[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2009632185*

quaidan

Cựu Ban điều hành
Ðề: xin cho tôi biết thông tin về hồ sơ !

Xin chào tất cã ACE khi mình qua Mỹ thì mình còn lại 2 người con sinh năm 1984 và 1986 còn độc thân ở lại Việt Nan, khi đi mình cấn mang những giấy tờ gì của các cháu, và đến khi nào thuận tiện để mở hồ sơ ở USCIS cho các cháu ? ACE nào có biết xin tư vấn giúp mình thành thật cám ơn, chúc gia đình các ACE vui chơi lễ 2/9 vui vẻ :43::43:
Tiếp lời bác Linda nhé,
Về phần mình, bác đừng quên trích lục khai sinh của chính mình để dự phòng, kèm theo bản chính giấy chứng nhận kết hôn cũng như giấy chứng tử của chị cả nhé. Chắc chắn khi nộp hồ sơ bảo lãnh cho các cháu họ sẽ yêu cầu những thứ giấy tờ này đó.
Chúc bác lên đường bình an :103:

Utle1153

Thành viên tích cực
Ðề: xin cho tôi biết thông tin về hồ sơ !

Cám ơn Linda và Bác quaidan nhanh chóng giúp mình. sấp xếp viếc nhà tạm ổn, có nhờ người cháu trước đây làm cho đại lý bán vé máy bay đặc vé dùm ngày 14/9 tới là mình bay, mình đến bang Cali dùng Santa An, một lần nữa mình thành thật biết ơn hai Bạn và các ACE trong diển đàng xuất nhập cảnh.:):)

Chỉnh sửa cuối:
K

kienhung

Guest
Ðề: HCM 2009. 632185- xin cho tôi biết thông tin về hồ sơ !

Chào bác Utle1153:
Em có 1 câu hỏi mong được bác tư vấn về câu hỏi phỏng vấn của bác:
*từ nhà đến chỗ làm đi xe hết bao nhiêu phúc, đi bộ là bao nhiêu ? cho em hỏi phần đi bộ bao nhiêu phút thì bác trả lời ra sau (hay mình trả lờii không biết), vì bên đó mọi người đi làm bằng xe hơi, không ai đi bộ cả.
Cảm ơn bác nhiều lắm!

Utle1153

Thành viên tích cực

xin trả lời Bạn Kienhung bên đó đi làm không hoàn toàn mọi người đều đi xe hết, có người đi xe bus nếu thuận tiện hoặc tàu hỏa đây là do người nhà mình bên ấy kể lý do kinh tế hiện tại gập khó, còn vấn đề đi bộ và xe do người nhà đi thường rồi quen chỉ đoán cho mình biết, thí dụ 5,7 phút xe có thể là nửa tiếng đi bộ, nếu xe đi 30' trở lên xa quá không thể đi bộ được, góp chúc kinh nghiệm chúc gia đình Bạn phỏng vấn thành công.

mình có một tin vui báo đến các Bạn ngày 7/9 tới mình nhận visa mà hôm nay mình mới nhận giấy mời phỏng vấn bằng đường bưu điện thiệt là pó tay luôn cả chưng mấy ông bưu điện

Chỉnh sửa cuối:

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm

hahaahaha. Thông tin này của anh Utle quả là very funny :))