[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ diện vợ chồng mở đầu tháng 4 năm 2013

Status
Không mở trả lời sau này.

Jenny94

Thành viên tích cực
Ðề: Hồ sơ diện vợ chồng mở đầu tháng 4 năm 2013

Vừa nhận đc thư pv rồi anh chị ơi . Checkmail di ạ . Có hét rồi đó hihihihi
Chị Mai ơi lúc trước chị complete ngày mấy vậy chị ???

thanhmai623

Thành viên tích cực

Chị complete 8/5 . Nhưng nvc xếp lịch luôn cho những hs complete trong tháng đó . Có người pv 25/7 đã có thư pv rồi. Có lẻ tháng này đông nên complete cuối tháng vẫn chưa có lịch pv nữa . Em đợi đến đầu tháng xem sao . Vì theo chi bit nvc gửi lịch cùng lúc cho những ngừơi trong tháng luôn .

Lucia

Thành viên tích cực

Ngó bộ tháng 7 sẽ có nhiều bạn phỏng vấn. Dù các bạn có đôi chút bị khựng lại do bị checklist hồ sơ nhưng Lucia thấy mọi việc đang diễn tiến rất tốt. Chúc tất cả mọi người sẽ may mắn.

thanhmai623

Thành viên tích cực

Theo em biết thi nvc gửi thư pv cùng 1 lúc cho cả tháng luôn . Có ngừowi complete 21/5 cũng chưa co thư luôn . Tháng 7 coi bộ nhiều hs lắm .

Jenny94

Thành viên tích cực

Anh chị nào rành về bộ i864 thì giúp e làm lại bộ mới để lúc pv e bổ túc cho họ nha ... Bộ của NDBT của e thì ko có checklist , chỉ bị checklist bộ ox e thôi , mong anh chị giúp đỡ e :

HO, CUONG TAN Form I-864, Affidavit of Support, & Financial Evidence Checklist)
Please review the instructions below then refer to the final page of this checklist for mailing instructions.
I-864, Affidavit of Support Checklist
[x] The NVC recently completed our review of your visa case. While you meet the minimum qualifications for a visa interview to be scheduled your Affidavit of Support contained one or more sections with missing or incorrect information. Please review the additional instructions below then complete a new Affidavit of Support. (You can download the I-864 form and instructions at http://www.uscis.gov/i-864.) Once you have completed the new Affidavit of Support, please provide it to the principal applicant to bring to his or her visa interview. Do not submit your new Affidavit of Support to the NVC, as doing so will reopen your case and cause processing delays.
[x]
In Part 1. Basis for Filing Affidavit of Support, please correct the following... [x]
In Part 2. Information on the Principal Immigrant, please correct the following... [x]
In Part 3, Information on the Immigrant(s) You are sponsoring, please correct the following... [x]
In Part 4. Information on the Sponsor, please correct the following... [x]
In Part 5. Sponsor's Household Size, please correct the following... [x]
In Part 6. Sponsor's Income and Employment, please correct the following...
[x] Items 1. through 4. You must choose at least one of these options and provide the appropriate supporting
information.
[x]
In Part 8, Sponsor's Contract, please correct the following... [x]
The Form I-864 we received was missing the following page(s). Please ensure you include all nine pages when you resubmit the form.
[x]
You must submit the following financial evidence: [x]
NVC Special Instructions [x]

Jenny94

Thành viên tích cực

Ox e bị checklist part 6 đến 2 trang lận , mọi người xem rồi giúp e nha :

HO, CUONG TAN Form I-864, Affidavit of Support, & Financial Evidence Checklist)
Please review the instructions below then refer to the final page of this checklist for mailing instructions.
I-864, Affidavit of Support Checklist
[x] The NVC recently completed our review of your visa case. While you meet the minimum qualifications for a visa interview to be scheduled your Affidavit of Support contained one or more sections with missing or incorrect information. Please review the additional instructions below then complete a new Affidavit of Support. (You can download the I-864 form and instructions at http://www.uscis.gov/i-864.) Once you have completed the new Affidavit of Support, please provide it to the principal applicant to bring to his or her visa interview. Do not submit your new Affidavit of Support to the NVC, as doing so will reopen your case and cause processing delays.
[x]
In Part 1. Basis for Filing Affidavit of Support, please correct the following... [x]
In Part 2. Information on the Principal Immigrant, please correct the following... [x]
In Part 3, Information on the Immigrant(s) You are sponsoring, please correct the following... [x]
In Part 4. Information on the Sponsor, please correct the following... [x]
In Part 5. Sponsor's Household Size, please correct the following... [x]
In Part 6. Sponsor's Income and Employment, please correct the following...
[x] Items 13.a.1. The income you enter must match the total (gross) income reported on your most recent Federal
income tax return. If you filed Form 1040EZ, use the adjusted gross income instead.
[x]
In Part 8, Sponsor's Contract, please correct the following... [x]
The Form I-864 we received was missing the following page(s). Please ensure you include all nine pages when you resubmit the form.
[x]
You must submit the following financial evidence: [x]
NVC Special Instructions [x]
[M5C 05/28/2014] HCM2014581050

thanhmai623

Thành viên tích cực

Vậy có thể là anh phải chờ lịch tháng 8 rồi dó vì nvc mỗi tháng chỉ gửi thư pv có 1 lần thôi . Em thấy những hs conplete từ 20/5 chưa ai nhận thư pv hết đó . Chắc tháng hs nhiều quá nên vậy những hs có theer qua tháng 8 .

thanhmai623

Thành viên tích cực

Hình như ko có anh ah . Cũng ko hiểu sao nữa tháng này lạ thật , nvc gửi thư pv nhanh sớm lắm , mới 31/5 mà có thư hết rồi .

thanhmai623

Thành viên tích cực

Các Anh chį cho em hỏi . Ngay xưa ba chồng em vượt biên sang đảo indo và sống 6 năm ở đấy . Sau đó ba chông em tự nguyện về . Sau đó nữa là có giấy gọi cả gia đình chồng em sang Mỹ . Vậy là đi theo diện gì ạ ? Ox e nói diện RO phải ko ah ? Anh chị nào biết giải thích giúp em với . Em cảm ơn !

oanhyole2610

Thành viên tích cực

Cho e hỏi , có anh chị nào hồ sơ mở tháng 5/2013 hồ sơ đã completed rồi ạ, e theo dõi topic này lâu rồi mà thấy pd thang 4 pv hết rồi mà ko thấy pd tháng 5 đau hết , nên e mới hỏi thử :) :). Dạ cho e hỏi hồ sơ complete ngày 20/6 thì khi nào nhận được giấy pv ạ, ac nào biết cho e xin ít thông tin vs ạ, e xin cảm ơn :)

Thành

Thích đủ thứ ...

Các Anh chį cho em hỏi . Ngay xưa ba chồng em vượt biên sang đảo indo và sống 6 năm ở đấy . Sau đó ba chông em tự nguyện về . Sau đó nữa là có giấy gọi cả gia đình chồng em sang Mỹ . Vậy là đi theo diện gì ạ ? Ox e nói diện RO phải ko ah ? Anh chị nào biết giải thích giúp em với . Em cảm ơn !
Diện của Ba chồng bạn thuộc diện Rover tạm dịch là tái xét nhân đạo, dành cho những người tình nguyện trở về Việt Nam năm 1996.

muabuon_87

Thành viên tích cực

Cho e hỏi , có anh chị nào hồ sơ mở tháng 5/2013 hồ sơ đã completed rồi ạ, e theo dõi topic này lâu rồi mà thấy pd thang 4 pv hết rồi mà ko thấy pd tháng 5 đau hết , nên e mới hỏi thử :) :). Dạ cho e hỏi hồ sơ complete ngày 20/6 thì khi nào nhận được giấy pv ạ, ac nào biết cho e xin ít thông tin vs ạ, e xin cảm ơn :)
Hồ sơ mình mở ngày 22/5/2013 và sắp pv rồi bạn ạ. Chúc bạn sớm có thư pv nhé!

oanhyole2610

Thành viên tích cực

Hồ sơ mình mở ngày 22/5/2013 và sắp pv rồi bạn ạ. Chúc bạn sớm có thư pv nhé!
c ơi cho e hỏi c complete ngày mấy vậy, khi nào thì c đi pv, e đầu tháng 5 mà chẳng thấy gì hết :(, e hỏi thì luật sư thì họ cứ nói e chờ thôi ah :(

muabuon_87

Thành viên tích cực

c ơi cho e hỏi c complete ngày mấy vậy, khi nào thì c đi pv, e đầu tháng 5 mà chẳng thấy gì hết :(, e hỏi thì luật sư thì họ cứ nói e chờ thôi ah :(
Mình complete ngày 8/4 và pv cuối tháng này. Bạn có biết chính xác ngày complete là ngày nào ko? hồ sơ bạn complete đầu tháng 5 chắc chắn đã có ngày pv trong tháng 7 rồi.

Mình bổ sung thêm 1 ý nữa nhé, nếu hồ sơ bạn thuộc diện CR1 và chắc chắn complete đầu tháng 5 thì đã có lịch pv tháng 7. Còn nếu hồ sơ thuộc diện F2A thì phải xem lịch visa hàng tháng bạn nhé!

thanhmai623

Thành viên tích cực

Hồ sơ bạn oanhyole complete ngày 20/6 mà . Nếu bạn thuộc CR1 Vậy thì cuối tháng này bạn nhận đc thư pv của tháng 8 . Sẽ nhanh thôi hịihi cố lên .

oanhyole2610

Thành viên tích cực

E cảm ơn c muabuon_87 v c thanhmai623 nha , e cũng mong được như c nói ak, c ơi cho e hỏi là hồ sơ e mới cpmplete thì cuối tháng có giấy pv liền đc ko ạ :))

muabuon_87

Thành viên tích cực

E cảm ơn c muabuon_87 v c thanhmai623 nha , e cũng mong được như c nói ak, c ơi cho e hỏi là hồ sơ e mới cpmplete thì cuối tháng có giấy pv liền đc ko ạ :))
Bạn ơi, NVC đã gửi email lịch pv tháng 8 vào 2 ngày trước rồi bạn. Bạn chưa nhận được email pv sẽ phải đợi lịch pv vào tháng sau.

thanhmai623

Thành viên tích cực

Chúc mừng anh nhé còn bc cuối cùng nữa thôi hịihi đúng 1 tuần nữa e pv giờ đang nôn nao ngóng trông cho đến nhanh phẻ người ^^

Nhựt Nguyễn

Thành viên mới

Chào mọi người, e là thành viên mới, hy vọng đc mọi người giúp đỡ.
hs e diện CR1, pd 02/07/2013. Hiện tại đã complete ngày 18/06 và chờ lịch phỏng vấn. Theo kinh nghiệm của anh chị, Liệu e có đc pv trong t8 không ạh? Vì t7 lịch pv bị quá tải nên các bạn complete sau ngày 20/05 đều bị dời qua t8 nên bây giờ e cũng sợ hs của e bị dời qua t9

thanhmai623

Thành viên tích cực

Các hs sau ngày 20/5 và trong đầu tháng 6 đã có thư pv trong tháng 8 rồi đó bạn . Của bạn nếu chưa có thư pv thì có lẽ sẽ đc pv tháng 9 . Chúc bạn mau có tin vui nhé ^^

Status
Không mở trả lời sau này.