[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2009632185*

Utle1153

Thành viên tích cực
Ðề: xin cho tôi biết thông tin về hồ sơ !

chân thành cám ơn Bạn NgaHuynh, Mình chúc gia đình Bạn sớm nhận giấy phỏng vấn:41::41:

Utle1153

Thành viên tích cực

mình có một thắc mắc nhỏ xin các ACE tư vấn, Mình nhận được mail, thư phỏng vấn ngày: july-16-2010, và sau đó khoảng 10 ngày bên Mỹ cũng nhận thư gởi bưu điện, đến hôm nay bên ấy điện về cũng nhận thêm một thư mời phỏng vấn y chang thư trước, nếu trường hợp từ đây đến ngày phỏng vấn( August- 26-2010) mà thư mời phỏng vấn đường bưu điện về không kịp, thì mình lấy mẫu thư mời phỏng vấn trên mail đi phỏng vấn vẩn họp lệ phải không?:confused::confused:

Liệu

Cựu Ban điều hành

mình có một thắc mắc nhỏ xin các ACE tư vấn, Mình nhận được mail, thư phỏng vấn ngày: july-16-2010, và sau đó khoảng 10 ngày bên Mỹ cũng nhận thư gởi bưu điện, đến hôm nay bên ấy điện về cũng nhận thêm một thư mời phỏng vấn y chang thư trước, nếu trường hợp từ đây đến ngày phỏng vấn( August- 26-2010) mà thư mời phỏng vấn đường bưu điện về không kịp, thì mình lấy mẫu thư mời phỏng vấn trên mail đi phỏng vấn vẩn họp lệ phải không?:confused::confused:
Hehhhe, bác Hongtran, lightwind, yman, manhcuong, chị thuha, bác phiden đều dùng 2 trang đầu của email làm giấy PV chính thức đó bác UtLe à. Lieuvh cũng xài cái giấy PV được NVC gửi bằng email đó.

Bác yên tâm mà dùng cái giấy PV được NVC gửi qua email nhá. :41::41::41:

Utle1153

Thành viên tích cực

Mình cảm ơn Bác Lieuvh, Mình làm theo các Bác, chúc ngày mai gia đình Bác phỏng vấn thành công:41::41::41:

Utle1153

Thành viên tích cực

Hu hu Bác Thành ơi! tình trạng mình cũng giống như Bạn ThaoMy khi xem một bài nào vừa ý bấm vào Thanks bị (xin rút lại lời cám ơn), Mình nhớ khi mới vào diễn đàn cũng tình trạng như thế, nên không dám bấm nữa sợ phạm qui diễn đàn cho đến bây giờ, :confused::confused:

Thành

Thích đủ thứ ...

Hu hu Bác Thành ơi! tình trạng mình cũng giống như Bạn ThaoMy khi xem một bài nào vừa ý bấm vào Thanks bị (xin rút lại lời cám ơn), Mình nhớ khi mới vào diễn đàn cũng tình trạng như thế, nên không dám bấm nữa sợ phạm qui diễn đàn cho đến bây giờ, :confused::confused:
Đâu có sao đâu mà khóc dữ vậy bác utle :100: Bác bấm vào nút "cảm ơn" thì đương nhiên nó phải xuất hiện dòng chữ "rút lại" rồi, vì nút này dành cho người đã "cảm ơn" muốn rút lại thôi mà, không có vấn đề gì đâu bác. :)

Utle1153

Thành viên tích cực

hôm thứ sáu vừa rồi mình đi khám sức khỏe ở IOM coi như đã ok họ hẹn 4 giờ ngày thứ hai mình nhận toàn bộ hồ sơ khám sức khỏe ,nhưng niềm vui không trọn vẹn vì mình còn thiếu giấy vàng chích ngừa ở trung tâm kiểm dịch y tế quốc tế 40 nguyễn van trỗi vì hết thuốc cho U54 trở lên họ hẹn qua ngày phỏng vấn mình luôn( 26/08/ 2010) từ 31/08/ đến 15/09/ 2010 mơí có, cầm chắc phỏng vấn mình nhận giấy xanh. Nên off chai hôm qua mình dự không được thật tiếc,Mình có chúc kinh nghiệm khi các ACE nào khi nhận được Mail thư phỏng vấn thì in xuống đi chích ngừa liền không phải đợi đến ngày khám sức khỏe đi làm luôn sợ giống như mình. Khi đi khám sức khỏe mình bị một vấn như thế nầy " thư mời phỏng vấn có hai loại" ( do cô CHÚC sấp xếp hồ sơ bàn số 1 đi định cư My nói ) của mình thuộc loại thư thông báo nên không có đuôi đính kèm mẩu ký tự và huy hiệu địa chỉ của NVC ở trang đầu nên không hợp lệ,buộc mình phải có thư mời phỏng vấn bổ túc cho cô cuối giờ làm việc buổi sáng, minh hứa mới cho khám sức khỏe, tranh thủ chờ khám mình phol về nhờ người nhà lấy trong mail của mình in ra và fax theo địa chỉ cô cho, có một trùng hợp mình rất mai là người nhà bên My đã nhận 2 lần bằng đường bưu điện thư mời phỏng vấn nên mail về cho mình, nên mình mới có bổ túc kip thời, gần 2 tháng nay mình chưa nhận bất cứ những gì (ngoài thông báo biết ngày phỏng vấn) từ NVC hoặc Lảnh sự quán ở Việt Nam hay thư mời phỏng vấn đường bưu điện, Mình có trường hợp như thế nêu lên cho các ACE đi sau rút kinh nghiệm:43::43:

Chỉnh sửa cuối:

Utle1153

Thành viên tích cực

Diện vợ chồng mặc dù giấy tờ đầy đủ, nhưng quan trọng là mối quan hệ giữa người lãnh và được lãnh như hình ảnh trước và sau đám cưới, các loại bill điện thoại, gưi tiền, thư từ, vé máy bay về thăm, hóa đơn nhà hàng khách sạng khi đám cưới và đi du lịch trươc và sau ngày kết hôn, mình chia làm 2 phần khi đưa vào cho nhân viên phỏng vấn phải không? còn về hình ảnh mình phải thuyết minh như thế nào nếu trong hình chụp có nhiều người chẳng hạn như hình từng bàn trong đám cưới hoặc đi du lịch chung với gia đình các anh chị. mình có phải kê từng thành viên trong ảnh, hay chi ghi thí dụ như : Du lịch Đà Lạc ngày, tháng, năm cùng gia đình Anh Tư hoặc Chị Bảy là được, bằng tiếng Việt khỏi phải bằng tiếng Anh được không? Các ACE nào có kinh nghiệm xin tư vấn giúp mình. Mình thành thật biết ơn:43::43::43:

linda

Ban điều hành

Diện vợ chồng mặc dù giấy tờ đầy đủ, nhưng quan trọng là mối quan hệ giữa người lãnh và được lãnh như hình ảnh trước và sau đám cưới, các loại bill điện thoại, gưi tiền, thư từ, vé máy bay về thăm, hóa đơn nhà hàng khách sạng khi đám cưới và đi du lịch trươc và sau ngày kết hôn, mình chia làm 2 phần khi đưa vào cho nhân viên phỏng vấn phải không? còn về hình ảnh mình phải thuyết minh như thế nào nếu trong hình chụp có nhiều người chẳng hạn như hình từng bàn trong đám cưới hoặc đi du lịch chung với gia đình các anh chị. mình có phải kê từng thành viên trong ảnh, hay chi ghi thí dụ như : Du lịch Đà Lạc ngày, tháng, năm cùng gia đình Anh Tư hoặc Chị Bảy là được, bằng tiếng Việt khỏi phải bằng tiếng Anh được không? Các ACE nào có kinh nghiệm xin tư vấn giúp mình. Mình thành thật biết ơn:43::43::43:
Anh đi phỏng vấn một mình nên giấy tờ sắp xếp cũng gọn.

- Passport, hộ khẩu, CMND, LLTP, Giấy Kết Hôn, Khai sinh người bảo lãnh và người được bảo lãnh (bản chính). Khi sơ vấn người ta nói đưa giấy tờ vào thì anh đưa những giấy tờ trên vào.

Toàn bộ giấy tờ kê trên photo ra mỗi thứ 1 bản kẹp lại, nếu họ hỏi "có bản pho to không?" lúc đó mới đưa ra, nếu không hỏi thì thôi.

Đem theo bộ I-864, nếu họ hỏi thì đưa vào, đưa cả bằng quốc tịch photo hoặc thẻ xanh photo cuả người bảo lãnh.

Vì anh chưa có hồ sơ sức khoẻ nên khỏi tư vấn phần này.

Xong thủ tục sơ vấn, ra ngồi chờ đợi vào PV.

Khi bước tới cửa sổ PV, khi viên chức LS còn xem giấy tờ anh tranh thủ xếp các bằng chứng lên bàn.

Dặn dò sắp xếp bằng chứng trước khi đi PV diện vợ chồng, giấy gì kẹp theo loaị đó, thư 1 xấp, giấy gởi tiền 1 xấp, hình ảnh chỉ lựa những tấm thật trọng tâm chứ họ không có thời gian coi nhiều, anh nên cho vào cuốn Album nhỏ chỉ cần ghi chú anh " It's Me" còn vợ anh " petitioner " chỉ ghi ngắn gọn vậy thôi, anh mua loại decal nhỏ xíu trong các nhà sách có bán để note lên ngay người nào anh muốn giải thích,vì khe cửa sổ rất nhỏ nên cái gì dầy qúa đưa vào không lọt. Anh cứ mang theo những hình ảnh anh có, cho hết vào các Album nhỏ đừng dầy quá nghen, trước tiên đưa cuốn Album hình nào anh cho là đủ thuyết phục trước, các cuốn còn lại anh cứ xếp hết lên bàn, coi xong cuốn 1 họ đòi nữa thì anh đưa tiếp, khi họ đang xem hình anh đưa giấy gởi tiến vào, thư cũng kẹp từng xấp mỏng thôi nhưng nhiều sấp (thư anh nhớ sắp xếp theo thứ tự ngày tháng năm để khi họ thấy nhiều quá họ nói đưa cái cũ nhất và cái mới nhất đây, lúc này anh phải rút nhanh tay đưa liền, Bill điện thoại cũng vậy anh cũng xếp theo thứ tự, khi họ đòi cái cũ nhất và mới nhất anh đưa ra liền , chứ xếp lộn xộn khi vào họ đòi như vậy là anh sẽ rất lúng túng không thể bình tĩnh mà đứng đó tìm mò cái nào cũ nhất cái nào mới nhất...Bài này Linda phải nhờ một người bà con đã từng kinh nghiệm PV đi diện này viết gởi qua Email, sau đó linda post lại lên đây cho anh tham khảo. Ngày, tháng năm quen nhau, ngày tháng năm kết hôn, ngày tháng năm cầu hôn, ngày tháng năm cô ấy về VN thăm anh ( vé máy bay, visa photo mỗi khi chị ấy về VN cũng kẹp lại thành xấp). Ah, anh phaỉ nhớ ngày sinh nhật chí ấy nhé, số điện thoại, điạ chỉ, chị ấy đi qua Mỹ diện gì, năm nào, làm nghề gì, từ nhà đến nơi làm bao xa (anh trả lời đi.....Phút xe, đi bộ...phút...), tên cha, mẹ vợ, năm sinh, anh chị em vợ bao nhiêu người...

Không biết anh đi diện F2A có bị hỏi nhiều đến vậy không???

Khi vào PV : Trước tiên lấy dấu vân tay, ký DS-230 (part II) tiếp theo sẽ PV.

Chúc anh phỏng vấn thành công, dù biết trước nhận giấy xanh bổ túc hồ sơ sức khoẻ nhưng trả lời được hết các câu hỏi để thuyết phục viên chức LS là OK.

Utle1153

Thành viên tích cực

Mình thành thật cảm ơn Ban Linda tư vấn cho mình thật là cặn kẻ, Mình xin chúc Ban và gia đình thật nhiều sức khỏe và tràng đầy niềm vui trong cuộc sống, nhất là hồ sơ sớm đến ngày phỏng vấn:41::41:

quaidan

Cựu Ban điều hành

Mình thành thật cảm ơn Ban Linda tư vấn cho mình thật là cặn kẻ, Mình xin chúc Ban và gia đình thật nhiều sức khỏe và tràng đầy niềm vui trong cuộc sống, nhất là hồ sơ sớm đến ngày phỏng vấn:41::41:
Hi bác Utle1153, hồ sơ bác Linda bị LSQ hổng cho phỏng vấn nữa đâu :100: chỉ cho bayyyy thôi :24::24::24:

Utle1153

Thành viên tích cực

Mình nhớ không lầm là Bác Liệu và bác Thanhnv đi khám sức khỏe ở IOM phải không? 2 Bác còn nhớ cửa sổ nộp tiền ở IOM có giống như cửa sổ nộp hồ sơ phỏng vấn ở Lảnh Sự Quán không? xin nhờ 2 Bác hoặc ACE nào đã phỏng vấn rồi, biết tư vấn cho Mình để sếp xếp hồ sơ đúng kích cở đưa vào không bị vướn, mình thành thật biết ơn, vì Mình khám ở IOM nên biết cửa nầy, Mình nghỉ những cơ quan của Mỹ thiết kế giống nhau đúng không? :confused::confused:

thanhnv

Thành viên tích cực

Mình nhớ không lầm là Bác Liệu và bác Thanhnv đi khám sức khỏe ở IOM phải không? 2 Bác còn nhớ cửa sổ nộp tiền ở IOM có giống như cửa sổ nộp hồ sơ phỏng vấn ở Lảnh Sự Quán không? xin nhờ 2 Bác hoặc ACE nào đã phỏng vấn rồi, biết tư vấn cho Mình để sếp xếp hồ sơ đúng kích cở đưa vào không bị vướn, mình thành thật biết ơn, vì Mình khám ở IOM nên biết cửa nầy, Mình nghỉ những cơ quan của Mỹ thiết kế giống nhau đúng không? :confused::confused:
Nó giống như vậy đấy bác. Chúc bác may mắn nhé.

Utle1153

Thành viên tích cực

:New_icons_10:Mình xin thông báo đến các ACE nào hôm rài chờ thuốc chích ngừa , hôm nay Mình vừa phol cho TT. kiểm dịch y tế Quốc Tế họ cho hay đã có thuốc, nhanh lên :41::41: rất là vui vì mình đến ngày 26/8 là phỏng vấn nên kịp lúc khỏi phải bổ túc hồ sơ khám sức khỏe ( hạn tuổi từ năm 1956 trở về trước)

Liệu

Cựu Ban điều hành

:New_icons_10:Mình xin thông báo đến các ACE nào hôm rài chờ thuốc chích ngừa , hôm nay Mình vừa phol cho TT. kiểm dịch y tế Quốc Tế họ cho hay đã có thuốc, nhanh lên :41::41: rất là vui vì mình đến ngày 26/8 là phỏng vấn nên kịp lúc khỏi phải bổ túc hồ sơ khám sức khỏe ( hạn tuổi từ năm 1956 trở về trước)
Chúc bác Utle rinh giấy hồng nhẹ nhàng và nhanh chóng :41::41::41:

Utle1153

Thành viên tích cực
Ðề: cuộc phỏng vấn của mình

Mình chích ngừa 24/08 đến 26/08 đi phỏng vấn buổi sáng ,chiều vào bệnh viện nhi đồng thăm con đứa cháu, ra về đến đồng tháp gần 10 giờ đêm, hôm nay thì đi ăn cưới con người em bà con, nên không đi dự off chai được, xin các bạn thứ cho, có lẻ mình không duyên off chai tháng tám đã 2 lần thật là tiếc. Một lần nữa mình rất biết ơn các ACE và các Bác Thanhnv, Liệu, Thành và Linda, Tuongvan. đã hướng dẫn, tư vấn giúp đỡ, nên cuộc phỏng vấn tốt đẹp, mình mới nhận được giấy hồng, thành quả nầy công các Bạn rất lớn mình xin tạc dạ.
Mình xin ghi đôi điều về cuộc phỏng vấn của mình cho các bạn xem rút kinh nghiệm, văn tự có hơi lươm thượm xin các bạn bỏ qua cho
Diện của mình là IR1 (diện vợ chồng) mình chỉ kể từ khâu nhận số, sơ vấn và phỏng vấn. mình nhận số 50029 sau khoảng 20 người lúc đó mình nghỉ có lẻ mình được phỏng vấn sớm, nên chỉ chú tâm nghe gọi số và nhìn bảng điện tử té ra gọi số không thứ tự có số thì trước mình một vài số rồi sau hai ba số thậm chí 6 trăm mấy...... Mình chờ mãi cho tới hai phần ba số người phỏng vấn ra về mới đến lược mình lúc nầy hơn 10g30, Mình nghỉ lấy số cho có số cho mình biết khi gọi số và phỏng vấn, còn thứ tự là căn cứ theo giờ thư mời
không biết có đúng không?
Khi vào ngồi chờ mình tranh thủ ngồi đầu dãy ghế gần các bàn phỏng vấn từ số 7.. đến 11, nên mình nghe sơ và phỏng vấn tương đối rỏ của những người đi trước, đây củng là lợi thế cho minh chuẩn bị tin thần khi nghe được những câu hỏi và đáp cùng diện thành công hoặc nhận giấy xanh.
khâu sơ vấn mình được gọi vào bàn số 15, gặp cô nầy hơi khó chịu, vì công việc hay do gia đình? hơi lớn tiếng và cử chỉ không đẹp mặc dầu mình đã gật đầu chào và cười xả giao,đầu tiên là đưa kết quả khám sức khỏe mình vô luồn gần qua hết khung cửa hẹp,cô đùa ngược trở ra, lớn tiếng bảo mình quay phần miệng bao khám sức khỏe vào cô chỉ mở bao phim phổi chỉ lấy kết quả không đếm xỉa tới kết quả xét nghiệm máu và giấy vàng chích ngừa mà mình thấp thỏm gần tháng nay vì sơ qua ngày phong vấn chỉ chích ngừa trước ngày phỏng vấn 2 ngày mình mừng hết lớn ( còn trẻ đâu nửa mà lớn he he)
mình chuẩn bị:
- passpo bảng chính
- C.M.N.D ---nt----
- hộ khẫu ----nt-----
- khai sinh ----nt-----
- kết hôn ----nt----
- L.L.T.P ----nt---
- chứng tử ----nt--- ( của người vợ trước)
- bốn tấm hình 5x5 ( 1 để ngoài 3 trong bao)
- khai sinh ( bản sao của người bão lãnh )
- Bằng quốc tịch (bản sao của người bão lãnh)
khi cô hỏi giấy tờ đâu mình luồn toàn những thứ nầy qua cửa hẹp thi cô quăn đùa trả ngược lại và lớn tiếng khi nào tôi cần thứ gì ông đưa vào thứ nấy làm nhiều người nhìn mình hơi bị sóc, rốt cuộc lần lần đưa vào gần hết chỉ còn CMND và khai sinh bằng quốc tịch của người bão lãnh, mình nghỉ có lẻ mình lớn tuổi đi diện nầy cô không thiện cảm, nhưng trong khi ngồi chờ phỏng vấn mình để ý những người sau mình củng vậy dù nhửng người nầy còn trẻ, hoặc một nhóm gia đình, mình nghỉ có lẻ tính tình cô nầy như thế, thôi mình không để bụng(dù có để bụng chả làm gì được người ta hi..hi..hi)
trong khi ngồi chờ gọi đến số phỏng vấn của mình , tranh thủ sấp xếp hồ sơ lại gòm: giống như giấy tờ vừa nêu trên nhưng là photo, chỉ kèm thêm khai sinh và bằng quốc tịch của người bảo lảnh, mẩu I 864 khai thuế 2009 và giấy chứng nhận của công ty
khâu phỏng vấn: mình được gọi vào bàng số 9 gập 1 người ngoại quốc nói tiếng Anh và tiếng Việt rất tốt khoảng tuổi 40 có phải là người Mỷ không chả biết (chỉ đoán thôi) và một cô thông dịch chắc là người Việt Nam 100/100. vì mũi sửa da vàng, có trùng với ai xin đừng buồn.
khi mình đến bàn số 9 mình cuối đầu chào và cười xã giao ( cái nầy do Bác Thanhnv hướng dẩn) thì 2 người cũng làm y chang như mình, làm mình cũng tự tin. người ngoại quốc nói gì đó với cô thông dịch mình nghe không rỏ, cô ấy đưa ra mẩu DS320 bảo mình ký tên phần cuối không phải của mình mang theo, kế đến hộp lấy dấu
vân tay, 4 ngón bên trái trước, rồi bên phải và 2 ngón cái sau cùng mình làm tương đối chính xác và nhanh, nên được khen là tốt ( vì trên màng hình tivi có hướng dẩn và khi tuyên thệ tập thể đả hướng dẩn hết một lần) tiếp là họ bảo mình trình toàn bộ hình ảnh và các loai bill bên Mỹ gởi về, thư từ, hóa đơn đỏ mua sắm, nhà hàng khách sạng khi đám cưới, hoặc đi du lịch, vé máy bay mổi lần về thăm, mình phân chia từ hình ảnh cho đến các loại bill làm 2 phần trước và sau cưới và từng năm một ( phần nầy do Bạn Linda hướng dẩn) chỉ có hình ảnh mình cho vào album khổ A4 loai ruột 20 bao chứa 2 mặt khoảng 40 tấm khổ 15x10, nhưng mình rọc lấy bìa giấy cứng ra, thì nó mềm mại dể luồn qua khung cửa không bị vướn, ở trong mình chỉ ghi thuyết minh trên mặt bao ni long bằng bút long nhỏ, của mình chọn được như vậy là 4 album hình ảnh cho từng năm luôn hình đám cưới, khi họ đang xem hình ảnh và các loai bill tới lui rất kỷ có lẻ của mình ít nhứt so với nhửng người khác cùng diện. Của họ mang theo cả một balo thêm một tuối xách, đi không nổi khi bày lên bàn đầy hết làm mình cũng hơi lo,vậy mình cũng tranh thủ bày các loại giấy tờ photo lên bàn chờ, khi họ xem xong thì không đòi thêm bất cứ loại giấy tờ nào nửa, chỉ hỏi mình thôi.
* quen hồi năm nào?
* cầu hôn năm nào? ( ngày tháng năm)
* đám cưới năm nào?( ngày tháng năm)
* tổ chức ở đâu, dự được bao nhiêu nguời, có người thân ởmỹ về dự không? kết hôn lần mấy
* ngày sinh nhật của bà xã
* từ ngày quen nhau đến giờ về Việt Nam mấy lần năm nào
* địa chỉ nhà, tiểu bang nào, số phol nhà, cell pholl
* người bảo lảnh đi diện gì?
* ai bao lảnh, tên gì sinh năm mấy giờ ở đâu
* có bao người thân của người bảo lảnh ở Mỷ tên và chổ ở
* người bảo lảnh ở mỹ đến nay được bao nhiêu năm
* hiện tại ở với ai, nếu có quan hệ như thế nào ,tên họ, sinh năm
* tên cha mẹ sinh năm còn hay mất
* nhà ở loại nhà gì
* làm nghề gi, tên công ty thuộc ngành gì
* từ nhà đến chỗ làm đi xe hết bao nhiêu phúc, đi bộ là bao nhiêu
* làm việc công ty đuợc bao nhiêu năm
* lương tháng , năm được bao nhiêu
* gần nhà có những gì nói tới nhiều người biết ( có chùa Hương tích, có đường Bosa chạy Phươc Lộc Thọ)
* Anh nghe bà xã kể về đường xá, giao thông, nhà cửa cảm nghỉ anh như thế nao?( đường xá rộng rải nhiều len chạy xe rất êm, giao thông mọi người khi tham gia chấp hành rất tốt, nhà cửa thì khan trang sạch sẽ ngăn nấp thật là đẹp mình nghe kể lấy làm thích,
xong câu nầy họ cùng cười đồng thời chìa tơ giấy hồng cho mình, và trả lại toàn bộ giấy tờ khi người sơ vấn nhận, mình gật đầu chào và cám ơn họ cũng làm thế với mình, cầm tờ giấy hồng trên tay mình cảm thấy nhẹ nhổm trong lòng mặc dù bị quần gần nửa tiếng đồng hồ, cuộc phỏng vấn của mình như thế :41::41:

Utle1153

Thành viên tích cực

Xin chào tất cã ACE khi mình qua Mỹ thì mình còn lại 2 người con sinh năm 1984 và 1986 còn độc thân ở lại Việt Nan, khi đi mình cấn mang những giấy tờ gì của các cháu, và đến khi nào thuận tiện để mở hồ sơ ở USCIS cho các cháu ? ACE nào có biết xin tư vấn giúp mình thành thật cám ơn, chúc gia đình các ACE vui chơi lễ 2/9 vui vẻ :43::43:

linda

Ban điều hành

Xin chào tất cã ACE khi mình qua Mỹ thì mình còn lại 2 người con sinh năm 1984 và 1986 còn độc thân ở lại Việt Nan, khi đi mình cấn mang những giấy tờ gì của các cháu, và đến khi nào thuận tiện để mở hồ sơ ở USCIS cho các cháu ? ACE nào có biết xin tư vấn giúp mình thành thật cám ơn, chúc gia đình các ACE vui chơi lễ 2/9 vui vẻ :43::43:
Khi đi bác mang theo khai sinh của 2 em và bản photo hộ khẩu. Chừng nào bác lên đường vậy và qua đó bác ở bang nào?:):):)