[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - HCM2012568023

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Hồ sơ diện vợ chồng

KINH CHÀO ANH EM Ở DIỄN ĐÀN
hồ sơ tôi đã complete ngày 24/07/2012 ở NVC
Case Number : HCM 2012568023
Preference Category : CR1
Your Priority Date : 05/8/2011
sao den nay vẫn chua có thư mởi phỏng vấn có phải do lễ nên tiện độ chậm
mong cac ban ai biết thông tin dùm tính đến nay hơn 5 tuần rối
mong cac ban khoe may mắn
Hi MINHNGAN.
Bạn vào đây lấy mẩu thư gởi cho NVC hỏi ngày phỏng vấn.
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=66.
chúc thành công.

minhngan

Thành viên tích cực

hi anh VUTHANGSI
Hôm 7/8 tôi co email hoi NVC Thi họ trả lời mail NGÂN như thế này có phải họ nói NVC không thể biết được lịch PHỎNG VẤN phải đợi lảnh sư quán o viet nam
cho biết có phải kg anh THANG
SAU đây la nguyen văn thu NVC gởi cho NGÂN..
Dear Sir/Madam:
The National Visa Center (NVC) received your inquiry regarding the immigrant visa petition: HCM2012568023 filed by MINH VAN CAO on behalf of KIM NGAN THI NGUYEN.
The NVC completed its processing of KIM NGAN THI NGUYEN's visa petition.
The petition is waiting for an appointment to be scheduled at the U.S. Embassy or Consulate in HO CHI MINH CITY, VIETNAM. When an interview appointment is scheduled, the petitioner, principal applicant, designated agent, and attorney of record (if applicable) will be notified. Unfortunately, we cannot predict when the interview will be scheduled, scheduling is completed when and as capacity at the Embassy/Consulate permits.
We updated the mailing/email address for this case. Please continue to notify the NVC of any change of mailing/email address, or change in personal situation that may affect the principal applicant's entitlement to a visa.
MONG ANH chi biết trả lời dum NGÂN chân thảnh cám ơn..

vuthangsi

Ban điều hành

hi anh VUTHANGSI
Hôm 7/8 tôi co email hoi NVC Thi họ trả lời mail NGÂN như thế này có phải họ nói NVC không thể biết được lịch PHỎNG VẤN phải đợi lảnh sư quán o viet nam
cho biết có phải kg anh THANG
SAU đây la nguyen văn thu NVC gởi cho NGÂN..
Dear Sir/Madam:
The National Visa Center (NVC) received your inquiry regarding the immigrant visa petition: HCM2012568023 filed by MINH VAN CAO on behalf of KIM NGAN THI NGUYEN.
The NVC completed its processing of KIM NGAN THI NGUYEN's visa petition.
The petition is waiting for an appointment to be scheduled at the U.S. Embassy or Consulate in HO CHI MINH CITY, VIETNAM. When an interview appointment is scheduled, the petitioner, principal applicant, designated agent, and attorney of record (if applicable) will be notified. Unfortunately, we cannot predict when the interview will be scheduled, scheduling is completed when and as capacity at the Embassy/Consulate permits.
We updated the mailing/email address for this case. Please continue to notify the NVC of any change of mailing/email address, or change in personal situation that may affect the principal applicant's entitlement to a visa.
MONG ANH chi biết trả lời dum NGÂN chân thảnh cám ơn..
Hi MINHNGAN.
NVC thông báo hồ sơ của bạn đã hoàn tất và đang chờ lên lịch phỏng vấn tại lảnh sự quán hoa kỳ .tp hcm.khi có sự thay đổi về địa chỉ hoặc các thông tin cá nhân thì thông báo cho NVC.
Bạn vào đây tham khảo trước mẩu đơn gởi cho lảnh sự quán hoa kỳ để hỏi ngày phỏng vấn.
http://hochiminh.usconsulate.gov/contact/ivinquiries.html
Đơn viết bằng tiếng anh.sau khi điền tất cả thông tin thì bấm submit,coi như đã gởi thư cho LSQ rồi đó .nhớ ghi cẩn thận và chính xác các thông tin đó.chào bạn

minhngan

Thành viên tích cực

ANH THANG
GIAI THICH DUM TOI TU NAY ..Given Name
TOI DIEN THU GOI DI THIEU NEN KHONG GOI DUOC CAM ON ANH
NGAN dang doi anh de viet thu cho LSQ VIET NAM

minhngan

Thành viên tích cực

Chào bạn,

Thời gian duyệt xét ở National Visa Center là từ 4 đến 8 tuần. Bạn nên chờ thêm một vài tuần nữa.

Thân chào bạn. Chúc bạn gặp nhiều may mắn

helloban!
cám ơn đã trả loi giup nhưng hồ sơ minh COMPLETED 24/7 đến giờ ...hơn 5 tuần rối chớ đợi mải mòn mõi quá ..
mong ban va gia đnh an lanh van phuc

Thành

Thích đủ thứ ...

Hồ sơ bạn đã hoàn tất và đang chờ lên lịch phỏng vấn tại NVC, sau khi có thư mời phỏng vấn thì hồ sơ bạn mới được chuyển về LSQ Hoa Kỳ tại Tp.HCM.
Hiện tại bạn có hỏi LSQ thì họ cũng không có thông tin gì của hồ sơ bạn mà trả lời. Ráng chờ thư mời PV từ NVC đi nhé !

vuthangsi

Ban điều hành

ANH THANG
Hi MINHNGAN.
Bạn vào đây để xem hướng dẩn điền đơn gởi lảnh sự quán hoa kỳ
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=14822
Đọc và tham khảo trước .Khi nào có thư phòng vấn của NVC GỞI VỀ CHO BẠN thì mới gởi thư này đi cho LSQ.Bây giờ có gởi thì LSQ cũng chưa có thông tin gì về hồ sơ của bạn , mà trả lới bạn được .ráng chờ thêm ít ngày nữa đi.chào bạn.

vuthangsi

Ban điều hành

ANH THANG
Tên bạn là
NGUYEN THI MINH NGAN.
FAMILY NAME ghi NGUYEN.
GIVEN NAME ghi NGAN THI MINH.
Không nên dùng tên kép MINH NGAN ,khi sang hoa kỳ đỡ phải rắc rối khi làm giấy tờ.chào bạn

Thành

Thích đủ thứ ...

kinh chào anh chi em o diễn đàn
hồ sơ cua tơi
Case Number: HCM2012568023
NVC mời gởi mail đả hoan tất ngày 24.7.2012 bảo đơi LANH SU QUAN HCM CHO LICH PHONG VAN
LAM on đoán dum ho so toi se co lich phong van vao thoi gian nào
tran trong cam on
kinh chuc anh chi em an lanh van phuc
Nếu NVC thông báo hoàn tất thì vui lòng chờ NVC gửi thư mời PV qua email, sau khi có thư mời PV hồ sơ mới được chuyển về LSQ. Chúc thành công !

minhngan

Thành viên tích cực

Hello anh
xin tran trong cam on anh
sau khi COMPLETED mình phải đợi NVC gởi thu mời PV hay thu mời PV cùa lảnh sự o viet nạm
vi hôm truoc NVC noi đã chuyễn hỒ SƠ VỀ lảnh sự quán VN đơi lên lịch ..
mình thát bai môt lần tháng 12/2010 ..diện đính hôn vì vợ chống mình lón tuổi khong đnh cưới hỏi ...giờ mỡ lai hồ sơ có đăng ký kết hôn va đám cưới ở quê nhà đôn giản ai cũng có cháu ngoại cả rồi...
tháy toàn là đợi chờ ngao ngán ...từ khi completed ..tháng 10 ngày rôi ..
cam on anh đã chỉ dẫn ..mong anh va gia dinh an lanh

minhngan

Thành viên tích cực

xin chào anh em o diễn đàn
NGÂN xin hỏi bãng Danh sách hồ sơ diện Kết Hôn Completed & có thư mời PV trong tháng 9 này co chính xác không?
hiện tại tư tháng 8 đến giờ chỉ có 48 HS Completed ..trong dó có 6 ban PV thành công...có tên ((tranglela)
nhung theo minh tham khảo trangllela
co receipt number la EAC12907080593, Ngay 6/11/2012. mơi mỡ ho so được chấo thuận 31/8/2012
ngày 4/9 /2012 ban ấy còn liên lac tren diễn đàn vẫy sao ở bãng danh sach ban ấy có tên PV thành công...
vẫy có đúng không cac ban
xin ai biét giải thích dùm xin cam ơn

TracThuThuy_84

Thành viên tích cực

Chaò MinhNgan , mình cũng thấy ngạc nhiên quá vì tranglela hổ sơ vẫn chưa complet sao pv pink được . Mình cũng đang đợi thư pv , nhưng tháng naỳ sao lâu quá . Năm 2010 mình cũng 1 lần thất baị diện k1 , huy vọng lần naỳ mình và ngân sẽ gặp may mắn ha .Để sớm đoàn tụ với ông xã qua bao ngày tháng xa cách . Chúc tấc cả các bạn đang pv và sắp pv điều pink hết .

