[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - VanBinh

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Hs chuẩn bị phỏng vấn -> rất mong nhận được sự giúp đỡ, lời khuyên sự chia sẻ của các anh chị

Em chào các A/c .A/c cho em hỏi là lúc trước chồng em đi vượt biên sang Mã Lai nhưng tới năm 1996 thì bị trả về .Đến năm 1998 thì được gọi xuất cảnh sang mỹ .Ông xã em nói đó là diện Row, nhưng em xem trên đây và được nhiều người nói đó là diện Refugee Asylum. Vậy ai rành có thể giải đáp chính xác dùm em được không ạ? Em cảm ơn nhiều.
Quốc hội Hoa Kỳ thông qua Đạo luật Người Tị nạn năm 1980 (Refugee Act of 1980) dành cho các thuyền nhân tỵ nạn tại các nước lân cận Việt Nam.

Bạn xem nguồn tại link sau: http://vi.wikipedia.org/wiki/Người_Mỹ_gốc_Việt

DucTran

Thành viên mới
Ðề: Hs chuẩn bị phỏng vấn -> rất mong nhận được sự giúp đỡ, lời khuyên sự chia sẻ của các anh chị

Em chào các A/c .A/c cho em hỏi là lúc trước chồng em đi vượt biên sang Mã Lai nhưng tới năm 1996 thì bị trả về .Đến năm 1998 thì được gọi xuất cảnh sang mỹ .Ông xã em nói đó là diện Row, nhưng em xem trên đây và được nhiều người nói đó là diện Refugee Asylum. Vậy ai rành có thể giải đáp chính xác dùm em được không ạ? Em cảm ơn nhiều.
Thuyền nhân VN lúc bấy giờ ở các trại tị nạn đông đúc mà chưa được nước nào nhận cư trú và các nước có trại tạm trú ra hạn định để đóng trại tị nạn nên Hoa Kỳ đứng ra vận động các thuyền nhân về nước của mình để xin đi ODP. Dĩ nhiên, thuyền nhân về và xin đi XC Mỹ sau đó, có kèm theo điều kiện là phải về trong thời gian do họ ấn định (về sớm hoặc muộn so với quy định thì không được xin XC diện nhân đạo nầy - ai biểu không tin Mỹ nói là làm).
Như vậy OX bạn đã về đúng thời hạn yêu cầu được XC sang Mỹ và CHƯƠNG TRÌNH RA ĐI CÓ TRẬT TỰ (ODP) nầy được gọi tên là: ROW chỉ dành cho thuyền nhân diện nầy thôi. Tên gọi để phân biệt các Diện chứ không có gì quan trọng đâu.
Thân,

uocmo

Thành viên tích cực

Hi em cám ơn anh Duc Tran và Anh Thanh nhiều lắm .Giờ thì em yên tâm rồi .LẦn nữa thanks các A/c nhiều

uocmo

Thành viên tích cực

Hi em chào cả nhà .A/c cho em hỏi thăm là : Bảo tợ tài chính và khai thuế thì chồng em làm đầy đủ rồi ,nhưng chồng em không có bỏ tiền trong ngân hàng thì có ảnh hưởng gì tới việc pv đậu hay rớt ko H? A/c cho em biết để em tham khảo với .Em cám ơn A/c nhiều

DucTran

Thành viên mới

Hi em chào cả nhà .A/c cho em hỏi thăm là : Bảo tợ tài chính và khai thuế thì chồng em làm đầy đủ rồi ,nhưng chồng em không có bỏ tiền trong ngân hàng thì có ảnh hưởng gì tới việc pv đậu hay rớt ko H? A/c cho em biết để em tham khảo với .Em cám ơn A/c nhiều
Theo tôi được biết và đã làm khi PV thì Bank không liên quan, quan trọng là cái INCOME của người bảo trợ (là chồng), income sẽ thể hiện trong I-864 và bộ Form khai thuế (bản copy) ... LSQ sẽ xem đó mà biết đủ khả năng tài chánh hay không. Nếu OX không đủ thì nhờ người đồng bảo trợ là xong dĩ nhiên người đồng bảo trợ phải có Income tốt.
Thân,

uocmo

Thành viên tích cực

Da em cám ơn anh Duc Tran nhiều lắm .Chúc Anh và cả nhà một này tốt lành

tunghuong

Thành viên tích cực

Chào ACE trên diễn đàn. Mình ở quê xa nên đang muốn tìm 1 vài địa chỉ thuê khách sạn để thuận lợi cho việc đi lại khám sức khoẻ và phỏng vấn, ks nào đảm bảo sạch sẽ và an toàn, giá phòng hợp lý. ACE nào biết thì giúp mình với nhé. Xin chân thành cảm ơn ACE và chúc ACE sức khoẻ.

uocmo

Thành viên tích cực

Em chào cà nhà .A/c cho em hỏi : Em định bữa pv em xin đổi lại D230 vì muc 30 em ko rõ lắm nên muốn sữa lại .A/c cho em tư vấn là ở mục 33 và 32 em điều liệt kê đúng với thời gian em học và làm tạm trú tại thành phố hcm ,thường trú tại Đồng Nai .Ở mục 30 người ta yêu cầu liệt kê (liệt kê những nơi đương đơn đã ở 6thang hoặc hơn kể từ năm 16t .BẮt đầu từ nơi cư ngụ ở thời điểm hiện tại khai ngược về trước) từ năm 1999 trở về trước em học tại Đồng nai .Sau đó từ năm 1999_2008 em học tại sài gòn ,từ năm 2008_06/2011 em làm tại sài gòn và từ 06/2011 tới hiện tại em về ở Đồng Nai .LS em nói là ở mục 32 và 33 mình khai thòi gian cho mạch lạt(logic) nhưng ở mục 30 mình khai bắt đầu từ nơi thường trú hiện tại trở về trước .Em khai như sau : 01/2008- present ở Đồng Nai. 01/2002-01/2008 -HCM. 01/2002-01/1999 -Đồng Nai .Không biết e khia nh7 vậy có sao ko ? và khi mình đổi D230 lúc pv có ảnh hưởng gì ko ? Cho em hỏi thêm là ở mục 13 mình ghi địa chỉ thường trú hay tạm trú (vì bửa em có đọc một bài nói là để trống khi lên pv điền ...) A/c vui lòng tư vấn thêm cho em với .phiền A/c nhiều /Em thanks A/c

xiu

Thành viên mới

Em chào cà nhà .A/c cho em hỏi : Em định bữa pv em xin đổi lại D230 vì muc 30 em ko rõ lắm nên muốn sữa lại .A/c cho em tư vấn là ở mục 33 và 32 em điều liệt kê đúng với thời gian em học và làm tạm trú tại thành phố hcm ,thường trú tại Đồng Nai .Ở mục 30 người ta yêu cầu liệt kê (liệt kê những nơi đương đơn đã ở 6thang hoặc hơn kể từ năm 16t .BẮt đầu từ nơi cư ngụ ở thời điểm hiện tại khai ngược về trước) từ năm 1999 trở về trước em học tại Đồng nai .Sau đó từ năm 1999_2008 em học tại sài gòn ,từ năm 2008_06/2011 em làm tại sài gòn và từ 06/2011 tới hiện tại em về ở Đồng Nai .LS em nói là ở mục 32 và 33 mình khai thòi gian cho mạch lạt(logic) nhưng ở mục 30 mình khai bắt đầu từ nơi thường trú hiện tại trở về trước .Em khai như sau : 01/2008- present ở Đồng Nai. 01/2002-01/2008 -HCM. 01/2002-01/1999 -Đồng Nai .Không biết e khia nh7 vậy có sao ko ? và khi mình đổi D230 lúc pv có ảnh hưởng gì ko ? Cho em hỏi thêm là ở mục 13 mình ghi địa chỉ thường trú hay tạm trú (vì bửa em có đọc một bài nói là để trống khi lên pv điền ...) A/c vui lòng tư vấn thêm cho em với .phiền A/c nhiều /Em thanks A/c
Hôm trước mình cũng phải đổi DS_230 vì số 3 viết ra số 1:
Câu 32 : 2001-2003 cần thơ, 2003-2005 Bạc Liêu.....
Câu 33 : 2001-2005 bạc liêu.....
Kết quả là xin đổi , nhưng đổi dễ lắm, bạ đừng lo...còn việc lên pv điền...mình đi pv chỉ thấy anh thông dịch đưa ra bảo ký vào chứ không có điền gì cả bạn ơi!
Chúc bạn get pink.tự tin nha! Thân

uocmo

Thành viên tích cực

Thân cám ơn Xíu nhiều lắm .Khi nào Íu bay .Chúc Xíu thượng lộ bình an nha .

xiu

Thành viên mới

Thân cám ơn Xíu nhiều lắm .Khi nào Íu bay .Chúc Xíu thượng lộ bình an nha .
Diễn đàn XNC đã trở thành ngôi nhà đối với XÍU từ lúc bắt đầu, nên bạn bè trên đây là anh chị em 1 nhà, đừng nói lời cảm ơn ....hiiiiii;) 17/9 ox XÍU về 24/9 XÍU đi cùng anh ấy! Chúc UOCMO nhiều may mắn và getpink nha!

uocmo

Thành viên tích cực

HI chắc Xíu giờ đang chuẩn bị hành lý để chờ Ox về xuất hành đến Mỹ hen .Uocmo chúc Xíu hạnh phúc .Hy vọng Ươcmo cũng đc get prink như Xíu và các bạn .thân Xiu

xiu

Thành viên mới

HI chắc Xíu giờ đang chuẩn bị hành lý để chờ Ox về xuất hành đến Mỹ hen .Uocmo chúc Xíu hạnh phúc .Hy vọng Ươcmo cũng đc get prink như Xíu và các bạn .thân Xiu
Uocmo ơi! Cam ơn bạn nhìu vì đã giành thời gian cho Xíu! Xíu giờ đang cố gắng sống vui cùng gia đình! 2 ngày nữa là bay rồi! Trong lòng lúc này ...buồn vui lẫn lộn!:2:
Xiu cung mong tất cả mọi người đều get pink cả nha! Uocmo cố win nha!
Thân

uocmo

Thành viên tích cực

Thanls Xiu nhiều Hi UOcmo xin chào cả nhà vì đã làm phiền quá hihi.Mình quyết định đi nạn để pv .A/c cho uocmo hỏi là :Uocmo định đổi D230 khi pv vì mình diền bị nhầm ,nên cho mình hỏi là ở mục :ngày tháng kí tên thì mình ghi ngày mình kí đổi D230 khi pv hay ngày kí của bộ D230 củ mà mình nộp cho NVC. Mong các A/c thông cảm tư vấn giúp em,hình như bữa Xíu có đổi D230,Xíu có lên dđ cho minh biết ỏ A/c nào biết hd em sớm với vì 27/9 mình pv rui .VÀ cho mình hỏi thêm là Mình có thể trả lời là tham khảo và tư vấn trên mạng về giấy tờ có đc ko ?(nếu họ có hỏi )Đều này có ảnh hưởng gì ko xin A/c cho em ý kiến luôn ,Lần nữa thanks A/c rất nhiều

