[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - HCM2012663028

Jennyntony

Thành viên tích cực
Ðề: Hồ sơ CR1- Thanh Huy - diện vợ chồng

Mình lấy ngày 14 rồi Cat ơi...vậy là khoẻ rồi đó Cat...đợi pv thôi

CatEyes

Thành viên tích cực

Buồn quá, Cat bị bắt thử đàm rồi. Buồn không muốn làm gì luôn

Jennyntony

Thành viên tích cực

Cat đừng buồn,giữ sức khoẻ cho bữa thử đàm...rồi cũng sẽ đoàn tụ với ông xã thôi...dù gì đợi cũng được cả năm thì vài tuần nữa cũng ko gì đâu Cat...cố gắng lên nha

yvonne_nguyen

Thành viên tích cực

hi cả nhà! hôm nay mình vừa hoàn tất ksk xong mình hen trước ở IOM cả tuần nhưng họ cho mình ksk vào buổi chiều 1h. rồi coi theo chỉ dẫn và khám rất nhanh hình như đi buổi chiều rất it người thì pai các bạn ạh, mình chụp hình phổi trước và sau đó lên tầng trên lấy máu cân đo chiều cao và đo mắt kg đo huyết áp và bé mình thi test lao tố
và vào phòng cuối cùng thi họ kêu cởi hết quần áo chỉ con cái quần chip thôi và ngồi đói diện với cô khám thân thể đó để cổ hỏi đủ thứ hết ÔI mắc cở muôn chết trần như nhộng heeee....nhưng có cái làm mình đứng cả tim kg noi nên lời vì cổ hỏi mình có nhiễm hiv kg mà mình nghe là em nhiễm HIV lúc đó mình thật sự chết lặng và cổ thấy mình như vậy và nói tui chỉ hỏi là có nhiêm hiv kg và nói xong rồi thiệt là hết sức hiii.... và cô kế bên dận mình là 2ngày sao lai coi kết quả test lao tố của con mình còn hô sơ mình là kg có gì nữa hết. mong các bạn và A/C gặp nhiều may mắn nhé. cateyes đừng lo nhé mọi chuyện điều sẽ đâu vào đấy hết

Jennyntony

Thành viên tích cực

Yvone:mình khám buổi trưa iom luôn nè nhưng ko vắng mấy...cô đó cũng hỏi mình có HIV ko,mình mắc cười,vừa cười vừa nói ko...vậy bạn qua rồi mới có giấy hẹn đó..chúc mừng yvone

yvonne_nguyen

Thành viên tích cực

Yvone:mình khám buổi trưa iom luôn nè nhưng ko vắng mấy...cô đó cũng hỏi mình có HIV ko,mình mắc cười,vừa cười vừa nói ko...vậy bạn qua rồi mới có giấy hẹn đó..chúc mừng yvone[/QUOTE

thanks jenny! bây giờ tụi mình đợi tới ngày pv để giựt giấy hồng nhé mong cả nhà mình dc may mắn hết nhé

CatEyes

Thành viên tích cực

Cat đừng buồn,giữ sức khoẻ cho bữa thử đàm...rồi cũng sẽ đoàn tụ với ông xã thôi...dù gì đợi cũng được cả năm thì vài tuần nữa cũng ko gì đâu Cat...cố gắng lên nha
hi cả nhà! hôm nay mình vừa hoàn tất ksk xong mình hen trước ở IOM cả tuần nhưng họ cho mình ksk vào buổi chiều 1h. rồi coi theo chỉ dẫn và khám rất nhanh hình như đi buổi chiều rất it người thì pai các bạn ạh, mình chụp hình phổi trước và sau đó lên tầng trên lấy máu cân đo chiều cao và đo mắt kg đo huyết áp và bé mình thi test lao tố
và vào phòng cuối cùng thi họ kêu cởi hết quần áo chỉ con cái quần chip thôi và ngồi đói diện với cô khám thân thể đó để cổ hỏi đủ thứ hết ÔI mắc cở muôn chết trần như nhộng heeee....nhưng có cái làm mình đứng cả tim kg noi nên lời vì cổ hỏi mình có nhiễm hiv kg mà mình nghe là em nhiễm HIV lúc đó mình thật sự chết lặng và cổ thấy mình như vậy và nói tui chỉ hỏi là có nhiêm hiv kg và nói xong rồi thiệt là hết sức hiii.... và cô kế bên dận mình là 2ngày sao lai coi kết quả test lao tố của con mình còn hô sơ mình là kg có gì nữa hết. mong các bạn và A/C gặp nhiều may mắn nhé. cateyes đừng lo nhé mọi chuyện điều sẽ đâu vào đấy hết
Đừng buồn Cat ơi, cố lên, tất cả rồi cũng sẽ qua...
Cám ơn các bạn nhiều đã an ủi Cat. Chúc các bạn phỏng vấn thành công hết nhé

