[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - WAC1190596685

viensoinho

Thành viên tích cực
Ðề: Sau khi USCIS chấp nhận phải chờ bao lâu hồ sơ mới chuyển qua NVC

Thật là cám ơn ACE rất nhiều, vậy là Minh an tâm rồi. :6:

DucTran

Thành viên mới

:6: :6: Wellcome america :6::6:
Chúc mừng bạn viensoinho. Chúc bạn và gd bình an.

Các ACE XNC vui lòng cho tôi biết câu tiếng Mỹ trên(màu đỏ) có nghĩa gì ?

Tôi ở VN nên Tiếng Mỹ cũng mô tê không rành. Tôi đã cố gắng tra Tự Điển để biết nhưng chỉ có từ : WELCOME TO AMERICAN _ hay Tự Điển tôi thiếu câu từ trên .?

Mong được ACE giải thích. Cám ơn nhiều.

Duy Thai

Thành viên tích cực

Chúc mừng bạn viensoinho. Chúc bạn và gd bình an.

Các ACE XNC vui lòng cho tôi biết câu tiếng Mỹ trên(màu đỏ) có nghĩa gì ?

Tôi ở VN nên Tiếng Mỹ cũng mô tê không rành. Tôi đã cố gắng tra Tự Điển để biết nhưng chỉ có từ : WELCOME TO AMERICAN _ hay Tự Điển tôi thiếu câu từ trên .?

Mong được ACE giải thích. Cám ơn nhiều.
Đôi lúc đánh máy nhanh quá cũng phải dính chữ. đâu cần phải bắt lỗi chính xác dữ vậy Old Man. Welcome America hay welcome to America đều như nhau có nghĩa là " Chào Mùng bạn đến Nước Mỹ . Còn câu "welcome to American " co nghĩa chào mừng bạn đến với Người Mỹ.

DucTran

Thành viên mới

Đôi lúc đánh máy nhanh quá cũng phải dính chữ. đâu cần phải bắt lỗi chính xác dữ vậy Old Man. Welcome America hay welcome to America đều như nhau có nghĩa là " Chào Mùng bạn đến Nước Mỹ . Còn câu "welcome to American " co nghĩa chào mừng bạn đến với Người Mỹ.
Cám ơn bạn đã giải thích. Vậy là tôi yên tâm với My Walking Dictionary không bị thiếu câu từ trên, thế mà tôi lo lắng...
Hi Duy Thai, do you eat "chi chưa" ???

Thân,

huyentrang_31286

Thành viên tích cực

hi vien soi nho, chuc mung ban nha, bạn cũng ở san francisco nữa hả, bạn ở đường nào, có thể sau này mình là hàng xóm của nhau đó. Bạn cho mình nick chat duoc không:6:

viensoinho

Thành viên tích cực

Hi viensoinho ! lúc mình xuống sân bay San Francisco thì mình đi theo mọi người vô bộ phận hải quan làm thủ tục. Lúc đó mình cầm sẵn trên tay bao thư màu nâu mà LSQ gởi về cho mình, xếp hàng theo mọi người tại bộ phận hài quan SF, NV tại đó thấy mình cầm bao thư sẽ biết ngay mình là người mới định cư, vì mình kg giao tiếp được tiếng anh nên NV sân bay tự dẫn mình vô phòng hải quan để lăn tay, ký tên để làm thẻ xanh và số SS. Lúc đó họ giữ lại bao thư của mình. (Khoảng 2 tuần sau thì thẻ xanh và số SS sẽ được gởi về nhà.) Ký tên xong họ dẫn mình tới chỗ lấy hành lý và dẫn mình ra ngoài chỗ người thân đang đợi. Họ thấy mình mới đến và kg biết tiêng anh nên họ rất tận tình giúp đỡ, bạn yên tâm về việc này nhé.
Hi! Van binh Mình đã đến Mỹ được 1 tuần rồi. Hôm Mình làm thủ tục nhập cảnh Mình chỉ thấy form cho thẻ xanh thôi, và họ cũng có nói mình chờ họ gởi về. Chứ kg thấy giấy tờ gì Liên quan tới SSN cả. Lúc bạn nhập có nhìn thấy giấy tờ Gì Liên quan tới SSN kg?

