[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - VanBinh

HOAITRAN

Thành viên tích cực
Ðề: Hs chuẩn bị phỏng vấn -> rất mong nhận được sự giúp đỡ, lời khuyên sự chia sẻ của các anh chị

Chào các Anh Chị và các Bạn!

Các Anh Chị và các Bạn cho mình hỏi, bộ thuế phải mang theo trong khi pv là thuế 2011 gồm những mẫu nào vậy? Chồng mình gửi cho mình mẫu 1040A, K40, W-2, mình thấy mọi người có cả I864 mà sao mình không có giấy này, mình có hỏi OX về vấn đề này nhưng OX nói không cần thiết, mình cảm thấy lo lắng.
Các Anh Chị có kinh nghiệm giải đáp giúp mình với.
Mình xin chân thành cảm ơn.

hell_angel1612

Thành viên tích cực
Ðề: Hs chuẩn bị phỏng vấn -> rất mong nhận được sự giúp đỡ, lời khuyên sự chia sẻ của các anh chị

Hi mọi người,
Sáng nay, 21/6, mình mới pv xong rùi nè, lo lắng chờ tới ngày này quá chừng nhưng rút cuộc là vô hỏi có 2 câu là ac quen nhau lúc nào, về mấy lần và hỏi mình có nhớ anh xã nhiều hok (hihi), chắc tại mình có em bé và con mình có quốc tịch mỹ rồi nên anh người mỹ này hỏi cũng dễ, lúc sơ vấn thì chẳng có hỏi gì cả, chị ng Việt chọn 1 số giấy tờ và trả lại 1 số giấy tờ của mình . Mình chuẩn bị bộ I864 +thuế 2011 nhưng chị đó trả mình bộ I864 mới, mình thấy họ có bộ I864 lúc gửi cho NVC, chắc do vậy mà k hỏi gì cả.
Còn phần bằng chứng, mình đưa hết: thư từ, postcard, call log, email, hình ảnh, giấy gửi tiền, giấy gửi hàng, hồ sơ khám thai, sổ chích ngừa em bé, vé máy bay, giấy chứng nhận tạm trú của ax lúc a ở vn.
Nói chung mình nghĩ có em bé có quốc tịch thì sẽ đơn giản thôi, vì đã từng pv 1 lần rùi và bảo trợ tài chính đủ nữa là ok.
Chúc mọi người chuẩn bị pv sẽ được giấy hồng như mình nha, và đoàn tụ với gia đình sớm. Chúc vui khoẻ:)

LienDang

Thành viên tích cực

Xin chào cả nhà thân yêu ! Mấy hôm nay mình bận quá nên kg có lên DĐ. Mình đã nhận được visa hôm 14/6 ( sau ngày pv 6 ngày ). Qua ngày mai là mình đã lên máy bay và qua đòan tụ với OX mình rồi. Tâm trạng của mình lúc này nửa vui nửa buồn ( vui vì mình sắp được đòan tụ với chồng, buồn vì sắp phải xa gia đình, hic hic.....) Mình xin chúc tất cả các bạn được nhiều sức khỏe và pv thành công để nhận giấy hồng sớm được đòan tụ với người thân yêu của mình.
Vay la Vanbinh da di roi ah..hix hix,chuc ban luon hanh phuc ben ox,va hy vong moi dieu tot dep se den voi ban noi xu nguoi...

LienDang

Thành viên tích cực

Hi mọi người,
Sáng nay, 21/6, mình mới pv xong rùi nè, lo lắng chờ tới ngày này quá chừng nhưng rút cuộc là vô hỏi có 2 câu là ac quen nhau lúc nào, về mấy lần và hỏi mình có nhớ anh xã nhiều hok (hihi), chắc tại mình có em bé và con mình có quốc tịch mỹ rồi nên anh người mỹ này hỏi cũng dễ, lúc sơ vấn thì chẳng có hỏi gì cả, chị ng Việt chọn 1 số giấy tờ và trả lại 1 số giấy tờ của mình . Mình chuẩn bị bộ I864 +thuế 2011 nhưng chị đó trả mình bộ I864 mới, mình thấy họ có bộ I864 lúc gửi cho NVC, chắc do vậy mà k hỏi gì cả.
Còn phần bằng chứng, mình đưa hết: thư từ, postcard, call log, email, hình ảnh, giấy gửi tiền, giấy gửi hàng, hồ sơ khám thai, sổ chích ngừa em bé, vé máy bay, giấy chứng nhận tạm trú của ax lúc a ở vn.
Nói chung mình nghĩ có em bé có quốc tịch thì sẽ đơn giản thôi, vì đã từng pv 1 lần rùi và bảo trợ tài chính đủ nữa là ok.
Chúc mọi người chuẩn bị pv sẽ được giấy hồng như mình nha, và đoàn tụ với gia đình sớm. Chúc vui khoẻ:)
Xin chuc mung chi va Be nhe,,vay la 2 Me con chi da yen tam roi,,Chuc chi va be luon luon manh khoe va hanh phuc voi cuoc song moi nhe..

Nguyen_Nguyen

Thành viên tích cực

Hi mọi người,
Chuc mung hell angel sap duoc doan tu voi ox!ah cho Minh hoi khi di phong van ban co dem em be vao cung luon ko?co dem Theo passport cua em be ko?

hell_angel1612

Thành viên tích cực

Chuc mung hell angel sap duoc doan tu voi ox!ah cho Minh hoi khi di phong van ban co dem em be vao cung luon ko?co dem Theo passport cua em be ko?
hi Nguyen nguyen
hồi sáng mình có đẩy em bé vô chung với mình, mang theo passport và giấy báo sinh của bé( bản chính và copy ra 1 bộ), hình ảnh thì cũng có kèm theo hình từ lúc mang bầu tới lúc sanh bé tới giờ( bé được hơn 8 tháng tuổi), cả hồ sơ khám thai nữa.

hell_angel1612

Thành viên tích cực

Xin chuc mung chi va Be nhe,,vay la 2 Me con chi da yen tam roi,,Chuc chi va be luon luon manh khoe va hanh phuc voi cuoc song moi nhe..
Hi Lien đang,
bạn cũng sắp pv rùi đúng hok? chúc may mắn nghen:)

LienDang

Thành viên tích cực

Hi Lien đang,
bạn cũng sắp pv rùi đúng hok? chúc may mắn nghen:)
uhm,minh con 4 ngay nua la pv roi,cung hoi lo lo,nhung cam on ban nhe..hy vong moi dieu tot dep se den voi ban.

Nguyen_Nguyen

Thành viên tích cực

hi Nguyen nguyen
hồi sáng mình có đẩy em bé vô chung với mình, mang theo passport và giấy báo sinh của bé( bản chính và copy ra 1 bộ), hình ảnh thì cũng có kèm theo hình từ lúc mang bầu tới lúc sanh bé tới giờ( bé được hơn 8 tháng tuổi), cả hồ sơ khám thai nữa.
Hi hell angel ! Thoi gian nay chac ban ko co nhieu thoi gian ranh! Neu dc thi cho Minh hoi them cai nay nhe! Con Minh da co passport my da hon 9 thang nay,nhung den bay gio Minh van chua Thay lanh su quan gui the an sinh xa hoi cho be! Be cua ban da nhan dc the an sinh xh chua? Minh ko biet lam the nao de hoi nhan Vien lanh su! Neu ban biet huong Dan dum Minh nha! Thanks ban!...

Thi Nguyen

Thành viên tích cực
Ðề: HCM 2010772211 Giúp em với anh chị

Vợ của anh em phỏng vấn xong tổng lãnh sự quán cấp giấy xanh tổng lãnh sự quán nói thế này hồ sơ của quý vị Cần được tiến hành thêm một số thủ tục quý vị không Cần nộp thêm bất cứ giấy tờ nào chúng tôi sẽ liên với quý vị khi các thủ tục trên Đã hoàn tất . Mọi thắc mắc về hồ sơ quý vị có thể nộp đơn yêu cầu anh chị nào gặp trường hợp giống vợ của anh em có thể cho thêm ý kiến em chân thành cám ơn
Hi bạn!
LSQ cấp giấy xanh yêu cầu bổ túc hay chờ đợi. Nếu như bổ túc giấy tờ họ yêu cầu thì chỉ làm theo như vậy và đúng ngày thì đến bổ túc thôi.
Chúc may mắn!

hell_angel1612

Thành viên tích cực

Hi hell angel ! Thoi gian nay chac ban ko co nhieu thoi gian ranh! Neu dc thi cho Minh hoi them cai nay nhe! Con Minh da co passport my da hon 9 thang nay,nhung den bay gio Minh van chua Thay lanh su quan gui the an sinh xa hoi cho be! Be cua ban da nhan dc the an sinh xh chua? Minh ko biet lam the nao de hoi nhan Vien lanh su! Neu ban biet huong Dan dum Minh nha! Thanks ban!...
hi bạn,
vì nay ở vn họ k có cấp an sinh xh cho bé, lúc con mình làm họ cũng bảo qua us làm, 2 tuần là có thôi, bạn đừng nghĩ nhiều về việc đó ha:) gluck

mthanh88

Thành viên mới

Hi mọi người,
Em chúc mừng chị đã pv thành công để đoàn tụ với ox, em thì tới ngày 3/7 mói pv, em cũng lo quá đi ,mong sao mình gặp được người dễ pv như chụ . Ah chị nói chị đã pv 1 lần rồi phải ko . năm nào vậy chị . Chị đã mua vé máy bay chưa , 2 mẹ con tự đi hả ? Em chúc chị hạnh phúc nha.

Nguyen_Nguyen

Thành viên tích cực

Hi liendang ! Hinh nhu hom nay ban phong van phai ko?? Chuc ban gap nhieu may man nha!! Co tin gi nho vao dien Dan chia Se voi moi nguoi nha:6::6:

hell_angel1612

Thành viên tích cực

Em chúc mừng chị đã pv thành công để đoàn tụ với ox, em thì tới ngày 3/7 mói pv, em cũng lo quá đi ,mong sao mình gặp được người dễ pv như chụ . Ah chị nói chị đã pv 1 lần rồi phải ko . năm nào vậy chị . Chị đã mua vé máy bay chưa , 2 mẹ con tự đi hả ? Em chúc chị hạnh phúc nha.
Hi e, chúc e may mắn hen:)
chị pv lần đầu thui. 2 mẹ con chị tự đi, đang tìm mua vé máy bay đây:)

Nguyen_Nguyen

Thành viên tích cực

Hi e, chúc e may mắn hen:)
chị pv lần đầu thui. 2 mẹ con chị tự đi, đang tìm mua vé máy bay đây:)
Hi hell_angel! Ban mua ve may bay hang nao vay? 2 me con Tu di chac vat va lam day! Vi be con nho wa ma! Ban den phong quan Ly xuat nhap canh TPHCM: 161 Nguyen Du , q1,tphcm . So dt (083)8299398. hoi thu tuc xuat canh cua be ! Ho Se huong Dan cho Minh! Coi co can lam them thu tuc gi Nua ko! Minh ko biet co can them thu tuc gi ko nen chia Se voi ban vay thoi! Chuc ban vui ve va co nhieu suc Khoe nha!

hell_angel1612

Thành viên tích cực

Hi hell_angel! Ban mua ve may bay hang nao vay? 2 me con Tu di chac vat va lam day! Vi be con nho wa ma! Ban den phong quan Ly xuat nhap canh TPHCM: 161 Nguyen Du , q1,tphcm . So dt (083)8299398. hoi thu tuc xuat canh cua be ! Ho Se huong Dan cho Minh! Coi co can lam them thu tuc gi Nua ko! Minh ko biet co can them thu tuc gi ko nen chia Se voi ban vay thoi! Chuc ban vui ve va co nhieu suc Khoe nha!
Mình đi Eva, 15 bay rồi nè, cũng lo lắm. Chỗ bán vé bảo là bé có 2 passport (vn và us) thì k cần xin thủ tục gì nữa cả, khi đó trình pp ra là được, mình chưa chắc lắm nữa:(

Nguyen_Nguyen

Thành viên tích cực

Mình đi Eva, 15 bay rồi nè, cũng lo lắm. Chỗ bán vé bảo là bé có 2 passport (vn và us) thì k cần xin thủ tục gì nữa cả, khi đó trình pp ra là được, mình chưa chắc lắm nữa:(
Ban co the goi dt den phong quan Ly xuat nhap canh tphcm hoi thu cho yen tam! Co gi chia Se Minh biet voi nha! Minh cung co baby cung phan van ve chuyen nay giong ban vay do! Chuc ban va be vui Khoe!

VanBinh

Thành viên tích cực

Liendang ơi bạn đâu rồi !
Liendang oi bạn phỏng vấn sao rồi ? Mình đang đợi tin vui của bạn đó ! Mong là mọi chuyện tốt đẹp sẽ đến với bạn.

VanBinh

Thành viên tích cực

Em xin chào các anh chị và các bạn trong ngôi nhà XNC thân thương !
Em đã đến Mỹ được 1 tuần lễ, em có một điều kg biết mong các anh chị giúp đỡ hướng dẫn giúp em. Theo em biết thì khi em mới đến Mỹ em sẽ nhận được thẻ xanh ở nhà qua đường bưu điện, và khi em nhận được thẻ xanh rồi thì em sẽ làm số SS như thế nào ah ? Em ở San Jose, Bắc Cali thì em sẽ đến đâu để làm số SS ? Khi làm sô SS thì cần những thủ tục gì ? Mong các anh chị hướng dẫn giúp em. Em xin cam ơn các anh chị và các bạn rất nhiều, nhiều lắm .....

Dungphuquoc

Photographer XNC

Em xin chào các anh chị và các bạn trong ngôi nhà XNC thân thương !
Em đã đến Mỹ được 1 tuần lễ, em có một điều kg biết mong các anh chị giúp đỡ hướng dẫn giúp em. Theo em biết thì khi em mới đến Mỹ em sẽ nhận được thẻ xanh ở nhà qua đường bưu điện, và khi em nhận được thẻ xanh rồi thì em sẽ làm số SS như thế nào ah ? Em ở San Jose, Bắc Cali thì em sẽ đến đâu để làm số SS ? Khi làm sô SS thì cần những thủ tục gì ? Mong các anh chị hướng dẫn giúp em. Em xin cam ơn các anh chị và các bạn rất nhiều, nhiều lắm .....
Chào bạn VanBinh !

Chúc mừng GĐ bạn thượng lộ bình an. Bạn vào đường link sau PM cho a Trọng nhờ anh chỉ dẫn nhé.

http://xuatnhapcanh.com/forum/member.php?u=2462

Chúc bạn thành công !