kiuvii

Cựu Ban điều hành

NGÂN xin hỏi bãng Danh sách hồ sơ diện Kết Hôn Completed & có thư mời PV trong tháng 9 này co chính xác không?
hiện tại tư tháng 8 đến giờ chỉ có 48 HS Completed ..trong dó có 6 ban PV thành công...có tên ((tranglela)
co receipt number la EAC12907080593, Ngay 6/11/2012. mơi mỡ ho so được chấo thuận 31/8/2012
ngày 4/9 /2012 ban ấy còn liên lac tren diễn đàn vẫy sao ở bãng danh sach ban ấy có tên PV thành công...
Chào Bạn

Mục Những hồ sơ diện Kết hôn Completed & có thư mời PV được Bác Thành mở ra vào ngày 26/03/2010 cho đến nay nhằm thăm dò kết quả phỏng vấn của những hồ sơ diện Vợ Chồng. Những người đã có hồ sơ hòan tất, những hồ sơ đã có thư mời phỏng vấn và đặc biệt là những Bạn đã phỏng vấn thành công. đây chỉ là bảng thăm dò, sau khi các thành viên đăng ký cho trường hợp hồ sơ của mình thì sẻ ra được kết quả bao nhiêu phần trăm để các Bạn tiện theo dõi.

Tuy trong bảng thăm dò có 48 hồ sơ hòan tất như Bạn nói, nhưng có thể có những Bạn trong số này đã phỏng vấn đậu, và đã được đòan tụ. Nhưng họ vẫn không vào updated cho trường hợp của mình.

Trường hợp kết qủa có 5 người phỏng vấn đậu, trong đó có 2 bạn diện Vợ Chồng đã phỏng vấn đậu (Hai Bạn này đã có con khi phỏng vấn). Còn một Bạn thì diện F3 và một bạn chỉ thông báo đậu ngòai ra không có một thông tin gì khác.

Riêng trường hợp bạn tranglela thì hiện giờ hồ sơ của Bạn đó vẫn đang trong giai đọan chờ xét duyệt, chắc có thể Bạn ấy bấm "nhầm" hoặc Bạn ấy tự ứng cử visa cho mình trước. :24:

Vài lời giải thích cùng các Bạn.

Thân

huyentrang_31286

Thành viên tích cực

Chào bạn kiuvii
Vậy bạn cho mình hỏi mình co baby 14 tháng khi đi pv có cần dẫn bé theo không, Mong bạn cho mình ý Kien nha

tranglela

Thành viên tích cực

xin chào anh em o diễn đàn
xin ai biét giải thích dùm xin cam ơn
Ac. Ac. Xin chao ban minhngan, anh Kiuvii nói dung ròi do ban. Vì mình không biét nên bâ'm nhâm :) chu hs cua mình chua app nua mà sao get pink dc, EAC1290780593 là cua mình. So ban viet sai roi nha nên tuong mình dc app.

minhngan

Thành viên tích cực

Ac. Ac. Xin chao ban minhngan, anh Kiuvii nói dung ròi do ban. Vì mình không biét nên bâ'm nhâm :) chu hs cua mình chua app nua mà sao get pink dc, EAC1290780593 là cua mình. So ban viet sai roi nha ..nên tuong mình dc app.
xin chào tranglela nha
có lẽ goi minh bẳng chị vì năm nay tôi đã 50t roi
tên tôi là KIMNGÂN... Chờ đợi mòn mõi lắm Tranglele à....HS mình cople...hơn 5tuần mà vẵn chưa có lịch PV..NEN theo dõi nơi đây ..mong moi sự việc chính xác..có lẹ em phãi đợi chờ thời gian nữa..tôi lúc đầu BÃOLÃNH..ĐÍNH HÔN PHỎNG VẤN rớt ..mỡ lai HS gần 2năm....
cầu mong HS ban găp may mắn