yvonne_nguyen

Thành viên tích cực

hi A/C! chào cả nhà cho mình hỏi khi đi pv mình có đem theo giấy chích ngừa kg vậy mọi người? tại lúc đi lấy kết quả ksk chị đó nói giấy chích ngừa chỉ khi nào đi vào mỹ mới đem theo còn đi pv chỉ đem theo cái bao màu trắng có dán niêm phong lai thôi phại kg ạh. thanks

vuthangsi

Ban điều hành

hi A/C! chào cả nhà cho mình hỏi khi đi pv mình có đem theo giấy chích ngừa kg vậy mọi người? tại lúc đi lấy kết quả ksk chị đó nói giấy chích ngừa chỉ khi nào đi vào mỹ mới đem theo còn đi pv chỉ đem theo cái bao màu trắng có dán niêm phong lai thôi phại kg ạh. thanks
Phiếu chích ngừa là một trong những loại giấy tờ cần phải CÓ khi đi phỏng vấn .
http://vietnamese.hochiminh.usconsulate.gov/iv/kiem/tra/suc/khoe.html

yvonne_nguyen

Thành viên tích cực

TD_DUNG get pink
yvonne_nguyen get pink . chúc các gần pv get pink hết nhé. thân

CatEyes

Thành viên tích cực

TD_DUNG get pink
yvonne_nguyen get pink . chúc các gần pv get pink hết nhé. thân
Chúc mừng 2 bạn nhé.
Hôm nay Cat cũng đi phỏng vấn. Mọi việc rất tốt nhưng Cat vẫn chưa được cấp visa vì phải đợi có kết quả sức khỏe. :(
Chúc các bạn còn lại đều pink hết nha

vanhs

Thành viên mới

Chúc mừng các chị đã get pink :). Em mới giai đoạn"initial review" thôi nhưng các chị làm em nôn nao quá :)

Mit_thom

Thành viên tích cực

Chúc mừng 2 bạn nhé.
Hôm nay Cat cũng đi phỏng vấn. Mọi việc rất tốt nhưng Cat vẫn chưa được cấp visa vì phải đợi có kết quả sức khỏe. :(
yeah chúc mừng bạn Cat Eyes, mình thì ngày 17/12 mới pv hy vọng cũng pink pinik...

phudungbmt

Thành viên tích cực

Chúc mừng 2 bạn nhé.
Chúc mừng Cat đã pv tốt đẹp nha, bạn có thể post bài pv của bạn và cách sắp xếp bằng chứng của bạn để mình tham khảo và học tập được ko ?
Chúc bạn gặp nhiều may mắn .
Chúc mừng tất cả các bạn đã Pink Pink nha .

Jennyntony

Thành viên tích cực

Chúc mừng cat pv thành công...có kết quả là cat bổ sung có visa thôi

CatEyes

Thành viên tích cực

Chúc mừng Cat đã pv tốt đẹp nha, bạn có thể post bài pv của bạn và cách sắp xếp bằng chứng của bạn để mình tham khảo và học tập được ko ?
Chúc bạn gặp nhiều may mắn .
Chúc mừng tất cả các bạn đã Pink Pink nha .
yeah chúc mừng bạn Cat Eyes, mình thì ngày 17/12 mới pv hy vọng cũng pink pinik...
Chúc mừng cat pv thành công...có kết quả là cat bổ sung có visa thôi