VanBinh

Thành viên tích cực

Hi! Van binh Mình đã đến Mỹ được 1 tuần rồi. Hôm Mình làm thủ tục nhập cảnh Mình chỉ thấy form cho thẻ xanh thôi, và họ cũng có nói mình chờ họ gởi về. Chứ kg thấy giấy tờ gì Liên quan tới SSN cả. Lúc bạn nhập có nhìn thấy giấy tờ Gì Liên quan tới SSN kg?
Hi viensoinho ! Chúc mừng bạn đã đến Mỹ bình an, chúc hai vợ chồng bạn thật nhiều hạnh phúc. Trong vòng 2 đến 3 tuần họ sẽ gởi thẻ xanh và số SS về nhà cho bạn đó.

huyentrang_31286

Thành viên tích cực

Hi viensoinho ! Chúc mừng bạn đã đến Mỹ bình an, chúc hai vợ chồng bạn thật nhiều hạnh phúc. Trong vòng 2 đến 3 tuần họ sẽ gởi thẻ xanh và số SS về nhà cho bạn đó.
Hi Vien soi nho
Chuc mung ban da doan tu voi Ong Xa, ban co the cho Minh nick chat duoc khong, vi Oxa Minh cung o San Francisco, rat vui duoc lam wen them 1 người ban moi tren we huong moi

viensoinho

Thành viên tích cực

Hi Vien soi nho
Chuc mung ban da doan tu voi Ong Xa, ban co the cho Minh nick chat duoc khong, vi Oxa Minh cung o San Francisco, rat vui duoc lam wen them 1 người ban moi tren we huong moi
Hi huyentrang. Mình rất vui khi có thêm một người bạn mới. Mình không ở SanF mà ở Sacramento. Từ chổ Mình ở lên SanF khoảng 2h đó.

viensoinho

Thành viên tích cực

Cám ơn vanbinh rất nhiều. Mình cũng chúc bạn thật nhiều hạnh phúc. Bạn đã đi học hay đi làm gì chưa? Hôm qua Minh mới đến MDV lấy sổ tay lý thuyết bằng lái xe để học, đợi khi nào có the xanh thì đăng ký thi. Chắc vanbinh đã thi rồi ha?

nokia 95

Thành viên tích cực

khi tới sân bay chỉ lăn tay làm thẻ xanh thôi, khi nhận được thẻ xanh thì bạn mới đi làm SS được....khoảng 1 tuần là có ngay Wellcome to USA

huyentrang_31286

Thành viên tích cực

Hi huyentrang. Mình rất vui khi có thêm một người bạn mới. Mình không ở SanF mà ở Sacramento. Từ chổ Mình ở lên SanF khoảng 2h đó.
oh vậy à, tại trang thấy bạn đáp tại san fran trang tưởng bạn ở ngay đó, mà 2h thì cũng không xa đúng không ? Vậy mình làm bạn ha, khi nào cuối tuần mình lại alo ca fe nha. Bạn có nick yahoo không, nick yahoo của mình là tên trên diễn đàn luôn đó : huyentrang_31286.
Thân

Rainnie Diệp

Thành viên mới

Hi Các ACE !... Chồng Em vừa bảo nhận được giấy đóng $230.. và bây giờ đang chuẩn bị đóng... Các AC có thể cho Em biết sau khi đóng $230 thì em cần phải chuẩn bị hồ sơ gì để chạy cho kịp không ạ ? Còn nữa àh.. Vì lúc mỡ HS thì Chồk Em đã nộp kèm I-864 cả timeline và những bằng chứng hình ảnh cũng như bill tiện cưới luôn rồi ạ... Nhưng Em thấy bảo đóng $230 là bắt đầu nộp i-864 nữa.. nên em thắc mắc là mình nộp thêm lần nữa hay sao ạ..? Em tìm hiễu thì biết đc sau khi đóng $230 thì sẽ nộp I-864 và DS-230.. Vậy cho Em hỏi DS-230 là Chồng em gữi về cho em nộp trực tiếp luôn hay scan qa em kí tên rồi nộp lại vậy các AC..
Em lo quá không biết bước tiếp theo phải thế nào nữa :( Mong các AC giúp đỡ...