Vunhu

Thành viên mới

Xin chào các anh chị trên diển đàn.em mới nhận dc thư phỏng vấn mưng quá.hihi.ngày phỏng vấn cuả em là 29 thang11.vây bây giờ em di chích ngừa với khám sức khoẻ Luon dc chưa?như vay có sớm k ah.anh chi cho em hỏi mình đến đau để khám sưc khoẻ ah.có ai biết cho em xin số Dt và đỉa chỉ dc k?mình khám sức khoẻ va chích ngừa là cùng 1 chổ hay là phải đến 2 nơi khác nhau.và em có vấn đề này rất là lo lang.j em bi bệnh viêm gan b thì có dc phép cấp visa k.khi đi phỏng vấn có bị lsq từ chói hồ sơ của em k ạ.mong cac anh chi đi trước xin hướng dẩn giúp em quá trình di khám sức khoẻ và chích ngừa.mọi người có ai biết về vấn đề bệnh viêm gan b thi xin tra lơi giúp em.em lo mất an mất ngủ về nó quá.cám ơn anh chị nhiều.mong sớm nhận dc trả loi cuả anh chị đi trước

Jennyntony

Thành viên tích cực

Bạn vunhu tham khao link này của bac Ductran rất đầy đủ : http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=15925

Cho mình hỏi từ khi hs bạn completed đến ngày nhận giấy pv bao lâu vì mình thấy ccasette number của bạn sau mình nhiều mà mình vẫn đang đợi giấy pv

Vunhu

Thành viên mới

Cám ơn bạn jennyntony trả lời giúp Minh.oxa mình đủ tất cả giấy tờ là đầu tháng 8.như vậy là sau 2 thang 4 ngày mình có thư phỏng vấn.hồ sơ bạn đến đâu roi.giờ mình đang lo về sức khoẻ nè.j mình bị bệnh viêm gan siêu vi b nên k biết có ảnh hưởng j k?k biết có dc cấp visa hay k nửa mình lo qua.bạn jennyntony có biết thông tin về viêm gan k vậy bạn.anh chị nào trên diển đàn biết thông tin nào giống của em xin trả lời giúp với.thank Anh chi nhieu

Jennyntony

Thành viên tích cực

Cám ơn bạn jennyntony trả lời giúp Minh.oxa mình đủ tất cả giấy tờ là đầu tháng 8.như vậy là sau 2 thang 4 ngày mình có thư phỏng vấn.hồ sơ bạn đến đâu roi.giờ mình đang lo về sức khoẻ nè.j mình bị bệnh viêm gan siêu vi b nên k biết có ảnh hưởng j k?k biết có dc cấp visa hay k nửa mình lo qua.bạn jennyntony có biết thông tin về viêm gan k vậy bạn.anh chị nào trên diển đàn biết thông tin nào giống của em xin trả lời giúp với.thank Anh chi

Người mang một trong các bệnh sau sẽ bị cấm nhập cảnh Hoa Kỳ
- Chancroid (Hạ cam)
- Gonorrhea (Bệnh lậu)
- Granuloma inguinale.
- Leprosy, infectious (Bệnh hủi lây nhiễm)
- Lymphogranuloma venereum.
- Syphilis, infectious stage (Bệnh giang mai, thời kỳ truyền nhiễm)
- Tuberculosis (Lao phổi)

Lưu ý:
- Ngày 4/1/2010 bệnh Human immunodeficiency virus (HIV) infection (HIV hay còn gọi là AIDS) không còn nằm trong danh sách các bệnh bị cấm nhập cảnh.

- Bệnh viêm gan B hay C không nằm trong những định nghĩa của những bệnh truyền nhiễm bị cấm nhập cư vào Mỹ.
Vunhu yên tâm rồi ha...hs mình mới completed ngay 12/9,phải đợi dài dài rồi

thulieu

Thành viên tích cực

Chào bạn theo như mình được biết thì bệnh viêm gan b k ảnh hưởng gì chỉ lo về phổi thôi nha bạn chúc bạn pv thành công

Vunhu

Thành viên mới

Đọc được bài viết của bạn jennyntony và bạn thulieu mình yên tâm rồi.cám ơn 2 bạn nhiều nhe.bây giờ mình chỉ chờ đến phỏng vấn thoi.hihi..chúc bạn jennyntony sớm nhận dc thư phỏng vấn nhe..thank 2 bạn nhiều