[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2013697057 & HCM2013697058

tahuuvinh1988

Thành viên tích cực
Ðề: Em F2a xin được giúp đỡ.

ở MD là thuộc vermont center chứ sao của em lại cali center ? Anh ko hiểu, có lẽ ox em hồi trước ở cali rồi move qua MD? số HS của em nếu nộp ở Md là EAC , sao lại là WAC (cali)
Ox em ở MD từ đó giờ rồi anh. Chắc nghe người ta chỉ gửi qua cali nên gửi qua đó.ox em tự làm đơn em cũng không hiểu nữa anh. Ox em gửi qua cali đó anh.

californian guys

Thành viên mới

Mình chưa biết NVC sẽ giải quyết ntn nếu khác state mà lại nộp ở 1 trụ sở NVC khác theo hướng dẫn. Bạn nên gọi trực tiếp xem sao. Có thể họ sẽ giúp được mình.

vuthangsi

Ban điều hành

Lời đầu tiên em xin cám ơn anh vuthangsi đã bớt chút thời gian để xem dùm hồ sơ của em. Anh nói đúng rồi ox ẻm nộp ở cali đó anh.
tí ox em đi học về em sẽ cho ox em xem bài anh viết . Em xin cám ơn anh.
Em loan.
Bạn vào đây
https://egov.uscis.gov/cris/processTimesDisplay.do
Bấm vào hàng thứ 2 , bên phải , phía dưới cùng trang này.
SERVICE CENTER PROCESSING DATES
https://egov.uscis.gov/cris/processingTimesDisplay.do;jsessionid=baceMmqf1CBGfc2yBq77t
Sẽ thấy ở hàng I-130 , MÀU XANH , phía bên phải màn hình ở cột đầu tiên có ghi september 23, 2011.
ĐÂY LÀ MỐC THỜI GIAN ĐANG ĐƯỢC USCIS GIẢI QUYẾT CÁC HỒ SƠ F2A CỦA GIA ĐÌNH BẠN .
Phần này mới cập nhật ngày 21/05/2013.

USCIS Processing Time Information for our
California Service Center
Posted: May 21, 2013

chihuahua8383

Thành viên tích cực

Ox em ở MD từ đó giờ rồi anh. Chắc nghe người ta chỉ gửi qua cali nên gửi qua đó.ox em tự làm đơn em cũng không hiểu nữa anh. Ox em gửi qua cali đó anh.
người ta có hướng dẫn trong I 130 instructions, khi em ở state nào thì thuộc về service center nào phụ trách nhận HS. Nếu nộp sai chỗ thì anh ko rõ việc này ntn, MD thuộc về Vermont center. Còn NVC thì chỉ có 1 thôi, chưa tới phần của NVC , bây giờ còn ở USCIS

Nếu thực sự chồng em nộp sai chỗ thì HS có thể bị chậm là điều dễ hiểu, HS sẽ chạy lòng vòng trước khi về đúng nơi giải quyết. Với lại em ko thuộc diện ưu tiên nên chậm trễ là việc cũng ko tránh khỏi. Anh cũng đang ở MD đấy

tahuuvinh1988

Thành viên tích cực

người ta có hướng dẫn trong I 130 instructions, khi em ở state nào thì thuộc về service center nào phụ trách nhận HS. Nếu nộp sai chỗ thì anh ko rõ việc này ntn, MD thuộc về Vermont center. Còn NVC thì chỉ có 1 thôi, chưa tới phần của NVC , bây giờ còn ở USCIS

Nếu thực sự chồng em nộp sai chỗ thì HS có thể bị chậm là điều dễ hiểu, HS sẽ chạy lòng vòng trước khi về đúng nơi giải quyết. Với lại em ko thuộc diện ưu tiên nên chậm trễ là việc cũng ko tránh khỏi. Anh cũng đang ở MD đấy
sau khi anh nói là chồng em nộp sai chỗ thì em cảm thấy thật là rối bời. Chán đời.....
anh ở MD chỗ nào vậy anh?

tahuuvinh1988

Thành viên tích cực

Bạn vào đây
https://egov.uscis.gov/cris/processTimesDisplay.do
Bấm vào hàng thứ 2 , bên phải , phía dưới cùng trang này.
SERVICE CENTER PROCESSING DATES
https://egov.uscis.gov/cris/processingTimesDisplay.do;jsessionid=baceMmqf1CBGfc2yBq77t
Sẽ thấy ở hàng I-130 , MÀU XANH , phía bên phải màn hình ở cột đầu tiên có ghi september 23, 2011.
ĐÂY LÀ MỐC THỜI GIAN ĐANG ĐƯỢC USCIS GIẢI QUYẾT CÁC HỒ SƠ F2A CỦA GIA ĐÌNH BẠN .
Phần này mới cập nhật ngày 21/05/2013.

USCIS Processing Time Information for our
California Service Center
Posted: May 21, 2013
dạ em cám ơn anh nhiều nhiều

tahuuvinh1988

Thành viên tích cực

Mình chưa biết NVC sẽ giải quyết ntn nếu khác state mà lại nộp ở 1 trụ sở NVC khác theo hướng dẫn. Bạn nên gọi trực tiếp xem sao. Có thể họ sẽ giúp được mình.
Mình cám ơn bạn nhiều nha. Mình sẽ nói ox mình điện lên. Trường hợp của mình chắc phải nhờ luật sư rồi. Hic.

chihuahua8383

Thành viên tích cực

sau khi anh nói là chồng em nộp sai chỗ thì em cảm thấy thật là rối bời. Chán đời.....
anh ở MD chỗ nào vậy anh?
anh ko nói mà anh suy đoán thôi , cứ hỏi chồng em đã, chuyện gì cũng từ từ , mai mốt em tới nơi thì lại đòi về vn chơi đấy, bên này ko có gì vui đâu

NVC chỉ có 1 chỗ làm cho cả nước US , ông tiendocali chắv đang nhầm đấy, ko có cái NVC thứ 2 đâu

tahuuvinh1988

Thành viên tích cực

anh ko nói mà anh suy đoán thôi , cứ hỏi chồng em đã, chuyện gì cũng từ từ , mai mốt em tới nơi thì lại đòi về vn chơi đấy, bên này ko có gì vui đâu

NVC chỉ có 1 chỗ làm cho cả nước US , ông tiendocali chắv đang nhầm đấy, ko có cái NVC thứ 2 đâu
Em biết bên mỹ sẽ buồn lắm. Nhưng giờ có hai mẹ con ở đây còn buồn hơn.
Anh ở MD chỗ nào?

vuthangsi

Ban điều hành

http://www.uscis.gov/portal/site/us...nnel=fe529c7755cb9010VgnVCM10000045f3d6a1RCRD
ox em nói là ổng không gửi nhầm địa chỉ. Ổng nói là gửi ở chỗ đó rồi nó tự chuyển wa cali.
thôi em cứ để tự nhiên vậy. Không lo lắng nữa mắc công bệnh lại. Em xin cám ơn nhiều.
KHÔNG có cái việc gởi nhầm địa chỉ gì ở đây hết .
Bạn đã không hiểu về cách thực hiện một hồ sơ bảo lảnh định cư .
Cả 4 trung tâm Di Trú ở HOA KỲ , đều có quyền hạn xét duyệt hồ sơ như nhau .
Các văn phòng của Sở Di trú Hoa Kỳ (USCIS):
•Văn phòng California: csc-ncsc-followup@dhs.gov
•Văn phòng Vermont: vsc.ncscfollowup@dhs.gov
•Văn phòng Nebraska: ncscfollowup.nsc@dhs.gov
•Văn phòng Texas: tsc.ncscfollowup@dhs.gov
Khi văn phòng di trú , còn đặt tại LSQ HOA KỲ TP.HCM,Chồng bạn còn có thể nộp hồ sơ bảo lảnh cho bạn ngay tại VIỆT NAM nữa .
Hồ sơ của gia đình bạn đã có số receipt number WAC ....., điều này đồng nghĩa là hồ sơ đã hợp lệ theo yêu cầu của luật di trú HOA KỲ .
Xem ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/1569-Priority-date-ngày-ưu-tiên
ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/1354-Hồ-sơ-(WAC-LIN-EAC-SRC)
Hồ sơ không hợp lệ sẽ không được cấp số RECEIPT NUMBER .

