[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - HCM2011542076

quythue

Thành viên mới
Ðề: Xin giúp em với

chào bạn
lúc mình đi pv mình không có giấy khai sinh chính hay photo của chồng mình gì cả, mình nghĩ lúc chồng mình làm hồ sơ thì chồng mình đã nộp vào đó rồi nên khi mình đi pv không cần nữa đâu.
bạn pv ngày nào vậy, chúc bạn pv thành công nha

maria

Thành viên mới

Xin chào các ACE của diễn đàn. Hôm nay mình xin chia sẽ buổi phỏng vấn của mình cho các anh chị em.
Mình được mới pv lúc 8 giờ. 6h45 xếp hàng và lấy số thứ tự.
8giờ mình được gọi sơ vấn, nhân viên sơ vấn không hỏi câu nào, chỉ yêu cầu mình nộp hồ sơ sức khỏe, passport, khai sinh của mình, khai sinh của ox, hộ khẩu, giấy hôn thú bằng bản chính, không lấy các giấy tờ photo, không lấy CMND.
9 giờ viên chức LS ra pv mình là người đầu tiên được gọi đến ô số 11. Mình chào VCLS rồi lấy dấu vân tay. Sau đó chị phiên dịch nói với mình: Chị có bao nhiêu bằng chứng thì đặt lên trên. MÌnh lấy ra tất cả, rất nhiều, nhưng VCLS chỉ yêu cầu mình đưa hình ảnh vào. Mình đưa hình đính hôn, hình lễ cưới, đám cưới, đi chơi. VCLS xem hết hình đi chơi của mình vừ xem vừ hỏi:
1. Hai người gặp nhau lần cuối là khi nào?
2. Làm sao 2 người quen nhau?
3. Chồng qua Mỹ năm nào? Ai bảo lãnh?
4. quen nhau ngày, tháng, năm nào?
5. Từ lúc quen tới giờ chồng về thăm mấy lần. Nói rõ ngày/tháng/năm?
6. Tại sao chồng chị lại đi trong làng của chị? Như vây trứơc khi chồng qua Mỹ đã quen nhau rồi phải không?
7. Có cầu hôn không? Ai cầu hôn ai trước? Ngày/tháng/năm? Nhận lời ngay hay cần thời gian suy nghĩ không?
8. Hai người có bà con với nhau không? Có kết hôn chéo không?
9. Có bà con, thân nhân bên Mỹ không?
10. Có đính hôn không? Ngày/tháng/năm?
11. Có đám cưới không? Ngày tháng năm? Có bao nhiêu khách mới tham dự?
12. Gia đình chồng ở Mỹ có mấy người về?
13. Hai người ký giấy kết hôn ngày nào?
14.Chồng làm nghề gì? trước đây làm nghề gì? Công việc mới này làm khi nào?
15. Hai ngừơi kết hôn lần mấy? có con chung không? có con riêng không?

Tờ giấy hồng mình thấy để trên bàn nhưng sau đó VCLS cất đi, cúi xuống lấy tờ giấy xanh đưa cho mình, VCLS nói tiếng việt và dặn mình ngày bổ túc trong ô khoanh tròn.
Vợ chồng mình phải bổ túc 3 mục. Timeline, 10 năm sống của chồng, 10 năm sống của mìng Mình để ý thấy VCLS giữ của mình lại khoảng 5 tấm hình đi chơi. Tất cả hình còn lại chị phiên dịch trả lại cho mình.
Mình tham khảo các câu hỏi của CACE nên mình trả lời rất rõ nhưng phải nhận giấy xanh, mình buồn lắm.:20:
Mình có câu hỏi muốn hỏi ACE. viên chức LS giữ hình của mình như vậy có nghĩa như thế nào? ACE nào biết xin giúp mình với. Mình xin cám ơn các ACE.
Hong Hoa ơi

Khi đi pv bạn có để hình cưới ở nhà thờ lên cho vcls xem không? vì mình thấy bạn cũng theo đạo công giáo đúng không? mình cũng pv ở ô số 11, và cũng thấy giấy hồng để sẵn như ban.... Chúc bạn may man nhé!!!

