter. Failure to include the bar code sheet may cause a delay in the processing of your case. The bar
code sheet should be placed on top of all documents being submitted for this case and mailed to the
address provided.
[SS9 08/10/2010] HCM xxxxxx
Vẫn là thông báo yêu cầu nộp I864 bạn ạ.

Lily

Cựu Ban điều hành

Chào lovely, mình có xem trường hợp của bạn, để học hỏi ý mà. Cho mình góp chuyện chút nha. Mình nghĩ có khi nào income của người bảo lãnh xét tới con bạn thì đủ, nhưng cộng thêm bạn thì lại thiếu không?!, bạn thử kiểm tra lại xem sao nhé. Đây chỉ là suy nghĩ của mình, nếu không đúng mong bạn và ACE diễn đàn bỏ qua dùm. Thanks. Chúc bạn may mắn và như ý. :)

lovely

Thành viên tích cực

em mến chào ACE ! khi em ghi danh và đánh mật mã nick em vào thì được báo là tài khoản của em đã bị khoá. vậy bây giờ em muốn xài lại mật mã cũ của em lại thì có được ko ạ ?

hi bạn lily cảm ơn bạn đã quan tâm tới hồ sơ mình. ox mình income tới 38.780$ đủ bảo lãnh cho 2 mẹ con mình. nhưng vì do ox mình lúc làm 864 ox mình ko biết ghi tên mình và con mình vào 1 bộ 864 chung . vì thế nên nvc muốn ox mình nộp thêm 864 bản copy của mình chỉ có vậy thôi . còn bản 864 kia thì nvc vẫn chấp nhận .

Chỉnh sửa cuối:

anh_viet1982

Thành viên tích cực

em mến chào ACE !

chúc ACE 1 ngày làm việc vui vẻ, nick của em là lovely. em ko hiểu vì sao khi em đăng nhập nick và mật mã thì tài khoản của em bị khoá. diễn đàn cho em mật mã mới và em có viết vào nhưng cũng ko login được . em mong anh chị giúp em tìm lại nick lovely ạ, để em tiện việc theo dỗi hồ sơ của e.huhuh..thế là em hết vào được nick cũ cũa em rồi

anh_viet1982

Thành viên tích cực

em cảm ơn anh chị đã giúp chuyển nick qua hồ sơ em .. chúc cho anh chị 1 ngày làm việc tốt đẹp . sức khoẻ dồi dào gặp nhiều may mắn trong mọi lĩnh vực...

Thành

Thích đủ thứ ...

Hồ sơ HCM 2010505036 check ngày 16.8.2010

NVC đã duyệt xét hồ sơ của bạn và thấy thông tin của bạn bị thiếu hay không đầy đủ. NVC đã gửi Checklist (danh sách kiểm tra) cho bạn ngày 10 tháng 8 năm 2010. Xin gửi lại thông tin cho NVC. Sau khi NVC nhận được thông tin bổ sung, xin chờ từ 6 đến 8 tuần để duyệt xét.

Nghe âm thanh
[MUSIC]http://xuatnhapcanh.com/nvc/HCM 2010505036no.mp3[/MUSIC]

DOWNLOAD