[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - VanBinh

VanBinh

Thành viên tích cực
Ðề: Hs trong giai đoạn chờ approve

Cả nhà ơi ! Mình xin thông báo 1 tin vui của mình nè. Hôm nay HS của mình đã được approve rồi đó. Sau một thời gian chờ đợi, Vợ chồng mình vui mừng kg thể nào tả được. Mình cầu mong cho cả nhà của mình sớm được approve để cùng hưởng niềm vui chung này nhé.

VanBinh

Thành viên tích cực

Các AC ơi cho em hỏi HS của em mới được approve hôm nay, khi nào thì em mới làm LLTP được ah ?

cacbui

Thành viên mới

hi vanbinh!mình chú mừng bạn được approved nha,hs của mình sau bạn 3ngày mình huy vọng hs của mình củng xóm approved như bạn vậy

LienDang

Thành viên tích cực

Chuc mung vanbinh nha..vay la loi chuc cua minh co y nghia roi nhe,,hy vong cac ban con lai cung se duoc giong minh.......Chuc mung ban nha,,mong rang hs cua nhom tui minh tien trien thuan loi,de cung nhau PV..kakakk

copdethuong86

Thành viên mới

cho mình tham gia chờ đợi với hồ sơ của mình 27/7 đến bây giờ vẫn chưa approve nữa ,thật là buồn :6:

uocmo

Thành viên tích cực

Hi Vanbinh And LienDang Chúc mừng 2 bạn đã nhận được tin vui nhá.Bạn đi trước có gì tư vấn chỉ cho mình với nha.Thnaks bạn nhìu

LienDang

Thành viên tích cực

uhm,nhat dinh la vay roi Uocmo.......minh cung mong ban som co tin vui nhe.gôd luck to you!

huyentrang_31286

Thành viên tích cực

Hồ sơ của mình cũng đang chờ approve, cho mình tham gia chờ với nha, các bạn nào được app trước thì nhớ chia sẽ kinh nghiệm với nhau nha
chúc cả nhà mau được app sớm, hồ sơ mình ngày 19/10/2011

huynhchau

Thành viên tích cực

thanks bạn nha,đúng la minh ghi thừa 1 số rồi của minh là WAC1290011664

huynhchau

Thành viên tích cực

Hồ sơ của mình cũng đang chờ approve, cho mình tham gia chờ với nha, các bạn nào được app trước thì nhớ chia sẽ kinh nghiệm với nhau nha
chúc cả nhà mau được app sớm, hồ sơ mình ngày 19/10/2011
hi huyentrang,hs của mình cũng cùng tháng voi bạn nè,của mình 7/10/2011

VanBinh

Thành viên tích cực

hi vanbinh,,hom gio ban co nghe tin tuc gi ve giay ds3032 chua?no da goi cho ban chua.
Chào Liendang ! OX mình đã nhận được đơn approve ngày 14/3 rồi. Theo mình biết thì bây giờ mình chờ khỏang 1 tháng thì mình mới có số case number HCM..... và trong thời gian đó thì NVC sẽ gởi cho VC mình gói văn kiện và mình sẽ làm theo hướng dẫn trong gói văn kiện đó, và lúc đó mình mới làm đơn 3032 và đóng free bill... Hôm qua mình mới đi làm LLTP và cuối tháng này là mình có rồi, còn các giấy tờ khác như : Giấy khai sinh, hôn thú, hình thẻ, passpo thì mình đã gởi wa cho OX mình giữ rồi. Khi mình làm HS đến giai đọan nào thì mình sẽ chia sẻ lên DĐ để các bạn tham khảo. Bạn ráng chờ nhé. Mình cầu chúc cho tất cả các bạn chưa được approve sẽ mau sớm được approve và mọi chuyện được suôn sẻ thành công tốt đẹp để mau chóng đòan tụ với người thân yêu của mình bởi vì Mình đã thắm đượm được nỗi khổ khi mà có chồng mà VC mỗi người phải ở 1 nơi. Các bạn ráng chờ và cố gắng lên nhé.

cacbui

Thành viên mới

chào bạn copdethuong86!hs bạn nộp ngày 27/7/2011,vậy hs của bạn là bao nhiêu ,để mọi người check dùm bạn,chồng bạn ở bang nào vậy ,còn chồng mình ở nam cali,hs mình tháng 8 mà cũng chưa được approve nữa ko biết có trục trặc gì ko nữa

LienDang

Thành viên tích cực

Chào Liendang ! OX mình đã nhận được đơn approve ngày 14/3 rồi. Theo mình biết thì bây giờ mình chờ khỏang 1 tháng thì mình mới có số case number HCM..... và trong thời gian đó thì NVC sẽ gởi cho VC mình gói văn kiện và mình sẽ làm theo hướng dẫn trong gói văn kiện đó, và lúc đó mình mới làm đơn 3032 và đóng free bill... Hôm qua mình mới đi làm LLTP và cuối tháng này là mình có rồi, còn các giấy tờ khác như : Giấy khai sinh, hôn thú, hình thẻ, passpo thì mình đã gởi wa cho OX mình giữ rồi. Khi mình làm HS đến giai đọan nào thì mình sẽ chia sẻ lên DĐ để các bạn tham khảo. Bạn ráng chờ nhé. Mình cầu chúc cho tất cả các bạn chưa được approve sẽ mau sớm được approve và mọi chuyện được suôn sẻ thành công tốt đẹp để mau chóng đòan tụ với người thân yêu của mình bởi vì Mình đã thắm đượm được nỗi khổ khi mà có chồng mà VC mỗi người phải ở 1 nơi. Các bạn ráng chờ và cố gắng lên nhé.
Uh..ox mình cũng nhận được đơn approve ngay 11/3 rui.hihi,cũng thông báo giống bạn,đọi khoảng 1 tháng nửa mới có case và from ds 3032..kg biết có khi nào tụi mình cùng nhau fv kg ha....hihihihi...ủa bây giờ mình làm LLTP được hả bạn,vậy mà Liên sợ làm sớm sẽ hết hạn..còn những giấy tờ kia ox mình cũng co,,nhưng chưa dịch thuật qua tiếng anh...nên mình đợi khi nào điền đơn ds 3032 xong rồi mình mới đi dịch hết tất cả giấy đó,,nếu bạn chưa dịch thì dịch sang Tiếng Anh hết đi nha..mình kg biết điền đơn 3032 co khó hay kg nửa,,có gì thiếu xót tụi mình diúp nhau nhe...Chúc cho tất cả các bạn đang chờ approve ,sẽ sớm được nhận tin vui nhé...have nice a weekend!

cacbui

Thành viên mới

chào bạn vanbinh! mình làm lltp bay giờ có sớm lắm ko bạn ,mình sợ nó hết hạn thôi

VanBinh

Thành viên tích cực

Mình chúc mừng bạn cacbui đã được approve nha ! Tâm trạng này vui mừng lắm đúng kg cacbui ? Hi hi.... Mình đã đi làm LLTP rồi và cuối tháng này mình mới nhận được bởi vì Luật sư của OX mình nhắn mình đi làm là vừa rồi đó (theo mình nghĩ vì OX mình đã có quốc tịch nên HS của mình sẽ được giải quyết sớm đó ) Ngòai ra mình đến sở Tư Pháp làm thêm mấy bản sao giấy hôn thú, kế tiếp mình đến nơi cấp giấy khai sinh mình làm thêm mấy bản sao nửa, rồi sau đó mình photo mấy bản passpo rồi đi công chứng, hình thẻ thì mình chụp sẵn luôn rồi. Gâíy tờ mình chuẩn bị xong rồi thì mình yên tâm hơn và khi cần thì mình có đáp ứng liền, lúc đó mình khỏi mất công phải chạy tới chạy lui chờ làm giấy tờ nữa. Vài dòng chia sẻ cùng các bạn nhé!!!!

huyentrang_31286

Thành viên tích cực

Chúc mừng bạn Văn Bình nha, nhìn thấy mấy bài trước bạn chưa approve thấy bạn buồn buồn , bây giờ vui rồi nha:24:

cacbui

Thành viên mới

Mình chúc mừng bạn cacbui đã được approve nha ! Tâm trạng này vui mừng lắm đúng kg cacbui ? Hi hi.... Mình đã đi làm LLTP rồi và cuối tháng này mình mới nhận được bởi vì Luật sư của OX mình nhắn mình đi làm là vừa rồi đó (theo mình nghĩ vì OX mình đã có quốc tịch nên HS của mình sẽ được giải quyết sớm đó ) Ngòai ra mình đến sở Tư Pháp làm thêm mấy bản sao giấy hôn thú, kế tiếp mình đến nơi cấp giấy khai sinh mình làm thêm mấy bản sao nửa, rồi sau đó mình photo mấy bản passpo rồi đi công chứng, hình thẻ thì mình chụp sẵn luôn rồi. Gâíy tờ mình chuẩn bị xong rồi thì mình yên tâm hơn và khi cần thì mình có đáp ứng liền, lúc đó mình khỏi mất công phải chạy tới chạy lui chờ làm giấy tờ nữa. Vài dòng chia sẻ cùng các bạn nhé!!!!
chào vanbinh! vc mình check len mạng hs của mình approved rồi ,trời ơi cảm giac đó khó tả lắm,vừa mừng và vừa run nữa chứ,vanbinh nếu mà làm giáy lltp vậy mình cần đem gì theo để làm ko ,như passpo ,cmnd ,hộ khẩu,

VanBinh

Thành viên tích cực

Cacbui ơi OX bạn có quốc tịch chưa ? Nếu có rồi thì bạn hãy đi làm LLTP nha, còn OX bạn có thẻ xanh thì bạn khoan làm nhé bởi vì làm sớm sẽ hết hạn đó. Khi đi làm LLTP bạn chỉ cần đem theo CMND va sổ Hộ Khẩu và bạn nhớ photo CMND va HK mỗi cái 1 bản để nộp nhé. Bạn đến Sở Tư Pháp rồi người ta sẽ đưa cho bạn tờ khai xin cấp phiếu LLTP, tại đó bạn điền đầy đủ thông tin và ký tên vào là xong, lệ phí là 200.000 đồng cho 2 bản, bạn muốn họ cấp thêm mấy bản nữa thì mỗi bản đóng thêm 3.000 đồng. Chỗ của mình làm người ta hẹn mình 15 ngày sau là có rồi đó.

LienDang

Thành viên tích cực

chào vanbinh! vc mình check len mạng hs của mình approved rồi ,trời ơi cảm giac đó khó tả lắm,vừa mừng và vừa run nữa chứ,vanbinh nếu mà làm giáy lltp vậy mình cần đem gì theo để làm ko ,như passpo ,cmnd ,hộ khẩu,
Cacbui o Nha Trang giong minh ma dung kg?Vanbinh noi dung do,minh moi lam LLTP ngay hom nay va minh lam 3 bo 203000..roi minh dich thuat qua tieng anh het 3 bo them 65ngan tien dich thuat nua,,ho hen 20 ngay sau moi lay....