[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - HCM2010772211

uocmo

Thành viên tích cực
A/c vui lòng cho em hỏi:Ox em là công dân hoa Kì .Khi đăng kí kết hôn thì ox em ghi theo Địa chỉ :A ,và hiện giờ khi ox điền đơn bảo lãnh I-130 thì điền đơn theo Địa chỉ :B .Vậy có ảnh hưởng gì dến hồ sơ mình ko ?Địa chỉ: B là của người dì ruột em cũng là người làm mai mối cho em và Ox đến với nhau .Ox em hiện giờ sống chung nhà với gia đình dì em .Như vậy thì Đ/c mình thay đổi khi làm giấy tờ như vậy có gây khó khăn cho hồ sơ em ko ?A/c vui lòng hỗ trợ giúp e. E thank

Bun_Bo_Hue_3

Thành viên kinh nghiệm
Ðề: Hỏi về địa chỉ khi diền đơn

A/c vui lòng cho em hỏi:Ox em là công dân hoa Kì .Khi đăng kí kết hôn thì ox em ghi theo Địa chỉ :A ,và hiện giờ khi ox điền đơn bảo lãnh I-130 thì điền đơn theo Địa chỉ :B .Vậy có ảnh hưởng gì dến hồ sơ mình ko ?Địa chỉ: B là của người dì ruột em cũng là người làm mai mối cho em và Ox đến với nhau .Ox em hiện giờ sống chung nhà với gia đình dì em .Như vậy thì Đ/c mình thay đổi khi làm giấy tờ như vậy có gây khó khăn cho hồ sơ em ko ?A/c vui lòng hỗ trợ giúp e. E thank
---Trả Lời----
không có gì khó khăn cho hồ sơ của bạn cả. Bạn Nhớ cung cấp địa chỉ chính xác để USCIS liên lạc khi họ cần (hiện tại). sau này hồ sơ của bạn đã được chấp thuận tại USCIS rồi thì hồ sơ được chuyển qua NVC, lúc này bạn phải khai quá trình sống của người Chồng trong vòng 5 năm qua, và người vợ trong 10 năm qua, lúc đó bạn bạn cung cấp kỹ hơn, đừng lo lắn điều gì cả, chúc may mắn.

uocmo

Thành viên tích cực

Chào A/c !có A/c nào biết cách chỉ cho em hỏi cách dán hình(bằng chứng ) trên giấy A4 cho các nhân viên lsq xem khi mình đi phỏng vấn dc ko ah .VÀ cho em hỏi thêm là :Khi nào mình viết timeline đc,mình đưa lúc đi phỏng vấn hay khi nào ah ?Mà lúc họ yêu cầu mới đưa hay sao ah ?E xin lỗi đã làm phiền A/c nhiều ah.thanks A/c

htphuong87

Thành viên tích cực

Chào A/c !có A/c nào biết cách chỉ cho em hỏi cách dán hình(bằng chứng ) trên giấy A4 cho các nhân viên lsq xem khi mình đi phỏng vấn dc ko ah .VÀ cho em hỏi thêm là :Khi nào mình viết timeline đc,mình đưa lúc đi phỏng vấn hay khi nào ah ?Mà lúc họ yêu cầu mới đưa hay sao ah ?E xin lỗi đã làm phiền A/c nhiều ah.thanks A/c
hình làm bằng chứng khi đi phỏng vấn: bạn chỉ cần mua miếng dán nhỏ bán trong hiệu sách, dán dưới tấm hình và ghi chú thôi.Nếu muốn dán lên giấy A4 thì bạn chia tờ giấy A4 làm 2 phần, dán hình lên, phần giấy còn dư sau khi dán hình là phần bạn dùng để ghi chú.( bạn bấm những tấm hình có chung sự kiện lại với nhau, mỗi xấp dày từ 2-3cm thôi nha)
phần timeline, mình nghĩ bạn rãnh khi nào thì viết khi đó, nếu bạn đã nộp giấy tờ cho USCIS thì bạn cứ giữ timeline đó, đến khi nào được yêu cầu nộp thì hãy nộp, đừng làm cho họ có cảm giác bạn đã chuẩn bị sẵn sàng mọi thứ để đối phó với họ.

