[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - HCM2012623002

thuha_1372001

Thành viên mới
Ðề: Mong được giúp đở....

Hi ace! Hôm nay em vừa đi ksk và chích ngừa xong.
Em đi ksk họ hẹn em chiều ngày mai đến lấy kết quả.
Em bị chích 3 mũi chích ngừa, họ nói em bị viêm gan siêu vi B.
Em ko biết phải làm sao nữa, thấy hơi buồn buồn, họ hẹn em chích ngừa lần 2 ngày 6/9. Còn về phần ksk, em ko thấy họ đưa cho em tờ giấy gì hết. Họ chỉ nói ngày mai em lên lấy kết quả thôi, nếu em bị gì thì họ sẽ tiếp tục khám cho em.
Em ko biết như vậy có phải là bình thường ko nưaz? Em thấy lo lắng quá!:2:
Có phải phiếu xét nghiệm là HBsAg duong tính không? Nếu chỉ có vâyj thì bạn có nhiễm virus viêm gan chứ chưa hẵn bị viêm gan, khi nào bạn thấy mình sốt, đau bụng vàng da vàng mắt thì đi xét nghiệm mới biết bạn có viêm gan không, bạn chỉ là người lành mang vrus.nhiều người bị vậy lắm, có người nhiễm virus xong tự có miễn dicj luôn khỏi chích ngừa, yên tâm hén hình như trường hợp chủa bạn chẳng ảnh hưởng tới việc bảo lãnh, chỉ sợ sau này bì viêm gan thui:)
Chích ngừa vgan tốn nh tiền ah, mình chích vgan B va mmr va TD hết gần 1tr rưỡi đó bạn, cất tiền đễ dành lỡ sau này uống thuốc:):24:
Chọc bạn chut, chúc mọi việc suôn sẻ

Ly Trần

Thành viên mới

Có phải phiếu xét nghiệm là HBsAg duong tính không? Nếu chỉ có vâyj thì bạn có nhiễm virus viêm gan chứ chưa hẵn bị viêm gan, khi nào bạn thấy mình sốt, đau bụng vàng da vàng mắt thì đi xét nghiệm mới biết bạn có viêm gan không, bạn chỉ là người lành mang vrus.nhiều người bị vậy lắm, có người nhiễm virus xong tự có miễn dicj luôn khỏi chích ngừa, yên tâm hén hình như trường hợp chủa bạn chẳng ảnh hưởng tới việc bảo lãnh, chỉ sợ sau này bì viêm gan thui:)
Chích ngừa vgan tốn nh tiền ah, mình chích vgan B va mmr va TD hết gần 1tr rưỡi đó bạn, cất tiền đễ dành lỡ sau này uống thuốc:):24:
Chọc bạn chut, chúc mọi việc suôn sẻ
Cám ơn bạn nha! Mình bị chích 3 mũi, hết 1220000 va 160 tiền xét nghiệm máu nữa!

Ly Trần

Thành viên mới

Yuri mới đi lấy kết quả ksk về, 1 phong bì màu xanh được niêm phong!
Sau 2 ngày hồi hộp vì bị chụp lại phim phổi, bây giờ mình thấy yên tâm rồi!
Chuẩn bị cho cuộc pv ngay 10/9.
Cám ơn anh chị xnc nhiều lắm!:6: chúc anh chị gặp nhiều may mắn!

