[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - HCM2013550046

chihuahua8383

Thành viên tích cực
Ðề: Hs chua dc app

Mến chào cả nhà!

Em vua nhận được mail này từ NVC voi nội dung sau:

The National Visa Center (NVC) received your inquiry regarding the immigrant visa petition: HCM201xxxx046 filed by DUY NGOC XXXXX on behalf of HXXXX THI LE.

The NVC completed its processing of HXXXX THI LE's visa petition.

The petition is waiting for an appointment to be scheduled at the U.S. Embassy or Consulate in HO CHI MINH CITY, VIETNAM. When an interview appointment is scheduled, the petitioner, principal applicant, designated agent, and attorney of record (if applicable) will be notified.

A/C diễn đàn cho em hỏi có phải hồ sơ em dc complete rồi không ạ? Nếu vậy thì khoảng bao lâu em có thể gủi mail hỏi ngày phỏng vấn dc ạ?
Em cảm on rat nhieu!
HS đã xong , ko gửi email hỏi ngày pv cũng ko sao, chừng nào có lịch nó sẽ cho mình biết, có hỏi NVC cũng bảo đợi thôi, khoảng 1 tháng hay hơn tuỳ theo LSQ sắp xếp sẽ có lịch .Chúc vui

tranglela

Thành viên tích cực

Mến chào AC!
Hien tại hso em đã hoàn tất 10 ngày nay. Em có lên kiểm tra tình trạng hso bằng case number nhưng hs em vẫn còn ở NVC..Em vẫn hy vọng 1 tháng có thư pvan nhưng sao hso chưa về HCM , em ko hiểu vì sao nữa.?. Và xin cho e hỏi thêm là người đồng bảo trợ ký tên trong bộ bảo trợ tài chính bằng mực xanh thì có sao ko ạ?Mong AC giải thích cho em với!
Em cảm on AC nhiều lắm :)!

Chỉnh sửa cuối:

tranglela

Thành viên tích cực

Mong AC DĐ giải đáp giúp em với !!! Câu hỏi ngày 16-6 ở trên ạ.

bichpretty

Thành viên tích cực

Chao ban tranglela! Minh cung dang trong hoan canh giong ban, hso cua minh da complete duoc 10 ngay minh dang doi mail bao ngay phong van, co gi ban chia se cung minh voi,chuc ban som co ngay pvan.

tranglela

Thành viên tích cực

Chao ban tranglela! Minh cung dang trong hoan canh giong ban, hso cua minh da complete duoc 10 ngay minh dang doi mail bao ngay phong van, co gi ban chia se cung minh voi,chuc ban som co ngay pvan.
Hi bạn Bichpretty!!
Ok ban, hy vong bạn và mình pv 1 lượt há, ox bạn ở bang nào ? hso minh complete hum 5/6/2013 đến h nè,hồi hộp quá bạn ạ. Chúc bạn may mắn nha!

vuthangsi

Ban điều hành

Mến chào cả nhà!

Em vua nhận được mail này từ NVC voi nội dung sau:

The National Visa Center (NVC) received your inquiry regarding the immigrant visa petition: HCM201xxxx046 filed by DUY NGOC XXXXX on behalf of HXXXX THI LE.

The NVC completed its processing of HXXXX THI LE's visa petition.

The petition is waiting for an appointment to be scheduled at the U.S. Embassy or Consulate in HO CHI MINH CITY, VIETNAM. When an interview appointment is scheduled, the petitioner, principal applicant, designated agent, and attorney of record (if applicable) will be notified.

A/C diễn đàn cho em hỏi có phải hồ sơ em dc complete rồi không ạ? Nếu vậy thì khoảng bao lâu em có thể gủi mail hỏi ngày phỏng vấn dc ạ?
Em cảm on rat nhieu!
NVC ĐÃ TRÃ LỜI THƯ BẠN
HỒ SƠ CỦA BẠN ĐÃ HOÀN TẤT VÀ ĐANG TRONG DANH SÁCH CHỜ ĐƯỢC GỌI PHỎNG VẤN .
Khi có thư phỏng vấn , NVC sẽ thông báo cho bạn , người bảo lảnh và luật sư của hồ sơ này (nếu co ).nếu bạn nóng ruột muốn biết tình trạng hồ sơ , thì gởi email cho NVC để hỏi ngày phỏng vấn .mẩu thư ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...ho-national-visa-center-để-hỏi-ngày-phỏng-vấn
VỀ VIỆC KÝ TÊN BẰNG MỰC MÀU XANH HAY ĐEN TRONG TỜ BẢO TRỢ TÀI CHÍNH I-864
Từ trước đến nay thì chưa thấy qui định này , nhưng cũng có một vài hồ sơ được yêu cầu ký bằng mực màu đen .
Khi bạn nhận được thư trã lời từ NVC , nếu không thấy yêu cầu sữa đổi gì thi xem như hồ sơ đã hợp lệ .

lanmai772013

Thành viên tích cực

Mến chào bạn tranglela, chúc mừng bạn vừa được complete nhé, bạn cho mình hỏi là khi bạn nhận mail complete là NVC tự gởi cho bạn hay bạn phải gởi thư hỏi thì NVC mới gởi hả bạn. Mình cũng đang trong tình trạng hồ sơ chờ complete, mình bị checklist từ 15/5 và đã bổ sung giấy tờ rồi nhưng đến giờ mình vẫn chưa nhận được mail complete, mình cũng có hỏi các anh chị trong diễn đàn nhưng có lẽ các anh chị bận nên ko nhận được trả lời, mình lo quá, có gì bạn cho mình biết với bạn nhé.

bichpretty

Thành viên tích cực

Hi bạn Bichpretty!!
Ok ban, hy vong bạn và mình pv 1 lượt há, ox bạn ở bang nào ? hso minh complete hum 5/6/2013 đến h nè,hồi hộp quá bạn ạ. Chúc bạn may mắn nha!
Cam on ban tranglela, ox cua minh o bang Georgia, ho so cua minh complete hom 10/6/2013 gio thi doi thu pvan minh cung dang lo lang lam vi minh hien dang mang thai 6.5 thang roi, minh chi so ngay phong van tre wa thi minh ko di pvan duoc.

tranglela

Thành viên tích cực

Chào ban lanmai!
Mình gửi thư cho NVC hỏi roi dc báo là complete đó bạn . Chúc bạn hs suông sẻ nha!

lanmai772013

Thành viên tích cực

Chào ban lanmai!
Mình gửi thư cho NVC hỏi roi dc báo là complete đó bạn . Chúc bạn hs suông sẻ nha!
Cảm ơn bạn tranglela rất nhiều, hôm qua được anh vuthangsi hướng dẫn nên mình đã gởi mail hỏi rồi, có lẽ là chờ mấy hôm nữa là có mail trả lời phải không bạn. Chúc bạn mau mau nhận được thư PV để sớm đoàn tụ với OX bạn nhé.

tranglela

Thành viên tích cực

Cảm ơn bạn tranglela rất nhiều, hôm qua được anh vuthangsi hướng dẫn nên mình đã gởi mail hỏi rồi, có lẽ là chờ mấy hôm nữa là có mail trả lời phải không bạn. Chúc bạn mau mau nhận được thư PV để sớm đoàn tụ với OX bạn nhé.
Cám ơn bạn nha, hum trước Mình gửi thư 13 ngày sau thì NVC trả lời mình đó. Chúc bạn may mắn!

lanmai772013

Thành viên tích cực

Cám ơn bạn nha, hum trước Mình gửi thư 13 ngày sau thì NVC trả lời mình đó. Chúc bạn may mắn!
Cảm ơn bạn tranglela rất nhiều, bạn đã có thư PV chưa, mình chúc bạn gặp nhiều may mắn và sớm đoàn tụ với OX bạn nhé.

bichpretty

Thành viên tích cực

Ban tranglela oi ! Hồ sơ của bạn đã có ngày phỏng vấn chưa vậy ? hồ sơ mình complete sau bạn mấy ngày mà giờ cũng chưa có ngày phỏng vấn, mình chờ cũng hơn 1 tháng rồi.

tranglela

Thành viên tích cực

Ban tranglela oi ! Hồ sơ của bạn đã có ngày phỏng vấn chưa vậy ? hồ sơ mình complete sau bạn mấy ngày mà giờ cũng chưa có ngày phỏng vấn, mình chờ cũng hơn 1 tháng rồi.
Chào Bichpretty!
Hiện tại mình cũng chờ chưa thấy j khả quan..có thư mình sẽ post liền, bạn cũng vay nha. Gần 6 tuần roi đó :(

Thân!

lanmai772013

Thành viên tích cực

Mình cũng như bạn tranglela và bạn Bichpretty, cũng 6 tuần rồi, không biết đến lúc nào mới nhận được thư PV đây, đang chờ đợi.Hy vọng có thư sẽ post lên để cùng chia sẻ.

mykim1989

Thành viên tích cực

Mykim cung dang doi thu pv nhu hai chi day .chuc hai tranglele va chi lanmai trong tuan nay se nhan duoc thu pv nha .

tranglela

Thành viên tích cực

Hôm nay lên dien đàn thấy nhiều bạn đã đc thư pv, mình complete ngày 5-6 mà vẫn chưa thấy gì nữa :(
Cả nhà cho mình hỏi mình check hồ sơ thì thấy là "in transit" ko biết hiểu như thế nào ạ. Mình cảm ơn rat nhieu.

mykim1989

Thành viên tích cực

Mykim complete ngay 1/7 , ngay 20/7 da nhan duoc mail pv roi .minh pv ngay 20/8 . Ban trangle kiem tra mail nhe ban .

tranglela

Thành viên tích cực

Mykim complete ngay 1/7 , ngay 20/7 da nhan duoc mail pv roi .minh pv ngay 20/8 . Ban trangle kiem tra mail nhe ban .
Chao bạn mykim
Mình kiểm tra mỗi ngày luôn đó..chúc mừng bạn nhé :) chúc bạn pv get pink nha!!!!