MinhQuan

Thành viên tích cực

Chào bạn ,như các bạn trước đã nói thì đúng là không có gì trở ngại ,nhưng mình với nhận định cá nhân và với sự dè dặt vì hình như mình đã xem ở đâu đó trường hợp gần giống như thế này khi phỏng vấn bị nghi ngờ và trở ngại vì cho là có sự dàn xếp của những người ở chung nhà với nhau để đưa người thân qua Mỹ .Với người VN quen biết nhau và làm mai mối là điều hết sức tự nhiên và bình thường ,nhưng người phỏng vấn họ lại suy nghĩ khác.Ý kiến nhỏ để bạn tham khảo .Chúc bạn mọi điều thuận lợi và may mắn.

uocmo

Thành viên tích cực

A/c cho e hỏi là khi mình mở hồ sơ thì có cần nộp luôn bằng chứng:hình ảnh,bill đt,bill tiền . . . luôn ko? .Hay lúc pv mới nộp cho nhân viên lsq.Mong A/c giúp em thêm.E thanks

htphuong87

Thành viên tích cực

A/c cho e hỏi là khi mình mở hồ sơ thì có cần nộp luôn bằng chứng:hình ảnh,bill đt,bill tiền . . . luôn ko? .Hay lúc pv mới nộp cho nhân viên lsq.Mong A/c giúp em thêm.E thanks
Chào bạn! trường hợp của mình khi mở hồ sơ bảo lãnh cũng đã nộp 1 số hình ảnh và bằng chứng kèm theo đơn bảo lãnh, nhưng bill điện thoại, bill tiền hay thư từ thì chỉ nên nộp bản copy là được rồi, bản chính để đến ngày phỏng vấn hãy mang theo.

uocmo

Thành viên tích cực

A/c cho e hỏi có ai trong diễn đàn mình có trường hợp là không có bằng chứng trước đám cưới ko?Vì mình nói chuyện trước đó qua yahoo(chát) nên ko có lưu dữ liệu .Mình chỉ có bằng chứng sau đám cưới thui.Và ox mình cầu hôn qua đt nữa.Lần đầu ox mình về VN là tui mình tổ chức đám cưới lun.ko bít có ai giống mình ko?ko bít có ảnh hưởng khi p/v ko nữa.A/c giúp e với .

Chỉnh sửa cuối:

uocmo

Thành viên tích cực

Xl A/c cho em hỏi thêm :Em và chồng em quen biet nhau và dẫn tới hôn nhân là do dì e giới thiệu.Và khi đi ĐKKH tại dịa phương lúc pv em cũng trả lời là do mai mối.nhưng em nghe A/c trong diễn đàn nói là khi minh đi pv xin visa nếu khai là có người mai mối thì họ ko tin tương lắm.Không biết là nhận viên LSQ họ có về Sở Tư Pháp tại địa phương mình dể xem lại lời khai pv lúc ĐKKh ko vậy A/c?A/c hương dẫn cho em với .E thanks n ?

theson

Thành viên mới

Chào uocmo, bạn đừng lo viên chức ls về sở TP xem hs, ko bao giờ có chuyện đó. Ko phải vcls muốn xem gì, hỏi gì thì tất cả các cơ quan của chính phủ VN phải đáp ứng, còn chưa nói tới vấn đề bảo mật tài liệu, qui định, v.v. Những giấy tờ bên phía VN đã ký và đóng dấu như DKKH chẳng hạn thì phía US ko điều tra làm gì. Nếu có gì nghi ngờ và thật cần thiết thì vcls sẽ dành thời gian và chi phí về nơi bạn sinh sống để tìm hiểu. Tất nhiên lúc này vcls ( hoặc 1 nhân viên người Việt) sẽ hoá thân thành 1 cảnh sát hình sự chính hiệu để tìm hiểu qua hàng xóm của bạn, ví dụ như ngồi uống bia ở 1 hàng gần nhà bạn chẳng hạn. Bạn thử hình dung xem, anh ta uống khoảng 4 cốc bia và với những gì đã được đào tạo thì chẳng mấy chốc bà chủ quán sẽ kể hết mọi chuyện về bạn và gia đình. Anh ta gần như ko gặp và hỏi những người làm việc trong chính quyền xã, phường...v.v. Cái anh ta cần biết là sự thật hoặc ít ra là những lời đồn đại.

Chúc may mắn

uocmo

Thành viên tích cực

Chào A/c .E xl đã làm phiền .Cho em hỏi là trong các mẫu đơn minh nộp từ lúc mở hồ sơ cho tới khi có thư mời pv thì ko bít có mẫu đơn nào hỏi về vấn đề là :bạn và người phối ngẫu quen nhau ntn? khong ah ! có câu hỏi nào trong các mẫu đơn hỏi vạy ko ah ?E thanks A/c nhiu !

uocmo

Thành viên tích cực

Chào A/c Xl em đã làm phiền .Cho em hỏi là :Người đươc bảo lãnh ,bắt đầu mở hồ sơ thì ngoài đon G325A và D3032 diền và kí thì người được bảo lãnh còn kí mẫu dơn nào nữa ko ah ?xin a/c hương dẫn giúp em.E than

quaidan

Cựu Ban điều hành

Chào A/c Xl em đã làm phiền .Cho em hỏi là :Người đươc bảo lãnh ,bắt đầu mở hồ sơ thì ngoài đon G325A và D3032 diền và kí thì người được bảo lãnh còn kí mẫu dơn nào nữa ko ah ?xin a/c hương dẫn giúp em.E than
Hi Uocmo, bạn còn phải ký vào part 1 của form DS-230, bạn tham khảo ở link này để biết trình tự và kinh nghiệm hoàn tất hồ sơ nhé:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=400
Nhớ xem cho thật kỹ.

Chúc may mắn.

uocmo

Thành viên tích cực

hi! em chào A/c .A/c cho em hỏi là:khi minh khai phần người thân bên mỹ ,em có bà dì bên mỹ thì mình khai lun hay ko cần thiết phải khai ah.vì em sợ lsq họ nghi ngờ rắc rối .a/c cho em lời khuyên nha .Cho em hỏi thêm là có ai phỏng vấn lần đầu đc prink mà ko cần làm timeline ko?vi khi mở hs em có nộp theo các bằng chứng mà ko nộp timeline ?E sợ là khi pv lần đầu sẽ rớt vì cần bs timeline nên muốn hỏi có A/c nào ko cần timeline mà đc prink ko? E cam ơn A/ c nhiu lắm.

Chỉnh sửa cuối:

youandme8110

Thành viên tích cực

hi! em chào A/c .A/c cho em hỏi là:khi minh khai phần người thân bên mỹ ,em có bà dì bên mỹ thì mình khai lun hay ko cần thiết phải khai ah.vì em sợ lsq họ nghi ngờ rắc rối .a/c cho em lời khuyên nha .Cho em hỏi thêm là có ai phỏng vấn lần đầu đc prink mà ko cần làm timeline ko?vi khi mở hs em có nộp theo các bằng chứng mà ko nộp timeline ?E sợ là khi pv lần đầu sẽ rớt vì cần bs timeline nên muốn hỏi có A/c nào ko cần timeline mà đc prink ko? E cam ơn A/ c nhiu lắm.
chào bạn,

Y&M nghĩ là, việc bạn có người thân bên Mỹ hay không? Không quan trọng bằng quan hệ giữa bạn và người bảo lãnh có thật hay không?

Việc khai có người thân bên Mỹ cũng tuỳ trường hợp, ví dụ như người thân của bạn có dính dáng gì đến hồ sơ bảo lãnh( đồng bảo trợ tài chính), hay quan hệ của bạn và người bảo lãnh ( người mai mối) có ở gần(cùng tiểu bang với người bảo lãnh) có mối quan hệ gần gũi với người bảo lãnh ( bạn bè, đồng nghiệp), hay có thường xuyên liên lạc với bạn không?

Và cũng tuỳ theo suy nghĩ của mỗi người, nên việc khai có người thân bên Mỹ hay không, là tuỳ thuộc vào suy nghĩ của bạn và người bảo lãnh của bạn. Hãy thảo luận với nhau và đưa ra quyết định nhé bạn.

Chúc bạn may mắn

uocmo

Thành viên tích cực

Cho em hỏi thêm là có ai phỏng vấn lần đầu đc prink mà ko cần làm timeline ko?vi khi mở hs em có nộp theo các bằng chứng mà ko nộp timeline ?E sợ là khi pv lần đầu sẽ rớt vì cần bs timeline nên muốn hỏi có A/c nào ko cần timeline mà đc prink ko? E cam ơn A/ c nhiu lắm.

quaidan

Cựu Ban điều hành

Cho em hỏi thêm là có ai phỏng vấn lần đầu đc prink mà ko cần làm timeline ko?vi khi mở hs em có nộp theo các bằng chứng mà ko nộp timeline ?E sợ là khi pv lần đầu sẽ rớt vì cần bs timeline nên muốn hỏi có A/c nào ko cần timeline mà đc prink ko? E cam ơn A/ c nhiu lắm.
Hi Uocmo, không bắt buộc là phải có timeline.

Rất nhiều trường hợp không cần làm timeline, phỏng vấn lần đầu tiên đã rinh đươc giấy hồng, và cũng có rất nhiều trường hợp không có yêu cầu bổ sung timeline nhưng phải bổ sung những chứng từ khác mới được cấp visa.

Đây là 02 trường hợp điển hình để bạn tham khảo:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=9518
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=12542

Bạn cứ vào chuyên mục: VISA DIỆN VỢ & CHỒNG để đọc thêm các trường hợp tương tự và rút kinh nghiệm cho mình nhé.

Chúc may mắn.

uocmo

Thành viên tích cực

Chào A/c .E xl đã làm phiền .Cho em hỏi là trong các mẫu đơn minh nộp từ lúc mở hồ sơ cho tới khi có thư mời pv thì ko bít có mẫu đơn nào hỏi về vấn đề là :bạn và người phối ngẫu quen nhau ntn? khong ah ! có câu hỏi nào trong các mẫu đơn hỏi vạy ko ah ?E thanks A/c nhiu !

quaidan

Cựu Ban điều hành

Hi, theo quaidan biết thì hong có, chỉ hỏi khi phỏng vấn hoặc yêu cầu trình bày trong timeline thôi.

Yên tâm nhé.

Chúc may mắn.

Hung Le

Thành viên tích cực

Chào bạn Uocmo,

Mình xin chia sẻ và tiếp thêm chút tự tin cho bạn yên tâm và tư tin lên nhé!
Mới đầu mình cũng như bạn lo lắng, hồi hộp, bồn chồn vv..và vv. Mình cũng rối lên và loay hoay suy nghĩ lung tung hết...cái gì cũng lo và sợ. Nhưng mình đọc kinh nghiệm của các anh chị đi trước nên mình yên tâm và tự hẳn lên! :1: Bạn phải thật sự bình tĩnh và ngủ đủ giấc để đầu óc mình luôn tĩnh táo minh mẫn thiếu ngủ mình sẽ mệt đó bạn. Mình nhờ bạn mình và OX khuyên nên lúc mình pv mình bình tĩnh và trả lời mạch lạc lắm ( dù run cũng ráng giữ bình tĩnh đó hihiihi)
Trước hết bạn gom lại các bằng chứng của bạn và ÔX ( thư từ, hình ảnh trước và sau khi kết hôn, hình đám cưới, hình ảnh đi chơi, bill dt, bill gởi tiền ....)
- Giấy tờ bản chính : DKKH, LLTP, Khai sinh của mình và của OX, CMND, H.Khẩu, HS khai thuế mới nhất của OX. Phim phổi. ( có những bản chính thì bạn cũng phải có bản phụ nữa nhé!) Cái nào ko có bạn nói là em ko có họ ko làm khó bạn đâu. Lúc pv có sao nói vậy nói sai bạn xin nói lại họ ko bắt bẻ làm mình khớp đâu bạn đừng sợ.
Lúc mình pv họ ko coi hình đám cưới ko coi bằng chứng gì hết mà họ chỉ tập trung hỏi mình về OX mình thôi. Nếu bạn chưa hiểu hay chưa biết sở thích của OX, bạn hỏi OX cho rõ nha. Trả lời ngắn gọn rõ ràng là bạn get pink rồi đó và cộng thêm 1 chút may mắn nữa. Bạn đừng quá lo lắng nha.
Vài hàng chia sẻ cùng bạn. Chúc bạn may mắn và thành công.
Thân chào :6: