[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2009632185*

Utle1153

Thành viên tích cực
Hồ sơ của tôi nộp đã lâu mà chưa thấy báo gọi phỏng vấn , không biết có gì sai xót không, xin theo dõi giùm tôi.
chân thành cảm ơn!
hồ sơ của tôi thuộc diện F2A (kết hôn)
ngày ưu tiên : 29/08/2006
CASE Number : HCM 2009. 632185

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: xin cho tôi biết thông tin về hồ sơ !

Hồ sơ của tôi nộp đã lâu mà chưa thấy báo gọi phỏng vấn , không biết có gì sai xót không, xin theo dõi giùm tôi.
chân thành cảm ơn!
hồ sơ của tôi thuộc diện F2A (kết hôn)
ngày ưu tiên : 29/08/2006
CASE Number : HCM 2009. 632185
NVC đã xét hồ sơ của bạn và thấy chưa hoàn chỉnh nên họ đã gửi cho gia đình checklist vào ngày 19.3.2010 xin vui lòng làm theo hướng dẫn.

thông tin ngày 25.5.2010 từ NVC
[MUSIC]http://xuatnhapcanh.com/nvc/HCM 2009632185.mp3[/MUSIC]​

Utle1153

Thành viên tích cực

Cám ơn bạn Thành đả hổ trợ cho mình biết tin trên, mình có kiểm tra hồ sơ copy gởi về thì thấy trong mẩu I-864, có phần lổi sai tên tỉnh đúng là Đồng Tháp mà lại đánh sai là Đồng Nai,do dịch vụ bên Mỹ làm có phải vì lổi này không? hay vì nơi đâu, vì mình nhớ cách nay khoảng gần hai tháng rồi bà xã có nhận giấy báo , đem đến dịch vụ xem và báo do dịch vụ bên này thiếu sót mà không giải thích do đâu vì không trách nhiêm, vào ngày 02-01-2010 bên này mình có nhận thư từ sở di trú Hoa Kỳ gởi cho mình gồm: tham khảo nợp đơn,thông tin thị thực vi sa và đơn xác nhận địa chỉ người bên bao lảnh, và mình có đến nhờ dịch vụ làm và đả gởi qua sở di trú Hoa Kỳ, , một bộ bản dịch gồm:Lý lịch tư pháp, khai sinh, giấy kết hôn và giấy chứng tử người vợ trước chết, gởi cho người bảo lảnh, như vậy sự chậm trể do đâu, xin các bạn nào biết giúp mình với mình thành thật cãm ơn thật nhiều:confused::confused:

Chỉnh sửa cuối:

Utle1153

Thành viên tích cực

đoạn âm thanh từ xuất nhập cảnh về thông tin hồ sỏ của tôi không có tín hiệu ,nếu có tín hiệu xin nhờ các bạn dịch giùm tôi .chân thành cảm ơn!

Chỉnh sửa cuối:

Thành

Thích đủ thứ ...

NVC đã xét hồ sơ của bạn và thấy chưa hoàn chỉnh nên họ đã gửi cho gia đình checklist vào ngày 19.3.2010 xin vui lòng làm theo hướng dẫn.

Thông tin ngày 27.5.2010 từ NVC
[MUSIC]http://xuatnhapcanh.com/nvc/HCM 2009632185 .mp3[/MUSIC]​

Thành

Thích đủ thứ ...

Cám ơn bạn Thành đả hổ trợ cho mình biết tin trên, mình có kiểm tra hồ sơ copy gởi về thì thấy trong mẩu I-864, có phần lổi sai tên tỉnh đúng là Đồng Tháp mà lại đánh sai là Đồng Nai,do dịch vụ bên Mỹ làm có phải vì lổi này không? hay vì nơi đâu, vì mình nhớ cách nay khoảng gần hai tháng rồi bà xã có nhận giấy báo , đem đến dịch vụ xem và báo do dịch vụ bên này thiếu sót mà không giải thích do đâu vì không trách nhiêm, vào ngày 02-01-2010 bên này mình có nhận thư từ sở di trú Hoa Kỳ gởi cho mình gồm: tham khảo nợp đơn,thông tin thị thực vi sa và đơn xác nhận địa chỉ người bên bao lảnh, và mình có đến nhờ dịch vụ làm và đả gởi qua sở di trú Hoa Kỳ, , một bộ bản dịch gồm:Lý lịch tư pháp, khai sinh, giấy kết hôn và giấy chứng tử người vợ trước chết, gởi cho người bảo lảnh, như vậy sự chậm trể do đâu, xin các bạn nào biết giúp mình với mình thành thật cãm ơn thật nhiều:confused::confused:
Gia đình sau khi nhận được checklist của NVC gửi về thì trong đó sẽ có những gì NVC cần phải bổ túc, hiện tại không thể đoán được gia đình thiếu những gì, và những gì làm không đúng. Nếu gia đình A,C có sử dụng email liên lạc với NVC thì hay quá, checklist này sẽ nhận được rất nhanh. Nếu có thông tin gì từ thông báo của NVC, gia đình vui lòng post lên diễn đàn để ACE giúp cho nhé. Chúc thành công !

Utle1153

Thành viên tích cực

Mình rất cám ơn các ACE, hôm nay mình được biết thông báo của NVC như sau:
1/không nhận được giấy CHOICE OF ADDRESS AND AGENT bên Việt nam gởi qua; 2/ bản sao PASSPORT không công chứng..? 3/ trong mâu I864 bị sai tên tỉnh Đồng Tháp mà ghi sai là Đồng Nai bên ấy đã chỉnh xong , hiện mình còn một bản sao giấy CHOICE OF ADDRESS AND AGENT, mình có thể gơi tiêp tục được không ?, còn bản sao PASSPORT thì công chứng ở đâu?( phòng hay sở tư pháp? các bạn tư vấn dùm mình để mình làm gấp để gởi qua NVC, vì mình dậm chưng tại chổ gần hai tháng nay, mình thành thật đa tạ

Chỉnh sửa cuối:

Thành

Thích đủ thứ ...

Mình rất rất cám ơn các bạn trong ACE, hôm nay mình được biết thông báo của NVC như sau:
1/không nhận được giấy CHOICE OF ADDRESS AND AGENT bên Việt nam gởi qua; 2/ bản sao PASSPORT không công chứng..? 3/ trong mâu I864 bị sai tên tỉnh Đồng Tháp mà ghi sai là Đồng Nai bên ấy đã chỉnh xong , hiện mình còn một bản sao giấy CHOICE OF ADDRESS AND AGENT, mình có thể gơi tiêp tục được không ?, còn bản sao PASSPORT thì công chứng ở đâu?( phòng hay sở tư pháp? các bạn tư vấn dùm mình để mình làm gấp để gởi qua NVC, vì mình dậm chưng tại chổ gần hai tháng nay, mình thành thật đa tạ
CHOICE OF ADDRESS AND AGENT bạn có thể điền vào ký tên và gửi lại cho NVC. (xem hướng dẫn điền mẫu DS3032: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=145)

Bản photocopy trang đầu & trang có thông tin cá nhân trên tờ hộ chiếu (không cần công chứng) không hiểu sao NVC lại đòi gia đình nộp bản sao có công chứng ???

Bạn co thể post toan bộ nội dung bản gốc của NVC yêu cầu trong checklist cho ACE xem thử không ?

Utle1153

Thành viên tích cực
Ðề:Diện F2A (kết hôn)

Xin chào và kính chúc các ACE thật nhiều sức khoẻ,hôm rài mình bận việc không vào diển đàng, nay mới có diệp.
Mình không thể post toàn bộ nội dung bản gốc NVC yêu cầu trong checklist cho các bạn xem được, vì bên nớ giao cho dịch vụ, họ bảo sau thì hay vậy,hôm nay họ bảo mình bổ túc thêm: (gửi qua cho họ)
1/- 2 bản sao C.M.N.D. có công chứng
2/-2 bản sao hộ khẩu có công chứng
3/-2 bản sao passport có công chứng
Vào ngày:19/01/2010 mình đả gửi:
1/-1 bộ lý lịch tư pháp có dịch và công chưng
2/-1 bộ giấy khai sanh.........nt....................
3/-1 bộ giấy kết hôn...........nt....................
4/-1 bộ chứng tử................nt....(của người vợ trước).
5/-1 bản sao passport không công chứng
như vậy hs của mình đủ chưa? còn thiếu gì nửa không? các Bạn tham khảo giúp mình với.vì bên nớ họ bảo hs đả hoàn tất chỉ còn bên mình thôi.:41::41::41:

Chỉnh sửa cuối:

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Diện F2A (kết hôn)

Mình không thể post toàn bộ nội dung bản gốc NVC yêu cầu trong checklist cho các bạn xem được, vì bên nớ giao cho dịch vụ, họ bảo sau thì hay vậy,
Nói như bạn thì bên ni đành chịu :100:

thanhnv

Thành viên tích cực
Ðề: Diện F2A (kết hôn)

Xin chào và kính chúc các bạn trong ACE thật nhiều sức khoẻ,hôm rài mình bận việc không vào diển đàng, nay mới có diệp.
Mình không thể post toàn bộ nội dung bản gốc NVC yêu cầu trong checklist cho các bạn xem được, vì bên nớ giao cho dịch vụ, họ bảo sau thì hay vậy,hôm nay họ bảo mình bổ túc thêm: (gửi qua cho họ)
1/- 2 bản sao C.M.N.D. có công chứng
2/-2 bản sao hộ khẩu có công chứng
3/-2 bản sao passport có công chứng
Vào ngày:19/01/2010 mình đả gửi:
1/-1 bộ lý lịch tư pháp có dịch và công chưng
2/-1 bộ giấy khai sanh.........nt....................
3/-1 bộ giấy kết hôn...........nt....................
4/-1 bộ chứng tử................nt....(của người vợ trước).
5/-1 bản sao passport không công chứng
như vậy hs của mình đủ chưa? còn thiếu gì nửa không? các Bạn tham khảo giúp mình với.vì bên nớ họ bảo hs đả hoàn tất chỉ còn bên mình thôi.:41::41::41:
Còn thiếu mỗi người 2 tấm ảnh 5x5. Sau tấm ảnh cần ghi họ tên, ngày sinh và case number.

Utle1153

Thành viên tích cực

Thành ơi Thành vừa email cho Mình toàn tiếng Anh nên mình không hiểu gì cả nhờ Bạn hướng dẩn cho Mình hiểu thật là biết ơn lấm lấm....:114:

Utle1153

Thành viên tích cực

11:28:29, Chủ nhật, 27 tháng 6 2010 AUTO RESPONSE
Từ: NVC Inquiry <NVCInquiry@state.gov>Thêm địa chỉ
Đến: Le Ut <utle1153@yahoo.com.vn>

--------------------------------------------------------------------------------

Thank you for your recent inquiry to the National Visa Center. This
e-mail is an auto response. Please do not respond.

We review and reply as appropriate to all e-mails in the order they are
received.

According to U.S. law, the National Visa Center is only permitted to
discuss details of a visa case with authorized representatives and when
provided with all of the following information:

* NVC case number or CIS receipt number
* Petitioner's name and date of birth
* Beneficiary's name and date of birth
* Your full name

If you are the legal representative, and your G-28, Notice of Entry of
Appearance as Attorney or Representative, is not on file at the NVC,
please include a copy of your signed G-28 showing that you are the legal
representative as well as the following information:

* Petitioner's name and date of birth or Beneficiary's name and
date of birth
* Attorney's law firm name
* Attorney's law firm address
* Your full name

If you are corresponding regarding an I-140 petition you must provide
the following information:

* Name of the petitioning company
* Beneficiary's name and date of birth
* Your full name

If you are the petitioner, principal applicant or legal representative,
please notify the National Visa Center with any changes to your mailing
address, email address or phone numbers.

Please include this required information on all future inquiries
directed to the NVC. If this information has not been submitted with
your inquiry it will be requested.