thaohoa

Thành viên mới

Hong Hoa ơi

Khi đi pv bạn có để hình cưới ở nhà thờ lên cho vcls xem không? vì mình thấy bạn cũng theo đạo công giáo đúng không? mình cũng pv ở ô số 11, và cũng thấy giấy hồng để sẵn như ban.... Chúc bạn may man nhé!!!
Chào bạn thaovo. Đúng là mình theo đạo công giáo. khi đi pv mình đưa hình lễ cưới ở nhà thờ vào nhưng viên chức Lãnh Sự không xem. chỉ xem hình đi chơi. Bạn pv khi nào vấy và kết quả bạn nhận giấy hồng phải không? Chúc bạn mọi điều tốt đẹp

huynh chau

Thành viên tích cực
Ðề: Nhắn tin cho Huỳnh Châu

Huynh chau oi,mình là gatay, khi chau nhận được tin này cho gatay nick yahoo cua chau để mình trao đổi hs tí nhé, vì hs cua ga cung gan giong nhu ban,

Cho tin Huynh Chau nhieu

Gatay
Chào bạn gatay. Sorry vì đã lâu mình không vào diễn đàn, hôm nay rất tình cờ đọc bài của bạn Hồng hoa và thấy tin nhắn của bạn. Cảm ơn bạn. nick của mình huynhchau_78

huynh chau

Thành viên tích cực

Chào bạn thaovo. Đúng là mình theo đạo công giáo. khi đi pv mình đưa hình lễ cưới ở nhà thờ vào nhưng viên chức Lãnh Sự không xem. chỉ xem hình đi chơi. Bạn pv khi nào vấy và kết quả bạn nhận giấy hồng phải không? Chúc bạn mọi điều tốt đẹp
Hồng hoa ơi khi nào bạn bổ túc thông tin trong giấy xanh? Thành thật sory tất cả ace, lâu quá mình không vào diễn đàn chia sẻ cùng mọi người phần vì buồn và lo chạy bổ túc những gì LSQ yêu cầu.
Huynh chau nhận vi sa hôm 15/8/2011 sau 2 lần nhận giấy xanh đó bạn. Bạn đừng quá lo lắng mình chắc chắn là bạn sẽ pink mà. Vì bản thân huynh chau từng trải qua nên tự rút ra kết luận: ai giấy xanh sớm muộn cũng sẽ pink. Trường hợp của HC giấy xanh lần 2 tưởng "tiêu" rồi nhưng k ngờ pink đó.

thaohoa

Thành viên mới

Hồng hoa ơi khi nào bạn bổ túc thông tin trong giấy xanh? Thành thật sory tất cả ace, lâu quá mình không vào diễn đàn chia sẻ cùng mọi người phần vì buồn và lo chạy bổ túc những gì LSQ yêu cầu.
Huynh chau nhận vi sa hôm 15/8/2011 sau 2 lần nhận giấy xanh đó bạn. Bạn đừng quá lo lắng mình chắc chắn là bạn sẽ pink mà. Vì bản thân huynh chau từng trải qua nên tự rút ra kết luận: ai giấy xanh sớm muộn cũng sẽ pink. Trường hợp của HC giấy xanh lần 2 tưởng "tiêu" rồi nhưng k ngờ pink đó.
Cám ơn Huynh chau. hôm 30/08 mình bổ túc giấy tờ và mình đã nhận được giấy hồng. Mình rất vui. Ngày 8/9 mình nhận visa.
Mình xin chia sẽ với những ace bị bổ túc giấy tờ để mọi người có kinh nghiệm. Khi mình nộp timeline thì mình nên nộp kèm theo bằng chứng và trình bày rõ ràng. Khi được gọi đến nộp giấy tờ thì cố gắng năn nĩ ngưởi nhận giấy tờ đề họ nhận thêm bằng chứng của mình. Hôm đó Hoa nộp bằng chứng nhiều lắm và họ đã nhận hết tất cả.
12h30 Hoa xếp hàng vào cổng và nhận số thứ tự (giống như đi pv). 1h30 Hoa được gọi bổ túc giấy tờ. Hoa nộp giấy rất sớm nhưng có nhều người nộp sau Hoa nhận được kết qủa trước. Hoa thấy họ bị nhận giấy xanh, giấy trắng rất nhiều. Có nhiều người bị pv lại. Thời gian chờ đợi Hoa rất lo lắng và hồi hộp. Đến 4h Hoa nghe viên chức lãnh sự nói bây giờ những ai được chấp thuận thì nghe tên của mình thì đến ô cữa số 13 để nộp passport và nhận giấy hồng. 4h30 Hoa được gọi tên và nhận giấy hồng.
Theo như Hoa biết thì ngày bổ túc giấy tờ những ai được chấp thuận thì gần cuối giờ viên chức LS mới gọi tên. Các ACE chờ lâu mới được gọi tên thì đừng quá lo lắng. vì % nhận giấy hồng nhiều hơn.
Trên đây là những gì Hoa được biết. Hoa nói điều gì sai mong ACE thông cảm. Chân thành cám ơn các ACE đã nhiệt tình giúp đỡ Hoa.

