[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - HCM2013550046

thuytep87

Thành viên tích cực
Ðề: Hs chua dc app

Hom rui Minh kiem tra Cung thay ho so In transit ne.nhung hom qua Minh moi nhan Duoc Thu bao phong van Ngay 5/8.ho so Minh completed Ngay 15/6.Minh Chac ho so ban co lich phong van roi do

tranglela

Thành viên tích cực

Hom rui Minh kiem tra Cung thay ho so In transit ne.nhung hom qua Minh moi nhan Duoc Thu bao phong van Ngay 5/8.ho so Minh completed Ngay 15/6.Minh Chac ho so ban co lich phong van roi do
Mình cam ơn thuytep đã chia sẻ nha, mình rất hy vọng đc như bạn.ah bạn kiem tra hso bao lâu thì có thư vậy bạn?, thời gian gần pv rồi bạn chuẩn bị ksk và mọi thứ chưa? Chắc bạn pv sớm nhất trong tháng 8 này. Có j bạn nhớ chia sẻ kinh nghiệm nha :) chúc bạn thành công!

thuytep87

Thành viên tích cực

Minh mới nhận thư báo hôm nay ah.Ngày Mai Minh moi lấy hẹn khám sức khỏe.mình không biết sao lịch phỏng vấn lại báo muộn.Có gì mình sẽ chia sẻ với các bạn nha.thứ bảy mình kiểm tra chưa có thư mà Minh kiểm tra thì thu In transit o LSQ.Cám ơn lời chúc của bạn.Mong sao Minh và các bạn đều Thành công

tranglela

Thành viên tích cực

Mến chào AC Diễn Đàn !
Hôm nay em đã nhận được thư pv , em pv ngày 6/8. Em có mẫu thư dưới đây, rất mong dc AC giúp đỡ dịch dùm em những điều chuẩn bị cần thiết để phỏng vấn ở LSQ. Và bây giờ em cần khám sk ở nơi của NVC chỉ định hay là tự mình chọn địa chỉ khám ạ?em định khám ở Chợ Rẫy, nếu vậy em cần khám trước hay chích ngừa ạ? Xin chân thành cảm ơn AC rất nhiều!
U.S. Embassy or Consulate Address and Contact Information ================================================================================ To obtain the U.S. Embassy or Consulate in HO CHI MINH CITY's address and contact information, visit www.usembassy.gov and select VIETNAM: HO CHI MINH CITY from the list of websites. The U.S. Embassy or Consulate in HO CHI MINH CITY's website will include its street address and contact information.
================================================================================ How to Prepare for the Visa Interview ================================================================================ Upon receiving this letter, all eligible applicants must complete the seven steps to prepare for a visa interview by visiting our website www.immigrantvisas.state.gov, selecting Prepare for your visa interview abroad, and completing the following seven steps:
1. Carefully Review this entire appointment letter
2. Prepare for the Medical Examination
3. Ensure that all required Original Documents will be available at the time of the interview
4. Obtain the required Photographs
5. Review the U.S. Embassy/Consulate General-specific Interview Guidelines
6. Review the Important Visa Interview Notices
7. Review the Immigrant Visa Interview Frequently Asked Questions
================================================================================ *** IMPORTANT *** Interview Reminders ================================================================================ · Applicants may need to bring an additional police certificate to the interview. If the following three items are all true, the applicant needs to bring an updated police certificate to the interview: · He or she is more than 16 years old; · He or she obtained a police certificate more than one year ago; and · He or she still lives in the country that issued the police certificate.
· Bring this interview letter to the medical exam. Bring this letter to the medical examination because the panel physician may need to review it before performing the examination.
· Bring updated Federal income tax information to the interview. If a sponsor filed an I-864 (Affidavit of Support) and provided the NVC with proof of an IRS Federal income tax extension in lieu of a Federal income tax return, bring the sponsor's most recent Federal income tax return to the visa interview.
· Petitioners are not required to attend the applicant's immigrant visa interview. Facility size and/or security concerns may limit who may accompany a visa applicant during his or her visit to the U.S. Embassy or Consulate. Please visit the U.S. Embassy or Consulate's webpage for more information at www.usembassy.gov.
HCM2013550046
================================================================================ What to do if the Applicant Cannot Go to the Interview ================================================================================ To reschedule an interview, visit our website www.immigrantvisas.state.gov, select Prepare for your visa interview abroad, and select Step 5. Review the U.S. Embassy/Consulate General-specific Interview Guidelines located under Notification from the National Visa Center. Review the specific Interview Guidelines for the U.S. Embassy or Consulate in HO CHI MINH CITY. If the embassy or consulate does not have any specific rescheduling guidelines listed, contact the embassy or consulate directly (see U.S. Embassy or Consulate Address and Contact Information above) to reschedule the applicant's interview.
================================================================================ Required Visa Interview Documents and Document Status Code Definitions ================================================================================ While the applicant was processing at the National Visa Center, we asked him or her to submit certain forms and documents. On the following pages, we indicate the status of each of these forms and documents and any action the applicant needs to take to prepare them for the interview. Please refer to the document status code definitions below to determine what action to take for each item.
Document Status Code Definitions: A Obtain this document and present it at your interview C You must bring this entire interview letter to your interview D The NVC sent this form or document to the U.S. Embassy or Consulate F The NVC did not request this form or document G You withdrew your I-601A, Application for Provisional Unlawful Presence Waiver, with USCIS H You must obtain two passport photographs of yourself and present them at your interview I This form is incomplete. You must present a completed form at your interview. O The NVC sent this form or document to the U.S. Embassy or Consulate P You must request this police certificate from the issuing authority. After you submit your request, the issuing authority will send the certificate directly to the U.S. Embassy or Consulate for your interview. R You submitted the Immigrant Visa Application online S The NVC only received a scanned document. You must present the original document at the time of your interview. T You must present an English translation of this document at the time of your interview U You indicated this document was unavailable. The consular officer will decide whether to waive the requirement for this document at your interview. X This document is unobtainable Y The NVC sent this form or document to the U.S. Embassy or Consulate $ Payment received
================================================================================ HANH TRANG THI LE's Required Visa Interview Documents ================================================================================ NVC Case Number: HCM2013550046 Applicant Name: HANH TRANG THI LE Invoice ID: 32484591 Beneficiary ID: 32861721
You must bring the following items to the visa interview: · Any original documents the NVC requested that you did not submit (refer to the document list below) · If the physician gives you your medical exam results, bring them to your interview in the envelope sealed by the medical office. · Two passport photographs measuring 2 inches by 2 inches (5 cm by 5 cm) with a white background · A valid unexpired passport · Photocopies of all civil documents · A new police certificate from your current country of residence, if you obtained the police certificate more than one year ago. · Any additional documents listed in the U.S. Embassy or Consulate specific interview guidelines
The following table lists the documents requested by the NVC and whether or not you submitted them to the NVC. Please note that even though you may have provided the NVC with a copy of a document, you are still required to bring the original document to the visa interview.
Refer to the Document Status Code Definitions on Page 3 to determine the meaning of the document status codes.
Document Name Document Status
CORRESPONDENCE INSTRUCTIONS C
1 - IMMIGRANT VISA APPLICATION PART 1 Y
1 - IMMIGRANT VISA APPLICATION PART 2 Y
2 - PASSPORT Y
3 - BIRTH CERTIFICATE O
4 - ADOPTION F
5 - MARRIAGE CERTIFICATE O
6 - MARRIAGE TERMINATION F
7 - COURT RECORDS F
F - FINANCIAL EVIDENCE Y
9 - MILITARY RECORDS F
10 - VIETNAM POLICE CERTIFICATE O
FEE PAYMENT $
PHOTOGRAPH Y
F - PETITIONER MARRIAGE CERTIFICATE F
F - PETITIONER BIRTH CERTIFICATE F

tranglela

Thành viên tích cực

Em xin chao cả nhà!
Em xin hỏi là em đi ksk ở Chợ Rẫy rùi chiều em qua chích ngừa luôn đc ko ạ? Mong AC tư vấn giúp em...Rất cảm ơn AC ạ.

hanhhung19

Thành viên mới

Em cứ chích ngừa trước rồi lấy giấy vàng,trong lúc ngồi chờ kết quả em gọi dt đăng kí KSK ở IOM (38222057). Vì khám sức khỏe ở IOM rất nhanh nhưng phải đăng kí trước thì sau khi chích ngừa buổi sáng xong chiều em đi KSK luôn trong một ngày. Chào em

thuytep87

Thành viên tích cực

Ban tranglela oi! Hum nay Minh khám sức khỏe xong rồi nè.Họ hẹn ngày Mai lấy kết quả.Bạn đi khám chua

tranglela

Thành viên tích cực

Ban tranglela oi! Hum nay Minh khám sức khỏe xong rồi nè.Họ hẹn ngày Mai lấy kết quả.Bạn đi khám chua
Mình mai mới khám, mà khám ở CR, mình đăng ký khám roi. Nhưng mình mún qua chích ngừa buổi chiêu trong ngay luôn ko biết có dc ko nữa:(
Bạn ksk ở đâu?nhanh lam ko thuytep?

tranglela

Thành viên tích cực

Em cứ chích ngừa trước rồi lấy giấy vàng,trong lúc ngồi chờ kết quả em gọi dt đăng kí KSK ở IOM (38222057). Vì khám sức khỏe ở IOM rất nhanh nhưng phải đăng kí trước thì sau khi chích ngừa buổi sáng xong chiều em đi KSK luôn trong một ngày. Chào em
Em cam ơn hanghung19 nhiều nha! Vì em đã đăng ký bên CR nên họ có dặn em ko chích ngừa trước. Vì thế em mún hỏi em có thể ksk roi đi chích ngừa lun dc ko đó mà :)

tranglela

Thành viên tích cực

AC thân mến!
Em ko biết em có thể in thư mời từ trong mail ra rồi di pvan đc ko ạh? Vì ox em nói luật sư bên đó gửi tờ giấy gì về cho em mới pvan đc? Em ko hiểi gi cả, em rối quá. Mong AC giai thích dùm em , em cám ơn nhiều lắm!

Loves

Thành viên tích cực

in thư trong email ra chích ngừa , khám sức khỏe và phỏng vấn luôn .

Chị đăng ký ksk và chích ngừa trước nhé.
Phỏng vấn sài giấy photo từ email , phỏng vấn bình thường ko gặp vấn đề gì cả , ai cũng phỏng vấn vậy mà .

tranglela

Thành viên tích cực

Em xin chào AC trên diễn đàn!
Sau khi pv xong em nhận giấy xanh bổ túc timeline ko có ngày hẹn ko biết có bị gì ko? Em lo quá vì timeline quan he tình cảm va 10 năm sống cua 2 vc em, em ko biết cách mở đầu 1 bài cho tiêu đề timeline này ra sao. Xin AC vui lòng góp ý giúp em. Và em phải đi đâu chứng thực 10 năm sống cua chồng bên Mỹ và em bên VN. Em có ý định noi chồng về VN và cùng em bổ túc tại LSQ vậy vc e có đc pvan lại và có khả năng pink hay khong ?
Thành thật cám ơn AC rất nhiều!

