[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2013697057 & HCM2013697058

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Em F2a xin được giúp đỡ.

SỞ DI TRÚ NHẬP TỊCH USCIS trã lời
1 Ngày 08/06/2013 đã nhận được yêu cầu của NBL hỏi về hồ sơ có số RECEIPT NUMBER WAC1190667706 .
2 Trường hợp này đang được xem xét và sẽ có thông báo trong vòng 45 ngày (kể từ 08/06/2013)
3 Nếu người bảo lảnh có thay đổi địa chỉ cư trú thì thông báo cho SỞ DI TRÚ biết .
Trường hợp hồ sơ của gia đình bạn sẽ có thông báo quyết định trong vòng 45 ngày nữa .
Theo như Sở Di Trú trã lời thì người bảo lảnh chỉ cung cấp thông tin của số receipt number WAC 1190667706.

The status of this service request is:
WAC-11-906-67706
DO CẢ 2 HỒ SƠ NÀY CỦA BẠN VÀ CON BẠN CÙNG MỘT NGƯỜI BẢO LẢNH , NÊN KHI CÓ THƯ THÔNG BÁO TRÃ LỜI TỪ USCIS , sẽ có trã lời cho cả 2 trường hợp hồ sơ .

tahuuvinh1988

Thành viên tích cực

SỞ DI TRÚ NHẬP TỊCH USCIS trã lời
1 Ngày 08/06/2013 đã nhận được yêu cầu của NBL hỏi về hồ sơ có số RECEIPT NUMBER WAC1190667706 .
2 Trường hợp này đang được xem xét và sẽ có thông báo trong vòng 45 ngày (kể từ 08/06/2013)
3 Nếu người bảo lảnh có thay đổi địa chỉ cư trú thì thông báo cho SỞ DI TRÚ biết .
Trường hợp hồ sơ của gia đình bạn sẽ có thông báo quyết định trong vòng 45 ngày nữa .
Theo như Sở Di Trú trã lời thì người bảo lảnh chỉ cung cấp thông tin của số receipt number WAC 1190667706.

WAC-11-906-67706
DO CẢ 2 HỒ SƠ NÀY CỦA BẠN VÀ CON BẠN CÙNG MỘT NGƯỜI BẢO LẢNH , NÊN KHI CÓ THƯ THÔNG BÁO TRÃ LỜI TỪ USCIS , sẽ có trã lời cho cả 2 trường hợp hồ sơ .
Dạ em xin cám ơn anh Vuthangsi
Vậy là hồ sơ em sắp được approved rồi đúng không anh.hihi
em mừng ghê.

tahuuvinh1988

Thành viên tích cực

Dạ cho em hỏi là bây giờ em có nên làm lý lịch tư pháp luôn được chưa ạ?

Thành

Thích đủ thứ ...

Dạ cho em hỏi là bây giờ em có nên làm lý lịch tư pháp luôn được chưa ạ?
Chờ khi nào có Case Number, NVC gửi DS3032 lúc này làm Lý lịch tư pháp là vừa.

tahuuvinh1988

Thành viên tích cực

Anh vuthangsi ơi !
Sao uscis lại gửi mail này cho em nữa vậy?
U.S. Department of Homeland Security
CALIFORNIA SERVICE CENTER
24000 AVILA ROAD
LAGUNA NIGUEL,CA 92677

U.S. Citizenship and Immigration Services
Tuesday, June 18, 2013

Emailed to tahuuvinh1988@gmail.com

Dear Vinh Ta:

On 06/08/2013 you, or the designated representative shown below, contacted us about your case. Some of the key information given to us at that time was the following:

Caller indicated they are:
-- Applicant or Petitioner

Attorney Name:
-- Information not available

Case type:
-- I130

Filing date:
-- 09/14/2011

Receipt #:
-- WAC-11-906-67705

Referral ID:
SR11591300358CSC
Beneficiary (if you filed for someone else):

Your USCIS Account Number (A-number):

Type of service requested:
-- Outside Normal Processing Times

Thank you for your status inquiry concerning an I-130 petition. We recognize your interest in a final adjudication on your pending petition and are aware of the difficulties caused by any delay in processing. It appears the processing time for your classification being reported on our USCIS website has not been timely updated. While we are looking to adjudicate these cases in as efficient a manner as possible under our resource constraints, our expected processing time for your I-130 classification is approximately one year ahead of the visa bulletin. Please feel free to submit a further status request if your petition remains pending within nine months of the appropriate visa bulletin date.

vuthangsi

Ban điều hành

Hic hic....không ai giải thích dùm em hết ..
1 Thư này là của california service center trã lời cho bạn .
2 Hồ sơ của bạn đang được xem xét xử lý .
Thời gian xử lý hồ sơ được dự kiến là trước một năm , so với ngày ưu tiên của hồ sơ .
Nếu thời gian còn cách 9 tháng so với ngày ưu tiên mà vẫn chưa nhận được thông báo về hồ sơ , yêu cầu gởi tiếp một kiến nghị đến trung tâm di trú califorrnia .
HỒ SƠ CỦA BẠN ĐANG ĐƯỢC XEM XÉT XỬ LÝ .
THƯ NÀY CHỈ TRÃ LỜI CHO VIỆC HÔM TRƯỚC CHỒNG BẠN ĐÃ GỌI ĐIỆN THOẠI ĐỂ HỎI HỒ SƠ THÔI .

vuthangsi

Ban điều hành

USCIS National Goal - 5.0 Month(s)

USCIS National Average - 12.1 Month(s)

California Service Center - 17.7 Month(s)

https://egov.uscis.gov/cris/Dashboard/ProcTimes.do

THỜI GIAN XỬ LÝ HỒ SƠ DI TRÚ Ở CALIFORNIA SERVICE CENTER HIỆN NAY LÀ 17,7 THÁNG CHO HỒ SƠ DIỆN VỢ CHỒNG F2 A .
THỜI GIAN XỬ LÝ TRUNG BÌNH MỘT HỒ SƠ F2 A Ở TRUNG TÂM NÀY LÀ 12,1 THÁNG .

tahuuvinh1988

Thành viên tích cực

Dạ em cám ơn anh nhiều.
vậy mà em cứ tưởng là hồ sơ con của em thì đợi 45 ngày còn em thì đợi trên một năm..

shirley19

Thành viên tích cực

Trường hợp em bảo lãnh vợ cũng giống bạn này , em nhờ dịch vụ King Solomon bên houston làm nhưng chưa approve , lên hỏi nó cứ kêu chờ . Em mún mail lên uscis hỏi nhưng chưa có cái ideas nào để viết mail nó logic , hy vọng a vusithang help e về vấn đề này . Với lại lúc nộp hồ sơ king solomon dùng email của họ để gửi và nhận mail uscis , vậy giờ e dùng mail e để gửi câu hỏi thì có được ko ạ

Trường hợp em bảo lãnh vợ cũng giống bạn này , em nhờ dịch vụ King Solomon bên houston làm nhưng chưa approve , lên hỏi nó cứ kêu chờ . Em mún mail lên uscis hỏi nhưng chưa có cái ideas nào để viết mail nó logic , hy vọng a vusithang help e về vấn đề này
bạn dùng mẫu email này nè (http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/74-Thư-hỏi-national-visa-center-số-hồ-sơ) chủ đề bạn viết số biên nhận tại uscis.@_@

vuthangsi

Ban điều hành

Trường hợp em bảo lãnh vợ cũng giống bạn này , em nhờ dịch vụ King Solomon bên houston làm nhưng chưa approve , lên hỏi nó cứ kêu chờ . Em mún mail lên uscis hỏi nhưng chưa có cái ideas nào để viết mail nó logic , hy vọng a vusithang help e về vấn đề này . Với lại lúc nộp hồ sơ king solomon dùng email của họ để gửi và nhận mail uscis , vậy giờ e dùng mail e để gửi câu hỏi thì có được ko ạ
Bạn vào đây E-REQUEST gởi yêu cầu cho USCIS.
Các ô có dấu hoa thị màu đỏ phải dược điền đầy đủ và bấm tiếp continue
https://egov.uscis.gov/e-request/Case.do
cột MILITARY STATUS không đánh dấu , chỉ dùng cho quân nhân mỷ .

The following error(s) need to be corrected:
•Receipt Number is required.
•Form Number is required.
•Form Sub Type is required.
•Date Filed is required.
•Mailing ZIP Code is required.
All fields marked with the following symbol must be completed: *

shirley19

Thành viên tích cực

Cột from sub type diện vợ chồng F2A của i130 thì e chọn cái gì a

shirley19

Thành viên tích cực

Em không thấy trong đó có diện nào ghi thườny trú nhân bảo lãnh vợ chồng hết anh ah

vuthangsi

Ban điều hành

Em không thấy trong đó có diện nào ghi thườny trú nhân bảo lãnh vợ chồng hết anh ah
Cột select one , bạn chọn
FORM SUB TYPE
PERMANENT RESIDENT FILLING FOR A SPOUSE OR CHILD UNDER 21.
Thường trú nhân bảo lảnh vợ/chồng hoặc con dưới 21 tuổi .DIỆN F2A
FORM NUMBER
CHỌN I-130

tahuuvinh1988

Thành viên tích cực

Sau thời gian dài chờ đợi . Hồ sơ của em đã được approved .
Em xin chân thành cám ơn anh chị em trong diễn đàn rất nhiều. Đặc biệt là anh Vuthangsi. Em xin cám ơn anh nhiều.
dạ cho em hỏi khi mà Uscis gửi thư approved về nhà. Em hộ khẩu ở Mũi Né nhưng ở sài gòn đó giờ em muốn đổi địa chỉ ở trên này cho tiện giấy phỏng vấn sau này được không ah. Có bị rắc rối không ah.
Em xin cám ơn
em Loan.