[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ diện vợ chồng mở đầu tháng 4 năm 2013

Status
Không mở trả lời sau này.

thanhmai623

Thành viên tích cực
Ðề: Hồ sơ diện vợ chồng mở đầu tháng 4 năm 2013

Ôi cuối cùng em đã nhận dc fee bill 230$ sau đúng 2 tuần nhận dc Bill 88$. em đã lo hông bit khi nào mình mới nhận đc . Em đã bắt ox cứ cách ngày là gọi NVC hỏi àh hihihi . Chúc các anh chị hồ sơ chạy thật nhanh nhé !

thanhmai623

Thành viên tích cực

Các anh chị ơi cho e hỏi là các giấy tờ nộp cho NVC civil document đó , trích lục KH , KS ,LLTP 2 mình có cần dịch ra hay ko ạ ?

vuthangsi

Ban điều hành

Các anh chị ơi cho e hỏi là các giấy tờ nộp cho NVC civil document đó , trích lục KH , KS ,LLTP 2 mình có cần dịch ra hay ko ạ ?
Tôi có cần phải dịch các giấy tờ cá nhân để chuẩn bị cho phỏng vấn xin thị thực?

Tất cả những giấy tờ không bằng tiếng Anh hoặc tiếng Việt cần phải được đính kèm bản dịch tiếng Anh có công chứng ghi rõ “Bản dịch chính xác” và do “văn phòng/người có chức năng dịch thuật” thực hiện. Trong một số trường hợp đặc biệt, một số giấy tờ bằng tiếng Việt cũng có thể được yêu cầu dịch sang tiếng Anh.

HỒ SƠ GIẤY TỜ , CIVIL DOCUMENTS , NỘP CHO NVC , KHÔNG CẦN DỊCH SANG TIẾNG ANH .
Những loại giấý tờ này khi nộp cho USCIS đã được dịch sang tiếng anh .
Passport là bản song ngữ anh -việt nên cũng không cần DỊCH .

muathu00

Thành viên tích cực

Xin cho mình hỏi mình nộp khai sanh bản sao y có được không? Bây giờ mới chợt nhớ ra chuyện này. Khai sanh mình có 1 bản chánh duy nhất.nếu Nộp rồi hôm pv lại không có , mà mình đi trích lục phải về quê xa lắm,

buiqtrung88

Thành viên tích cực

NVC chỉ chấp nhận bản chính hoặc bản trích lục thôi bạn ơi, ở xa thì gửi bản sao y công chứng về địa phương nhờ người nha sao y trích lục chứ đâu cần về

muaha3210

Thành viên mới

Chào anh vuthangsi cùng các bạn trên diễn đàn!
Hôm nay mình nhận được thông báo mình hiểu là họ yêu cầu nộp thêm bằng chứng. Xin hỏi anh cùng các bạn có phải là mình nộp bằng chứng trước hôn nhân và sau hôn nhân phải không? Chẳng hạn hiện tại mình có trước hôn nhân như là chat yahoo, hình đám hỏi, thư từ, bill điện thoại, giấy gửi tiền. Sau hôn nhân thì mình có bill điện thoại, chat yahoo, viber, tango, giấy gửi tiền, hình đám cưới, sổ gia đình công giáo. . . tất cả mình gửi bản sao cho sở di trú hết được không?
Với thư từ, tin nhắn, sổ gia đình công giáo mình cần dịch sang tiếng anh không? Có kèm công chứng không?
Sau đây là phần thông báo mình vừa xem được.
On March 19, 2014, we mailed a notice requesting initial evidence in this case. Please follow the instructions on the notice to submit the evidence requested. Meanwhile, processing of this case is on hold until we either receive the evidence or the opportunity to submit it expires. Once you submit the evidence requested and a decision is made, you will be notified by mail. If you move while this case is pending, please use our Change of Address online tool to update your case with your new address or call our customer service center at 1-800-375-5283.
A request for evidence is made when an application/petition is lacking required documentation/evidence (initial evidence) or the officer needs more documentation/evidence (additional evidence) to determine an applicant's eligibility for the benefit sought. We may send you a request for evidence at any stage of our review. The request will indicate what evidence or information is needed for us to fully evaluate your application or petition. The notice will explain where to send the evidence and will give the deadline for your response. Your application or petition will be held in suspense during that time. If you receive a request for evidence and have questions about what you need to submit, you may call our National Customer Service Center at 1-800-375-5283.
Mong anh cùng các bạn dành ít thời gian xem và góp ý giúp mình. Cám ơn nhiều.