Hi Các ACE !... Chồng Em vừa bảo nhận được giấy đóng $230.. và bây giờ đang chuẩn bị đóng... Các AC có thể cho Em biết sau khi đóng $230 thì em cần phải chuẩn bị hồ sơ gì để chạy cho kịp không ạ ? Còn nữa àh.. Vì lúc mỡ HS thì Chồk Em đã nộp kèm I-864 cả timeline và những bằng chứng hình ảnh cũng như bill tiện cưới luôn rồi ạ... Nhưng Em thấy bảo đóng $230 là bắt đầu nộp i-864 nữa.. nên em thắc mắc là mình nộp thêm lần nữa hay sao ạ..? Em tìm hiễu thì biết đc sau khi đóng $230 thì sẽ nộp I-864 và DS-230.. Vậy cho Em hỏi DS-230 là Chồng em gữi về cho em nộp trực tiếp luôn hay scan qa em kí tên rồi nộp lại vậy các AC..
Em lo quá không biết bước tiếp theo phải thế nào nữa :( Mong các AC giúp đỡ...
Chào bạn,

Sau khi đóng xong $88 & $230 thì bạn và OX bạn gom tất cã những giấy tờ cần thiết gởi cho NVC để hoàn tất HS
- Người bảo cần phải làm là: Giấy bảo trợ tài chính (I864) bắt buộc phải làm mới và nộp lại cho NVC.
- Người ở Vietnam : Ds230 (bạn có thể lên mạng điền rồi ký tên Phần I, Phần 2 không ký tên), LLTP, Hôn Thú & Giấy Khai Sinh là bản chính hoặc bản trích lục, 2 hình 5x5, passport photocopy. Tất cã những giấy tờ trên nên gom lại và gởi chung 1 lần cho NVC để hoàn tất HS, tránh gởi lắc nhắc nhiều lần mất thời gian vì bị check list. Thân chào

Rainnie Diệp

Thành viên mới

Chào bạn,

Sau khi đóng xong $88 & $230 thì bạn và OX bạn gom tất cã những giấy tờ cần thiết gởi cho NVC để hoàn tất HS
- Người bảo cần phải làm là: Giấy bảo trợ tài chính (I864) bắt buộc phải làm mới và nộp lại cho NVC.
- Người ở Vietnam : Ds230 (bạn có thể lên mạng điền rồi ký tên Phần I, Phần 2 không ký tên), LLTP, Hôn Thú & Giấy Khai Sinh là bản chính hoặc bản trích lục, 2 hình 5x5, passport photocopy. Tất cã những giấy tờ trên nên gom lại và gởi chung 1 lần cho NVC để hoàn tất HS, tránh gởi lắc nhắc nhiều lần mất thời gian vì bị check list. Thân chào
Bạn ơi cho mình hỏi.. mình nộp hình 5x5 và ghi tên với CaseNumber dưới hình.. Vậy cho Mình hỏi tên mình là VONG THANH XUAN.. vậy mình ghi udo71i đó là VONG THANH XUAN hay là XUAN THANH VONG vậy bạn ??

viensoinho

Thành viên tích cực
Các loại giấy tờ để mở HS diện F4

Xin chào ACE diễn đàn. Mình muốn mở hs bảo lãnh cho 2 gia đình em gái của mình. xin được hướng dẫn cần nộp những loại giấy tờ nào kèm theo đơn I-130. Mình cần nộp giấy tờ của người được bảo lãnh chính hay là nộp luôn giấy tờ của chồng và con dưới 21 tuổi. Lệ phí 420$ là tính riêng từ gia đình hay là chung cho cả 2 gia đình. Và khi nộp mình chia là 2 bộ hs riêng hay nộp chung. Mong được giúp đỡ.

