[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - VanBinh

VanBinh

Thành viên tích cực
Xin thị thực chữ ký ở LSQ để bổ sung HS khai thuế

Xin chào các AC trên DĐ ! Em có một thắc mắc xin được các AC giúp đỡ. HS của em hiện còn đang trong giai đọan chờ nhận đơn approve ở USCIS ( diện vợ chồng ) và OX em đã có bằng quốc tịch. Hiện giờ OX em đi khai thuế cho năm 2011. Mấy năm trước OX em còn độc thân thì khai thuế theo mẫu W2, nhưng riêng năm nay OX em đã lập gia đình và phải khai tên em vào trong HS khai thuế nên phải khai theo mẫu W7. Trong thời gian khai thuế thì được biết là về phía em thì em phải bổ sung thị thực chữ ký của em ở LSQ. Vậy em phải đến LSQ để xin thi thực chữ ký như thế nào ? Giấy tờ cần những gì ? Thủ tục ra sao ? Địa chỉ xin thị thực chữ ký của LSQ ở đường nào tại TP ? Em có cần phải liên lạc trứơc để xin cái hẹn hay kg và liên lạc bằng cách nào ? Vì em ở xa TP, phương tiện đi lại khó khăn, em mong các AC giúp đỡ em. Em cảm ơn rất nhiều.

VanBinh

Thành viên tích cực
Mình xin chào các ACE trên DĐ XNC ! Mình đã xem qua DĐ và thấy đa số các ACE cùng nộp HS vào tháng 6 năm 2011 trở về sau đang trong giai đọan chờ đợi sự xét duyệt ở USCIS. HS của mình cũng đang trong giai đọan chờ approve. Mình mời các ACE nào đang chờ đợi HS của mình cùng vào chờ đợi với mình cho vui và cùng giúp đỡ nhau nhé. Mình rất mong nhận được sự ủng hộ của các ACE trên DĐ.
HS của mình diện vợ chồng.
WAC1190644726 (ngày nộp I30 26/08/2011).

cacbui

Thành viên mới
Ðề: Hs trong giai đoạn chờ approve

chào bạn vanbinh,hồ sơ của mình sau bạn 3 ngày ,29/8/2011,wac1190647741 mình và bạn cùng chờ nhé ,có gì mới cùng báo cho nhau nghe nhé bạn,chúc bạn dược nhiều sức khoẽ dễ về dược dích nhé bạn:24:

VanBinh

Thành viên tích cực

chào bạn vanbinh,hồ sơ của mình sau bạn 3 ngày ,29/8/2011,wac1190647741 mình và bạn cùng chờ nhé ,có gì mới cùng báo cho nhau nghe nhé bạn,chúc bạn dược nhiều sức khoẽ dễ về dược dích nhé bạn:24:
Mình chào bạn cacbui ! HS của bạn diện gì vậy và OX của bạn đã có quốc tịch chưa ? HS của mình và bạn gần nhau quá, có gì mình sẽ thông báo cho nhau biết nha. Mỗi ngày mình đều lên mạng check HS để kiểm tra, mình thấy HS tháng 6 mà còn chưa được approve, còn mình tháng 8 kg biết đợi tới khi nào nữa ? Nhưng có bạn chờ đợi cùng mình, mình thấy cũng đỡ buồn. Chúc bạn nhiều sức khỏe, vạn sự đều như ý nhé !

cacbui

Thành viên mới

chào bạn! diện của mình là vợ chồng ,ox minh dã co quốc tịch lâu rồi.ox mình dã gọi cho người làm hồ sơ của mình ,người ta nói là từ ngày nộp hồ sơ tới ngày approval là từ 6cho tới 8tháng dó bạn,nếu mà nó approval rồi hả thì từ 3 cho tới 4 tháng là dược pv thôi bạn,nhưng ma chừ khi hồ sơ mình ko có trục trặc và bổ túc hồ sơ dó bạn ,mình mong là mọi người giấy tờ dược suông sẻ dể mình chạy dược về tới dích dược.

VanBinh

Thành viên tích cực

chào bạn! diện của mình là vợ chồng ,ox minh dã co quốc tịch lâu rồi.ox mình dã gọi cho người làm hồ sơ của mình ,người ta nói là từ ngày nộp hồ sơ tới ngày approval là từ 6cho tới 8tháng dó bạn,nếu mà nó approval rồi hả thì từ 3 cho tới 4 tháng là dược pv thôi bạn,nhưng ma chừ khi hồ sơ mình ko có trục trặc và bổ túc hồ sơ dó bạn ,mình mong là mọi người giấy tờ dược suông sẻ dể mình chạy dược về tới dích dược.
OX mình cũng đã có quốc tịch rồi, mình ráng chờ thêm một thời gian nữa nha bạn. Chúc bạn vui va khỏe nhé.

Duy Thai

Thành viên tích cực

OX mình cũng đã có quốc tịch rồi, mình ráng chờ thêm một thời gian nữa nha bạn. Chúc bạn vui va khỏe nhé.
mình vừa mới làm hồ sơ bảo lảnh vợ mình ,ngày nộp I130 feb 02 2012.chac hơi bị lâu

cacbui

Thành viên mới

hhi vanbinh ,bạn cho mình hỏi là bạn ở dâu vậy,còn mình ở nhatrang

VanBinh

Thành viên tích cực

Mình ở miền tây. Sau này có thề mình cùng làm HS chung một lượt và pv chung đó nha.

vnoi

Thành viên tích cực

Chào VanBinh và cacbui ,hồ sơ của mình thì sao 2 bạn 1 tháng ngày 2/9/2011 WAC 1190658056 cũng đang trong giai đoạn chờ đợi ,thôi vào đây ngồi cùng 2 bạn cho vui :1:

LienDang

Thành viên tích cực

Xin chao cac ban,,minh cung dang cho HS cung cac ban ne,HS cua minh cung duoc goi vao ngay 22_8 ne,2 vc chong minh cung dang doi.approve..kg biet tinh hinh the nao nua,minh ten Lien,cung o Nha Trang ne,vay Lien va ban CatBui la dong huong roi,,,L cau mong cho chung minh moi viec luon may man...

VanBinh

Thành viên tích cực

Xin chao cac ban,,minh cung dang cho HS cung cac ban ne,HS cua minh cung duoc goi vao ngay 22_8 ne,2 vc chong minh cung dang doi.approve..kg biet tinh hinh the nao nua,minh ten Lien,cung o Nha Trang ne,vay Lien va ban CatBui la dong huong roi,,,L cau mong cho chung minh moi viec luon may man...
Chào bạn LienDang ! Recept number của bạn là bao nhiêu vậy ?

LienDang

Thành viên tích cực

wac 1190633377.....2vc minh cung thuong xuyen kiem tra,nhung chua thay gi...

uocmo

Thành viên tích cực

Hi cả nhà ! hồ sơ của mình nhận I 130 ngày 04/10/2011 ..Reciept number:WAC1290007502.Mình cùng chờ với nhé.

LienDang

Thành viên tích cực

ok ban uocmo,,tat ca chung minh cung cho nhe,neu ai co truoc,thi nho sang se kinh nghiem cung tat ca hen,,,Chuc tat ca luon gap nhieu may man....

huynhchau

Thành viên tích cực

hi uocmo,hs của mình cũng cùng tháng với bạn nè hs của mình nhận dược recept ngày 7/10/2011,WAC12890011664 vợ chồng mình cũng đang chờ approve nè

Ly Trần

Thành viên mới

yuri cũng ở gần nha trang. Hùi nhỏ học ở đó luôn!.HS của yuri có số wac 1290038199. (nhận I30 ngày 24/10/2011).
cùng chờ với ACE ha!....:1:

cacbui

Thành viên mới

cacbui có đồng hương ở nhatrang nhiều quá ha,vậy cacbui củng yên tâm rôi ,ko còn sơ nưa:24:

VanBinh

Thành viên tích cực

Gia đình của mình càng lúc càng đông vui quá vậy nè , hi hi... Chúng mình cùng nhau chờ đợi nhé. Ai nhận được approve trước nhớ thông báo nha các bạn.

LienDang

Thành viên tích cực

uhm..chac chan la vay ha.ngay mai la hs cua minh da duoc 6 thang,nhung chua nghe thay gi ca.......haizzzzzzzz,hy vong bon minh luon gap may man.....