vuthangsi

Ban điều hành

Em xin chào AC trên diễn đàn!
Sau khi pv xong em nhận giấy xanh bổ túc timeline ko có ngày hẹn ko biết có bị gì ko? Em lo quá vì timeline quan he tình cảm va 10 năm sống cua 2 vc em, em ko biết cách mở đầu 1 bài cho tiêu đề timeline này ra sao. Xin AC vui lòng góp ý giúp em. Và em phải đi đâu chứng thực 10 năm sống cua chồng bên Mỹ và em bên VN. Em có ý định noi chồng về VN và cùng em bổ túc tại LSQ vậy vc e có đc pvan lại và có khả năng pink hay khong ?
Thành thật cám ơn AC rất nhiều!
1 Trước hết , Bạn xem hướng dẫn của LSQ HOA KỲ về việc bổ túc hồ sơ ở đây
Điều khoản 221(g): theo tình thần điều khoản này, đương đơn bị từ chối cấp thị thực do còn thiếu các giấy tờ cần phải được bổ túc cho đến khi được xét thấy đầy đủ. Đương đơn có thể nộp giấy tờ được yêu cầu qua đường bưu điện hay nộp trực tiếp tại Lãnh sự như được hẹn trên giấy từ chối OF-194. Đương đơn nên đính kèm OF-194 khi nộp giấy tờ. Đương đơn được khuyến khích đến nộp trực tiếp theo đúng hẹn. Lưu ý: với đơn xin thị thực bị từ chối theo điều khoản 221(g), đương đơn cần bổ túc trong vòng một năm kể từ ngày từ chối. Hồ sơ có thể bị đóng nếu đương đơn không nộp bổ túc trong thời hạn nêu trên.

•Nếu giấy từ chối OF-194 không có ngày hẹn nộp bổ túc: Đương đơn có thể nộp các giấy tờ được yêu cầu qua đường bưu điện hay nộp trực tiếp tại Lãnh sự vào lúc 1 đến 2 giờ chiều, các ngày làm việc trong tuần ngoại trừ ngày thứ Tư. Vui lòng đính kèm giấy từ chối OF-194 vào các giấy tờ nộp bổ túc.

2 TIMELINE
Bạn xem một số bài timeline mẩu ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/10912-Những-bài-Timeline-mẫu
KHÔNG CÓ MỘT KHUÔN MẨU CỐ ĐỊNH TIMELINE .
Tùy vào trường hợp cụ thể , hoàn cảnh , hồ sơ của từng trường hợp để viết timeline .
TRONG TỜ TIMELINE , CÁC CỘT MỐC THỜI GIAN HOÀN CẢNH GẶP NHAU , TỪ LÚC QUEN BIẾT NHAU CHO ĐẾN KHI KẾT HÔN VÀ HIỆN TẠI ,CẦN CÓ CÁC BẰNG CHỨNG , GIẤY TỜ CHỨNG MINH CHO NHỮNG CHI TIẾT MÀ BẠN TƯỜNG TRÌNH TRONG TIMELINE .
Trong Timeline, khi bạn ghi nộp những chứng từ nào thì bạn nên ghi số chúng theo thứ tự trình bày trong Timeline. Số đó phải được ghi lại trên chứng từ để nhân viên lãnh sự biết chứng từ nào đi chung với đoạn văn hay lời khai nào trong Timeline.
Nhân viên lãnh sự khi đọc Timeline của bạn thấy bạn ghi có nộp kèm theo chứng từ cho một sự kiện , nói lên mối quan hệ vợ/chồng của bạn .
Timeline cần công chứng (Notary Public) để có giá trị về mặt pháp lý .
Bạn viết timeline bằng tiếng việt , dịch sang tiếng anh , sau đó gởi sang cho chồng bạn qua email xem .
Chồng bạn sẽ viết lại tờ timeline này bằng tiếng anh , và đi công chứng chữ ký NOTARY PUBLIC tại HOA KỲ .
Sau đó gởi về cho bạn , dịch sang tiếng việt và công chứng bản dịch này ở phòng tư pháp quận , huyện .
timeline sẽ do chồng bạn viết bằng tiếng anh , công chứng tại HOA KỲ , gởi về cho bạn , dịch sang tiếng việt , công chứng dịch thuật .
VÀ NỘP CẢ 2 BẢN CHO LSQ HOA KỲ .

