[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2013697041

hienle

Thành viên tích cực
Ðề: Hồ sơ F2a đã approved, cần tư vấn

Nên hỏi thăm tiến trình HS tại NVC để mình chủ động theo dõi,giao hẳn cho luật sư mà không hay biết gì thì đôi khi họ làm dây dưa sẽ thêm lâu đó Hien Le.Gọi điện cho ls,hỏi thăm,nhắc nhở liên tục mới được!!!
Không phải Xpro, ý mình là hồ sơ mình Đa bổ túc gần 20 ngày. Hồ sơ bổ túc Minh tự làm, do mình hỏi luật sư thấy họ nói không đúng. Nhưng hôm qua, ls lại nộp một hồ sơ bổ túc mới. Mình lo lắng ko biết nếu hai hồ sơ do ai nngười nộp có chênh lệch, có một vài điểm ko khớp thì sao?. Đương đơn đã nộp rồi ls nộp nữa có ảnh hhưởng gì không?. Mong Xpro và các Anh, chị có kinh nghiệm cho Minh ý kiến tư vấn nhé.

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Mình không thấy vấn đề gì cả. Nếu hs bổ túc là đầy đủ và thỏa mãn thì OK thôi.Mình có biết người cũng nộp 2 lần vẫn complete bình thừơng.Vấn đề là vài điểm ko khớp.Nhưng nếu bộ 1 mà OK thì không sao.Bộ 1 không ổn thì bạn lại nhận check list.Và nộp lại! Bạn đừng quá lo!

hienle

Thành viên tích cực

Mình không thấy vấn đề gì cả. Nếu hs bổ túc là đầy đủ và thỏa mãn thì OK thôi.Mình có biết người cũng nộp 2 lần vẫn complete bình thừơng.Vấn đề là vài điểm ko khớp.Nhưng nếu bộ 1 mà OK thì không sao.Bộ 1 không ổn thì bạn lại nhận check list.Và nộp lại! Bạn đừng quá lo!
Cám ơn nhé bạn Xpro. Bạn nói vậy thì yên tâm rồi

tra.sua99

Thành viên tích cực

Sáng nay mình mới nhận được thư đóng $ và yêu cầu DS261, kg biết khi nào mới pv đc đây:(

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Sáng nay mình mới nhận được thư đóng $ và yêu cầu DS261, kg biết khi nào mới pv đc đây:(
Chắc còn lâu đó! Giờ quan tâm đến khi nào complete trước đã,hihi!

hienle

Thành viên tích cực

complete 31/10/2013 luôn b ơi:()
Nếu mới yêu cầu đóng tiền và khai ds261 thì còn làm nhiều thứ lắm mới complete Bác tra.sua99 ơi. Hồ sơ mới tới giai đoạn này thì coi như còn chờ 1 năm nữa đi...

hienle

Thành viên tích cực

Sáng nay tìm mãi cái link check hồ sơ ở NVC mà không thấy. Bác nào biết ở đâu thì cho em xin với ạ. Muốn vào check xem hồ sơ của minh chuyển về lãnh sự quán Mỹ ở TP.HCM chưa hay vẫn "At NVC". Thấy mọi nngười nhận đđược thư mời Pv rần rần nên nôn nao quá ạ. Thanks all

hienle

Thành viên tích cực

Sáng nay tìm mãi cái link check hồ sơ ở NVC mà không thấy. Bác nào biết ở đâu thì cho em xin với ạ. Muốn vào check xem hồ sơ của minh chuyển về lãnh sự quán Mỹ ở TP.HCM chưa hay vẫn "At NVC". Thấy mọi nngười nhận đđược thư mời Pv rần rần nên nôn nao quá ạ. Thanks all
mới hỏi xong thì tìm thấy. Link dưới đây. Cám ơn cả nhà nhé. Chúc một ngày làm việc hăng say và vui vẻ.

https://ceac.state.gov/CEACStatTracker/Status.aspx.

blue_cherry2810

Thành viên tích cực

Hien le chị complete ngay may zay c ??

hienle

Thành viên tích cực

Hien le chị complete ngay may zay c ??
Complete thang 1.2014 nhé blue_cherry2810. Đang chờ phỏng vấn, Minh mới gửi thư hỏi NVC, chưa nhận đđược thư trả lời

tony.8910

Thành viên tích cực

Complete thang 1.2014 nhé blue_cherry2810. Đang chờ phỏng vấn, Minh mới gửi thư hỏi NVC, chưa nhận đđược thư trả lời
khi bạn nhận được thư trả lời sẻ nhận kèm theo thư pv đó!!!khoản 20 họ trả lời email

hienle

Thành viên tích cực

khi bạn nhận được thư trả lời sẻ nhận kèm theo thư pv đó!!!khoản 20 họ trả lời email
Cám ơn Tony.8910. Phỏng vấn chưa?. Kết quả sao rồi. Có thông tin gì chia sẻ với nhá. Chúc bạn may mắn

tony.8910

Thành viên tích cực

Cám ơn Tony.8910. Phỏng vấn chưa?. Kết quả sao rồi. Có thông tin gì chia sẻ với nhá. Chúc bạn may mắn
Chưa pv bạn ơi,29.4 lận,20 ngày họ mới trả lời email cho bạn .

hienle

Thành viên tích cực

Mình mới nhận được thư trả lời của NVC cho biết sẽ Pv vào ngày 22.5. Các bạn có kinh nghiệm rùi cho Minh biết có cần chờ thư mời phỏng vấn chính thức không và làm gì tiếp theo nha. Khi nào đi khám sức khoẻ...?

thaisanhon

Thành viên tích cực

In email moi pv ra chit ngua va kham suc khoe di Ban!

tony.8910

Thành viên tích cực

Mình mới nhận được thư trả lời của NVC cho biết sẽ Pv vào ngày 22.5. Các bạn có kinh nghiệm rùi cho Minh biết có cần chờ thư mời phỏng vấn chính thức không và làm gì tiếp theo nha. Khi nào đi khám sức khoẻ...?
Chúc mừng bạn,mình cũng nghỉ PD và ngày complete thì bạn sẽ nhận thư PV thôi.giờ bạn in thư pv ra vì chưa chắc là bạn sẻ nhận được thư bằng bưu điện đâu.giờ gọi cho IOM đăng ký khám là vừa,khi nào rảnh thì vài hôm nữa đi chích ngừa.

orion_tuan

Thành viên tích cực

Bạn nhận đc thư tra lời u.
Thế bạn có nhận đc thư có 1 file pdf k, nếu có thì mở ra.
In trang đầu và trang có danh sách thành viên. K cần in mấy trang sau.
In ra làm 3 bản hoặc pôt thêm, mang đi khám sức khỏe và chích ngừa.
Khám sức khỏe ở IOM cho nhanh gọi. Số đt đăng ký là: 0838 222 057 hoặc 058. (1B Phạm Ngọc Thạch Q.1).
Chích ngừa tại 40 Nguyễn Văn Trỗi Q.Phú Nhuận.
Lưu ý: Chích ngừa: sáng có mặt đúng 6h45, 1 người nộp thư PV để bốc số. Nếu ít thì sẽ đc chích trong ngày, không thì ngày hôm sau chích.
Khám sức khỏe nhanh nhất 2 hoặc 3 ngày có kết quả.

hienle

Thành viên tích cực

Bạn nhận đc thư tra lời u.
Thế bạn có nhận đc thư có 1 file pdf k, nếu có thì mở ra.
In trang đầu và trang có danh sách thành viên. K cần in mấy trang sau.
In ra làm 3 bản hoặc pôt thêm, mang đi khám sức khỏe và chích ngừa.
Khám sức khỏe ở IOM cho nhanh gọi. Số đt đăng ký là: 0838 222 057 hoặc 058. (1B Phạm Ngọc Thạch Q.1).
Chích ngừa tại 40 Nguyễn Văn Trỗi Q.Phú Nhuận.
Lưu ý: Chích ngừa: sáng có mặt đúng 6h45, 1 người nộp thư PV để bốc số. Nếu ít thì sẽ đc chích trong ngày, không thì ngày hôm sau chích.
Khám sức khỏe nhanh nhất 2 hoặc 3 ngày có kết quả.
không có file PDF bạn ơi. Chỉ có thư và Nội dung chi tiết thôi. Có cần đi khám sức khoẻ và chích ngừa ngay không hay đợi từ từ mới làm hả bạn. Kết quả chích ngừa và khám sức khoẻ có hiệu lực trong bao lâu hả bạn. Khám sức khoẻ và chích ngừa cái nào làm trước, cái nào làm sau. Nhờ các bạn có kinh nghiệm tư vấn giùm mình. Cám ơn

hienle

Thành viên tích cực

Bạn Tony.8910 làm rồi, có kinh nghiệm hướng dẫn mình với. Đang lúng túng không biết có nên đi khám sức khoẻ ngay không hay chờ và chích ngừa trước hay khám sức khoẻ trước?