[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - VanBinh

uocmo

Thành viên tích cực
Ðề: Hs chuẩn bị phỏng vấn -> rất mong nhận được sự giúp đỡ, lời khuyên sự chia sẻ của các anh chị

Chào cả nhà mình làm phiền cả nah2 nữa rồi.Cho mình hỏi về phần hộ chiếu mình thấy trong phần GIẤY TỜ YÊU CẦU CỦA LSQ KHI ĐI PV CÓ MỤC:Hộ chiếu có hiệu lực ít nhất 8 tháng sau ngày cấp thị thực.Nhưng hộ chiếu mình làm từ tháng 6/2011 đến nây là 8/2012 rồi .nếu theo thông tin của LSQ vậy của mihn2 hết hạn rồi phải ko? giờ mình gia han ntn? mong Các ban hd mình với.Thanks cả nhà nhiều

uocmo

Thành viên tích cực
Ðề: Hs chuẩn bị phỏng vấn -> rất mong nhận được sự giúp đỡ, lời khuyên sự chia sẻ của các anh chị

hi minh cam on ban nhieu tai minh ko hieu o muc do.chuc ban may man

uocmo

Thành viên tích cực

Em xin chào cả nhà .A/c cho em hỏi là :Recept đóng tiền 88$ và 404$ mình lấy ở đâu?Bữa ox em nhờ luật sư đóng tiền qua online bằng số tài khoản ngân hàng của ox em.Giờ em ko biết nên hỏi ls ko?vì em hỏi gì ls bảo mấy cái đó ko cần nhưng em thấy trong thư mời pv yêu cầu mà các A/c đi trước cũng hd vậy ? A/c tư vấn cho em với.Em cám ơn ac nhiều

xiu

Thành viên mới

Em xin chào cả nhà .A/c cho em hỏi là :Recept đóng tiền 88$ và 404$ mình lấy ở đâu?Bữa ox em nhờ luật sư đóng tiền qua online bằng số tài khoản ngân hàng của ox em.Giờ em ko biết nên hỏi ls ko?vì em hỏi gì ls bảo mấy cái đó ko cần nhưng em thấy trong thư mời pv yêu cầu mà các A/c đi trước cũng hd vậy ? A/c tư vấn cho em với.Em cám ơn ac nhiều
Uocmo ơi! Ox mình thì tự bảo lãnh mình chứ ko qua luật sư! Nhưng sáng nay mình hỏi ox thì anh ấy nói bạn cứ gọi luật sư lấy giấy đó cho bạn! Biết rằng đa số đều sẽ nói ko cần thiết! Nhưng đó là đề phòng vạn nhất, huống chi người nói ko cần đâu phải lsq! Tới lúc pv lsq mà làm khó bạn đòi xem, bạn ko có, luật sư đâu có đứng đó làm chứng giúp bạn! Mọi chuyện mình nên tính cho mình trước! Đó cũng là quyền lợi của mình đấy bạn! Thân!

uocmo

Thành viên tích cực

Thanks Xiu nhiều nha! Chúc Xíu may mắn

uocmo

Thành viên tích cực

Hi chào cả nhà ! Mình bực ông ls của mình qua đi ,minh nói ổng gửi Recept đóng tiền 88$ và 404$ nhưng ổng cứ nói ko cần thiết mình nói ong ko chịu còn nói với ox mình là mình rav81 rối ,mình nói ox gởi scan quốc tịch vế cho mình vậy mà ls nói cũng ko cần thiết ,ox mình nghe lời ls.Mình tức quá ko biết bạn bào giống mình ko tư vấn cho mình với .

kiuvii

Cựu Ban điều hành

Chào Bạn

Nếu Bạn muốn lấy receipt trả tiền cho hồ sơ bảo trợ tài chánh I-864 và đơn xin Visa DS 230 Bạn chỉ cần nói OX Bạn cho Bạn biết số Invoice Number và Case HCMXXXXXXXXX sau đó Bạn login vào trang web sau của NVC và in receipt ra.

Login vào trang web của NVC

https://ceac.state.gov/CTRAC/Invoice/signon.aspx

Chúc Bạn gặp nhiều may mắn

Thân

uocmo

Thành viên tích cực

hi ! cám ơn bạn nghiề nha ,có cach này mình khỏi phiền ls kho chiu

uocmo

Thành viên tích cực

Hi Em chào cả nhà ! hnay em vừa hoàn tất buổi KSK .Em xin trình bày lại buổi khám sk của em dể A/c tham khảo .Đầu tiên em gọi lên IOM đặt lịch khám sk .Họ cho em chọn ngày ,em chon chiều thứ năm(16/08) 13h .Họ yêu cầu em đi chích ngừa trước .Nên chiều thứ tư em đến 40 Nguyễn Văn Trổi chích ngừa ,tới đây em ko hiểu sao họ bắt em qua Hoà Hảo thử máu ,em phải chạy qua Hoà Hảo thử mú tất cả các con virút ,em qua thử hết 850.000đ/vn .Nhưng tới 12h trưa thứ 5 mới có kết quả nên em phải đt hoãn lại buổi khám sk sang sáng thứ 2(20/08).Đến trưa thứ 5 ,12h em đến Hoà Hảo lấy kq máu đem về Nguyễn Văn Trổi chích ngừa .Em chích 3 mũi hết 1.210.000đ/vn xong lúc 3h.Sáng thứ hai em đến IOM lúc 7h30 cõng mở em vào lấy số thứ tự tại bàn bảo vệ ,số thứ tự củ em là số 6 và vô ngồi chờ tới 8h thì họ gọi số thứ tự đến làm thủ tục( đi mỹ thì tới quầy số 8) ngối chờ khoảng nữa tiếng thì cũng tới lược em được gọi làm thủ tục xong em đén quầy thu phí đối diện đóng phí 110 usd( tiền việt hay tiền đô cũng được ) .Xong em đi vòng qua sau chụp x quang xong em đi thảng lên làu quẹo phải vô phòng đầu tiên lấy máu ,cân đo chiều cao và cân nặng xong thi qua phòng chờ ngồi và được gọi vô khám toàn thân xong chị diều dưỡng bảo ra trước phòng chờ và chi đưa phiế bảo 15h ngày hnay(21/08) lên lấy kết quả và mình vừa lên lấy kq về xong .Hoàn tất buỏi khám sức khỏe .Mình chia sẽ dể các bạn tham khỏa ? Mình cám ơn các anh chi trên đ đã hd mình nhiều .Thanks cả nhà

tunghuong

Thành viên tích cực

chào Uocmo,Cảm ơn về những chia sẻ của bạn! bạn cho mình hỏi: bạn chích ngừa 3 mũi là những gì vậy?Mình đang chờ thư pv để đi khám sk. Vậy nếu mình đi chích ngừa trước ở nơi khác đến đó khỏi phải chích nữa thì có được không bạn?

vnoi

Thành viên tích cực

chào Uocmo,Cảm ơn về những chia sẻ của bạn! bạn cho mình hỏi: bạn chích ngừa 3 mũi là những gì vậy?Mình đang chờ thư pv để đi khám sk. Vậy nếu mình đi chích ngừa trước ở nơi khác đến đó khỏi phải chích nữa thì có được không bạn?
Hi tunghuong,
Nếu như trước đó bạn đã có chích ngừa những gì thì khi đi bạn cần đem theo những giấy tờ hay phiếu đã chích rồi để họ xem ,thí dụ như bạn đã chích viêm gan B trước đó rồi thì phải đem theo phiếu đã tiêm như vậy mình không cần thử máu và chích viêm gan B nữa ,họ sẽ hỏi bạn đã bị nổi trái rạ chưa ,nếu rồi cũng miễn luôn ,lúc mình đi thì bị tiêm 4 mũi 810000:2:(sởi ,quai bị,bạch hầu ,uốn ván ...)

tunghuong

Thành viên tích cực

Hi tunghuong,
Nếu như trước đó bạn đã có chích ngừa những gì thì khi đi bạn cần đem theo những giấy tờ hay phiếu đã chích rồi để họ xem ,thí dụ như bạn đã chích viêm gan B trước đó rồi thì phải đem theo phiếu đã tiêm như vậy mình không cần thử máu và chích viêm gan B nữa ,họ sẽ hỏi bạn đã bị nổi trái rạ chưa ,nếu rồi cũng miễn luôn ,lúc mình đi thì bị tiêm 4 mũi 810000:2:(sởi ,quai bị,bạch hầu ,uốn ván ...)
Cảm ơn bạn nhiều! bạn khám sk rồi và đang đợi đến ngày pv? Mình chúc bạn nhận được visa để gd bạn sớm đoàn tụ nha.

uocmo

Thành viên tích cực

Hi Vnoi đã thông tin cho bạn rồi đó .hihi Ah A/c em trên diễn đàn cho em hỏi là mình note trên hình ảnh bằng chữ tiếng việt hay tiếng anh và vé máy bay mình có cần dán trên giấy à và note lên đó ko hay chỉ dùng kẹp bướm kẹp lại thôi.Các bạn hd giúp mình cách nào tiện hơn cho lsq với .Thanks các bạn nhiều

uocmo

Thành viên tích cực

Hi em caho2 cả nhà .A/c cho em hỏi là bằng chứng :email mình in ra như thế nào ? mình coppy ra word rồi in ra hay sao ah ? A/c chỉ giúp em với .e thanks nhiều

DucTran

Thành viên mới

Hi em caho2 cả nhà .A/c cho em hỏi là bằng chứng :email mình in ra như thế nào ? mình coppy ra word rồi in ra hay sao ah ? A/c chỉ giúp em với .e thanks nhiều
Theo tôi nghĩ In Email để làm bằng chứng bạn nên In cả trang màn hình có khung Mail.
Hoặc bạn Chụp nguyên màn hình rồi Paste vào Accessories - Paint xong Save file ảnh, sau đó bạn In ra ... chứ ra file word giống như bạn tự biên tự diễn không thuyết phục lắm. Thân,

P/s : Nếu thư dài quá thì bạn in thêm nguyên thư (= word) kèm theo trang In cả màn hình chỉ có đoạn đầu thư. Chứ In hết cũng mệt hỉ.

uocmo

Thành viên tích cực

thanks ban nhiều lắm .

uocmo

Thành viên tích cực

Hi Em chào cả nhà! Cho em hỏi thêm vấn đề nữa nha . Vấn đề là cùi vé máy bay .ví dụ như ox em về tối ngày 21 /01/2011 ,lúc đó là :00h15 phút sáng ( có nghĩa là đã bước sang ngày 22/02/2011 rồi nếu tính theo ngày giờ việt nam ) Nhưng trên mấy cùi vé máy bay để là 12h15 AM ,ngày 21/01/2011.Em ko biết coi ngày giờ đó ntn? A/c hướng dẫn em với .Vậy khi đi pv mình nói ngày giờ trên cùi vé máy bay hay ngày giờ lúc đón và gặp ox. Em cám ơn A/c nhiều .Chúc A/c ngày cuối tuần vui vẽ.

DucTran

Thành viên mới

Hi Em chào cả nhà! Cho em hỏi thêm vấn đề nữa nha . Vấn đề là cùi vé máy bay .ví dụ như ox em về tối ngày 21 /01/2011 ,lúc đó là :00h15 phút sáng ( có nghĩa là đã bước sang ngày 22/02/2011 rồi nếu tính theo ngày giờ việt nam ) Nhưng trên mấy cùi vé máy bay để là 12h15 AM ,ngày 21/01/2011.Em ko biết coi ngày giờ đó ntn? A/c hướng dẫn em với .Vậy khi đi pv mình nói ngày giờ trên cùi vé máy bay hay ngày giờ lúc đón và gặp ox. Em cám ơn A/c nhiều .Chúc A/c ngày cuối tuần vui vẽ.
Bạn cứ nói giờ theo vé MB, 12h15AM # 0h15 sáng 22 rồi đó. Chứ tính kiểu VN lỡ CO không hiểu thêm mệt... hi` hí hi` ... cái gì cũng hỏi ... zui .

trinh_tran

Thành viên mới

chuc mung sis nha ,da doan cug zoi ox

uocmo

Thành viên tích cực

Em chào các A/c .A/c cho em hỏi là lúc trước chồng em đi vượt biên sang Mã Lai nhưng tới năm 1996 thì bị trả về .Đến năm 1998 thì được gọi xuất cảnh sang mỹ .Ông xã em nói đó là diện Row, nhưng em xem trên đây và được nhiều người nói đó là diện Refugee Asylum. Vậy ai rành có thể giải đáp chính xác dùm em được không ạ? Em cảm ơn nhiều.