Mở hồ sơ bảo lãnh ở Việt Nam (Mẫu I-130)
Do không có văn phòng đại diện của cơ quan Di trú và Nhập tịch Hoa Kỳ (USCIS) tại Việt Nam nên đơn I-130 cần phải được nộp qua đường bưu điện đến hộp thư Chicago trong nước của văn phòng USCIS theo địa chỉ sau:

•Địa chỉ dành cho thư thường:
USCIS P.O. Box 804625
Chicago, IL 60680-4107
•Địa chỉ dành cho thư chuyển phát nhanh:
USCIS Attn: I-130 131
South Dearborn-3rd Floor
Chicago, IL 60603-5517
http://vietnamese.hochiminh.usconsulate.gov/iv/mo/hoso.html

THỜI GIAN XÉT DUYỆT CHẤP THUẬN HỒ SƠ LÀ DO TỪNG MỔI VĂN PHÒNG DI TRÚ QUYẾT ĐỊNH .
CALIFORNIA SERVICE CENTER là văn phòng nhận được nhiều đơn bảo lảnh nhất nên việc xét duyệt chấp thuận có chậm hơn các văn phòng di trú khác .
Còn có những hồ sơ bảo lảnh nộp tại CALIFORNIA SERVICE CENTER , nhưng số receipt number lại bắt đầu bằng 3 chữ số MSC ....
MISSOURI SERVICE CENTER , Tiểu Bang MISSOURI
Là do văn phòng di trú CALI chuyển sang bớt để xét duyệt .
Khi hồ sơ được chấp thuận , văn phòng di trú CALI sẽ gởi thư thông báo cho gia đình bạn .bất kể hồ sơ này được xét duyệt ở bất cứ trung tâm di trú nào .

Chỉnh sửa cuối:

tahuuvinh1988

Thành viên tích cực

Khi văn phòng di trú , còn đặt tại LSQ HOA KỲ TP.HCM,Chồng bạn còn có thể nộp hồ sơ bảo lảnh cho bạn ngay tại VIỆT NAM nữa .
Hồ sơ của gia đình bạn đã có số receipt number WAC ....., điều này đồng nghĩa là hồ sơ đã hợp lệ theo yêu cầu của luật di trú HOA KỲ .
Xem ở đây
ở đây

Do không có văn phòng đại diện của cơ quan Di trú và Nhập tịch Hoa Kỳ (USCIS) tại Việt Nam nên đơn I-130 cần phải được nộp qua đường bưu điện đến hộp thư Chicago trong nước của văn phòng USCIS theo địa chỉ sau:

USCIS P.O. Box 804625
Chicago, IL 60680-4107
South Dearborn-3rd Floor
Chicago, IL 60603-5517

THỜI GIAN XÉT DUYỆT CHẤP THUẬN HỒ SƠ LÀ DO TỪNG MỔI VĂN PHÒNG DI TRÚ QUYẾT ĐỊNH .
CALIFORNIA SERVICE CENTER là văn phòng nhận được nhiều đơn bảo lảnh nhất nên việc xét duyệt chấp thuận có chậm hơn các văn phòng di trú khác .
Còn có những hồ sơ bảo lảnh nộp tại CALIFORNIA SERVICE CENTER , nhưng số receipt number lại bắt đầu bằng 3 chữ số MSC ....
Khi hồ sơ được chấp thuận , văn phòng di trú CALI sẽ gởi thư thông báo cho gia đình bạn .bất kể hồ sơ này được xét duyệt ở bất cứ trung tâm di trú nào .
dạ em cám ơn anh nhiều . Em hiểu rồi ạ.
vậy là không gửi nhầm mà là nhiều hồ sơ quá nên chưa đến lượt em.

truongle

Thành viên mới

em dien f2a, ho so cua e thay ben phia NVC tra loi nhu vay
.On June 7, 2013, we mailed you a notice that we have approved this I130 IMMIGRANT PETITION FOR RELATIVE, FIANCE(E), OR ORPHAN. Please follow any instructions on the notice. If you move before you receive the notice, call customer service at 1-800-375-5283.

