[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2013731029

num

Thành viên tích cực
Ðề: Hỏi về case number.

Mấy ngày qua em không thể nào đăng nhập vào diễn đàn được (không biết vì lý do gì; hôm nay mới đăng nhập được) nên em không thể nào nói lời cám ơn đến Thanh được.Em cám ơn Thanh nhiều nha.
Mà các anh chị có ai bị giữ hố sơ lâu tại sở di trú như em không? em đã gần 8 tháng rồi mà vẫn chưa được chuyển đến báo. Em lo qua anh chị ơi. Các anh chị có nhiều kinh nghiệm giúp em với. Em cảm ơn nhiều ạ

num

Thành viên tích cực

Mấy ngày qua em không thể nào đăng nhập vào diễn đàn được (không biết vì lý do gì; hôm nay mới đăng nhập được) nên em không thể nào nói lời cám ơn đến Thanh được.Em cám ơn Thanh nhiều nha.
Mà các anh chị có ai bị giữ hố sơ lâu tại sở di trú như em không? em đã gần 8 tháng rồi mà vẫn chưa được chuyển đến báo. Em lo qua anh chị ơi. Các anh chị có nhiều kinh nghiệm giúp em với. Em cảm ơn nhiều ạ

hồ sơ của bạn chưa đến lược giải quyết.@_@.bạn cố đợi nha.bạn thường xuyên vào diễn đàn để biết thêm kinh nghiệm của những người đi trước nha.Thân chào@_@

num

Thành viên tích cực

hồ sơ của bạn chưa đến lược giải quyết.@_@.bạn cố đợi nha.bạn thường xuyên vào diễn đàn để biết thêm kinh nghiệm của những người đi trước nha.Thân chào@_@
Vâng em cám ơn Thanh nhiều nha. Chúc Thanh vui khoẻ

num

Thành viên tích cực
Anh chị ơi giúp em với.

Chồng em làm hồ sơ bảo lãnh cho em và con em và em đã có case number:wac1290318632. Nhưng đã hơn 9 tháng rồi mà em vẫn chưa nhận được số hồ sơ. Anh chị cho em hỏi có anh chị nào gặp trường hợp giống em không ạ. Em lo quá, tại em nghe nhiều người nói là sẽ nhận dược số hồ sơ chỉ sau 4-6 tháng thôi à.:New_icons_60:

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Anh chị ơi giúp em với.

Chồng em làm hồ sơ bảo lãnh cho em và con em và em đã có case number:wac1290318632. Nhưng đã hơn 9 tháng rồi mà em vẫn chưa nhận được số hồ sơ. Anh chị cho em hỏi có anh chị nào gặp trường hợp giống em không ạ. Em lo quá, tại em nghe nhiều người nói là sẽ nhận dược số hồ sơ chỉ sau 4-6 tháng thôi à.:New_icons_60:
Check RECEIPT NUMBER WAC1290318632 .
https://egov.uscis.gov/cris/Dashboard/CaseStatus.do;jsessionid=bacp67GzhUsjq47NkXoZt
Hồ sơ đang trong giai đoạn xem xét , chưa được chấp thuận INITIAL REVIEW .Hồ sơ được nộp ngày 30/04/2012 , đến nay chưa được chấp thuận là bình thường , không có gì phải lo lắng cả .
KHÔNG có một khuôn mẩu nào về thời gian chờ chấp thuận hồ sơ tại sở di trú nhập tịch .USCIS

num

Thành viên tích cực

Check RECEIPT NUMBER WAC1290318632 .
https://egov.uscis.gov/cris/Dashboard/CaseStatus.do;jsessionid=bacp67GzhUsjq47NkXoZt
Hồ sơ đang trong giai đoạn xem xét , chưa được chấp thuận INITIAL REVIEW .Hồ sơ được nộp ngày 30/04/2012 , đến nay chưa được chấp thuận là bình thường , không có gì phải lo lắng cả .
KHÔNG có một khuôn mẩu nào về thời gian chờ chấp thuận hồ sơ tại sở di trú nhập tịch .USCIS
Vâng em xin cảm ơn nhiều ạ;
Vậy thời gian của thường trú nhân bảo lãnh cho vợ con là từ 2-2.5 năm là mình tính từ lúc nào ạ( từ lúc bắt đầu nộp hồ sơ hay tính từ nào lúc nào ạ, làm ơn tư vấn giùm em, em cảm ơn và chúc ban điều hành sức khoẻ và thành công ạ.

