[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - HCM2012663028

Mit_thom

Thành viên tích cực
Ðề: Hồ sơ CR1- Thanh Huy - diện vợ chồng

Bạn Thanh - Huy ơi sao rùi, hix hix thông báo cho cả nhà biết tin dzui chứ.....

Jennyntony

Thành viên tích cực

Jenny got pink rồi
Mình sẽ tường thuật rõ ràng hơn vào bài sau cho mấy bạn tham khảo

CatEyes

Thành viên tích cực

Jenny got pink rồi
Mình sẽ tường thuật rõ ràng hơn vào bài sau cho mấy bạn tham khảo
Chúc mừng jenny nhé. Như vậy là cả nhà ta ai cũng get pink hết. Vui quá. Có mỗi Cat là còn chờ kq :)
Chúc cho Mit_thom cũng get pink nhé

yvonne_nguyen

Thành viên tích cực

Chúc mừng jenny nhé. Như vậy là cả nhà ta ai cũng get pink hết. Vui quá. Có mỗi Cat là còn chờ kq :)
Chúc cho Mit_thom cũng get pink nhé
chúc mừng jenny và các bạn nhé. hôm nay yvonne đã có visa rồi sau 4 ngày pv. chúc các bạn gần pv pink hết nhé. hình như tháng 12 này là tháng may mắn đó mấy bạn ơi, tại vì tháng này là merry chrismas nên a/c mỹ pv rất dễ miễn hs chúng ta đầy đủ là get pink thôi nên bạn nào gần pv thì đừng lo lắng wa nha. good luck

phudungbmt

Thành viên tích cực

chúc mừng jenny và các bạn nhé. hôm nay yvonne đã có visa rồi sau 4 ngày pv. chúc các bạn gần pv pink hết nhé. hình như tháng 12 này là tháng may mắn đó mấy bạn ơi, tại vì tháng này là merry chrismas nên a/c mỹ pv rất dễ miễn hs chúng ta đầy đủ là get pink thôi nên bạn nào gần pv thì đừng lo lắng wa nha. good luck
Chúc mừng Jenny và Yvonnguyen nha .. tháng này gần ngày lễ Giáng Sinh nên pv ai cũng Pink hết , không biết mình đi pv tháng sau có được dễ chịu như vậy ko nữa , hic hic lo lắng quá đi . Nhưng mình cũng chúc tất cả các bạn đoàn tụ hạnh phúc bên ox nha .

Jennyntony

Thành viên tích cực

- Mình và ox có mặt ở lsq lúc 6h35 ngồi uống nước đối diện và chờ 7h sang lsq để xếp hàng pv
- 7h bà con ào ạt bước qua bên lsq để xếp 2 hàng dài ròng rắn...bảo vệ kêu đưa 2 tay lên để kiểm tra bằng máy dò,coi ba lô hay túi sách mang theo,xong bước vào trong đứng xếp hang tiếp đợi gần 30p
- 7h30 bảo vệ cho đi tiếp ra 1 cửa khác là bước ra phía ngoài nữa và tiếp tục đc xếp hàng,chuẩn bị sẵn thư mời pv,passport và tắt đt...xét balo,túi xách...gửi lại đt đc cho 1 thẻ giữ đt
- Bước vào trong,quẹo phải là định cư,trái là ko định cư...xếp hàng vào đúng chỗ có bảng ghi hẹn pv mấy giờ,mình xếp hàng vào 8am,cầm giấy hẹn pv ko cam passport(có 3 hàng 8gio,9gio va 9.30,thì 8 đc vô trc sau đó lần lượt la 9 va 9.30,cho nên có ai xếp hàng trước mình nhiều cỡ nào đi nữa mà dc giấy hẹn sau thi cũng vô sau,chỉ trước người cùng giờ hẹn thôi)đưa mình giấy ems lấy dấu vân tay,đc đưa số thứ tự ở đó sẽ có người hướng dẫn và giúp lấy dấu tay
- Mình đc số 6027,điền giấy ems và ngồi đợi kêu số sơ vấn...sơ vấn là chị có tật ở mắt dễ thương nhã nhặn,lấy passport
,hk,khai sinh bảng chính của mình và ông xã...hỏi ox mình là người bão lãnh ha?mình và ox kết hôn lần mấy?có đi nước ngoài chua?đi đâu ra khỏi nước 6 tháng ko?
- Ngồi đợi tới pv,rất lâu từ 8h15 đến 11h30 số của mình mới hiện lên bảng điện tử trong khi số sau mình pv gần hết xung quanh còn ít người đợi...lúc đó mình và ox lo lắng ko biết bị trục trặc gì về hồ sơ ko mà chưa đc gọi pv nữa
- Pv la 1 ông người mỹ cao to lịch sự nhưng hơi nghiêm,còn chị thông dịch thì có vẻ khó chịu,sau khi đọc lời thề xong thì ông my nói với chồng mình là muốn nói với vợ mày,khi nào tao hỏi mày thì mày trả lời
- Gia đình chồng bên mỹ có ai?
- Tại sao quen nhau?
- Quen nhau lúc nào?
- Chồng làm nghề gi?sống với ai
- Cho coi hình của 2 người (trong lúc ox mình lo lấy hình thì chị thông dịch kêu kể quá trình quen nhau ntn,mình vừa kể đc chút thì chị ngắt lời theo kiểu hơi bất lịch sự)
- Sau đó ong my coi hình và hỏi vài người trong hình là ai và nói tụi mình chụp nhiều hình quá
- ox mình nói chuyện với ông my nhiều về việc passport của ox về vn hơn 6 lần mà vn ko bao giờ đóng dấu gì hết...rồi hỏi mình sao quen lâu rồi mới cưới?
- Hỏi công việc của ox và chừng nào dự định đưa vợ đi?ox trả loi muốn cho vợ ăn giáng sinh với gia đình tao..ông nói ok vậy cho mày và vợ ăn giáng sinh với gia đình và chúc mừng tụi mình...ra đóng tiền ems và ra về
Đó là quá trình pv của mình

phudungbmt

Thành viên tích cực

Chúc mừng hai vợ chồng bạn đã vuợt qua kỳ phỏng vấn nha . Chúc hai người có một Giáng Sinh đoàn tụ ấm áp - hạnh phúc .

CatEyes

Thành viên tích cực

Mọi người cho Cat hỏi tí, lúc sơ vấn mình có nộp hình 5x5 không nhĩ.
Chị sơ vấn của Cat sao không có lấy hình nhĩ

Jennyntony

Thành viên tích cực

Cám ơn mit thom,yvonne,phu dung bmt,ban mai xanh,cat
Chúc mọi người pv sau thành công...cứ tự tin trả lời nhìn thẳng vào người phỏng vấn nha mấy bạn

Mit_thom

Thành viên tích cực

Cám ơn mit thom,yvonne,phu dung bmt,ban mai xanh,cat
Chúc mọi người pv sau thành công...cứ tự tin trả lời nhìn thẳng vào người phỏng vấn nha mấy bạn
Cảm ơn Jennyn,hix hix Mít hơi run, cầu nguyện cho Mít với nhé. thứ 2 lên đài rùi....

Jennyntony

Thành viên tích cực

Tâm lý tự nhiên là run a Mít...khi pv người lsq hay nhìn thẳng vào mắt mình và đánh tâm lý nên run thì run nhưng vẫn tự tin trả lời ngắn gọn và nhìn thẳng vào mắt người ta để trả lời nha...trả lời từ từ ngắn gọn,đầy đủ ko cần phải lanh lẹ
Sẽ cầu nguyện cho Mit pv thành công...vậy là hội tháng 12 tụi mình đã thành công hết và chuẩn bị đoàn tụ với người yêu thương rồi

Jennyntony

Thành viên tích cực

Mình thấy có lấy mà cat...à hay nó đợi cat bổ sung hs sức khoẻ rồi mới lấy đó

Jennyntony

Thành viên tích cực

Hôm nay coi lại mình cũng bị ko lấy hình luôn...ko biết sao nữa

CatEyes

Thành viên tích cực

Hihi tại vì Cat thấy khi gửi hs cho NVC là đã có hình rùi. Chắc là dành cho những ai thiếu hình khi nộp NVC quá.

Mit_thom

Thành viên tích cực

Hi cả nhà, hôm nay mình pink rùi, cảm ơn cả nhà đã cầu nguyện cho mình, chi tiết cuộc phỏng vấn mình sẽ post sau.

nghiakim2904

Thành viên mới

Chúc mừng Mitthom nhen. T12 này ai ai cũng get pink hết. Quá giỏi luôn. :6:

Jennyntony

Thành viên tích cực

Chúc mừng mit thom...vậy là tụi mình qua được hết rồi...mong tui mình sớm nhận visa để mau chóng ổn định cuộc sống mới

Mit_thom

Thành viên tích cực

Hôm nay Mít xin tường thuật lại cuộc phỏng vấn của Mít vào sáng 17/12/2012.
Cách vào cổng xếp hàng đi qua bảo vệ và bốc số thì các bạn đã biết rùi, Mít đã tham khảo ở đâyhttp://xuatnhapcanh.com/forum/showth...Hoa-K%E1%BB%B3 Xin cảm ơn anh chị KIUVII thật nhiều.

Mít được hẹn phỏng vấn 8 :00 am bốc số 6022

Sơ vấn : Không hỏi gì hết, ở ô số 7
nộp các giấy tờ cần thiết.
Photo + Bản chính. Rồi ra ngồi chờ tiếp.
hẹn 8h sáng pv
đến 10h30 mới kiu vô, chờ đợi thật mỏi mòn. Mệt và buồn ngủ.
Cuộc phỏng vấn diễn ra trong 30 phút:
Rồi cũng đến lượt 6022. Lên thớt. 1 Madam và 1 chị thông dịch. phỏng vấn ô số 8
Đưa tay tuyên thệ : Xin nói đúng sự thật.
1. Quen nhau ở đâu ,kể lại chi tiết quá trình quen nhau ?
2. OX qua Mỹ khi nào, năm bao nhiêu, khi đó bao nhiêu tuổi
3. ox có lập gia đình lần nào chưa, ngày tháng năm,có con không
4. mấy đứa, bao nhiêu tuổi - tên gì - học ở trường nào ?
5. ox ly dị năm nào, tại sao yêu ox - ox hiện làm gì ?
6. ox có yêu con o- có hay về đón con đi chơi o ? Từ chỗ ox đến chỗ con là bao xa ? tuần bao nhiêu lần ?
7. kể lại kỷ niệm của ox làm e nhớ nhất và điều đó khiến em yêu ox ?
8. 2 người hòa hợp với nhau những gì ? Kể ra tính cách, lối sống
9. xem tất cả hình mà hai người đã chụp với nhau, và những hình có liên quan đến ox.
10. Xem hình và hỏi ai ? ở đâu ? (Mặc dù Mít có ghi chú rõ ở dưới tấm hình bằng tiếng Việt, nhưng vẫn hỏi ?
11. Đám cưới ở Hawai e có qua o ? hiện tại e làm gì ?trước đây làm gì
12. trình độ học vấn của ox, hiện tại ox đang làm gì ?
13. xem hình trc cưới hay sau cưới Mít có bao nhiêu hình đưa vô hết xem rất kỹ
Rồi sau đó ok chúc mừng mình, và nói là chúng tôi chấp nhận đơn của bạn, chúc bạn hạnh phúc bên hôn phối của bạn.
Rồi chị thông dịch bảo e ra đóng tiền, đưa e 2 tờ giấy
1 tờ màu hồng chị ấy bảo bên Mỹ có nạn bạo hành nếu e gặp chuyện đó hãy liên lạc với số trong tờ giấy này.
1 Tờ màu trắng thì ghi o nên làm gì trước khi chưa nhận được visa.

Em xin chân thành cảm ơn các anh chị đã giúp đỡ em trong thời gian qua, động viên, cầu nguyện để em có được kết quả tốt như ngày hôm nay. Xin Cảm ơn các anh chị trên diễn đàn Xuất Nhập Cảnh và các người bạn thật dễ thương của Mít..