Ly Trần

Thành viên mới

Em xin thuật lại buổi ksk và chích ngừa của em để anh chị đi sau tham khảo nha!
Đầu tiên khi nhận được thư mời pv em gọi điện đến đặt lịch ksk ở bệnh viện chợ rẫy,
Ngày 6/8 em dậy 6h sáng, đi đến 40 nguyễn văn trỗi để chích ngừa trước, tưởng là mình đến sớm nhưng nhìn vô thì thấy khoảng 30 người rồi. Em tới lấy số và điền tờ khai. Lấy được số 27.
Ngồi đợi đến lượt mình, rồi cũng được gọi vô phòng số 2, đến phòng số 3 thu lệ phí. Em lên lầu làm xét nghiệm máu viêm gan siêu vi B
Xuống dưới ngồi đợi lấy kq.
Được gọi vô phòng số 2 lấy kq, và ra phòng số 3 đóng tiền để chích ngừa, em bị chích 3 mũi. Hết 1220000 . Tiếp theo vô phòng số 4 để bị chích. :2:
Xong phần chích ngừa. Lấy đuợc phiếu chích ngừa màu vàng. Lúc em nhìn đồng hồ là 10h30.
Về nhà ngồi nghĩ xíu rồi 12h30 chạy lên chợ rẫy đê ksk.
Em là người khám thứ 2. Bên chợ rẫy ko đông đúc như bên chích ngừa.
Em vào làm thủ tục , nộp phiếu chích ngừa màu vàng cho họ,rồi chụp x- quang. Lấy máu. Em khám ở phòng khám số 3.
Hôm đó cũng ít người nên mình thấy cũng ko mệt lắm, khám nhanh nữa.
Vô phòng khám số 3 được 1 cô bác sĩ khám "toàn thân":2:
Khám xong họ kêu em chiều mai tới lấy kết quả. Em về nhà ăn ngủ bình thường.
Sáng hôm sau nhận được cuộc gọi từ chợ rẫy. Họ kêu em đến bệnh viện để chụp lại phim phổi. Em lo quá trời luôn, bỏ dở tô phở đang ăn chạy đến bệnh viện.
Chụp phim xong họ nói 2 h chiều sẽ báo kết quả. 2h chiều tới họ nói là chưa xong, hẹn lại chiều mai tới lấy. Lo lại càng thêm lo. Đi về nhà mà lòng chẳng yên. Cứ sợ tùm lum lên.
Chiều hôm nay em đến chợ rẫy để nhận kq, ngồi chờ mà lòng hồi hộp quá chừng.
Em đến lại phòng khám số 3 , ngồi đợi 1 hồi, 1 cô y tá ra đưa cho em tờ giấy màu hồng kêu em xuống tầng trệt lấy kết quả hs.
Cô y tá đưa cho em bộ hs, màu xanh thì được niêm phong, còn màu vàng thì ko,
Họ nói sức khoẻ em tốt. Ko vấn đề gì hết. Vậy mà làm em ăn ngủ ko yên!
Cầm hs sức khoẻ trên tay mà mừng quá trời luôn. Vậy là đã xong phần ksk và chích ngừa.
Em cám ơn anh chị xnc nhiều lắm. Mong anh chị và các bạn đi sau sẽ gặp được nhiều may mắn!:6:

tunghuong

Thành viên tích cực

Chào bạn! cảm ơn về chia sẻ buổi khám sk của bạn. Mình chúc bạn phỏng vấn nhận được giấy hồng nha. Hồ sơ của mình mới đóng phí Visa 3/8. Bạn cho mình hỏi. Ox mình sẽ về khi có lịch phỏng vấn và tụi mình định có baby. Nhưng mình nghe nói sau chích ngừa 3 tháng mới được có baby và nếu có baby phải trình giấy tờ khám thai...với lsự quán. Bởi vậy mình chưa biết nên có baby trước hay đợi cấp xong visa. bạn có biết thì tư vấn giúp mình nha. Thân chào!

Ly Trần

Thành viên mới

Chào bạn! cảm ơn về chia sẻ buổi khám sk của bạn. Mình chúc bạn phỏng vấn nhận được giấy hồng nha. Hồ sơ của mình mới đóng phí Visa 3/8. Bạn cho mình hỏi. Ox mình sẽ về khi có lịch phỏng vấn và tụi mình định có baby. Nhưng mình nghe nói sau chích ngừa 3 tháng mới được có baby và nếu có baby phải trình giấy tờ khám thai...với lsự quán. Bởi vậy mình chưa biết nên có baby trước hay đợi cấp xong visa. bạn có biết thì tư vấn giúp mình nha. Thân chào!
Chào bạn!
Cám ơn bạn vì lời chúc!
Khi chích ngừa họ có dặn mình sau 3 tháng mới được có thai! Mà nếu bạn muốn có baby thì cũng phải trình sổ khám thai cho lsq.
Nhưng theo như bạn nói thì ox bạn đợi bạn có lịch pv sẽ về.mình nghĩ khi bạn có lịch pv bạn đã đi chích ngừa mới đi pv, nên chuyện có baby thì theo mình thì chưa nên.vì chưa quá 3 tháng mà!
Vài lời chia sẽ với bạn!

HoangDuy

Thành viên mới

Em xin thuật lại buổi ksk và chích ngừa của em để anh chị đi sau tham khảo nha!
Đầu tiên khi nhận được thư mời pv em gọi điện đến đặt lịch ksk ở bệnh viện chợ rẫy,
Ngày 6/8 em dậy 6h sáng, đi đến 40 nguyễn văn trỗi để chích ngừa trước, tưởng là mình đến sớm nhưng nhìn vô thì thấy khoảng 30 người rồi. Em tới lấy số và điền tờ khai. Lấy được số 27.
Ngồi đợi đến lượt mình, rồi cũng được gọi vô phòng số 2, đến phòng số 3 thu lệ phí. Em lên lầu làm xét nghiệm máu viêm gan siêu vi B
Xuống dưới ngồi đợi lấy kq.
Được gọi vô phòng số 2 lấy kq, và ra phòng số 3 đóng tiền để chích ngừa, em bị chích 3 mũi. Hết 1220000 . Tiếp theo vô phòng số 4 để bị chích. :2:
Xong phần chích ngừa. Lấy đuợc phiếu chích ngừa màu vàng. Lúc em nhìn đồng hồ là 10h30.
Về nhà ngồi nghĩ xíu rồi 12h30 chạy lên chợ rẫy đê ksk.
Em là người khám thứ 2. Bên chợ rẫy ko đông đúc như bên chích ngừa.
Em vào làm thủ tục , nộp phiếu chích ngừa màu vàng cho họ,rồi chụp x- quang. Lấy máu. Em khám ở phòng khám số 3.
Hôm đó cũng ít người nên mình thấy cũng ko mệt lắm, khám nhanh nữa.
Vô phòng khám số 3 được 1 cô bác sĩ khám "toàn thân":2:
Khám xong họ kêu em chiều mai tới lấy kết quả. Em về nhà ăn ngủ bình thường.
Sáng hôm sau nhận được cuộc gọi từ chợ rẫy. Họ kêu em đến bệnh viện để chụp lại phim phổi. Em lo quá trời luôn, bỏ dở tô phở đang ăn chạy đến bệnh viện.
Chụp phim xong họ nói 2 h chiều sẽ báo kết quả. 2h chiều tới họ nói là chưa xong, hẹn lại chiều mai tới lấy. Lo lại càng thêm lo. Đi về nhà mà lòng chẳng yên. Cứ sợ tùm lum lên.
Chiều hôm nay em đến chợ rẫy để nhận kq, ngồi chờ mà lòng hồi hộp quá chừng.
Em đến lại phòng khám số 3 , ngồi đợi 1 hồi, 1 cô y tá ra đưa cho em tờ giấy màu hồng kêu em xuống tầng trệt lấy kết quả hs.
Cô y tá đưa cho em bộ hs, màu xanh thì được niêm phong, còn màu vàng thì ko,
Họ nói sức khoẻ em tốt. Ko vấn đề gì hết. Vậy mà làm em ăn ngủ ko yên!
Cầm hs sức khoẻ trên tay mà mừng quá trời luôn. Vậy là đã xong phần ksk và chích ngừa.
Em cám ơn anh chị xnc nhiều lắm. Mong anh chị và các bạn đi sau sẽ gặp được nhiều may mắn!:6:

Hi yuri!
Có phải bạn ở Phú Yên không? Ở BVCR chiều ngày 6-8 mình khám sức khoẻ số 1. Lúc lên phòng số 3 khám tổng quát xong mình cũng ra ngoài ngồi đợi, cô điều dưỡng đi ra nói bạn về mai nhận kết quả, còn mình thì chụp lại phim phổi, minh lo toát mồ hôi. Chụp lại phim phổi xong, ngồi đợi hơn 1 tiếng thì cô ấy nói mình về chiều mai lên nhận kết quả. Chiều hôm sau nhận được kết quả bình thường lúc đó mình mới hết lo. Vậy là mình đỡ hồi hộp hơn yuri 1 tí, chúc bạn phỏng vấn được giấy hồng nhé!

tunghuong

Thành viên tích cực

Chào bạn!
Cám ơn bạn vì lời chúc!
Khi chích ngừa họ có dặn mình sau 3 tháng mới được có thai! Mà nếu bạn muốn có baby thì cũng phải trình sổ khám thai cho lsq.
Nhưng theo như bạn nói thì ox bạn đợi bạn có lịch pv sẽ về.mình nghĩ khi bạn có lịch pv bạn đã đi chích ngừa mới đi pv, nên chuyện có baby thì theo mình thì chưa nên.vì chưa quá 3 tháng mà!
Vài lời chia sẽ với bạn!
Cảm ơn yuri nha. Mình sẽ theo lời khuyên của Yuri. Chúc Yuri may mắn và sớm đoàn tụ cùng ox.

vnoi

Thành viên tích cực

Mình cám ơn yuri đã chia sẽ tiến trình khám sức khoẻ nhe ,ngày mai mình cũng đi chích ngừa và khám đây mà sao thấy lo quá :2:

Ly Trần

Thành viên mới

anh chị cho em hỏi khi pv đậu thì khoảng bao lâu thì mình sẽ có visa?
cám ơn nhiều ạ!

anh chị cho em hỏi khi pv đậu thì khoảng bao lâu thì mình sẽ có visa?
cám ơn nhiều ạ!
Tuỳ nơi bạn cư ngụ , nếu ở Sg thì nhanh chút khoãng 5,7 ngày , nếu ở các Tỉnh thì lâu hơn khoãng 2 tuần . Lý thuyết là vậy, nhưng cũng tuỳ theo trường hợp Visa .Nếu PV Ok thì mình nên lo thu xếp việc gia đình để sẵn sàng bay thôi .Năm dài chờ được thì ngày ngắn có là bao ?

DucTran

Thành viên mới

Chào tất cả ace trên diên đàn . Hs em đang đợi complete . Nếu may mắn e đuuoc pv sớm va pink thì ace cho em hỏi qua tết em mới bay
Thì đuoc ko ạ hay nhất thiết phải đi liền . Vì e và ox muốn ăn tết vn xong mới đi .
Chào bạn, bạn đợi Complete ...rồi PV . Nếu bạn KSK và CN không có gì hết và g.tờ không thiếu sót thì bạn '"suông sẻ" ... visa cấp cho bạn 6 tháng.
Còn nếu bây giờ đến PV có trục trặc thì hỏi ai đây ? ...
Bạn tự tính ăn Tết được không ... và thấy bạn tự tin lắm ... ăn Tết được mà ...
Chúc bạn có cái Tết vui như ... Tết.

tunghuong

Thành viên tích cực

Chào tất cả ace trên diên đàn . Hs em đang đợi complete . Nếu may mắn e đuuoc pv sớm va pink thì ace cho em hỏi qua tết em mới bay
Thì đuoc ko ạ hay nhất thiết phải đi liền . Vì e và ox muốn ăn tết vn xong mới đi .
Chào Ngan Chieu, mình nghe nói thời hạn sẽ được in trên Visa lsự quán cấp cho bạn. Nhưng mình đọc thấy nhiều người và cả vp luật sư đều tư vấn là nên qua Mỹ sớm khi nhận được visa bạn ah.

DucTran

Thành viên mới

Chào Ngan Chieu, mình nghe nói thời hạn sẽ được in trên Visa lsự quán cấp cho bạn. Nhưng mình đọc thấy nhiều người và cả vp luật sư đều tư vấn là nên qua Mỹ sớm khi nhận được visa bạn ah.
Chào các bạn,
Khi cấp visa thì LSQ thường theo ngày hết hạn sức khoẻ ...
ACE xem ngày hết hạn trên visa để biết và thích đi khi nào trước hạn visa là được còn sớm hơn hay muộn là do mình sắp xếp(trước hết hạn) , chứ không nhất thiết phải đi sớm mà sắp xếp việc nhà chưa xong.
Quan trọng nên lấy vé để biết chắc ngày đi đến HKy trước khi visa hết hạn.

Ly Trần

Thành viên mới

Tuỳ nơi bạn cư ngụ , nếu ở Sg thì nhanh chút khoãng 5,7 ngày , nếu ở các Tỉnh thì lâu hơn khoãng 2 tuần . Lý thuyết là vậy, nhưng cũng tuỳ theo trường hợp Visa .Nếu PV Ok thì mình nên lo thu xếp việc gia đình để sẵn sàng bay thôi .Năm dài chờ được thì ngày ngắn có là bao ?
em thì chưa pv. nhưng ox em sẽ về dẫn em đi pv. mà ox chỉ được nghĩ 2 tuần thôi. Em ko biết là giả sử em đậu thì visa 2 tuần mới có thì ox em ko thể đi cùng em rồi.
Anh chị cho em hỏi: vì nhà em ở tỉnh ko ở sài gòn. Nhưng nếu em xin được chuyển visa tới địa chỉ nhà người quen trên sg được ko ạ? ( vì như vậy thời gian visa tới sẽ nhanh hơn là chuyển về nhà em ở tỉnh)
Mong anh chị hướng dẫn để ox em xin chổ làm ngày về với em. Em cám ơn anh chị!

kiuvii

Cựu Ban điều hành

em thì chưa pv. nhưng ox em sẽ về dẫn em đi pv. mà ox chỉ được nghĩ 2 tuần thôi. Em ko biết là giả sử em đậu thì visa 2 tuần mới có thì ox em ko thể đi cùng em rồi.
Anh chị cho em hỏi: vì nhà em ở tỉnh ko ở sài gòn. Nhưng nếu em xin được chuyển visa tới địa chỉ nhà người quen trên sg được ko ạ? ( vì như vậy thời gian visa tới sẽ nhanh hơn là chuyển về nhà em ở tỉnh)
Mong anh chị hướng dẫn để ox em xin chổ làm ngày về với em
Chào Bạn Yuri

Việc Chồng Bạn về VN 2 tuần để dẫn Bạn đi phỏng vấn và nếu phỏng vấn đậu, dẫn Bạn qua Mỹ vẫn được.

Chồng Bạn nên về trước khi Bạn phỏng vấn một ngày, Ngày phỏng vấn nếu Bạn đậu phỏng vấn và được cấp giấy hồng. Thì Bạn nên đợi lúc có Visa trong tay thì đi book vé.

Khi Bạn sơ Vấn họ sẽ phát cho Bạn một tờ giấy bưu điện để điền tên và địa chỉ người nhận Visa. Bưu điện Họ cũng yêu cầu Bạn cung cấp cho Họ 2 số điện thọai để liên lạc. Bạn có thể nhờ Bưu Điện chuyển Visa đến nhà Người quen của Bạn . Trong khi chờ đợi phỏng vấn, Bạn có thể chạy ra bưu điện cũng gần ngay đó để hỏi thêm cho rõ.

Chúc Bạn may mắn

Thân

Ly Trần

Thành viên mới

Chào Bạn Yuri

Việc Chồng Bạn về VN 2 tuần để dẫn Bạn đi phỏng vấn và nếu phỏng vấn đậu, dẫn Bạn qua Mỹ vẫn được.

Chồng Bạn nên về trước khi Bạn phỏng vấn một ngày, Ngày phỏng vấn nếu Bạn đậu phỏng vấn và được cấp giấy hồng. Thì Bạn nên đợi lúc có Visa trong tay thì đi book vé.

Khi Bạn sơ Vấn họ sẽ phát cho Bạn một tờ giấy bưu điện để điền tên và địa chỉ người nhận Visa. Bưu điện Họ cũng yêu cầu Bạn cung cấp cho Họ 2 số điện thọai để liên lạc. Bạn có thể nhờ Bưu Điện chuyển Visa đến nhà Người quen của Bạn . Trong khi chờ đợi phỏng vấn, Bạn có thể chạy ra bưu điện cũng gần ngay đó để hỏi thêm cho rõ.

Chúc Bạn may mắn

Thân
cám ơn kiuvii nhiều lắm. mình sẽ làm như lời kiuvii.
Và khi điền tên và địa chỉ người nhận visa mình sẽ để địa chỉ nhà người quen!
chúc kiuvii và gia đình nhiều sức khoẻ!

Ly Trần

Thành viên mới

anh chị cho em hỏi tờ giấy do IRS cấp số ITIN cho mình là tờ giấy gì vậy?
và anh chị nào biết cái mẫu W 2 là mẫu như thế nào thì cho em biết với? ( ox em gởi 1 số giấy tờ về cho em, em ko biết tờ giấy W 2 như thế nào cả) Mong anh chị giúp đở. Em cám ơn nhiều!

VanBinh

Thành viên tích cực

anh chị cho em hỏi tờ giấy do IRS cấp số ITIN cho mình là tờ giấy gì vậy?
và anh chị nào biết cái mẫu W 2 là mẫu như thế nào thì cho em biết với? ( ox em gởi 1 số giấy tờ về cho em, em ko biết tờ giấy W 2 như thế nào cả) Mong anh chị giúp đở. Em cám ơn nhiều!
Tờ giấy do IRS cấp số ITIN cho mình là khi OX bạn tới lúc khai thuế thì hãng sẽ gởi cho OX bạn mẫu W2 để đi khai thuế. Khi khai thuế OX bạn sẽ add tên bạn vào khai chung trong HS khai thuế, lúc đó bạn sẽ điền theo mẫu W7 và nộp cho sở thuế và kèm theo là giấy khai sinh, hôn thú và passport của bạn. Sau đó khoảng 1-2 tuần sở thuế IRS sẽ cấp cho bạn số ITIN để sau này bạn qua Mỹ bạn sẽ khai thuế chung với OX của bạn. Đây cũng là bằng chứng để chứng minh mối quan hệ của hai vợ chồng đó. Còn OX bạn khi khai thuế kg có add tên bạn vào thì bạn sẽ kg có giấy này. Chúc bạn pv thành công.