vuthangsi

Ban điều hành

Vâng em xin cảm ơn nhiều ạ;
Vậy thời gian của thường trú nhân bảo lãnh cho vợ con là từ 2-2.5 năm là mình tính từ lúc nào ạ( từ lúc bắt đầu nộp hồ sơ hay tính từ nào lúc nào ạ, làm ơn tư vấn giùm em, em cảm ơn và chúc ban điều hành sức khoẻ và thành công ạ.
Bạn xem ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/1167-NGÀY-ƯU-TIÊN-là-ngày-gì
Ngày ưu tiên của bạn là 30/04/2012.
Lịch VISA tháng 03/2013 ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/17545-Lịch-Visa-tháng-03-2013
Diện F2A ĐANG XÉT ĐẾN 22/11/2010
Bạn theo dỏi lịch visa hằng tháng để biết lúc nào hồ sơ mình đến lượt

num

Thành viên tích cực

Bạn xem ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/1167-NGÀY-ƯU-TIÊN-là-ngày-gì
Ngày ưu tiên của bạn là 30/04/2012.
Lịch VISA tháng 03/2013 ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/17545-Lịch-Visa-tháng-03-2013
Diện F2A ĐANG XÉT ĐẾN 22/11/2010
Bạn theo dỏi lịch visa hằng tháng để biết lúc nào hồ sơ mình đến lượt
Da em cam on nhieu a.(vi em tra lời bang Dat nén khong co đầu mong anh/chi thong cam a)

num

Thành viên tích cực
Bao lâu thì có case number???????

Anh chị nào có kinh nghiệm giúp em với. Chồng em bảo lãnh cho em và con em mà đã hơn 10 tháng mà em vẫn cưa có nhận được case number( em chỉ có receipt number thôi). Trong diễn đàn có anh chị nào đợi lâu như em không nói cho em biết với. Em lo qu1a anh chị ơi.

tuandoan

8 Đoàn !
Ðề: Bao lâu thì có case number???????

Anh chị nào có kinh nghiệm giúp em với. Chồng em bảo lãnh cho em và con em mà đã hơn 10 tháng mà em vẫn cưa có nhận được case number( em chỉ có receipt number thôi). Trong diễn đàn có anh chị nào đợi lâu như em không nói cho em biết với. Em lo qu1a anh chị ơi.
Chào bạn,

Bạn có thể vào trang web sở di trú để kiểm tra HS đã được sở di trú chấp thuận chưa? Tham khảo link dưới
https://egov.uscis.gov/cris/Dashboard.do
Nếu HS đã được SDT chấp thuận rồi thì SDT chuyễn HS wa NVC sau đó khoãng 1 tháng sau mới có số HCM.
- Thời gian chờ xét duyệt HS tại SDT thì không biết chính xác được là bao lâu thì HS mới chấp thuận, tùy trường hợp của mọi người khác nhau. Trường hợp nhanh nhất là 3 tháng. Thân chào

num

Thành viên tích cực

Da em cam on a. Vay cho em hoi khi ho so cua em dang trong thoi gian xét duyet ma em bo tuc ho so cho con em ,vay em co nhan được them receipt number cua be nua khong a.( anh chi thong cam thong cam vi em tra lời bang Dat nen khong co sau được, anh chi thong cam) cam on anh chi da giúp do a.

vuthangsi

Ban điều hành

Da em cam on a. Vay cho em hoi khi ho so cua em dang trong thoi gian xét duyet ma em bo tuc ho so cho con em ,vay em co nhan được them receipt number cua be nua khong a.( anh chi thong cam thong cam vi em tra lời bang Dat nen khong co sau được, anh chi thong cam) cam on anh chi da giúp do a.
Nếu chồng bạn là thường trú nhân , bảo lảnh cho bạn và con bạn thuộc diện F2A, khi bổ xung thêm con vào hồ sơ bảo lảnh , thì cũng chỉ có 1 hồ sơ , theo số RECEIPT NUMBER , hiện đang có của bạn .