For approved applications/petitions, post-decision activity may include USCIS sending notification of the approved application/petition to the National Visa Center or the Department of State. For denied applications/petitions, post-decision activity may include the processing of an appeal and/or motions to reopen or reconsider and revocations.
vay la nghia la sao.lam on giup e

vuthangsi

Ban điều hành

em dien f2a, ho so cua e thay ben phia NVC tra loi nhu vay
.On June 7, 2013, we mailed you a notice that we have approved this I130 IMMIGRANT PETITION FOR RELATIVE, FIANCE(E), OR ORPHAN. Please follow any instructions on the notice. If you move before you receive the notice, call customer service at 1-800-375-5283.

For approved applications/petitions, post-decision activity may include USCIS sending notification of the approved application/petition to the National Visa Center or the Department of State. For denied applications/petitions, post-decision activity may include the processing of an appeal and/or motions to reopen or reconsider and revocations.
vay la nghia la sao.lam on giup e
Sở Di Trú Nhập Tịch thông báo
Hồ sơ của bạn đã được chấp thuận và đã gởi thông báo chấp thuận APPROVAL NOTICE I-797 cho NBL vào ngày 07/06/2013
Bạn mỡ 1 topic riêng để hỏi trường hợp hồ sơ của mình .KHÔNG hỏi trong topic của thành viên khác .để theo dỏi và trã lời .

tahuuvinh1988

Thành viên tích cực

Xem ở đây
ở đây

USCIS P.O. Box 804625
Chicago, IL 60680-4107
South Dearborn-3rd Floor
Chicago, IL 60603-5517

Sau khi ox em gửi mail cho uscis thì đã nhận được thư từ uscis.
mà chồng em hỏi 2 hồ sơ mà người ta trả lời có hồ sơ của con em thôi....vậy có sao không anh ?
Dear Vinh Ta:

On 06/08/2013 you, or the designated representative shown below, contacted us about your case. Some of the key information given to us at that time was the following:

Caller indicated they are:
-- Applicant or Petitioner

Attorney Name:
-- Information not available

Case type:
-- I130

Filing date:
-- 09/14/2011

Receipt #:
-- WAC-11-906-67706

Referral ID:
SR11591300359CSC
Beneficiary (if you filed for someone else):

Your USCIS Account Number (A-number):

Type of service requested:
-- Outside Normal Processing Times

The status of this service request is:

WAC-11-906-67706

Your case is currently being adjudicated. You should receive a notice of action* within 45 days.

*A notice of action may be in a form of Approval Notice, Denial Notice, Transfer Notice, Request for Evidence, Notice of Intent to Deny or Notice of Intent to Revoke.

If you move, please provide us with an updated address. For more information about address changes, please visit our Web site at www.uscis.gov/ar11, and click on “Change Your Address Online”

For More Information: If you do not find the information you need through our online services and need further assistance, you may contact our National Customer Service Center at 1-800-375-5283, or 1-800-767-1833 (TDD for the hearing impaired). If you have any further questions, please call the National Customer Service Center at 1-800-375-5283.

Please remember: By law, every person who is not a U.S. citizen and who is over the age of 14 must also notify the Department of Homeland Security within 10 days from when they move (persons in "A" or "G" nonimmigrant status are exempt from this requirement). If you have moved, please complete a Form AR-11 and mail it to the address shown on that form. If you do not have this form, you can download it from our website or you can call the National Customer Service Center at 1-800-375-5283 and we can order one for you. If you move, please call us with your new address information as soon as your move is complete. If you have already called us and given us this information, you do not need to call again.

U.S. Citizenship and Immigration Services