[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - VanBinh

Ly Trần

Thành viên mới
Ðề: Hs trong giai đoạn chờ approve

mong cho tất cả sớm approve. Ngày nào yuri cũng cầu nguyện mong được sớm ở cạnh ox. Thấy nhớ quá đi mất!.........:2:

LienDang

Thành viên tích cực

hihihi..mấy hôm nay cả nhà mình im ru bà rù thế này,buồn thật hén.hy vọng cả nhà sớm được có tin vui tu NVC!!!!!!!!good luck all my friends!

Duy Thai

Thành viên tích cực

hihihi..mấy hôm nay cả nhà mình im ru bà rù thế này,buồn thật hén.hy vọng cả nhà sớm được có tin vui tu NVC!!!!!!!!good luck all my friends!
Hồ sơ trung bình đơi USCIS chap thuận khoảng 7 tháng.Ráng đợi nha các bạn.

cacbui

Thành viên mới

hi vanbinh.cho mình hỏi là hiện tại bạn có ,học english hay nails ko?còn mình đang học english ,nhưng mà học trươc quên sau hà ,bạn có kinh nghiệm gì cho mình chúc kinh nghiệm được ko

VanBinh

Thành viên tích cực

hi vanbinh.cho mình hỏi là hiện tại bạn có ,học english hay nails ko?còn mình đang học english ,nhưng mà học trươc quên sau hà ,bạn có kinh nghiệm gì cho mình chúc kinh nghiệm được ko
Chào bạn cacbui! Mình hiện kg có đi học English, còn nails thì mình cũng biết sơ sơ thôi, bạn muốn làm nails thì qua bển bạn cũng phải đi học mới có bằng thì mới đi làm được. Sau này mình qua bển rồi nếu có cơ hội hay có cv gì thì mình sẽ kg ngại bất cứ việc gì đâu, chứ mình kg nhất thiết phải làm nghề nails, thời buổi bây giờ việc chọn mình chứ mình kg có chọn việc được đâu bạn ơi. OX bạn ở bang nào vậy ? Vì OX mình ở Cali nên English mình cũng kg cần phải học sớm làm gì. OX mình nói mình học ở đây cách phát âm kg có giống ở bển, để sau này mình qua bển rồi học sau, bây giờ rãnh rãnh thì mình lấy sách học tàn tàn ở nhà để biết thêm từ vựng mà thôi. Mỗi ngày mình nói chuyện với OX mình thì OX mình cũng dạy mình tiếng anh để mình biết từ từ đó. Vài dòng chia sẻ cùng bạn nhé.

cacbui

Thành viên mới

nails thi mình ko học tại vì mình đã biết rồi.còn chồng mình cũng ở cali .tại vì nhà chồng mình có tiệm nên mình qua đó cũng làm thôi,nhưng chồng mình kiêu phải học .nhét được gì cứ nhét,qua đó học thêm hội nhập mau hơn,sáng thi mình mướn gia sư về nhà dạy ,còn chưa chồng mình gọi về cũng dạy,ngay nào cũng như ngày đó ,mình tưỡng tượng ngày nào cũng cha tấn mình vậy

uocmo

Thành viên tích cực

Hi! Em chào cả nhà.Không biết có Ac nào trong diễn đàn mà có ox hoặc bx ở North Carolina ko ah?Ko biết tình hình hồ sơ ở tiểu bang này có nhanh ko ah?A/c nào biết chỉ em với.Ethanks nhìu

VanBinh

Thành viên tích cực

Hi! Em chào cả nhà.Không biết có Ac nào trong diễn đàn mà có ox hoặc bx ở North Carolina ko ah?Ko biết tình hình hồ sơ ở tiểu bang này có nhanh ko ah?A/c nào biết chỉ em với.Ethanks nhìu
OX mình cũng ở North Cali nè bạn ơi. Chắc HS ở Cali nhiều quá hay sao đó mình cũng đang chờ mòn mỏi, cổ thì dài ra luôn đây, hic hic....

uocmo

Thành viên tích cực

hi Vănbình !Ox minh ở Bang North Carolina chứ không phải Cali rùi.huhu ko bít có ai ở Bang với mình ko nữa

subin

Thành viên mới

Hồ sơ trung bình đơi USCIS chap thuận khoảng 7 tháng.Ráng đợi nha các bạn.
Hồ sơ của mình ngày 18/04/2011 đến nay vẫn chưa được appoved nữa đó bạn à! Sad!!

