[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ diện vợ chồng mở đầu tháng 4 năm 2013

Status
Không mở trả lời sau này.

binhgiang17208

Thành viên mới
Ðề: Hồ sơ diện vợ chồng mở đầu tháng 4 năm 2013

Dạ ko anh oi .nvc yêu cầu gửi checklist va bare code trong email thôi ah . các anh chị cho em hỏi , ox em ởArizona va khai thuê 2013 la 26150 là đủ bảo lãnh em ko cần bảo trợ phải hong ? em dang hoang mang vì nghe nói đến hơn 28 ngàn mới đủ ?? là dao ạ ? em mong nhận đc câu trả lời sớm nhất có thể !!!!
Bạn vào link này xem nhé http://www.uscis.gov/sites/default/files/files/form/i-864p.pdf họ mới update cho năm 2014. Nếu chồng bạn không có kê khai ai la người phụ thuộc vào chồng bạn trên hồ sơ thuế năm 2013, nghĩa là chồng bạn không phải chu cấp cho ai hết, khi đó household của bạn = chồng bạn+bạn=2 người. Như vậy chỉ cần income là 19,662 là đủ. Với income hiện thời của chồng bạn là 26150 như thế là quá đủ rồi không cần phải nhờ người đồng bảo trợ bạn nhé.
Hồ sơ bảo lãnh cho vợ tôi đã có ngày interview rồi là ngày May 15, 2014. Cũng như các bạn hồ sơ của tôi nộp ngày April 8, 2013. Mọi thủ tục tôi đều tự làm hết, không có mướn luật sư gì cả. Vì mình làm sẽ kỹ lưỡng hơn họ, không sợ điền sai địa chỉ hay ngày tháng năm sinh gì cả. Lời khuyên của tôi là tự mình làm hồ sơ là hay nhất. Vì nếu có thuê họ làm giúp thi họ cũng chỉ đơn giản là điền đơn giúp mình thôi, còn mọi thứ cón lại mình đều phải tự làm thôi.

Lucia

Thành viên tích cực

Hôm nay Lucia nhận được yêu cầu check list với việc bổ sung toàn bộ giấy tờ của NĐBL khiến mình hết hồn vì NVC đã nhận HS của mình ngày 7.4 ( HS I 864 của ông xã được NVC nhận ngày 4.4 ) . Thế là ox Lucia tức tốc điện thoại ngay cho NVC thì nhận được lời xin lỗi và có nói là đừng để ý tới cái mail đó nữa, sẽ có kết quả trong thời gian sớm nhất. Mèn ui, một phen hú vía.
Chia sẻ điều này để ACE nào bị check list cần đọc kỹ yêu cầu và xem mình đã có làm chưa .Nếu đã có rồi thì điện thoại báo NVC ngay vì có thể họ có sai sót gì đó trong việc nhập dữ liệu mà chưa cập nhật kịp

thanhmai623

Thành viên tích cực

Bạn vào link này xem nhé http://www.uscis.gov/sites/default/files/files/form/i-864p.pdf họ mới update cho năm 2014. Nếu chồng bạn không có kê khai ai la người phụ thuộc vào chồng bạn trên hồ sơ thuế năm 2013, nghĩa là chồng bạn không phải chu cấp cho ai hết, khi đó household của bạn = chồng bạn+bạn=2 người. Như vậy chỉ cần income là 19,662 là đủ. Với income hiện thời của chồng bạn là 26150 như thế là quá đủ rồi không cần phải nhờ người đồng bảo trợ bạn nhé.
Hồ sơ bảo lãnh cho vợ tôi đã có ngày interview rồi là ngày May 15, 2014. Cũng như các bạn hồ sơ của tôi nộp ngày April 8, 2013. Mọi thủ tục tôi đều tự làm hết, không có mướn luật sư gì cả. Vì mình làm sẽ kỹ lưỡng hơn họ, không sợ điền sai địa chỉ hay ngày tháng năm sinh gì cả. Lời khuyên của tôi là tự mình làm hồ sơ là hay nhất. Vì nếu có thuê họ làm giúp thi họ cũng chỉ đơn giản là điền đơn giúp mình thôi, còn mọi thứ cón lại mình đều phải tự làm thôi.
cảm ơn anh đã trả lời thắc mắc của em và
chúc mừng vợ anh đã có ngày pv nhé . hs của anh complete hồi nào mà có lịch pv rồi ạ ? hs của em thừ 3/2013 ma giờ còn đang chờ complete nè hichic . hy vọng trong tuần tới sẽ có tin vui ^=^

binhgiang17208

Thành viên mới

Hồ sơ civil documents cho đơn DS260 anh gởi cho NVC la March 8, 2014. Sau đó chừng khoảng 4 ngày sau họ gởi Email check list bảo anh phải nộp những giấy tờ bổ xung như: khai sinh bản chính của vợ anh, lý lịch tư pháp số 2, giấy kết hôn bản chính. Nhưng thật ra anh đã nộp cho họ đầy đủ vào March 8, 2014. Do đó March 28, 2014 anh gọi lên NVC hỏi về hồ sơ của anh. Khi đó họ nói không cần phải gởi những giấy tờ đó nữa và cũng cho anh biết la hồ sơ anh đã completed cho nên anh cũng không biết chính xác hồ sơ completed chính xác là ngày nào. Anh đọc trên mạng thì họ nói đa số là phải gọi lên hỏi mới biết đã completed chưa chứ NVC chẳng có gởi Email để thông báo cho mình biết hồ sơ đã completed chưa. April 8, 2014 họ gởi Email thông báo ngày phỏng vấn bằng email cho anh và vợ anh. Anh cũng mong mọi người trong forum này sẽ nhận được email thông báo ngày phỏng vấn trong tháng này. Chúc mọi người vui vẻ, có sức khoẻ để chờ đợi điều mình mong chờ.

thanhmai623

Thành viên tích cực

Đây là link để kiểm tra về tình trạng hồ sơ. ACE cứ chọn Immigrant IV rồi nhập vào case number VD HCM2014XXXXXXX thì sẽ biết hồ sơ của mình đang ở đâu và dang giải quyết thế nào https://ceac.state.gov/CEACStatTracker/Status.aspx?eQs=o/iS8zDpeAKjMWCuebHqOw==
cảm ơn anh ! Tính ra là anh dc complete trong thang 3 mà đầu thang 4 có lịch pv la nhanh lắm rồi đó hihihi

Lucia

Thành viên tích cực

Hôm nay đt hỏi thăm hồ sơ thì NVC cho hay là HS của Lucia đã được completed vào ngày hôm kia ( Lucia đoán ngày hôm kia là ngày 21.04 )

Bạn NamNguyen ra sao rồi ? Cầu mong ai cũng sẽ sớm hoàn tất HS và có lịch phỏng vấn nhanh lẹ

muathu00

Thành viên tích cực

Mình đã complete. Bị checklist 2 lần có 1 thứ. Lần thứ 2 có gởi mà họ vẫn báo thiếu nên phải gởi đi tới lần thứ 3. Cuối cũng đã xong

Lucia

Thành viên tích cực

Mình đã complete. Bị checklist 2 lần có 1 thứ. Lần thứ 2 có gởi mà họ vẫn báo thiếu nên phải gởi đi tới lần thứ 3. Cuối cũng đã xong
Hồi trước mình cũng bị checklist yêu cầu bổ sung giấy dù mình đã gởi nên mình đã điện thoại ngay đến NVC để nhờ họ kiểm tra lại , nhờ vậy mà không phải gởi thêm giấy tờ nào và được complete ngay sau đó.

Chúc mừng muathu00 nha. Hy vọng chúng ta sẽ có cùng có lịch phỏng vấn chung 1 tháng

Jenny94

Thành viên tích cực

hồ sơ mọi người được chạy vèo vèo mà hồ sơ mình chưa được gì hết .... huhu :2::2:

muathu00

Thành viên tích cực

Hồi trước mình cũng bị checklist yêu cầu bổ sung giấy dù mình đã gởi nên mình đã điện thoại ngay đến NVC để nhờ họ kiểm tra lại , nhờ vậy mà không phải gởi thêm giấy tờ nào và được complete ngay sau đó.

Chúc mừng muathu00 nha. Hy vọng chúng ta sẽ có cùng có lịch phỏng vấn chung 1 tháng
Mình cũng bị y chang vậy đó. Chán ghê. Lan đầu là do con số tax refund và tiền lương không khớp vơii nhau. Lần 2 ox minh quên không in ra nộp kèm nguyên cái email checklist của họ, du sao mình nghĩ không cần thiết, ox có nộp cover pages mà, ko hieu sao họ cứ checklist chưa nhận được, thế là nộp lại lần 3. Chán họ ghê, lúc trước mình điền và submit ds260 cả nửa tháng rồi họ vẫn nói mình chưa nộp ds260.

Giờ nghĩ tới phỏng vấn mình...run lập cập rồi. Thanks Lucia. Mong tất cả chúng ta đều qua ải an toàn

thanhmai623

Thành viên tích cực

chị muathu ơi , chị gửi checklist bao lâu thì complete vậy chị ? em cũng đang chờ đợi đây ^^

muathu00

Thành viên tích cực

chị muathu ơi , chị gửi checklist bao lâu thì complete vậy chị ? em cũng đang chờ đợi đây ^^
Mình không chắc là bao lâu, sau khi ho nhận được 4-5 ngày mình gởi email hỏi thì sau 2 tuần họ trả lời là đã complete. Mai sẽ complete sớm thôi. Rồi sẽ tới

thanhmai623

Thành viên tích cực

chị có thể cho em bit là chị checklist gì ko ? em làm i864 rồi gửi lại cho nvc đó chị à . Đến hôm nay là 11 ngày kể từ khi nvc nhận đc . em mong sao mau mau đc complete ^=^

Jenny94

Thành viên tích cực

Anh Chị ơi , hôm nay e nhận được email checklist .. Anh chị giúp đỡ dùm e để được complete nha ...
______F - FINANCIAL EVIDENCE:______________________________________
We received your Immigrant Visa Application; however, we have not received an Affidavit of Support form. You must submit an Affidavit of Support form before we can complete your case.
Please go to our website immigrantvisas.state.gov for instructions on how to obtain, complete, and submit an Affidavit of Support form.
When responding to the National Visa Center, please include the bar code sheet that came with this letter. Failure to include the bar code sheet may cause a delay in the processing of your case. The bar code sheet should be placed on top of all documents being submitted for this case and mailed to the address provided.

E nhan được email nay bây giờ e phải làm gì ... Mong các anh chị giúp e !!! E cám ơn nhiều ...

muathu00

Thành viên tích cực

chị có thể cho em bit là chị checklist gì ko ? em làm i864 rồi gửi lại cho nvc đó chị à . Đến hôm nay là 11 ngày kể từ khi nvc nhận đc . em mong sao mau mau đc complete ^=^
Mình bị i864ez. Ox mình nói mình đủ tài chính thì làm ez. Rồi họ báo checklist ông xã mình gọi hỏi thì họ nói sửa lại cái tax bị sai số. Ox mình nộp xong . Sau 1 tuần nvc nhận đưoc vẫn có checklist. OX mình nộp lại nữa. 4 ngày sau thì có thư trả lời ( email minh hoi truoc do) là đã đầy đủ và họ nói khi nào họ chuyển về lãnh sự quán thì họ sẽ báo. Không nghe nhắc gì về ngày phong vấn là họ sẽ gởi hay lãnh sự quán gởi nữa

Lucia

Thành viên tích cực

Anh Chị ơi , hôm nay e nhận được email checklist .. Anh chị giúp đỡ dùm e để được complete nha ...
______F - FINANCIAL EVIDENCE:______________________________________
We received your Immigrant Visa Application; however, we have not received an Affidavit of Support form. You must submit an Affidavit of Support form before we can complete your case.
Please go to our website immigrantvisas.state.gov for instructions on how to obtain, complete, and submit an Affidavit of Support form.
When responding to the National Visa Center, please include the bar code sheet that came with this letter. Failure to include the bar code sheet may cause a delay in the processing of your case. The bar code sheet should be placed on top of all documents being submitted for this case and mailed to the address provided.

E nhan được email nay bây giờ e phải làm gì ... Mong các anh chị giúp e !!! E cám ơn nhiều ...
NVC yêu cầu hoàn thành hồ sơ AOS ( hồ sơ tài chính ).
Bạn vào trang này immigrantvisas.state.gov để xem hướng dẫn từ NVC
Khi gởi hồ sơ bổ sung cần kèm theo bảng mã vạch và thư này. Các mã vạch đặt lên đầu trang và gởi theo địa chỉ mà NVC cung cấp
Sự chậm trễ sẽ làm ảnh hưởng đến hồ sơ của bạn

thanhmai623

Thành viên tích cực

Mình bị i864ez. Ox mình nói mình đủ tài chính thì làm ez. Rồi họ báo checklist ông xã mình gọi hỏi thì họ nói sửa lại cái tax bị sai số. Ox mình nộp xong . Sau 1 tuần nvc nhận đưoc vẫn có checklist. OX mình nộp lại nữa. 4 ngày sau thì có thư trả lời ( email minh hoi truoc do) là đã đầy đủ và họ nói khi nào họ chuyển về lãnh sự quán thì họ sẽ báo. Không nghe nhắc gì về ngày phong vấn là họ sẽ gởi hay lãnh sự quán gởi nữa
chị ơi ban đầu chị làm form nào mà checklist ? em làm i864 dù đủ income rồi . chị có thể cho em số dt liên lạc ko ? có một số thắc mắc muốn hỏi chị . 0907766287 là số của e . chị nhâsy cho em nhé . cảm ơn chị nhiều !

Jenny94

Thành viên tích cực

NVC yêu cầu hoàn thành hồ sơ AOS ( hồ sơ tài chính ).
Bạn vào trang này immigrantvisas.state.gov để xem hướng dẫn từ NVC
Khi gởi hồ sơ bổ sung cần kèm theo bảng mã vạch và thư này. Các mã vạch đặt lên đầu trang và gởi theo địa chỉ mà NVC cung cấp
Sự chậm trễ sẽ làm ảnh hưởng đến hồ sơ của bạn
Ban ơi , nhưng mà mình đã nộp i864 với tất cả giấy tờ thuế ngày 4/4 rồi .... mình nộp trước khi đóng $230 va điền ds260 ... hay chắc bị thất lạc rồi ... bây giờ mình phải gửi lại hã bạn ? .... buồn quá àh hiixx

thanhmai623

Thành viên tích cực

Ban ơi , nhưng mà mình đã nộp i864 với tất cả giấy tờ thuế ngày 4/4 rồi .... mình nộp trước khi đóng $230 va điền ds260 ... hay chắc bị thất lạc rồi ... bây giờ mình phải gửi lại hã bạn ? .... buồn quá àh hiixx
hình như là thư tự động thôi chị ơi ko sao đâu . nhiều chị cũng nhận thư này và complete rồi muh . em ko nhận thư này nên bị checklist thiệt nè ^=^

Status
Không mở trả lời sau này.