3 BẢN KHAI NƠI CƯ NGỤ TRONG 10 NĂM QUA .
a VIẾT ĐƠN XIN XÁC NHẬN CHỮ KÝ

Kính gửi: UBND PHƯỜNG /XÃ ......

Tôi tên là: ________________________ Sinh ngày: ____________ CMND số: __________ Cấp tại: __________Ngày cấp:____________

Hiện cư ngụ tại: ___________________________________

Ngày/tháng/năm ..... tôi có phỏng vấn tại Lãnh Sự Quán HOA KỲ . LSQ HOA KỲ có yêu cầu tôi bổ túc các địa chỉ ,là những nơi tôi đã từng sống trong 10 năm qua .

Nay tôi viết đơn nầy Kính xin UBND PHƯỜNG /XÃ xác nhận CHỮ KÝ trên TỜ KHAI NÀY LÀ CỦA TÔI , có ghi các địa chỉ tôi đã từng sống trong 10 năm qua , để hoàn tất hồ sơ bổ túc đến Lãnh Sự Quán HOA KỲ theo yêu cầu .

KÍNH ĐƠN .
Ngày... Tháng... Năm 2013
Ký Tên
Ghi rõ họ tên

b TỜ TRÌNH GỞI LSQ HOA KỲ

TỔNG LẢNH SỰ QUÁN HOA KỲ .
TP, HO CHI MINH .VIỆT NAM .
PHÒNG LẢNH SỰ

Kính Gởi LẢNH SỰ QUÁN HOA KỲ .
PHÒNG LẢNH SỰ .

Tôi tên là: __________, xin cung cấp những thông tin d0 LẢNH SỰ QUÁN yêu cầu., theo nội dung tờ OF-194 như sau
1 SỐ CASE NUMBER HCM....
2 Những nơi tôi đã từng cư ngụ trong mười năm qua:
a Từ ngày/tháng/năm đến ngày/tháng.năm
cư ngụ tại địa chỉ số .......
số điện thoại ....
và sống cùng với ....
b .......
BẠN LIỆT KÊ TẤT CẢ NHỮNG NƠI BẠN ĐÃ CƯ NGỤ TRONG 10 NĂM QUA
cuối thư ghi
Tôi xin tuyên thệ những gì tôi khai ra đây là sự thật, nếu có khai gian dối tôi hoàn toàn chịu trách nhiệm với những gì tôi đã khai.

Kính Thư.

Ký Tên & Ghi rõ họ tên
BẠN CẦN XEM
TRONG GIẤY XANH CÓ YÊU CẦU CHỒNG BẠN PHẢI KHAI NƠI Ở 10 NĂM QUA KHÔNG ?

tranglela

Thành viên tích cực

1 Trước hết , Bạn xem hướng dẫn của LSQ HOA KỲ về việc bổ túc hồ sơ ở đây
Điều khoản 221(g): theo tình thần điều khoản này, đương đơn bị từ chối cấp thị thực do còn thiếu các giấy tờ cần phải được bổ túc cho đến khi được xét thấy đầy đủ. Đương đơn có thể nộp giấy tờ được yêu cầu qua đường bưu điện hay nộp trực tiếp tại Lãnh sự như được hẹn trên giấy từ chối OF-194. Đương đơn nên đính kèm OF-194 khi nộp giấy tờ. Đương đơn được khuyến khích đến nộp trực tiếp theo đúng hẹn. Lưu ý: với đơn xin thị thực bị từ chối theo điều khoản 221(g), đương đơn cần bổ túc trong vòng một năm kể từ ngày từ chối. Hồ sơ có thể bị đóng nếu đương đơn không nộp bổ túc trong thời hạn nêu trên.

•Nếu giấy từ chối OF-194 không có ngày hẹn nộp bổ túc: Đương đơn có thể nộp các giấy tờ được yêu cầu qua đường bưu điện hay nộp trực tiếp tại Lãnh sự vào lúc 1 đến 2 giờ chiều, các ngày làm việc trong tuần ngoại trừ ngày thứ Tư. Vui lòng đính kèm giấy từ chối OF-194 vào các giấy tờ nộp bổ túc.

2 TIMELINE
Bạn xem một số bài timeline mẩu ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/10912-Những-bài-Timeline-mẫu
KHÔNG CÓ MỘT KHUÔN MẨU CỐ ĐỊNH TIMELINE .
Tùy vào trường hợp cụ thể , hoàn cảnh , hồ sơ của từng trường hợp để viết timeline .
TRONG TỜ TIMELINE , CÁC CỘT MỐC THỜI GIAN HOÀN CẢNH GẶP NHAU , TỪ LÚC QUEN BIẾT NHAU CHO ĐẾN KHI KẾT HÔN VÀ HIỆN TẠI ,CẦN CÓ CÁC BẰNG CHỨNG , GIẤY TỜ CHỨNG MINH CHO NHỮNG CHI TIẾT MÀ BẠN TƯỜNG TRÌNH TRONG TIMELINE .
Trong Timeline, khi bạn ghi nộp những chứng từ nào thì bạn nên ghi số chúng theo thứ tự trình bày trong Timeline. Số đó phải được ghi lại trên chứng từ để nhân viên lãnh sự biết chứng từ nào đi chung với đoạn văn hay lời khai nào trong Timeline.
Nhân viên lãnh sự khi đọc Timeline của bạn thấy bạn ghi có nộp kèm theo chứng từ cho một sự kiện , nói lên mối quan hệ vợ/chồng của bạn .
Timeline cần công chứng (Notary Public) để có giá trị về mặt pháp lý .
Bạn viết timeline bằng tiếng việt , dịch sang tiếng anh , sau đó gởi sang cho chồng bạn qua email xem .
Chồng bạn sẽ viết lại tờ timeline này bằng tiếng anh , và đi công chứng chữ ký NOTARY PUBLIC tại HOA KỲ .
Sau đó gởi về cho bạn , dịch sang tiếng việt và công chứng bản dịch này ở phòng tư pháp quận , huyện .
timeline sẽ do chồng bạn viết bằng tiếng anh , công chứng tại HOA KỲ , gởi về cho bạn , dịch sang tiếng việt , công chứng dịch thuật .
VÀ NỘP CẢ 2 BẢN CHO LSQ HOA KỲ .

3 BẢN KHAI NƠI CƯ NGỤ TRONG 10 NĂM QUA .
a VIẾT ĐƠN XIN XÁC NHẬN CHỮ KÝ

Kính gửi: UBND PHƯỜNG /XÃ ......

Tôi tên là: ________________________ Sinh ngày: ____________ CMND số: __________ Cấp tại: __________Ngày cấp:____________

Hiện cư ngụ tại: ___________________________________

Ngày/tháng/năm ..... tôi có phỏng vấn tại Lãnh Sự Quán HOA KỲ . LSQ HOA KỲ có yêu cầu tôi bổ túc các địa chỉ ,là những nơi tôi đã từng sống trong 10 năm qua .

Nay tôi viết đơn nầy Kính xin UBND PHƯỜNG /XÃ xác nhận CHỮ KÝ trên TỜ KHAI NÀY LÀ CỦA TÔI , có ghi các địa chỉ tôi đã từng sống trong 10 năm qua , để hoàn tất hồ sơ bổ túc đến Lãnh Sự Quán HOA KỲ theo yêu cầu .

KÍNH ĐƠN .
Ký Tên
Ghi rõ họ tên

b TỜ TRÌNH GỞI LSQ HOA KỲ

TỔNG LẢNH SỰ QUÁN HOA KỲ .
TP, HO CHI MINH .VIỆT NAM .
PHÒNG LẢNH SỰ

Kính Gởi LẢNH SỰ QUÁN HOA KỲ .
PHÒNG LẢNH SỰ .