Hihi cám ơn các bạn đã quan tâm. Cat xin cám ơn các anh chị trong diễn đàn rất nhiều.
Hôm qua Cat đi pv lúc 7h. Lúc ở nhà thì run lắm tuy là đã chuẩn bị tâm lý là sẽ được 1 tờ xanh bổ sung. Nhưng lên đến nơi, thấy mọi người xếp hàng và chờ đợi, thế là hết run luôn. Thậm chí mình còn 8 với các chị xung quanh nữa. :)
- Xếp hàng : tiến trình này thì khỏi kể hen. Từ 7h xếp đến 8h15 mới vào được đến giai đoạn 2 là lấy vân tay
- Vân tay : Cat gặp ngay anh người Mỹ nói tiếng việt rất dễ thương. Các bạn nhớ nhấn tay xuống thật mạnh nhé. Để 4 ngón tay xuống và dùng tay kia nhấn mạnh. Xong rồi thì ra ghế ngồi chờ và để ý cái bản hiện số thứ tự ( VD : 6001 : 3 có nghĩa là số 6001 ở quầy số 3) Chú ý là số kêu không theo thứ tự đâu nhé các bạn.
-Sơ vấn : Cat gặp ngay 1 chị VN.
+ Ox tên gì
+ Có LLTP số 2 không
+ Có bản chính giấy khai sinhcủa NBL không
+ Có bản photo passport của NBL không
Sau đó lấy bản chính PP, Hộ khẩu, bản chính giấy khai sinh của Cat, của ox, LLTP 2, photocopy passport của ox, photocopy CMND, photocopy hộ khẩu. Rồi ra ghế ngồi chờ tập 2.
- Phỏng vấn : Cat gặp 1 cô người mỹ. PV rất là nhẹ nhàng. Giống như đang 8 vậy đó. LSQ họ nói chuyện rất tử tế và thiện cảm. Nếu mình không hiểu chổ nào thì mình hỏi lại
+ Nói được tiếng anh không?
+ Ox nói được tiếng việt không?
+ Làm sao quen được ox
+ Quen khi nào?
+ Ox về mấy lần ? Mỗi lần về bao nhiêu ngày?
+ Ox làm gì?
+ Ox sinh ở đâu?
+ Ox về VN đi những đâu?
+ Cho xem hình
Họ xem có vài tấm, thế là xong.

Mong rằng những kinh nghiệm của Cat sẽ giúp cho các bạn pv được tốt đẹp.

dalanthanh

Thành viên tích cực

Hihi cám ơn các bạn đã quan tâm. Cat xin cám ơn các anh chị trong diễn đàn rất nhiều.
Hôm qua Cat đi pv lúc 7h. Lúc ở nhà thì run lắm tuy là đã chuẩn bị tâm lý là sẽ được 1 tờ xanh bổ sung. Nhưng lên đến nơi, thấy mọi người xếp hàng và chờ đợi, thế là hết run luôn. Thậm chí mình còn 8 với các chị xung quanh nữa. :)
- Xếp hàng : tiến trình này thì khỏi kể hen. Từ 7h xếp đến 8h15 mới vào được đến giai đoạn 2 là lấy vân tay
- Vân tay : Cat gặp ngay anh người Mỹ nói tiếng việt rất dễ thương. Các bạn nhớ nhấn tay xuống thật mạnh nhé. Để 4 ngón tay xuống và dùng tay kia nhấn mạnh. Xong rồi thì ra ghế ngồi chờ và để ý cái bản hiện số thứ tự ( VD : 6001 : 3 có nghĩa là số 6001 ở quầy số 3) Chú ý là số kêu không theo thứ tự đâu nhé các bạn.
-Sơ vấn : Cat gặp ngay 1 chị VN.
+ Ox tên gì
+ Có LLTP số 2 không
+ Có bản chính giấy khai sinhcủa NBL không
+ Có bản photo passport của NBL không
Sau đó lấy bản chính PP, Hộ khẩu, bản chính giấy khai sinh của Cat, của ox, LLTP 2, photocopy passport của ox, photocopy CMND, photocopy hộ khẩu. Rồi ra ghế ngồi chờ tập 2.
- Phỏng vấn : Cat gặp 1 cô người mỹ. PV rất là nhẹ nhàng. Giống như đang 8 vậy đó. LSQ họ nói chuyện rất tử tế và thiện cảm. Nếu mình không hiểu chổ nào thì mình hỏi lại
+ Nói được tiếng anh không?
+ Ox nói được tiếng việt không?
+ Làm sao quen được ox
+ Quen khi nào?
+ Ox về mấy lần ? Mỗi lần về bao nhiêu ngày?
+ Ox làm gì?
+ Ox sinh ở đâu?
+ Ox về VN đi những đâu?
+ Cho xem hình
Họ xem có vài tấm, thế là xong.

Mong rằng những kinh nghiệm của Cat sẽ giúp cho các bạn pv được tốt đẹp.
Cảm ơn Cat đã chia sẻ kinh nghiệm Pv.Chúc bạn luôn hạnh phúc và thành công.