Duy Thai

Thành viên tích cực
Ðề: Xin thị thực chữ ký ở LSQ để bổ sung HS khai thuế

Xin chào các AC trên DĐ ! Em có một thắc mắc xin được các AC giúp đỡ. HS của em hiện còn đang trong giai đọan chờ nhận đơn approve ở USCIS ( diện vợ chồng ) và OX em đã có bằng quốc tịch. Hiện giờ OX em đi khai thuế cho năm 2011. Mấy năm trước OX em còn độc thân thì khai thuế theo mẫu W2, nhưng riêng năm nay OX em đã lập gia đình và phải khai tên em vào trong HS khai thuế nên phải khai theo mẫu W7. Trong thời gian khai thuế thì được biết là về phía em thì em phải bổ sung thị thực chữ ký của em ở LSQ. Vậy em phải đến LSQ để xin thi thực chữ ký như thế nào ? Giấy tờ cần những gì ? Thủ tục ra sao ? Địa chỉ xin thị thực chữ ký của LSQ ở đường nào tại TP ? Em có cần phải liên lạc trứơc để xin cái hẹn hay kg và liên lạc bằng cách nào ? Vì em ở xa TP, phương tiện đi lại khó khăn, em mong các AC giúp đỡ em. Em cảm ơn rất nhiều.
Chào bạn. W2 chỉ là 1 tờ giấy ổng kết thuế hàng năm ,W2 cho bạn biết trong na8m vừa rồi ,bạn làm nhiêu tiền,đóng thuế liên bang,tiểu bang ,medicare . . . hết bao nhiêu tiền.Thông thường người ta khai thuế trên form 1040A,hay 1040EZ. còn W7 bạn nói là loại khác nữa

Minnie

Thành viên mới

Mến chào các bạn đồng cảnh ngộ,

Hồ sơ Minnie nộp ngày 29/9/2011 với Receipt Number WAC1190699585, đã hơn 5 tháng rồi mà vẫn chưa được approved, dù rằng USCIS có thông báo là Hồ sơ IR1/CR1 sẽ được giải quyết trong vòng 5 tháng.

Gần đây ông xã Minnie có điện thoại hỏi thăm thì họ bảo đang giải quyết hồ sơ nộp đầu tháng 8, case của Minnie có lẽ phải đợi thêm trong vòng 6 tuần. Tuy nhiên, thử check ngẫu nhiên các hồ sơ, Minnie thấy nhiều case từ tháng 7, tháng 8 vẫn đang chờ nhưng 1 case trong số rất nhiều case nộp ngày 6/9 lại được approved. Chẳng hiểu nổi các bạn nhỉ ! Thôi thì cứ cầu chúc cho tất cả anh chị em mình đều may mắn để không phải chờ đợi quá lâu vậy nhé !

Nhân tiện, mình muốn nói với Huynhchau, hình như bạn type thừa 1 chữ số với Receipt Number của bạn phải không ? Tất cả chỉ có 10 chữ số thôi phải không ??...

Rất vui được tham gia "nhóm chờ đợi" cùng các bạn.

VanBinh

Thành viên tích cực

Mình xin thông báo HS của các bạn (mình kg nhớ rõ) có Recept number WAC1190490362 _ WAC 1190633377 đã được approve vào ngày 08/03/2012 rùi đó.

VanBinh

Thành viên tích cực
Ðề: Xin thị thực chữ ký ở LSQ để bổ sung HS khai thuế

Chào bạn. W2 chỉ là 1 tờ giấy ổng kết thuế hàng năm ,W2 cho bạn biết trong na8m vừa rồi ,bạn làm nhiêu tiền,đóng thuế liên bang,tiểu bang ,medicare . . . hết bao nhiêu tiền.Thông thường người ta khai thuế trên form 1040A,hay 1040EZ. còn W7 bạn nói là loại khác nữa
Bạn ơi vấn đề này mình đã được các AC trên DĐ hướng dẫn mình cách làm và mình cũng đã làm xong rồi. Mình cảm ơn bạn rất nhiều nha.

VanBinh

Thành viên tích cực

Bạn Liendang ơi ! Mình thấy HS của bạn được approve ngày 8/3 rùi đó. Chúc mừng bạn nha.

LienDang

Thành viên tích cực

Thông báo cho các bạn của mình 1 tin vui nhé,hôm nay ông xã mình đã check wac number,,và được biết hs của mình đã được appoved rồi,,2 vc mình vui lắm,hiện giờ ox mình đợi mail về....mình cũng cầu chúc cho các bạn sớm được tin vui giống vc mình nhé,, Have a nice weeker.

LienDang

Thành viên tích cực

Thanks bạn vanbinh nhiều nhiều nha,,chúc bạn luôn luôn gặp nhiều may mắn!!

LienDang

Thành viên tích cực

Hs của mình được appoved ngay 8/3 rồi,,cầu chúc 1 ngày gần đây tất cả các bạn đều nhận được tin vui này nhé..bạn vanbinh ơi! hs bạn chỉ cách mấy ngày với mình,hy vọng mọi điều tốt đẹp sẽ đến với bạn...

cacbui

Thành viên mới

hi liendang, chồng bạn ở tiểu bang nào vậy bạn.còn chồng mình ở south cali ,chúc mừng đã approved nha

LienDang

Thành viên tích cực

Chao cacbui,chong minh o Peoria Illinois Chicago ban ah,hy vong moi viec tot lanh se den voi cac ban nhe..neu ca nha minh co gi hay kinh nghiem truoc thi nho chia se cho nhau nhe.........