[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - HCM2011542076

thaohoa

Thành viên mới
Ðề: Xin giúp em với

Xin chào tất cả ACE XNC, trường hợp của em chưa phỏng vấn. Nhưng mà em thấy dạo này pv diện vợ chồng rất khó khăn hay phải bổ túc giấy tờ. Em đang tham khảo các bài viết của các ACE.
Xin cho em hỏi nếu phải kê khai 10 năm sống của em ở Việt Nam thì em viết bằngTiếng Việt và Tiếng Anh rồi đem đến xã công chứng rồi nộp cho LSQ được không, hay bắt buộc mình phải viết Tiếng Việt rồi đưa đi dịch thuật. Em xin cám ơn.

Xin cho em hỏi. Em muốn thông báo Email cho NVC nhưng em không biết hàng chữ màu đỏ trong thư diễn đàn biên soạn em nên để nguyên chữ màu đỏ rồi thay thông tin gởi đi hay em phải chuyển qua chữ viết màu đen. Mong anh chị em giúp đỡ
Bạn thay thông tin của mình bằng font chữ màu đen, xóa hết chữ gợi ý màu đỏ và gởi cho NVC. Chúc may mắn.

thaohoa

Thành viên mới

Xin chào tất cả ACE XNC, trường hợp của em chưa phỏng vấn. Nhưng mà em thấy dạo này pv diện vợ chồng rất khó khăn hay phải bổ túc giấy tờ. Em đang tham khảo các bài viết của các ACE.
Xin cho em hỏi nếu phải kê khai 10 năm sống của em ở Việt Nam thì em viết bằngTiếng Việt và Tiếng Anh rồi đem đến xã công chứng rồi nộp cho LSQ được không, hay bắt buộc mình phải viết Tiếng Việt rồi đưa đi dịch thuật. Em xin cám ơn.

linda

Ban điều hành

Bắt buộc phải viết bằng tiếng Việt rồi dịch sang tiếng Anh và công chứng, vì cấp phường không đủ chức năng chứng những giấy tờ bằng tiếng Anh.

quythue

Thành viên mới

hồng hoa ơi, bạn cho mình hỏi tí nếu bạn lam đơn kê khai 10 năm thì bạn cho mình biết nội dung viết như thế nào với nhé, mình cũng muốn chuẩn bị trước giống bạn. cám ơn bạn nhiều

thanhthuy

Thành viên tích cực

hoa hồng ơi hôm nay mình pv và nhận được giấy hồng họ hỏi mình rất nhiều đây là nick cua mình lenthuyt có gì mình sẽ tám nha,

thaohoa

Thành viên mới

hồng hoa ơi, bạn cho mình hỏi tí nếu bạn lam đơn kê khai 10 năm thì bạn cho mình biết nội dung viết như thế nào với nhé, mình cũng muốn chuẩn bị trước giống bạn. cám ơn bạn nhiều
Mình đang tham khảo nhưng mình chưa viết. Đây là mẫu đơn mình tìm thấy. Bạn tham khảo nhé. Chúc bạn mọi điều may mắn.

Cộng Hòa Xã Hội Chủ Nghĩa Việt Nam
Độc Lập - Tự Do - Hạnh Phúc

ĐƠN XIN XÁC NHẬN CHỮ KÝ

Kính gửi:

Tôi tên là: ________________________ Sinh ngày: ____________ CMND số: __________ Cấp tại: ______________

Hiện cư ngụ tại: ___________________________________

Ngày 00/00/2011 tôi có phỏng vấn tại Lãnh Sự Quán Mỹ tại: 4 Lê Duẩn, Quận 1 Thành Phố Hồ Chí Minh. Viên chức Lãnh sự yêu cầu tôi bổ túc địa chỉ những nơi tôi từng sống.

Nay tôi gửi đơn nầy Kính xin quý cơ quan xác nhận chữ ký trên hồ sơ bổ túc địa chỉ tôi đã từng sống và hiện đang sống trên bản khai nầy là của tôi, để tôi sớm hoàn tất hồ sơ bổ túc đến Lãnh Sự Quán Mỹ theo yêu cầu, và sớm đoàn tụ với Chồng tôi.

Kính thư
Ngày………Tháng……..Năm 2011

Ký Tên

Ghi rõ họ tên

Lãnh sự quán Hoa Kỳ
Bộ phận Thông Tin
4 Le Duan, Quận 1, Hồ Chí Minh

Kính Gởi Quý Ông Bà Lãnh Sự,

Tôi tên là: ………………………, xin cung cấp những thông tin quý Ông Bà yêu cầu.

1. Thông tin quá trình bản thân:

Tên đầy đủ :

Ngày Sinh :

Nơi Sinh :

Số điện thoại:
Số hồ sơ: HCM…………….

2. Những nơi tôi sống trong mười năm qua:

Từ Đến Địa chỉ - số điện thoại Sống cùng …

mm/yyyy Hiện tại Địa chỉ nhà 1.Tên
Mối quan hệ:
Ngày sinh:
Nơi sinh:

Số phone:

2.Tên
Mối quan hệ:
Ngày sinh:

Nơi sinh:
Số phone:

3.Tên
Mối quan hệ:

Ngày sinh:
Nơi sinh:
Số phone:

Nếu chuyển đi

thì chuyển từ
tháng năm nào?

3. Công việc hiện tại:

Địa chỉ chổ làm:

Số điện thoại:

Tên Người quản lý trực tiếp:

Tôi xin tuyên thệ những gì tôi khai ra đây là sự thật, nếu có khai gian dối tôi hoàn toàn chịu trách nhiệm với pháp luật những gì tôi đã khai.

Kính Thư.

Ngày Tháng Năm 2011

Ký Tên & Ghi rõ họ tên

thaohoa

Thành viên mới

hoa hồng ơi hôm nay mình pv và nhận được giấy hồng họ hỏi mình rất nhiều đây là nick cua mình lenthuyt có gì mình sẽ tám nha,
Chúc mừng bạn.:113: Mình rất vui bạn đã chiến thắng .Bạn có thể chia sẽ qúa trình đạt cúp màu hồng cùng mình và diễn đàn XNC được không?

quythue

Thành viên mới

chào hồng hoa, hôm nay mình vừa nhận được giấy pv, bạn đã nhận được chưa zay. có gì mình có thể trao đổi thông tin cùng nhau bạn nhé

thaohoa

Thành viên mới

chào hồng hoa, hôm nay mình vừa nhận được giấy pv, bạn đã nhận được chưa zay. có gì mình có thể trao đổi thông tin cùng nhau bạn nhé
Chúc mừng bạn:113:, ngày nào bạn phỏng vấn? Bạn nhân được email lúc mấy giờ. Mình chưa nhận được. Mình chờ ox ngủ dậy nói anh gọi hỏi NVC hỏi thăm. cám ơn bạn đã chia sẽ

huynh chau

Thành viên tích cực

Chúc mừng honghoa nhe!
hồ sơ cua mình sau khi completed là 2 tuần sau có thư mời PV đó.
chúc bạn vượt qua "chướng ngại vật" và tiến thẳng USA nha!

thaohoa

Thành viên mới

Chúc mừng honghoa nhe!
hồ sơ cua mình sau khi completed là 2 tuần sau có thư mời PV đó.
chúc bạn vượt qua "chướng ngại vật" và tiến thẳng USA nha!
Cám ơn huynh chau. mình mới nhận được thư mời phỏng vấn qua email. Nhận được thư mời phỏng vấn mình vui qúa:1: Niềm vui của mình bây giờ không thể nào diễn tả được. Mình ước mong trong lần phỏng vấn tới này mình nhận được giấy hồng. Mình sẽ cầu nguyện cùng Chúa thật nhiều. Mình chúc tất cả các ACE đang chờ ngày phòng vấn và đang chờ bổ túc giấy tờ đều nhận giấy hồng.:113:
Mình xin cám ơn huynh chau, chị Y$M, huexua, thanh thuý,anh tuandoan, chị linda, chú langvuon, onenainainai, ndtrg61 cùng với tất cả các ACE trong diễn đàn XNC thời gian qua đã giúp mình giải đáp những thắc mắc về qúa trình làm giấy tờ.:1:
Chúc cho diễn đàn XNC ngày càng vững mạnh, đoàn kết.

jeanny_vcbean

Thành viên tích cực
Cám ơn huynh chau. mình mới nhận được thư mời phỏng vấn qua email. Nhận được thư mời phỏng vấn mình vui qúa:1: Niềm vui của mình bây giờ không thể nào diễn tả được. Mình ước mong trong lần phỏng vấn tới này mình nhận được giấy hồng. Mình sẽ cầu nguyện cùng Chúa thật nhiều. Mình chúc tất cả các ACE đang chờ ngày phòng vấn và đang chờ bổ túc giấy tờ đều nhận giấy hồng.:113:
Mình xin cám ơn huynh chau, chị Y$M, huexua, thanh thuý,anh tuandoan, chị linda, chú langvuon, onenainainai, ndtrg61 cùng với tất cả các ACE trong diễn đàn XNC thời gian qua đã giúp mình giải đáp những thắc mắc về qúa trình làm giấy tờ.:1:
Chúc cho diễn đàn XNC ngày càng vững mạnh, đoàn kết.
bài phỏng vấn ngày nào vậy?

quythue

Thành viên mới
chào hồng hoa
mình phỏng vấn ngày 8/8, vậy là sau bạn mấy ngày rồi. mình chưa đi khám sức khỏe vì mình ơ xa nên mình đăng ký gần ngày pv luôn. bạn phòng vần ngày 2/8 à ? mình chúc bạn sớm get pink nha, lúc nào pv xong cho mình một vài kinh nghiệm về buổi pv.

Hung Le

Thành viên tích cực
Chào bạn Hồng Hoa,

Hôm nay mình đọc topic của bạn, bạn đang chờ pv. Chúc bạn may mắn nha. Mình xin chia sẻ với bạn 1 chút. Nếu bạn làm lễ hôn phối ở nhà thờ, bạn nhớ mang theo sổ GĐCG để đi pv nha. Mình có 2 người bạn mang theo sổ GĐCG và họ đã pv rất thành công đó. Bạn thử xem sao nhé.
Vài hàng chia sẻ cùng bạn chúc bạn may mắn và thành công.

thaohoa

Thành viên mới
Xin chào các ACE, Em có chút chưa hiểu xin ACE giúp dùm em.
ox em mới thay chổ làm mới từ tháng 5 năm 2011 cho đến nay. Trong giấy tờ bảo lãnh em thì trước đây anh làm cho công ty khác. Xin cho em hỏi khi đi phỏng vấn em có cần đem theo check lương mới hoặc giấy xác nhận việc làm của công ty ox em đang làm không? Nếu có thì em nên nộp vào lúc sơ vấn hay phòng vấn? Em xin cám ơn.

quaidan

Cựu Ban điều hành
Xin chào các ACE, Em có chút chưa hiểu xin ACE giúp dùm em.
ox em mới thay chổ làm mới từ tháng 5 năm 2011 cho đến nay. Trong giấy tờ bảo lãnh em thì trước đây anh làm cho công ty khác. Xin cho em hỏi khi đi phỏng vấn em có cần đem theo check lương mới hoặc giấy xác nhận việc làm của công ty ox em đang làm không? Nếu có thì em nên nộp vào lúc sơ vấn hay phòng vấn? Em xin cám ơn.
Hi Hồnghoa, nếu có "check lương mới hoặc giấy xác nhận việc làm của công ty ox" thì bạn nên đem đi và chủ động đưa vào lúc sơ vấn.

Chúc may mắn nhé.

kutoe

Thành viên mới
huexua ơi! Bạn đang đợi phỏng vấn ah? Chúc bạn may mắn nhé.mình đã phỏng vấn,phải bổ túc giấy timeline 10 năm sống của cả 2 vc nữa.hjx.nhưng ok rùi.hjhj.mình đang đợi ngày lấy visa thui.bạn đừng lo lắng nhiều.chúc bình an.

Hung Le

Thành viên tích cực
Chào bạn Hồng Hoa,

Bạn đã pv chưa vậy? Mình nhớ bạn nói bạn pv ngày 02/08 phải ko? Có gì chia sẻ niềm vui với ACE nhé. Mình cũng sốt ruột muốn biết bạn pv thành công ko đó.
Chúc bạn luôn vui may mắn và thành công nhé.