F2A: Vợ/chồng và con độc thân, dưới 21 tuổi của Thường Trú Nhân. Hồ sơ bảo lãnh có thể bao gồm vợ/chồng và con của Thường Trú Nhân. Tuy nhiên, khi người bảo lãnh nhập tịch Hoa Kỳ, mỗi người con sẽ cần có một hồ sơ riêng. Khi nhập quốc tịch, người bảo lãnh cần gởi bằng chứng nhập tịch của mình đến Trung tâm Thị thực Quốc gia (NVC) hay Lãnh sự quán (nếu hồ sơ đã chuyển về văn phòng chúng tôi).

Khi chồng bạn nhập quốc tịch HOA KỲ ,hồ sơ sẽ chuyển thành CR1/CR2, lúc đó chồng bạn sẽ nộp hai hồ sơ bảo lảnh riêng biệt , cho bạn và con bạn .

•IR1/CR1: Người vợ/chồng đã kết hôn hợp pháp với công dân Hoa Kỳ. Do đó, hồ sơ bảo lãnh chỉ được mở sau khi có giấy chứng nhận kết hôn (hôn thú). Người bảo lãnh phải từ 18 tuổi trở lên và có tình trạng lưu trú ở Hoa Kỳ.
•IR2/CR2: Con đẻ hay con riêng của vợ/chồng công dân Hoa Kỳ, con còn độc thân, dưới 21 tuổi.
- Con riêng chỉ đủ điều kiện xin định cư nếu cuộc hôn nhân của cha/mẹ với người bảo lãnh được thiết lập trước khi người con riêng được 18 tuổi.

- Mỗi đương đơn xin di dân phải được mở một hồ sơ bảo lãnh riêng.

- Hồ sơ bảo lãnh không có đương đơn đi kèm.

SỐ ĐT liên lạc của SỞ DI TRÚ 1-800-375-5283.
https://egov.uscis.gov/e-Request/Intro.do?locale=en_US

num

Thành viên tích cực

Nếu chồng bạn là thường trú nhân , bảo lảnh cho bạn và con bạn thuộc diện F2A, khi bổ xung thêm con vào hồ sơ bảo lảnh , thì cũng chỉ có 1 hồ sơ , theo số RECEIPT NUMBER , hiện đang có của bạn .

F2A: Vợ/chồng và con độc thân, dưới 21 tuổi của Thường Trú Nhân. Hồ sơ bảo lãnh có thể bao gồm vợ/chồng và con của Thường Trú Nhân. Tuy nhiên, khi người bảo lãnh nhập tịch Hoa Kỳ, mỗi người con sẽ cần có một hồ sơ riêng. Khi nhập quốc tịch, người bảo lãnh cần gởi bằng chứng nhập tịch của mình đến Trung tâm Thị thực Quốc gia (NVC) hay Lãnh sự quán (nếu hồ sơ đã chuyển về
văn phòng chúng tôi).

Em cảm ơn nhiều ạ

Khi chồng bạn nhập quốc tịch HOA KỲ ,hồ sơ sẽ chuyển thành CR1/CR2, lúc đó chồng bạn sẽ nộp hai hồ sơ bảo lảnh riêng biệt , cho bạn và con bạn .

•IR1/CR1: Người vợ/chồng đã kết hôn hợp pháp với công dân Hoa Kỳ. Do đó, hồ sơ bảo lãnh chỉ được mở sau khi có giấy chứng nhận kết hôn (hôn thú). Người bảo lãnh phải từ 18 tuổi trở lên và có tình trạng lưu trú ở Hoa Kỳ.
•IR2/CR2: Con đẻ hay con riêng của vợ/chồng công dân Hoa Kỳ, con còn độc thân, dưới 21 tuổi.
- Con riêng chỉ đủ điều kiện xin định cư nếu cuộc hôn nhân của cha/mẹ với người bảo lãnh được thiết lập trước khi người con riêng được 18 tuổi.

- Mỗi đương đơn xin di dân phải được mở một hồ sơ bảo lãnh riêng.

- Hồ sơ bảo lãnh không có đương đơn đi kèm.

SỐ ĐT liên lạc của SỞ DI TRÚ 1-800-375-5283.
https://egov.uscis.gov/e-Request/Intro.do?locale=en_US

num

Thành viên tích cực

Bay gio em muon bo tuc ho so cho con em, vay em chi can gọi giây khai sinh cua be thoi hay co can hình hay chung tu gi khác nua khong a. E cam on nhieu a( anh /chi thong cam vi em goi Mail bang dien thoai nen khong co đầu)

num

Thành viên tích cực

Bay gio em muon bo tuc ho so cho con em, vay em chi can gọi giây khai sinh cua be thoi hay co can hình hay chung tu gi khác nua khong a. E cam on nhieu a( anh /chi thong cam vi em goi Mail bang dien thoai nen khong co đầu)
Anh chị nào biết thì chỉ cho em với

vuthangsi

Ban điều hành

Anh chị nào biết thì chỉ cho em với
Bạn gởi giấy khai sinh ( bản trích lục ) sang cho chồng bạn nộp bổ xung vào hồ sơ bảo lảnh .
. Bổ sung đương đơn phụ thuộc vào hồ sơ bảo lãnh

Bổ sung con:

•Vui lòng nộp bản sao giấy khai sinh của người con cần bổ sung.
http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...cho-việc-tiến-hành-mở-hồ-sơ-bị-chậm-hơn-không

num

Thành viên tích cực

Bạn gởi giấy khai sinh ( bản trích lục ) sang cho chồng bạn nộp bổ xung vào hồ sơ bảo lảnh .
. Bổ sung đương đơn phụ thuộc vào hồ sơ bảo lãnh

Bổ sung con:

•Vui lòng nộp bản sao giấy khai sinh của người con cần bổ sung.
http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...cho-việc-tiến-hành-mở-hồ-sơ-bị-chậm-hơn-không
Vay La minh khong can nop hình chi moi giấy khai sinh La được phai khong a. Em cam on anh chi rất nhieu vi da giúp do em. Chức anh chi vui khoe va luon Thanh cong trong cuoc song.( anh chi thong cam vi em reply bang dien thoai nen khong the danh dau được)

vuthangsi

Ban điều hành

Vay La minh khong can nop hình chi moi giấy khai sinh La được phai khong a. Em cam on anh chi rất nhieu vi da giúp do em. Chức anh chi vui khoe va luon Thanh cong trong cuoc song.( anh chi thong cam vi em reply bang dien thoai nen khong the danh dau được)
kHi SƠ ĐƯỢC CHẤP THUẬN VÀ CHUYỄN SANG NVC , lúc hồ sơ được mỡ thì sẽ được yêu cầu gởi các giấy tờ hồ sơ , bao gồm cả hinh ảnh của người được bảo lảnh sang , để tiến hành hoàn tất hồ sơ .
xem ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/400-Tổng-hợp-kinh-nghiệm-hoàn-tất-hồ-sơ-từ-A-Z

num

Thành viên tích cực
Hồ sơ tại Uscis

Em không hiểu sao hồ sơ của em đã có receipt number: Wac:1290318632 từ 30 tháng 4 năm 2012 vậy mà mãi đến giờ hồ sơ của em vẫn chưa được approve, mà cũng chẳng nhận được bất kỳ giấy tờ nào từ Uscis. Vậy em có cần gọi điện hay gởi thư cho Uscis không ạ?. Anh chị tư vấn giúp em với.
Anh chị ơi em nói ví dụ có khi nào mà theo ngày ưu tiên thì hồ sơ của mình là tháng 8 năm 2014 là đến lượt, nhưngi
vẫn bị giữ ở uscis không ạ?. Anh chị có kinh nghiệm nhiều làm ơn giúp em, tại em lo quá vì đã gần 12 tháng rồi mà vẫn không được thông qua.Anh chị làm ơn giup em. em cám ơn nhiều