vuthangsi

Ban điều hành

Chào anh vuthangsi cùng các bạn trên diễn đàn!
Hôm nay mình nhận được thông báo mình hiểu là họ yêu cầu nộp thêm bằng chứng. Xin hỏi anh cùng các bạn có phải là mình nộp bằng chứng trước hôn nhân và sau hôn nhân phải không? Chẳng hạn hiện tại mình có trước hôn nhân như là chat yahoo, hình đám hỏi, thư từ, bill điện thoại, giấy gửi tiền. Sau hôn nhân thì mình có bill điện thoại, chat yahoo, viber, tango, giấy gửi tiền, hình đám cưới, sổ gia đình công giáo. . . tất cả mình gửi bản sao cho sở di trú hết được không?
Với thư từ, tin nhắn, sổ gia đình công giáo mình cần dịch sang tiếng anh không? Có kèm công chứng không?
Sau đây là phần thông báo mình vừa xem được.
On March 19, 2014, we mailed a notice requesting initial evidence in this case. Please follow the instructions on the notice to submit the evidence requested. Meanwhile, processing of this case is on hold until we either receive the evidence or the opportunity to submit it expires. Once you submit the evidence requested and a decision is made, you will be notified by mail. If you move while this case is pending, please use our Change of Address online tool to update your case with your new address or call our customer service center at 1-800-375-5283.
A request for evidence is made when an application/petition is lacking required documentation/evidence (initial evidence) or the officer needs more documentation/evidence (additional evidence) to determine an applicant's eligibility for the benefit sought. We may send you a request for evidence at any stage of our review. The request will indicate what evidence or information is needed for us to fully evaluate your application or petition. The notice will explain where to send the evidence and will give the deadline for your response. Your application or petition will be held in suspense during that time. If you receive a request for evidence and have questions about what you need to submit, you may call our National Customer Service Center at 1-800-375-5283.
Mong anh cùng các bạn dành ít thời gian xem và góp ý giúp mình. Cám ơn nhiều.

On March 19, 2014, we mailed a notice requesting initial evidence in this case. Please follow the instructions on the notice to submit the evidence requested. Mean while, processing of this case is on hold until we either receive the evidence or the opportunity to submit it expires.

Once you submit the evidence requested and a decision is made, you will be notified by mail. If you move while this case is pending, please use our Change of Address online tool to update your case with your new address or call our customer service center at 1-800-375-5283.
Ngày 19 tháng 3 năm 2014 , chúng tôi gửi thông báo yêu cầu bằng chứng ban đầu trong trường hợp này .
Hãy làm theo các hướng dẫn trên thông báo yêu cầu nộp bằng chứng .

Trường hợp này đang được giữ cho đến khi chúng tôi
hoặc nhận được bằng chứng
hoặc hết thời hạn để trình các bằng chứng .

Sau khi bạn gửi các bằng chứng được yêu cầu và quyết định được thực hiện về trường hợp của bạn , bạn sẽ được thông báo bằng thư .

Nếu bạn di chuyển trong khi trường hợp này đang chờ xét duyệt , xin vui lòng sử dụng thông báo sự Thay đổi Địa chỉ, trực tuyến , ĐIỀN ĐƠN AR11 để cập nhật trường hợp của bạn với địa chỉ mới của bạn hoặc gọi cho trung tâm dịch vụ khách hàng của chúng tôi tại số 1-800-375-5283 .

A request for evidence is made when an application/petition is lacking required documentation/evidence (initial evidence) or the officer needs more documentation/evidence (additional evidence) to determine an applicant's eligibility for the benefit sought.
Yêu cầu bằng chứng được thực hiện khi một đơn khởi kiện là
1 thiếu giấy tờ cần thiết
2 hoặc bằng chứng ( bằng chứng ban đầu)
3 hoặc viên chức cần thêm tài liệu / bằng chứng ( bằng chứng bổ sung ) để xác định là hồ sơ có đủ điều kiện .

We may send you a request for evidence at any stage of our review. The request will indicate what evidence or information is needed for us to fully evaluate your application or petition.
Chúng tôi có thể gửi cho bạn một yêu cầu về bằng chứng tại bất kỳ giai đoạn nào đang xem xét hồ sơ của chúng tôi .

Yêu cầu sẽ chỉ ra những bằng chứng hoặc thông tin là cần thiết để chúng tôi đánh giá đầy đủ đơn kiến nghị của bạn.

Trường hợp hồ sơ này cần có một bản tường trình timeline , ghi lại mối quan hệ theo các cột mốc thời gian , từ lúc ban đầu cho điến giai đoạn kết hôn và tại thời điểm hiện tại .
Các bằng chứng đều được kèm theo cho từng đoạn lời khai trong tờ tường trình time line này .

Trong trường hợp NBL , hoặc NĐBL nếu đã có ít nhất một lần kết hôn /ly hôn trở lên , THÌ CẦN CÓ LỜI TƯỜNG TÌNH CHO GIAI ĐOẠN NÀY , trong tờ tường trình time line .

Trong thông báo này , USCIS sẽ gởi yêu cầu về bằng chứng cho bạn , bất cứ lúc nào , trong giai đoạn xem xét xử lý hồ sơ , chứ họ chưa đưa ra một yêu cầu về bằng chứng cụ thể nào cả .

Chỉ gởi những bằng chứng nào được USCIS YÊU CẦU THÔI .

thanhmai623

Thành viên tích cực

Em cung đã từng bị yêu cầu bổ sung bằng chứng vì lúc mở hs ox em chỉ nộp form thôi ko có bất cứ hình ảnh hay thư từ gì hết . Đỡ cái là em chỉ yêu cầu bổ sung 2 hình 5.5 của ox và em thôi . Nhưng em đã gửi cả timeline , hình cưới , giấy kết hôn ký ở nhà thờ . 10 ngày sau dc app . Chị cứ bổ sung những gì có thể là được .

muaha3210

Thành viên mới

Chào anh vuthangsi và em thanhmai623!
Cám ơn anh và em rất nhiều. Giờ chị sẽ chuẩn bị trước những gì anh và em đã góp ý. Chúc anh cùng em gặp nhiều may mắn. Xin cám ơn.

muathu00

Thành viên tích cực

NVC chỉ chấp nhận bản chính hoặc bản trích lục thôi bạn ơi, ở xa thì gửi bản sao y công chứng về địa phương nhờ người nha sao y trích lục chứ đâu cần về
Cám ơn bạn đã cho mình biết

ng.pham234

Thành viên tích cực

Thiệt rầu hết sức tới bây giờ mình vẫn chưa có số Case Numbers. Đã hơn 30 ngày kể từ ngày NVC nhận hồ sơ. Mình gởi mail hỏi thì không có phản hồi. OX mình điện thoại thì lúc nào vẫn y cũ 1 câu trả lời " ..đợi từ 20- 30 ngày.. "
chị ơi hs e cũng app ngay 31/1 dag đợi case?? hs chị có case chưa ạ!! rất vui đc làm quen với chị

Lucia

Thành viên tích cực

chị ơi hs e cũng app ngay 31/1 dag đợi case?? hs chị có case chưa ạ!! rất vui đc làm quen với chị
Hôm nay Lucia đã nhận được số Case rồi: HCM 2014573117.
Xin cảm ơn các bạn đã động viên Lucia trong thời gian qua.
Sắp tới Lucia sẽ nhờ vả anh Vu Si Thang, anh có bị réo cũng đừng bực mình nhen :1:. Cảm ơn anh rất nhiều. Lucia cũng cầu chúc may mắn, an lành sẽ đến với anh để anh cũng nhanh chóng lên đường trong năm nay

vuthangsi

Ban điều hành

Sắp tới Lucia sẽ nhờ vả anh Vu Si Thang, anh có bị réo cũng đừng bực mình nhen :1:. Cảm ơn anh rất nhiều. Lucia cũng cầu chúc may mắn, an lành sẽ đến với anh để anh cũng nhanh chóng lên đường trong năm nay
Đã có case number rồi thì tiếp tục làm thơ tình đi , LUCIA .:21::21:

P/S :Vuthangsi chứ không phải Vu Si Thang .:20::20::20:

Lucia

Thành viên tích cực

Đã có case number rồi thì tiếp tục làm thơ tình đi , LUCIA .:21::21:

P/S :Vuthangsi chứ không phải Vu Si Thang .:20::20::20:

Anh chọc quê Lucia hoài :21:, làm luôn 1 lốc thơ thì anh ráng mà vô đọc đó :1:
Uả, em gọi đúng tên anh mà :21:

vuthangsi

Ban điều hành

Anh chọc quê Lucia hoài :21:, làm luôn 1 lốc thơ thì anh ráng mà vô đọc đó :1:
Uả, em gọi đúng tên anh mà :21:
Visa sao mãi cứ xa .
Xin đừng xa quá , để LUCIA mãi chờ .:21::21::21:

thanhmai623

Thành viên tích cực

Chúc mừng chị nhe Lucia hihihi có case rồi vài ngày nữa sẽ nhận được bill đong' tiền đó . Hs đang chạy tốt chị ha .

ng.pham234

Thành viên tích cực

chúc mừng chị nhé!! chị ơi họ gửi case bang thư về nhà hay là mail vậy chị? có kèm theo đóng tiền ko chị? trong quá trình chờ đợi chị có gọi hỏi ko chị, hs e chưa có case nen cũng lo quá!! thks chị

Lucia

Thành viên tích cực

chúc mừng chị nhé!! chị ơi họ gửi case bang thư về nhà hay là mail vậy chị? có kèm theo đóng tiền ko chị? trong quá trình chờ đợi chị có gọi hỏi ko chị, hs e chưa có case nen cũng lo quá!! thks chị
Cảm ơn bạn. Mình điện thoại NVC hỏi chứ không có thấy mail nào cả. Họ có nói là đã gởi thư đóng tiền và form về địa chỉ nhà ox bên Mỹ. Mình chờ thôi.
Tới lúc này mình đã cảm thấy nhẹ nhàng hơn nhiều. Hy vọng bạn cũng sớm nhận được Case No

Lucia

Thành viên tích cực

Anh Vuthangsi ơi cho Lucia hỏi chút,

Hôm nay lúc rảnh rảnh, Em có dòm qua mẫu đơn DS 260, thấy choáng luôn vì dài quá, mới đọc có phần 1 mà muốn xỉu :1:

- Anh cho em hỏi khi người ta yêu cầu điền địa chỉ hiện tại là địa chỉ thường trú ( sổ hộ khẩu ) hay địa chỉ tạm trú ( nơi mình đang sống ) vậy anh ? ( Hình như ở Trang 10 của mẫu đơn )

- Trong đơn cũng yêu cầu nêu những địa chỉ sinh sống từ năm 16 tuổi trở về sau này, em sống quá nhiều nơi ( loanh quanh cũng trong SG thôi nhưng nhiều quận ) từ lúc là sinh viên đến bây giờ vậy mình phải khai làm sao anh ( những nơi đó em không có giấy tờ xác minh vì chủ nhà trọ không có làm KT3 cho mình )

- OX em bảo lãnh có mình em, ảnh cũng đủ điều kiện để không cần đến đồng bảo trợ. Vậy ảnh sẽ làm đơn I 1864 hay I 1864 EZ ?
Còn nhiều câu hỏi nữa nhưng tạm dừng nhiêu đó thôi :1: Cảm ơn anh trước l001

vuthangsi

Ban điều hành

Anh Vuthangsi ơi cho Lucia hỏi chút,

Hôm nay lúc rảnh rảnh, Em có dòm qua mẫu đơn DS 260, thấy choáng luôn vì dài quá, mới đọc có phần 1 mà muốn xỉu :1:

- Anh cho em hỏi khi người ta yêu cầu điền địa chỉ hiện tại là địa chỉ thường trú ( sổ hộ khẩu ) hay địa chỉ tạm trú ( nơi mình đang sống ) vậy anh ? ( Hình như ở Trang 10 của mẫu đơn )

- Trong đơn cũng yêu cầu nêu những địa chỉ sinh sống từ năm 16 tuổi trở về sau này, em sống quá nhiều nơi ( loanh quanh cũng trong SG thôi nhưng nhiều quận ) từ lúc là sinh viên đến bây giờ vậy mình phải khai làm sao anh ( những nơi đó em không có giấy tờ xác minh vì chủ nhà trọ không có làm KT3 cho mình )

- OX em bảo lãnh có mình em, ảnh cũng đủ điều kiện để không cần đến đồng bảo trợ. Vậy ảnh sẽ làm đơn I 1864 hay I 1864 EZ ?
Còn nhiều câu hỏi nữa nhưng tạm dừng nhiêu đó thôi :1: Cảm ơn anh trước l001
I-864 EZ.

I-864EZ, Affidavit of Support Under Section 213A of the Act
được sử dụng khi:

1. Ngươì đứng tên trong I-864EZ phải là ngươì bảo lãnh.

2. Ngươì được bảo lãnh là người duy nhất trong đơn bảo lãnh I-130.

3. Income của ngươì bảo lãnh (người bảo trợ) phải đủ mức quy định dưạ vào I-864P Poverty Guidelines.

http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...IÊU-CHUẨN-INCOME-NĂM-2013?p=131443#post131443

Present and Previous Address Information

CHỈ KHAI NHỮNG NƠI ĐÃ CƯ NGỤ NHƯ ĐÃ KHAI TRONG LÝ LỊCH TƯ PHÁP SỐ 2 .

Anh cho em hỏi khi người ta yêu cầu điền địa chỉ hiện tại là địa chỉ thường trú ( sổ hộ khẩu ) hay địa chỉ tạm trú ( nơi mình đang sống ) vậy anh ? ( Hình như ở Trang 10 của mẫu đơn )
Khai địa chỉ đã cư ngụ thực tế , câu này khai tương tự như câu số 13 , trong ds-230 trước đây .

Status
Không mở trả lời sau này.