Thank you for your patience,
National Visa Center

This email is Sensitive but Unclassified based on the definitions
provided in 12 FAM 540.
Any information in this transmission pertaining to the issuance or
refusal of visas or permits to enter the United States shall be
considered confidential under Section 222(j) of the Immigration and
Nationality Act (INA) [8 US C. Section 1202]. Access to and use of such
information must be solely for the formulation, amendment,
administration, or enforcement of the immigration, nationality, and
other laws of the United States under INA 222(j) and as specified in FAM
guidance. If you have received such information in error, do not review,
retransmit, disclose, disseminate, use, or take any action in reliance
upon this information, and contact the sender as soon as possible.

Thành

Thích đủ thứ ...

Thư này của bác là thư trả lời tự động của NVC, sau khi bác gửi email cho NVC họ sẽ gửi lại ngay email này, bác đừng nên trả lời lại và chờ nhé, sau vài ngày họ sẽ trả lời cho bác bằng 1 email khác. :)

Sẵn tiện check luôn hồ sơ dùm bác, có thông tin như sau: NVC đã nhận được giấy tờ bổ sung vào ngày 18.6.2010, bác vui lòng chờ họ xem xét nhé.

Thông tin cuộc gọi 27.6.2010 HCM 2009. 632185
[MUSIC]http://xuatnhapcanh.com/nvc/HCM 2009. 632185n.mp3[/MUSIC]​

Utle1153

Thành viên tích cực
Xin thân chào các ACE, mình nhờ các bạn dịch và cho mình biết ý nghĩa thư của NVC vừa gửi cho mình, và check xem hồ sơ đã complet chưa, vì mình được biết bên U.S. cho hay đã bổ túc hồ sơ cách nay hơn hai tuần.mình chúc các Bạn thật nhiều sức khoẻ và đạt được mọi ý nguyện tốt đẹp, mình thành thật biết ơn

mình thành thât cám ơn Bác THÀNH

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm

Bạn chủ topic có thể cho biết tên dịch vụ nào làm ăn "tệ lậu" thế dc ko?
Mình đọc sơ thì thấy rõ ràng nó ăn thiệt mà làm giả wá...

Utle1153

Thành viên tích cực

Cám ơn Bạn Kid4love đã quan tâm, vì người thân bên ấy đi làm không có thời gian nên toàn bộ hồ sơ giao cho dịch vụ từ A đến Z ,nên họ bảo sau thì hay vậy.Phần mình bên nầy thì không biêt phải làm hồ sơ như thế nào, nên chậm trể cho đến bây giờ. Thời mai mình mò mẩm trên mạng vào được diển đàn XNC nên tham khảo và nhờ các Bạn trong diển đàng hướng dẩn và giúp đở, nên mình cũng hiểu biết chú ít về cách hồ sơ phải làm sao, điều nầy làm mình thật là hạnh phúc và vui sướng,bỏ đi thời gian lo âu vừa qua, và an tâm chờ đợi đến ngày được giấy mời phỏng vấn, từ ngày vào diển đàn đến bây giờ mính thấy các ACE thật là nhiệt tình và hết lòng đem sự hiểu biết để phục vụ cho cộng đồng,mình cảm kít và biết ơn tấm chơn tình nầy các Bạn.

Utle1153

Thành viên tích cực

Mừng Bạn KI4LOVE đả nhận giấy mời phỏng vấn, và xin chúc gia đình Bạn đi phỏng vấn nhiều mai mắn nhận giấy hồng:41::41:

ngahuynh04@yahoo.com

Thành viên tích cực
Chào a ulte

Cám ơn a đã hướng dẩn em cách mail cho NVC,nhưng e ko gởi được bùn wa.hôm qua buổi offchai a ngồi đối diện e mà e hong bit a,có nói chien vài câu với a nữa đó.hẹn buổi offchai của bác Phiden a e mình cụng ly nha.:43::100::)

Thành

Thích đủ thứ ...

Chúc mừng bác Utle, hồ sơ completed ngày 30.6.2010, vui lòng chờ 6-8 tuần bác nhe.

Thông tin cuộc gọi 4.7.2010 HCM 2009. 632185

[MUSIC]http://xuatnhapcanh.com/nvc/HCM2009632185ok.mp3[/MUSIC]