minhngan

Thành viên tích cực

Chaò MinhNgan , mình cũng thấy ngạc nhiên quá vì tranglela hổ sơ vẫn chưa complet sao pv pink được . Mình cũng đang đợi thư pv , nhưng tháng naỳ sao lâu quá . Năm 2010 mình cũng 1 lần thất baị diện k1 , huy vọng lần naỳ mình và ngân sẽ gặp may mắn ha .Để sớm đoàn tụ với ông xã qua bao ngày tháng xa cách . Chúc tấc cả các bạn đang pv và sắp pv điều pink hết
chào TracThuThuy_84,,,
có lẽ ban sinh nặm 84???
có lẽ goi minh bẳng chị vì năm nay tôi đã 50t roi
MINH -NGAN la ten 2 vo chong minh
tên tôi là KIMNGÂN... Chờ đợi mòn mõi lắm TracThuThuy_84 cople...hơn 5tuần mà vẵn chưa có lịch PV..NEN theo dõi nơi đây ..mong moi sự việc chính xác..có lẹ phãi đợi chờ thời gian nữa..tôi lúc đầu BÃOLÃNH..ĐÍNH HÔN PHỎNG VẤN rớt thang 12/2010 ..nghĩ minh lớn tuỏi ai cung có cháu ngoai roi khong lam đam hỏi nen khong được tháng 6/201 1dang ký ket hôn , đám cưới mỡ lai HS tứ tháng 8/2011 đến giờ gần 2năm....
cầu mong HS ban găp may mắn

minhngan

Thành viên tích cực

XIN CHAO KIUVII!!
Ban điều hành
XIN CAM ƠN BAN ĐÃ GIẢI THÍCH
HS mình cople...hơn 5tuần mà vẵn chưa có lịch PV..NEN theo dõi nơi đây ..mong moi sự việc chính xác..
CHO NGÂN hoi muôn trả lời cho cac ban trả lới cho minh thi làm sao vi toi cu trả lới nơi TOP này có đen vơi cacban đả viet cho toi khg?
XIN TRÂN TRONG CÁM ƠN DIỂN ĐÀN -CHUC CAC BAN AN LANH MAY MĂN

kiuvii

Cựu Ban điều hành

XIN CHAO KIUVII!!
Ban điều hành
XIN CAM ƠN BAN ĐÃ GIẢI THÍCH
HS mình cople...hơn 5tuần mà vẵn chưa có lịch PV..NEN theo dõi nơi đây ..mong moi sự việc chính xác..
CHO NGÂN hoi muôn trả lời cho cac ban trả lới cho minh thi làm sao vi toi cu trả lới nơi TOP này có đen vơi cacban đả viet cho toi khg?
XIN TRÂN TRONG CÁM ƠN DIỂN ĐÀN -CHUC CAC BAN AN LANH MAY MĂN
Chào Chị minhngan

Kiuvii cũng mới tham gia diễn đàn, kiuvii mạn phép trả lời câu hỏi của Chị như sau: Mỗi thành viên nên lập một topic riêng của mình để hỏi đáp hoặc trao đổi thông tin với nhau. Trong trường hợp Chị có những câu hỏi muốn mọi người chia sẻ câu trả lời thì Chị post trong topic của mình. Và nếu Chị cũng có những kiến thức về di trú hay những kinh nghiệm hay, và muốn chia sẻ lại với những Bạn khác ... Chị có thể post vào topic của Họ. Tuy nhiên có lúc Chị sợ đi lòng vòng "mõi chân" :24: Chị có thể Post hoặc trả lời trong topic của mình . các bạn khác sẽ đọc được thông tin khi vào topic của Chị.

Chúc hồ sơ của Chị mau chóng có được lịch phỏng vấn.

Thân

thaivan2008

Thành viên mới

Dạ, em chào chị em năm nay 27 tuổi nhưng em gọi chị là chị cho thân mật nhé. Hồ sơ của em cũng compled được 5 tuần giống như chị vậy , em cũng viết mail gửi NVC và cũng đã được nhân viên NVC gửi trả lời y hệt mail chị đã đăng ở trên. Em biết giờ chị đang lo lắng vì đã thất bại 1 lần và cũng đã lớn tuổi nhưng chị yên tâm đi họ ko quan trọng chuyện đó đâu họ chỉ muốn biết quan hệ của anh chị là thật hay giả mà thôi. Em có 1 người Bác họ củng cùng tuổi với chị đầu tiên chỉ là đính hôn sau đó PV rớt đành phải đám cưới và làm lại hồ sơ và được visa liền , hình như cũng phải 2 năm mới xong. bác em còn đem theo 2 con riêng của Bác 16 và 14t nữa . nên chị yên tâm nha hoàn cảnh của chị ko phải là trường hợp đặc biệt đâu. giờ điều quan trọng của chị em mình là chờ đợi thư PV của LSQ , em và OX quen nhau 3 năm mới cưới tính đến giờ cũng đợi 4 năm rồi mà sao thời gian thấy qua nhanh lắm . sao giờ chờ thư biết nó sẽ đến nay mai thôi mà sao nặng nề quá . khi nào chị nhận được nhớ báo chị nha để xem HS em có trục trặc gì ko. Thân chào chị , chúc chị có nhiều sức khoẻ và mỗi ngày là 1 niềm vui