[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - HCM2013550046

tranglela

Thành viên tích cực
Chào moi nguoi, mình la nguoi moi toi Dien Dan dau tien, nen con rat bo ngo. Co j mong cac ace giup do them cho Minh. Co ai trong day nop hs vao thang 6 nhu minh k? Minh dang cho hoi am cua So DT Ben My sot ca ruot. cho Minh hoi neu thang 6 Minh nop hs thi khoang bao lAu Minh dc app vay moi ng

yvonne_nguyen

Thành viên tích cực
Ðề: Hs chua dc app

Chào moi nguoi, mình la nguoi moi toi Dien Dan dau tien, nen con rat bo ngo. Co j mong cac ace giup do them cho Minh. Co ai trong day nop hs vao thang 6 nhu minh k? Minh dang cho hoi am cua So DT Ben My sot ca ruot. cho Minh hoi neu thang 6 Minh nop hs thi khoang bao lAu Minh dc app vay moi ng
hi ban! hồ sơ chậm hay nhanh cung tuỳ trương hợp có bổ túc giấy tờ hay kg nữa bạn ah, nếu người bảo lảnh có qtich rồi thì thông thương khoảng 6 tháng mới dc app, như của mình bi bổ tuc giấy là khoảng 5 tháng mấy thì dc app, co người chỉ trong vòng 3 tháng là dc app rồi, nên hên xui và tuỳ theo hồ sơ ở uscis nhiều hay ít để họ giải quyết, bạn vào xnc coi chổ hoàn tất hồ sơ từ A-->Z, để rỏ hơn bạn nhé

tranglela

Thành viên tích cực
Receipt number: EAC12907080593,priority: 11 JUNE, 2012

Moi ng oi, receipt cua Minh sao k jong moi ng j ca "EAC", thay vi la WAC. Co ai biet tai Sao k? Thanks.

tranglela

Thành viên tích cực

Ox Minh o Boston k bit co dc xet nhanh hon o nhung bang khac k nua, tks ban nhieu. Ban o bang nao? Va phai Bo tuc jay to j ma den 5th vay? Ban Ngay uu tien ngay nao? Ban sap dc pv chua, co j di truoc huong dan m voi nha, Ox Minh nho ls lam nen m Chang bit hs nhu the nao ca.

tranglela

Thành viên tích cực
Eac12907080593

Cho Minh hoi them minh co receipt number la EAC12907080593, Ngay 6/11/2012. Sao lai k jong WAC nhu moi ng.

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Dien F2A va CR1 co j khac nhau vay moi ng?

Cho Minh hoi them minh co receipt number la EAC12907080593, Ngay 6/11/2012. Sao lai k jong WAC nhu moi ng.
Hi bạn TRANGLELA.
Bạn mới tham gia diển đàn nên có những điều chưa biết .
1 khi post bài nên viết có dấu ,khi anh chị em đọc thì còn hiểu được mà trả lời cho bạn .
2 ĐỪNG BAO GIỜ hỏi trống không,VÀ viết tắt như vậy .
3 Khi bạn thể hiện sự nghiêm túc trong câu hỏi của mình ,thì bạn sẽ nhận được sự trả lời nghiêm túc của các anh chị em trên diển đàn .và ngược lại .
Trả lời thắc mắc của bạn như sau
Tại hoa kỳ có 4 trung tâm di trú xét duyệt hồ sơ bảo lảnh .Tùy theo vùng miền và tiểu bang mà người bảo lảnh đang cư trú nộp đơn,các trung tâm di trú sẽ cấp biên nhận RECEIPT NUMBER ,có 3 chử cái đầu khác nhau .
EAC,SRC,LIN,WAC và 10 con số tiếp theo .
Nộp tại tiểu bang CALIFORNIA và các vùng lân cận sẽ có 3 chử đầu lá WAC.hồ sơ bạn nộp Nơi khác nên có 3 chử đầu là EAC.chào bạn

huynhchau

Thành viên tích cực

Hi bạn TRANGLELA.
Bạn mới tham gia diển đàn nên có những điều chưa biết .
1 khi post bài nên viết có dấu ,khi anh chị em đọc thì còn hiểu được mà trả lời cho bạn .
2 ĐỪNG BAO GIỜ hỏi trống không,VÀ viết tắt như vậy .
3 Khi bạn thể hiện sự nghiêm túc trong câu hỏi của mình ,thì bạn sẽ nhận được sự trả lời nghiêm túc của các anh chị em trên diển đàn .và ngược lại .
Trả lời thắc mắc của bạn như sau
Tại hoa kỳ có 4 trung tâm di trú xét duyệt hồ sơ bảo lảnh .Tùy theo vùng miền và tiểu bang mà người bảo lảnh đang cư trú nộp đơn,các trung tâm di trú sẽ cấp biên nhận RECEIPT NUMBER ,có 3 chử cái đầu khác nhau .
EAC,SRC,LIN,WAC và 10 con số tiếp theo .
Nộp tại tiểu bang CALIFORNIA và các vùng lân cận sẽ có 3 chử đầu lá WAC.hồ sơ bạn nộp Nơi khác nên có 3 chử đầu là EAC.chào bạn
mình đồng ý với ý kiến của bạn vuthangsi,yêu cầu bạn tranglela tôn trọng mọi người,nếu bạn post bạn với cái giọng như thế thì không ai trả lời câu hỏi của bạn,tránh viết tắt hỏi phải có đầu có đuôi không nói trống không như vậy,mình chỉ có ý kiến vậy thôi

tranglela

Thành viên tích cực

Hic, Xin loi cac ban vi Minh khong co kinh ngiem, co gi Bo qua cho minh, vì là post bài bang dien thoai nen mình khong the de dau duoc. Mong moi nguoi thong cam cho. Co gi mong moi nguoi gop y de mình cai thien.

ziz

Support

Chào tranglela, tôi đã gom tất cả 03 topic của bạn về đây nên từ bây giờ có điều gì muốn hỏi bạn hãy đăng lên tại đây ACE trên diễn đàn sẽ giúp bạn. Yêu cầu bạn không mở thêm topic nữa. Nếu bạn chưa biết cách tìm lại các bài viết của mình hãy vào link sau xem hướng dẫn :

Chúc hợp tác vui vẻ.

tranglela

Thành viên tích cực
Ðề: ho so dang cho duoc app, mong ace giup do minh

hs của bạn được approve ngày 31/8 đấy
Hi huynh chau! Cam on ban da tra loi thac mac cua Minh. Ban oi neu da app thi tai Sao Minh khong thay so DT phan hoi hoac duoc luat su thong bao, neu mình app 31/8 thi vay la nhanh phai khong ban? lam Sao ban biet duoc Minh app roi hay vay. :) vay buoc tiep theo Minh phai lam gi nua, moi dc 2 thang 3 tuan la dc app roi vui qua ban oi.Minh di lam ly lich tu phap duoc chua ban oi? Gio Minh phai cho doi them gi nua va bao lau Minh duoc phong van?

huynhchau

Thành viên tích cực

Bay gio Minh moi phat hien receipt cua Minh den 11 so,EAC12907080593 vay nghia la sao vay huynhchau?
hs của bạn diện gì,CR1 hay F2A,hs của bạn ở tiểu bang khác,không fải ở CaLi nên nhanh,hs mìnnh ở cali đến 9tháng mới được approve đấy,và bây giờ mình đang chờ complet bạn vao trang uscis.gov check là biết được hs mình đến giai đoạn nào,đôi dòng chia sẻ cùng bạn

vuthangsi

Ban điều hành

Bay gio Minh moi phat hien receipt cua Minh den 11 so,EAC12907080593 vay nghia la sao vay huynhchau?
Hi TRANGLELA.
Bạn vào đây để biết trình tự của một hồ sơ di trú ,và
biết hồ sơ của mình đang ở giai đoạn nào để chuẩn bị .
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=400
Ngay tại trang chủ của diển đàn ,ở chổ MỤC LỤC .bạn vào hàng chử CHECK RECEIPT NUMBER ,sẽ biết hồ sơ được chấp thuận vào ngày 31/08.
số receipt lúc trước 10 số ,bây giờ tăng lên 11 số . Nhắc lại bạn ,khi post bài nên viết có dấu,và tránh dùng từ MỌI NGƯỜI .dùng từ ANH CHỊ EM ,có tình cảm thân thiện hơn .
Câu hỏi và câu trả lời thể hiện sự tôn trọng lẩn nhau đó bạn ạ .chào bạn.

Last edited by a moderator:

tranglela

Thành viên tích cực

Bay gio Minh moi phat hien receipt cua Minh den 11 so,EAC12907080593 vay nghia la sao vay huynhchau?[/QUOTE

Hi TRANGLELA.
Bạn vào đây để biết trình tự của một hồ sơ di trú ,và
biết hồ sơ của mình đang ở giai đoạn nào để chuẩn bị .
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=400
Ngay tại trang chủ của diển đàn ,ở chổ MỤC LỤC .bạn vào hàng chử CHECK RECEIPT NUMBER ,sẽ biết hồ sơ được chấp thuận vào ngày 31/08.
số receipt lúc trước 10 số ,bây giờ tăng lên 11 số . Nhắc lại bạn ,khi post bài nên viết có dấu,và tránh dùng từ MỌI NGƯỜI .dùng từ ANH CHỊ EM ,có tình cảm thân thiện hơn .
Câu hỏi và câu trả lời thể hiện sự tôn trọng lẩn nhau đó bạn ạ .chào bạn.
Hi ban, Minh biet roi, cam on chia se cua. Ve van de receipt cua minh Minh da cap nhat lai do la EAC1290780593, priority: 11/6/2012. Vay la hs cua Minh van chua dc app ban ah. Buon qua.
Quen nua vi la post Bai bang phone nen khong the bo dau duoc ban ah
Than chao ban. Thanks

kiuvii

Cựu Ban điều hành

Chào Bạn

Khi nộp hồ sơ bảo lãnh, người bảo lãnh sinh sống tại các Tiểu bang sau :

Alabama, Arkansas, Connecticut, Delaware, Georgia, Illinois, Indiana, Iowa, Kentucky, Louisiana, Maine, Maryland, Massachusetts, Michigan, Minnesota, Mississippi, Missouri, New Hampshire, New Jersey, New York, North Carolina, Ohio, Pennsylvania, Rhode Island, South Carolina, Tennessee, Vermont, Virginia, Washington, D.C., West Virginia, Wisconsin.
Thì hồ sơ phải gửi về địa chỉ của USCIS tại.

USCIS Chicago Lockbox

For U.S. Postal Service:

USCIS
P.O. Box 804625
Chicago, IL 60680-4107
Sau khi nhận hồ sơ bảo lãnh USCIS tại khu vực Bắc Mỹ có trụ sở tại Chicago sẽ chuyển hồ sơ đến các trung tâm khác và cấp số hồ sơ cho ngừơi bảo lãnh. bắt đầu từ các ký hiệu sau:

EAC – Vermont Service Center
WAC – California Service Center
LIN – Nebraska Service Center (Lincoln, Nebraska)
SRC – Texas Service Center
Hồ sơ của Bạn được xử lý tại Vermont Service Center Đây là một trung tâm có tiến độ giải quyết hồ sơ nhanh nhất hiện nay so với các trung tâm khác.

Qua số hồ sơ của Bạn cung cấp :

EAC1290780593

Kiểm tra tại USCIS.

On June 11, 2012, we received this I130 IMMIGRANT PETITION FOR RELATIVE, FIANCE(E), OR ORPHAN, and mailed you a notice describing how we will process your case. Please follow any instructions on this notice. You will be notified by mail when a decision is made, or if the office needs something from you. If you move while this case is pending, please use our Change of Address online tool to update your case with your new address or contact our customer service center at 1-800-375-5283.

During this step, USCIS initiates the background checks of the applicant/petitioner and identifies issues that may need to be addressed either during an interview or by asking the applicant/petitioner to submit additional information or documentation. USCIS reviews the applicant's/petitioner's criminal history, determines if there are national security concerns that need to be addressed, and reviews the application/petition for fraud indicators.
Hồ sơ Bạn vẫn đang trong giai đọan chờ xử lý. Bạn vui lòng chờ thêm một thời gian nữa.

Chúc Bạn gặp nhiều may mắn

Thân

tranglela

Thành viên tích cực

Hi anh Kuivii! Sau khi duoc anh tu can em cam giac bot lo duoc nhieu lam, hy vong em se som duoc app tai noi xu ly ho so nhanh nhat cua EAC.
Cam on anh/chi rat nhieu

huynhchau

Thành viên tích cực

Hi anh Kuivii! Sau khi duoc anh tu can em cam giac bot lo duoc nhieu lam, hy vong em se som duoc app tai noi xu ly ho so nhanh nhat cua EAC.
Cam on anh/chi rat nhieu
một lần nữa yêu cầu tranglela post bài bỏ dấu đàng hoàng,nếu không sẽ yêu cầu ban quản trị xóa bài của bạn đấy