Tôi tên là: __________, xin cung cấp những thông tin d0 LẢNH SỰ QUÁN yêu cầu., theo nội dung tờ OF-194 như sau
1 SỐ CASE NUMBER HCM....
2 Những nơi tôi đã từng cư ngụ trong mười năm qua:
a Từ ngày/tháng/năm đến ngày/tháng.năm
cư ngụ tại địa chỉ số .......
số điện thoại ....
và sống cùng với ....
b .......
BẠN LIỆT KÊ TẤT CẢ NHỮNG NƠI BẠN ĐÃ CƯ NGỤ TRONG 10 NĂM QUA
cuối thư ghi
Tôi xin tuyên thệ những gì tôi khai ra đây là sự thật, nếu có khai gian dối tôi hoàn toàn chịu trách nhiệm với những gì tôi đã khai.

Kính Thư.

Ký Tên & Ghi rõ họ tên
BẠN CẦN XEM
TRONG GIẤY XANH CÓ YÊU CẦU CHỒNG BẠN PHẢI KHAI NƠI Ở 10 NĂM QUA KHÔNG ?
Em cám ơn anh Vuthangsi rất nhiều.
Cho em hỏi thêm anh là timeline chồng em viết lại là đánh máy hay viết tay ạ? và chồng em cũng phải viết 10 năm ở trước đây, vậy chồng em phải trình bày thế nào vậy anh vuthangsi?

vuthangsi

Ban điều hành

Em cám ơn anh Vuthangsi rất nhiều.
Cho em hỏi thêm anh là timeline chồng em viết lại là đánh máy hay viết tay ạ? và chồng em cũng phải viết 10 năm ở trước đây, vậy chồng em phải trình bày thế nào vậy anh vuthangsi?
Đánh máy cho đẹp và rõ ràng .
Vì mình đi công chứng chữ ký của mình , công chứng viên xác nhận những gì mình khai trên tờ timeline này .NOTARY PUBLIC .
Trong giấy xanh cũng yêu cầu chồng của bạn khai nơi ở 10 năm trở lại đây sao ?
Nếu vậy thì chồng bạn cũng phải khai tương tự như tờ khai của bạn ở VIỆT NAM vậy . khai bằng tiếng anh và công chứng , sau đó gởi về cho bạn dịch sang tiếng việt và ra phòng tư pháp quận huyện công chứng dịch thuật .
Làm tương tự như tờ timeline .

tranglela

Thành viên tích cực

Đánh máy cho đẹp và rõ ràng .
Vì mình đi công chứng chữ ký của mình , công chứng viên xác nhận những gì mình khai trên tờ timeline này .NOTARY PUBLIC .
Trong giấy xanh cũng yêu cầu chồng của bạn khai nơi ở 10 năm trở lại đây sao ?
Nếu vậy thì chồng bạn cũng phải khai tương tự như tờ khai của bạn ở VIỆT NAM vậy . khai bằng tiếng anh và công chứng , sau đó gởi về cho bạn dịch sang tiếng việt và ra phòng tư pháp quận huyện công chứng dịch thuật .
Làm tương tự như tờ timeline .
Dạ em đã hiểu rồi, xin chân thành cám ơn sự giúp đỡ của anh!
Chào thân ái!

vuthangsi

Ban điều hành

Dạ em đã hiểu rồi, xin chân thành cám ơn sự giúp đỡ của anh!
Chào thân ái!
VIẾT TIME LINE CẦN KỶ LƯỠNG CẨN THẬN , CÓ THAM KHÃO Ý KIẾN CHUNG CỦA 2 VỢ CHỒNG , CÁC BẰNG CHỨNG HÌNH ẢNH , CỘT MỐC THỜI GIAN , CẦN ĐÁNH DẤU SONG SONG VỚI CÁC ĐOẠN VĂN GHI TRONG TIME LINE .
Khi LSQ đọc TIMELINE , có các bằng chứng minh họa kèm theo , sẽ có sức thuyết phục hơn .

tranglela

Thành viên tích cực

Mến chào A/C diễn đàn!
Hôm nay em check thử status case của em và thấy nội dung như bên dưới, rất mong A/C giải thích giúp em trường hợp này. :) Em chân thành cảm ơn A/C.
Your visa case is currently undergoing necessary administrative processing. This processing can take several weeks. Please follow any instructions provided by the Consular Officer at the time of your interview. If further information is needed, you will be contacted. If your visa application is approved, it will be processed and mailed/available within two business days. Under the U.S. Immigration and Nationality Act, Immigrant Visas for "Diversity Visas" cannot be issued after September 30th of the year in which you were selected to apply for a Diversity Visa. For example, entrants into the Diversity Visa Program in Fall of 2011 were selected for Diversity Visa 2012 Program, and selectees MUST apply and receive their visa prior to September 30, 2012 otherwise they lose eligibility to receive a Diversity Immigrant Visa, regardless of additional administrative processing. In addition, please note that some immigrant visas may not be able to be issued if the annual numerical limit for that category has been reached.

Mến chào A/C diễn đàn!
Hôm nay em check thử status case của em và thấy nội dung như bên dưới, rất mong A/C giải thích giúp em trường hợp này. :) Em chân thành cảm ơn A/C.
Your visa case is currently undergoing necessary administrative processing. This processing can take several weeks. Please follow any instructions provided by the Consular Officer at the time of your interview. If further information is needed, you will be contacted. If your visa application is approved, it will be processed and mailed/available within two business days. Under the U.S. Immigration and Nationality Act, Immigrant Visas for "Diversity Visas" cannot be issued after September 30th of the year in which you were selected to apply for a Diversity Visa. For example, entrants into the Diversity Visa Program in Fall of 2011 were selected for Diversity Visa 2012 Program, and selectees MUST apply and receive their visa prior to September 30, 2012 otherwise they lose eligibility to receive a Diversity Immigrant Visa, regardless of additional administrative processing. In addition, please note that some immigrant visas may not be able to be issued if the annual numerical limit for that category has been reached.
Trường hợp visa của bạn đang được xem xét. Quá trình này có thể mất vài tuần. Hãy vui lòng làm theo hướng dẫn của nhân viên lãnh sự tại buổi phỏng vấn. Nếu có thêm thông tin cần thiết, bạn sẽ được liên lạc. Nếu đơn xin thị thực được chấp thuận, sẽ được xử lý và gửi trong vòng hai ngày.
Phần sau mình cũng không hiểu cho lắm về đạo luật di trú, tóm lại là họ đang xem xét về trường hợp visa của bạn, nếu approval họ sẽ gởi visa về cho bạn còn ngược lại thì họ sẽ liên lạc với bạn cho bạn câu trả lời. Bạn cứ chờ xem sao.

Loves

Thành viên tích cực

Trường hợp visa của bạn hiện đang trải qua xử lý hành chính cần thiết. Quá trình này có thể mất vài tuần. Hãy làm theo bất kỳ hướng dẫn của các cán bộ lãnh sự tại thời điểm phỏng vấn. Nếu có thêm thông tin là cần thiết, bạn sẽ được liên lạc. Nếu đơn xin thị thực được chấp thuận, nó sẽ được xử lý và gửi / có sẵn trong hai ngày làm việc. Theo Đạo Luật Di Trú và Quốc tịch Mỹ, Thị thực nhập cư cho "Thị thực đa dạng" không thể được ban hành sau khi 30 tháng 9 của năm mà bạn đã chọn để áp dụng cho một thị thực đa dạng. Ví dụ, người nhập cảnh vào Chương trình Visa Đa dạng trong mùa thu năm 2011 đã được lựa chọn đa dạng cho chương trình Visa năm 2012, và selectees phải áp dụng và nhận thị thực trước ngày 30 tháng 9 năm 2012 nếu không họ mất đủ điều kiện để nhận được một đa dạng visa định cư, bất kể thêm hành chính chế biến. Ngoài ra, xin lưu ý rằng một số thị thực nhập cư có thể không có khả năng được cấp nếu giới hạn số hàng năm cho thể loại đó đã đạt tới.