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Các loại giấy tờ để mở HS diện F4

Xin chào ACE diễn đàn. Mình muốn mở hs bảo lãnh cho 2 gia đình em gái của mình. xin được hướng dẫn cần nộp những loại giấy tờ nào kèm theo đơn I-130. Mình cần nộp giấy tờ của người được bảo lãnh chính hay là nộp luôn giấy tờ của chồng và con dưới 21 tuổi. Lệ phí 420$ là tính riêng từ gia đình hay là chung cho cả 2 gia đình. Và khi nộp mình chia là 2 bộ hs riêng hay nộp chung. Mong được giúp đỡ.
Các giấy tờ được yêu cầu kèm theo đơn I-130 cho một hồ sơ bảo lảnh diện F4
1 GIẤY CHỨNG NHẬN QUỐC TỊCH HOA KỲ CUẢ NGƯỜI BẢO LẢNH .
2 GIẤY KẾT HÔN CUẢ CHA VÀ MẸ BẠN .
3 GIẤY KHAI SANH CUẢ NGƯỜI BẢO LẢNH VÀ NGƯỜI ĐƯỢC BẢO LẢNH .
4 Trong trường hợp , cha và mẹ bạn ly hôn , hoặc có người đã qua đời , thì nộp thêm giấy ly hôn hay giấy chứng tữ .
5 LỆ PHÍ CHO MỘT HỒ SƠ LÀ 420 DOLLARS MỶ
NỘP HAI BỘ HỒ SƠ RIÊNG BIỆT CHO TỪNG GIA ĐÌNH ( ĐƠN I-130)

http://www.uscis.gov/portal/site/us...nnel=db029c7755cb9010VgnVCM10000045f3d6a1RCRD
6 GIẤY CHỨNG NHẬN KẾT HÔN CUẢ NGƯỜI ĐƯỢC BẢO LẢNH
7 GIẤY KHAI SANH CUẢ CHỒNG /VỢ VÀ CÁC CON CUẢ NGƯỜI ĐƯỢC BẢO LẢNH .
Xem hướng dẫn ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/11505-Mở-hồ-sơ-bảo-lãnh
và ở đây
http://vietnamese.hochiminh.usconsulate.gov/iv/loai/thithuc.html#k.

viensoinho

Thành viên tích cực
làm sao để xỉn được thẻ xanh đi làm?

:New_icons_10: Kính chào chú vha08! Cháu sang mỹ du học năm 2008, sau đó về VN đám cưới và chồng cháu cũng phỏng vấn qua mỹ cùng với cháu theo visa du học của cháu luôn. Cháu học cũng khá nên được học bổng của trường, Tháng 9/2014 là cháu tốt nghiệp và muốn chuyển từ visa du học sang visa đi làm để có thể xin thẻ xanh ở lại. Xin chú chỉ cho cháu biết cháu cần phải làm như thế nào và cần làm trước hay sau khi tốt nghiệp? Như là cần xin việc vào những công ty loại nào thì có thể làm được visa cho cháu? Cháu có người quen mở Tiệm kem nhưng nghe nói kinh doanh nhỏ thì không thể làm cho mình được. Mong chú chỉ cho cháu cách để có thể xin được visa?

viensoinho

Thành viên tích cực
Thủ tục chuyển visa du lịch sang diện kết hôn?

Xin chào ACE diễn đàn!
Mình qua mỹ theo diện du lịch bây giờ mình muốn chuyển sang diện kết hôn với bạn trai mình. Vậy mình cần phải làm những thủ tục gì? Ở vn mình còn 1 con nhỏ 7 tuổi, chồng củ mình mất đuợc 5 năm. Vậy mình có cần chuẩn bị những loại giấy tờ gì để làm giấy kết hôn và nộp hồ sơ xin thẻ xanh tại sở di trú. Mong ace giúp mình? Thanks...:6: