[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - HCM2011542076

thaohoa

Thành viên mới
Chào bạn Hồng Hoa,

Bạn đã pv chưa vậy? Mình nhớ bạn nói bạn pv ngày 02/08 phải ko? Có gì chia sẻ niềm vui với ACE nhé. Mình cũng sốt ruột muốn biết bạn pv thành công ko đó.
Chúc bạn luôn vui may mắn và thành công nhé.
chào bạn Hung Le, Mình pv rồi. Mình bị nhận giấy xanh bổ túc giấy tờ. Mình rất buồn. bây giờ mình đang bận việc nên mình sẽ chia sẽ lại buổi pv của mình cùng bạn và các ACE sau nhé. cám ơn bạn đã hỏi thăm

Bun_Bo_Hue_3

Thành viên kinh nghiệm
chia buồn cùng Hồng Hoa. nhưng dẫu sao Hồng Hoa vẫn còn cơ hội. Mọi người đang chờ tin vui của bạn. Good luck to you. Thưởng cho 1 tô Bún Bò nè. đừng buồn nữa, cố gắng làm tốt những việc mà Lãnh Sự yêu cầu nhé.

gatay

Thành viên tích cực
Nhắn tin cho Huỳnh Châu

Chúc mừng honghoa nhe!
hồ sơ cua mình sau khi completed là 2 tuần sau có thư mời PV đó.
chúc bạn vượt qua "chướng ngại vật" và tiến thẳng USA nha!
Huynh chau oi,mình là gatay, khi chau nhận được tin này cho gatay nick yahoo cua chau để mình trao đổi hs tí nhé, vì hs cua ga cung gan giong nhu ban,

Cho tin Huynh Chau nhieu

Gatay

Hung Le

Thành viên tích cực
chào bạn Hung Le, Mình pv rồi. Mình bị nhận giấy xanh bổ túc giấy tờ. Mình rất buồn. bây giờ mình đang bận việc nên mình sẽ chia sẽ lại buổi pv của mình cùng bạn và các ACE sau nhé. cám ơn bạn đã hỏi thăm
Chào Hồng Hoa,

Bạn ơi đừng buồn nhé cố gắng lên. Rồi mọi chuyện sẽ qua bạn bình tĩnh lấy lại tinh thần và xem lại hồ sơ để chuẩn bị cho kỹ nha. Mình thấy mấy bạn bổ túc lại thành công lắm đó.
Cố gắng nhé.
Chúc bạn may mắn và thành công nha.
Thân chào.

thaohoa

Thành viên mới
Kính nhờ ACE trong diễn đàn giúp em. Em đang nhờ dịch thuật 10 năm sống của em. Em không biết nên nộp cho LSQ bản gốc Tiếng Việt em xác nhận chữ ký ở xã hay chỉ nộp bản copy trong dịch thuật. Em xin cám ơn.

Hung Le

Thành viên tích cực
Kính nhờ ACE trong diễn đàn giúp em. Em đang nhờ dịch thuật 10 năm sống của em. Em không biết nên nộp cho LSQ bản gốc Tiếng Việt em xác nhận chữ ký ở xã hay chỉ nộp bản copy trong dịch thuật. Em xin cám ơn.
Bạn Hoa mến,

Bạn nên nộp bản gốc tiếng Việt có chữ ký của bạn ( chữ ký của bạn đã được xã xác nhận quan trọng lắm đó) và kèm theo luôn bản dịch thuật bạn nhé, nhớ kẹp chung nha bạn!
Chúc bạn thành công và may mắn nha!
Thân chào.

quythue

Thành viên mới
phỏng vấn thành công lần 2

chào các bạn
hôm 8/8 vừa rồi minh đã pv, và mình đã đựoc pink rồi.
mình cám ơn các bạn trên diễn đã đã cho mình rất nhiều kinh nghiệm bổ ích cho cuộc pv lần này của mình.
mình chúc những bạn nào chưa pv sau khi pv sẻ đuợc pink nha, còn những bạn nào bổ túc thì sẻ gặp may mắn lần bổ túc tới cũng sẻ được pink.

thaohoa

Thành viên mới
Xin chào các ACE của diễn đàn. Hôm nay mình xin chia sẽ buổi phỏng vấn của mình cho các anh chị em.
Mình được mới pv lúc 8 giờ. 6h45 xếp hàng và lấy số thứ tự.
8giờ mình được gọi sơ vấn, nhân viên sơ vấn không hỏi câu nào, chỉ yêu cầu mình nộp hồ sơ sức khỏe, passport, khai sinh của mình, khai sinh của ox, hộ khẩu, giấy hôn thú bằng bản chính, không lấy các giấy tờ photo, không lấy CMND.
9 giờ viên chức LS ra pv mình là người đầu tiên được gọi đến ô số 11. Mình chào VCLS rồi lấy dấu vân tay. Sau đó chị phiên dịch nói với mình: Chị có bao nhiêu bằng chứng thì đặt lên trên. MÌnh lấy ra tất cả, rất nhiều, nhưng VCLS chỉ yêu cầu mình đưa hình ảnh vào. Mình đưa hình đính hôn, hình lễ cưới, đám cưới, đi chơi. VCLS xem hết hình đi chơi của mình vừ xem vừ hỏi:
1. Hai người gặp nhau lần cuối là khi nào?
2. Làm sao 2 người quen nhau?
3. Chồng qua Mỹ năm nào? Ai bảo lãnh?
4. quen nhau ngày, tháng, năm nào?
5. Từ lúc quen tới giờ chồng về thăm mấy lần. Nói rõ ngày/tháng/năm?
6. Tại sao chồng chị lại đi trong làng của chị? Như vây trứơc khi chồng qua Mỹ đã quen nhau rồi phải không?
7. Có cầu hôn không? Ai cầu hôn ai trước? Ngày/tháng/năm? Nhận lời ngay hay cần thời gian suy nghĩ không?
8. Hai người có bà con với nhau không? Có kết hôn chéo không?
9. Có bà con, thân nhân bên Mỹ không?
10. Có đính hôn không? Ngày/tháng/năm?
11. Có đám cưới không? Ngày tháng năm? Có bao nhiêu khách mới tham dự?
12. Gia đình chồng ở Mỹ có mấy người về?
13. Hai người ký giấy kết hôn ngày nào?
14.Chồng làm nghề gì? trước đây làm nghề gì? Công việc mới này làm khi nào?
15. Hai ngừơi kết hôn lần mấy? có con chung không? có con riêng không?

Tờ giấy hồng mình thấy để trên bàn nhưng sau đó VCLS cất đi, cúi xuống lấy tờ giấy xanh đưa cho mình, VCLS nói tiếng việt và dặn mình ngày bổ túc trong ô khoanh tròn.
Vợ chồng mình phải bổ túc 3 mục. Timeline, 10 năm sống của chồng, 10 năm sống của mìng Mình để ý thấy VCLS giữ của mình lại khoảng 5 tấm hình đi chơi. Tất cả hình còn lại chị phiên dịch trả lại cho mình.
Mình tham khảo các câu hỏi của CACE nên mình trả lời rất rõ nhưng phải nhận giấy xanh, mình buồn lắm.:20:
Mình có câu hỏi muốn hỏi ACE. viên chức LS giữ hình của mình như vậy có nghĩa như thế nào? ACE nào biết xin giúp mình với. Mình xin cám ơn các ACE.

thaohoa

Thành viên mới
chào các bạn
hôm 8/8 vừa rồi minh đã pv, và mình đã đựoc pink rồi.
mình cám ơn các bạn trên diễn đã đã cho mình rất nhiều kinh nghiệm bổ ích cho cuộc pv lần này của mình.
mình chúc những bạn nào chưa pv sau khi pv sẻ đuợc pink nha, còn những bạn nào bổ túc thì sẻ gặp may mắn lần bổ túc tới cũng sẻ được pink.
Chúc mừng huexua. Mình không được may mắn như bạn. Mình phải bổ túc giấy tờ. Mình rất buồn

quythue

Thành viên mới
chào hồng hoa
bạn đừng lo lắng quá, cứ chuẩn bị giấy tờ cho đầy đủ. mình nghĩ bạn bổ túc lần này chắc chắn sẻ đựoc pink.

Bun_Bo_Hue_3

Thành viên kinh nghiệm
-------
Thành thật chia buồn honghoa. Sao họ hỏi bạn nhiều thế. Mong sao bạn sớm hoàn thành những việc nên làm. Mến chúc sức khỏe honghoa

Bun_Bo_Hue_3

Thành viên kinh nghiệm
chào hồng hoa
bạn đừng lo lắng quá, cứ chuẩn bị giấy tờ cho đầy đủ. mình nghĩ bạn bổ túc lần này chắc chắn sẻ đựoc pink.
Huexua ơi, bạn có nộp giấy khai sinh của chồng bạn không? mình chỉ có giấy khai sinh phôt thôi, không có giấy chính của người bên Mỹ.

quaidan

Cựu Ban điều hành
Xin chào các ACE của diễn đàn. Hôm nay mình xin chia sẽ buổi phỏng vấn của mình cho các anh chị em.
................
Tờ giấy hồng mình thấy để trên bàn nhưng sau đó VCLS cất đi, cúi xuống lấy tờ giấy xanh đưa cho mình, VCLS nói tiếng việt và dặn mình ngày bổ túc trong ô khoanh tròn.
Vợ chồng mình phải bổ túc 3 mục. Timeline, 10 năm sống của chồng, 10 năm sống của mìng Mình để ý thấy VCLS giữ của mình lại khoảng 5 tấm hình đi chơi. Tất cả hình còn lại chị phiên dịch trả lại cho mình.
Mình tham khảo các câu hỏi của CACE nên mình trả lời rất rõ nhưng phải nhận giấy xanh, mình buồn lắm.:20:
Mình có câu hỏi muốn hỏi ACE. viên chức LS giữ hình của mình như vậy có nghĩa như thế nào? ACE nào biết xin giúp mình với. Mình xin cám ơn các ACE.
Hi Hồnghoa, cảm ơn bạn rất nhiều vì đã chia sẻ kinh nghiệm phỏng vấn của mình với ACE trên diễn đàn.

Rất tiếc phải nói rằng thiệt buồn khi bạn đã để vuột mất giấy hồng trong tầm tay.

Thông thường giấy hồng, hay giấy xanh,... đều đã được dự tính trước ngay từ lúc bạn vào sơ vấn. Thời điểm phỏng vấn là lúc người có chức trách thực hiện việc kiểm tra cuối cùng và ký tá vào các văn bản hồ sơ.

Như vậy, có thể là trong lúc trả lời bạn đã sơ ý nói điều gì đó không khớp so với hồ sơ mà họ đã duyệt, và hồ sơ này được xem là chuẩn rồi nên bạn đã thấy tờ giấy hồng để sẵn. Như vậy, viên chức LSQ sẽ kiểm tra thêm một bước nữa để xem bạn và ông xã của bạn viết như thế nào, nói ra sao, có khớp không, có điều gì mâu thuẫn, nghịch lý với nhau không,.....

Việc giữ lại vài tấm hình là cũng để phục vụ cho việc kiểm tra xác minh mà thôi. Nếu bạn không có gì khúc mắc thì không có gì để lo lắng đâu.

Việc cần làm là bây giờ bạn và ông xã phải bình tĩnh, rà soát lại xem mình 2 vợ chồng đã khai như thế nào trong hồ sơ, đã nói những gì trong buổi phỏng vấn, và phải viết Timeline của 2 người cho thật thống nhất từ trên xuống dưới như nhau. Cân nhắc cho kỹ lưỡng, đừng kể lễ dài dòng những vấn đề không cần thiết dễ sinh ra rắc rối cho mình.

Chúc may mắn nhé.

quythue

Thành viên mới
các bạn ơi cho mình hỏi

chào các bạn
minh đã pv và nhận giấy hống nhưng mình có một điều muốn hỏi các bạn, mình thấy những bạn đựoc giấy hồng NVLS đều hẹn khoảng 10 ngày là đến nhận visa, nhưng sao mình thấy trừong hợp của mình họ hẹn đến 15 ngày mới lấy, như vậy có sao k các bạn

quaidan

Cựu Ban điều hành
chào các bạn
minh đã pv và nhận giấy hống nhưng mình có một điều muốn hỏi các bạn, mình thấy những bạn đựoc giấy hồng NVLS đều hẹn khoảng 10 ngày là đến nhận visa, nhưng sao mình thấy trừong hợp của mình họ hẹn đến 15 ngày mới lấy, như vậy có sao k các bạn
Hi, chúc mừng Huexua đã nhận được giấy hồng :113:

Trước đây LSQ thường hẹn đến lấy visa trong vòng 7 ngày, sau này là 10 ngày, và bây giờ là 15 ngày. Điều này thật dễ hiểu vì LSQ ngày càng giảm biên chế, tinh gọn hệ thống quản lý, nhân viên xử lý công việc hiện rất ít người nên tình trạng thời gian bị kéo dài là hợp lý.

Không có gì phải lo lắng, yên tâm chờ đến ngày đi lấy visa nhé.

Chúc vui vẻ.

HOAITRAN

Thành viên tích cực
chào các bạn
Chúc mừng bạn đã nhận giấy hồng, khi pv VCLS hỏi bạn những gì vậy? bạn có thể chia sẻ kinh nghiệm buổi pv của bạn được không?
Cảm ơn bạn nhiều.

quythue

Thành viên mới
Ðề: Xin giúp em với

chào bạn
sau đây mình post bài phỏng vấn của mình cho các bạn tham khảo nha
1. bạn pv lần này là lần thứ mấy
2. bạn pv lần trước là khi nào
3. tại sao bạn bị rớt
4. bạn quen chồng bạn như thế nào
5. làm sao lại quen biết người giới thiệu đo
6. liên lạc lần đầu tiên bằng gi
7. anh ấy cầu hôn bạn khi nào
8. vì sao bạn chưa nhận lời
9. sau đó anh ấy cầu hôn bạn khi nào
10. anh ấy về vn bao nhiêu lần roi, kể ra
11. hai người có làm lể hỏi k ? vào ngày nào
12.lể cưới vào ngày nào
13. bên mỹ có ai về dự k
14. lể hỏi bào nhiêu người
15. Lể cưới bao nhiêu người
16. chồng bạn có bao nhiều anh chị em
17. chồng bạn làm gi
18. làm ở đâu
19. làm ở đó được bao nhiêu lâu
20. trước đó làm ở đâu
21. chồng bạn bang nào
22. chồng bạn ở thành phố nào
23. đường gi
24. nhà hiện tại chồng bạn ở là chung cư hay căn hộ
25. ai đứng tên
26. thành phố chồng bạn ở có gì đặc biệt
27. tên của công ty chồng bạn làm hiện tại là gì
28. xếp của chồng bạn tên gì
29. mẹ chồng bạn tên gì
30. tại sao năm nay chồng bạn chưa về vn thăm bạn
31. chồng bạn đi qua mỹ theo diện gì
đây là những câu hỏi mà ls đã hỏi mình. hy vọng sẻ giúp các bạn chuẩn bị đi pv có thêm vài kinh nghiệm

thanhnguyen123

Thành viên tích cực

Chào ace trong diễn đàn.
Cho mình hỏi timeline là gì,khi nào mình phải làm timeline,và cho mình hỏi có phải hồ sơ complete là đã đầy đủ ở NVC phải ko.Và thông thưởng khi hs complete bao lâu sẽ có giấy báo pv.xin chân thành cảm ơn .

HOAITRAN

Thành viên tích cực

Chân thành cảm ơn huexua về bài quá trình pv.
Chúc bạn thật hạnh phúc.