[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2013731029

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Ðề: Hồ sơ tại Uscis

Em không hiểu sao hồ sơ của em đã có receipt number: Wac:1290318632 từ 30 tháng 4 năm 2012 vậy mà mãi đến giờ hồ sơ của em vẫn chưa được approve, mà cũng chẳng nhận được bất kỳ giấy tờ nào từ Uscis. Vậy em có cần gọi điện hay gởi thư cho Uscis không ạ?. Anh chị tư vấn giúp em với.
Anh chị ơi em nói ví dụ có khi nào mà theo ngày ưu tiên thì hồ sơ của mình là tháng 8 năm 2014 là đến lượt, nhưngi
vẫn bị giữ ở uscis không ạ?. Anh chị có kinh nghiệm nhiều làm ơn giúp em, tại em lo quá vì đã gần 12 tháng rồi mà vẫn không được thông qua.Anh chị làm ơn giup em. em cám ơn nhiều
Chào bạn num!

Hồ sơ đang chờ xét duyệt tại Sở Di trú nhập tịch Hoa Kỳ USCIS, hiện ở giai đoạn Initial Review. Sau khi xong sẽ được chuyển sang Trung tâm chiếu khán Quốc gia NVC, lúc đó sẽ có Case Number là số hồ sơ HCMxxxxxxxxxx (kèm 10 số theo sau), do nơi này cấp.

Và đây là đường link để check hồ sơ tại USCIS:
https://egov.uscis.gov/cris/Dashboard/CaseStatus.do

Bạn cố gắng chờ thêm thời gian nữa, và thường xuyên vào diễn đàn theo dõi lịch Visa.

Chúc may mắn!
Thân.

Anh chị có kinh nghiệm nhiều làm ơn giúp em, tại em lo quá vì đã gần 12 tháng rồi mà vẫn không được thông qua.Anh chị làm ơn giup em. em cám ơn nhiều
Hồ sơ của bạn theo diện nào? Thời gian chờ của từng diện bảo lãnh định cư khác nhau nhiều lắm! TD như F3 có trường hợp chờ đến gần 7 năm mới được USCIS chấp thuận.

num

Thành viên tích cực

Chào bạn num!

Hồ sơ đang chờ xét duyệt tại Sở Di trú nhập tịch Hoa Kỳ USCIS, hiện ở giai đoạn Initial Review. Sau khi xong sẽ được chuyển sang Trung tâm chiếu khán Quốc gia NVC, lúc đó sẽ có Case Number là số hồ sơ HCMxxxxxxxxxx (kèm 10 số theo sau), do nơi này cấp.

Và đây là đường link để check hồ sơ tại USCIS:
https://egov.uscis.gov/cris/Dashboard/CaseStatus.do

Bạn cố gắng chờ thêm thời gian nữa, và thường xuyên vào diễn đàn theo dõi lịch Visa.

Chúc may mắn!
Thân.
Hồ sơ của em là diện F2A, chồng em là thường chú nhân bảo lãnh cho mẹ con em.
Em nghe nói là theo diện này thời gian chờ là 2.5 năm. Vậy thời gian này được tính từ khi có receipt number hay từ khi co1 được case number a.
Hồ sơ của em có ngày ưu tiên là 30 tháng 4 năm 2012. Anh chị giúp em đoán thử là bao lâu sẽ tới lượt ạ. Em cám ơn nhiều. Chúc anh chị thành công và may mắn.

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Em nghe nói là theo diện này thời gian chờ là 2.5 năm. Vậy thời gian này được tính từ khi có receipt number hay từ khi co1 được case number a.
Hồ sơ của em có ngày ưu tiên là 30 tháng 4 năm 2012. Anh chị giúp em đoán thử là bao lâu sẽ tới lượt ạ. Em cám ơn nhiều. Chúc anh chị thành công và may mắn.
Bạn yên tâm theo dõi lịch visa.Giờ thờ gian approve lâu lắm,chứ không phải trục trặc gì đâu.Hs của mình từ 9/2011 cũng chưa được app nữa.Nhiều người khác cũng vậy,thậm chí còn trước mình.Không đoán chính xác được đâu nhưng theo mình bạn chờ thêm khoảng 20 tháng nữa mới có thể đi được.Hi vọng sớm hơn...Cố lên!

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Chào bạn num!

Hồ sơ này của bạn có ngày ưu tiên 30/04/2012. Diện F2A lịch Visa tháng 05/2013, đang giải quyết đến ngày 01/03/2011, bạn xem ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/17841-Lịch-Visa-tháng-5-và-dự-đoán-lịch-tháng-6

Còn về thời gian thì không thể nào đoán được chính xác đâu bạn, vì còn tùy thuộc vào diễn biến của lịch Visa hàng tháng nữa. Khi gần đến lượt đáo hạn Visa thì NVC sẽ thông báo và tiến hành mở hồ sơ cho bạn. Vì thế bạn cố gắng và an tâm chờ nhé, thấy vậy chứ mau lắm, ai cũng vậy thôi mà.

Chúc may mắn!
Thân.

num

Thành viên tích cực

Chào bạn num!

Hồ sơ này của bạn có ngày ưu tiên 30/04/2012. Diện F2A lịch Visa tháng 05/2013, đang giải quyết đến ngày 01/03/2011, bạn xem ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/17841-Lịch-Visa-tháng-5-và-dự-đoán-lịch-tháng-6

Còn về thời gian thì không thể nào đoán được chính xác đâu bạn, vì còn tùy thuộc vào diễn biến của lịch Visa hàng tháng nữa. Khi gần đến lượt đáo hạn Visa thì NVC sẽ thông báo và tiến hành mở hồ sơ cho bạn. Vì thế bạn cố gắng và an tâm chờ nhé, thấy vậy chứ mau lắm, ai cũng vậy thôi mà.

Chúc may mắn!
Thân.
Em cám ơn anh chị rất rất nhiều, có anh chị tư vấn em cũng đỡ lo nhiều lắm. Chứ cứ nghe người ta nói là khoảng 6 tháng là có số hồ sơ mà giờ hồ sơ em đã hơn 12 tháng mà vẫn không thấy tin tức gì em lo vô cùng. Giờ nghe anh chị nói thế em cũng đỡ lo nhiều nhiều lắm. Cám ơn anh chị nhiều. Chúc anh chị may mắn và thành công ạ.

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Em cám ơn anh chị rất rất nhiều, có anh chị tư vấn em cũng đỡ lo nhiều lắm. Chứ cứ nghe người ta nói là khoảng 6 tháng là có số hồ sơ mà giờ hồ sơ em đã hơn 12 tháng mà vẫn không thấy tin tức gì em lo vô cùng. Giờ nghe anh chị nói thế em cũng đỡ lo nhiều nhiều lắm. Cám ơn anh chị nhiều. Chúc anh chị may mắn và thành công ạ.
Chào bạn num!

Giờ thì cứ yên tâm sinh sống bình thường, đừng lo lắng gì cả. Rồi cũng đến lượt Visa, hồ sơ sẽ được giải quyết thôi.

Chúc bạn mọi điều tốt đẹp và sớm đoàn tụ với gia đình.
Thân!

chihuahua8383

Thành viên tích cực

HI num

Nhớ upgrade hồ sơ khi chồng bạn có QT, còn bây giờ chỉ có 1 chữ "chờ" thôi. Ráng tận hưởng thêm chút tg ở vn , nhiều khi mình qua được rồi thì lại nhớ vn đó. Kinh nghiệm của mình

num

Thành viên tích cực

Chào bạn num!

Giờ thì cứ yên tâm sinh sống bình thường, đừng lo lắng gì cả. Rồi cũng đến lượt Visa, hồ sơ sẽ được giải quyết thôi.

Chúc bạn mọi điều tốt đẹp và sớm đoàn tụ với gia đình.
Thân!
Cám ơn Hoài Phương Châu nhiều lắm.
Hoài Phoương Châu Phỏi vậy khi em gởi giấy khai sinh để bổ túc hồ sơ cho con em. Vậy khi Uscis nhận được họ có gởi giấy báo cho mình là họ đã nhận được không vậy a. Vì em gởi cho họ cả tháng rồi mà không biết họ nhận được chưa nữa, chẳng thấy họ báo gì cả.

Cám ơn Hoài Phương Châu.
Chúc Hoài Phương Châu luôn thành công và may mắn.

num

Thành viên tích cực

HI num

Nhớ upgrade hồ sơ khi chồng bạn có QT, còn bây giờ chỉ có 1 chữ "chờ" thôi. Ráng tận hưởng thêm chút tg ở vn , nhiều khi mình qua được rồi thì lại nhớ vn đó. Kinh nghiệm của mình
Hi Chihuahua,

Thì cũng biết thế nhưng gia đình đoàn tụ vẫn tốt hơn chứ ạ

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Cám ơn Hoài Phương Châu nhiều lắm.
Hoài Phương Châu vậy khi em gởi giấy khai sinh để bổ túc hồ sơ cho con em. Vậy khi Uscis nhận được họ có gởi giấy báo cho mình là họ đã nhận được không vậy a. Vì em gởi cho họ cả tháng rồi mà không biết họ nhận được chưa nữa, chẳng thấy họ báo gì cả.

Cám ơn Hoài Phương Châu.
Chúc Hoài Phương Châu luôn thành công và may mắn.
Chào bạn num!

Nếu đã nộp bổ sung giấy khai sinh cho cháu bé, vậy thì được rồi không có việc gì phải lo nữa cả. Vấn đề còn lại chỉ là thời gian mà thôi. Cố lên... rồi ngày vui đoàn tụ cùng gia đình sẽ không xa.

Chúc may mắn!
Thân.

thaihien0709

Thành viên mới

Chào bạn Num nhé,
Hồ sơ của mình trước bạn 1tháng mà giờ này cũng chưa thấy USCIS approval nè. Cứ đợi thôi chứ không có cách nào khác :D .
Nếu có thời gian thì chat với nhau để trao đổi thông tin nhé. Nick của mình là: thaihien0709@yahoo.com

Baotran

Thành viên tích cực

Hi bạn Num!
Bạn đừng lo lắng wa thời gian app hs dạo này hơi lâu nhưng đường nào cũng được app ah , hs mình nộp từ 3/2011 mới được app trong tháng trước chứ mấy đợi mỏi mòn 24 tháng 10 ngày hs mới được app đấy. Bạn cứ yên chờ đợi chúc bạn mau co tin vui nha

tuxedo9090

Thành viên mới

Đừng quá lo lắng bạn ah , cứ yên tâm là hồ sơ sẽ sớm đến và gia đình bạn sẽ sớm ngày được đoàn tụ.Ở đây có rất nhiều người đang cùng chờ đợi.
Chờ đợi mà đừng quá lo lắng,hãy dành thời gian để làm nhiều việc ý nghĩa ở Việt Nam,sau này sang đó sẽ nhớ nhà lắm.

num

Thành viên tích cực

Chào bạn num!

Nếu đã nộp bổ sung giấy khai sinh cho cháu bé, vậy thì được rồi không có việc gì phải lo nữa cả. Vấn đề còn lại chỉ là thời gian mà thôi. Cố lên... rồi ngày vui đoàn tụ cùng gia đình sẽ không xa.

Chúc may mắn!
Thân.

Hii........Chẳng biết nói gì chỉ biết cám ơn Phương Châu và chúc Phương Châu luôn thành công trong cuộc sống. Cám ơn nhiều lắm
Chắc Hoài Phương Châu là nữ hả?. Em vẫn không biết Hoài Phương Châu là nam hay nữ vì chưa chắc tên Hoài Phương Châu là thật.

num

Thành viên tích cực

Hi bạn Num!
Bạn đừng lo lắng wa thời gian app hs dạo này hơi lâu nhưng đường nào cũng được app ah , hs mình nộp từ 3/2011 mới được app trong tháng trước chứ mấy đợi mỏi mòn 24 tháng 10 ngày hs mới được app đấy. Bạn cứ yên chờ đợi chúc bạn mau co tin vui nha
Hi Bao Tran,

Giờ thì có các anh chị nói nên em đỡ lo nhiều rồi, tại em nghe nói là khoảng 6 tháng là được approve nên mới lo lắng thế, với lại em sợ hồ sơ có vấn đề nên lo lắng.
Cũng chúc chị mau chóng đoàn tụ với gia đình nhé.

Thân chào

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Hii........Chẳng biết nói gì chỉ biết cám ơn Phương Châu và chúc Phương Châu luôn thành công trong cuộc sống. Cám ơn nhiều lắm
Chắc Hoài Phương Châu là nữ hả?. Em vẫn không biết Hoài Phương Châu là nam hay nữ vì chưa chắc tên Hoài Phương Châu là thật.
Nhìn nick và đoán tên như vậy, thì cũng tương đối chính xác rồi đó.
Chúc bạn mọi điều may mắn!

num

Thành viên tích cực

Mấy bạn ơi, tụi mình làm quen với nhau để cập nhật thông tin của nhau nhé. Mình cũng F2A nộp hồi tháng 4/2012 nè
Hi Hong Cao,

Vậy bạn đã có case number chưa, mình cũng nộp hồi tháng 4 như bạn nhưng đợi mãi mình vẫn chưa nhận được gì ngoài receipt number cả.