Hung Le

Thành viên tích cực

Chào bạn Hoa,

Xin chúc mừng và chia sẻ niềm vui cùng bạn. Chúc bạn luôn vui và thành công may mắn như ý nhé!
Thân chào.

huynh chau

Thành viên tích cực

Cám ơn Huynh chau. hôm 30/08 mình bổ túc giấy tờ và mình đã nhận được giấy hồng. Mình rất vui. Ngày 8/9 mình nhận visa.
Mình xin chia sẽ với những ace bị bổ túc giấy tờ để mọi người có kinh nghiệm. Khi mình nộp timeline thì mình nên nộp kèm theo bằng chứng và trình bày rõ ràng. Khi được gọi đến nộp giấy tờ thì cố gắng năn nĩ ngưởi nhận giấy tờ đề họ nhận thêm bằng chứng của mình. Hôm đó Hoa nộp bằng chứng nhiều lắm và họ đã nhận hết tất cả.
12h30 Hoa xếp hàng vào cổng và nhận số thứ tự (giống như đi pv). 1h30 Hoa được gọi bổ túc giấy tờ. Hoa nộp giấy rất sớm nhưng có nhều người nộp sau Hoa nhận được kết qủa trước. Hoa thấy họ bị nhận giấy xanh, giấy trắng rất nhiều. Có nhiều người bị pv lại. Thời gian chờ đợi Hoa rất lo lắng và hồi hộp. Đến 4h Hoa nghe viên chức lãnh sự nói bây giờ những ai được chấp thuận thì nghe tên của mình thì đến ô cữa số 13 để nộp passport và nhận giấy hồng. 4h30 Hoa được gọi tên và nhận giấy hồng.
Theo như Hoa biết thì ngày bổ túc giấy tờ những ai được chấp thuận thì gần cuối giờ viên chức LS mới gọi tên. Các ACE chờ lâu mới được gọi tên thì đừng quá lo lắng. vì % nhận giấy hồng nhiều hơn.
Trên đây là những gì Hoa được biết. Hoa nói điều gì sai mong ACE thông cảm. Chân thành cám ơn các ACE đã nhiệt tình giúp đỡ Hoa.
Xin chúc mừng, xin chúc mừng!. Thời gian đợi nhận giấy hồng của Hồng Hoa khác của HC rồi. Hom HC đi bổ túc vào sớm ở top người đứng trước, được gọi nộp bổ túc thư giải thích cũng sớm và thật may mắn không phải đợi lâu, HC nhận được giấy hồng và ra khỏi LSQ khi chưa tới 3h. Hehe...chắc tại do ông xã bên đó bỏ công chạy cầu cứu tới Thượng nghị viện nên...họ ưu tiên. HC nói đùa thôi, theo HC nghĩ được giải quyết sớm và gọi tên sớm hay muộn là do số lượng hồ sơ bổ túc ngày hôm đó của viên chức phụ trách nhiều hay ít mà thôi. Chào bạn chúc bạn HP và thành đạt. Khi nào bạn bay? HC thì tới tận tháng 10.

quaidan

Cựu Ban điều hành

.. hôm 30/08 mình bổ túc giấy tờ và mình đã nhận được giấy hồng. Mình rất vui. Ngày 8/9 mình nhận visa...
WOW! Chúc mừng Hồnghoa đã rinh được giấy hồng nhé :113: