[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2B - HCM2020643033*

btchicken

Thành viên mới
Dạ em xin chào chị PhuongChau
Chúc chị một ngày tốt lành ạ,

Em xin hỏi về vấn đề địa chỉ em đang thường trú ở VN
Hiện tại em ở VN em đang ở chung nhà của Ông bà để lại, cho ba em và cô chú, nhưng ba em mất rồi, giờ em phải dọn ra ngoài do họ không cho ở nữa, hồ sơ của em chưa đến lượt đóng tiền và làm 6 bước. Trước giờ em thấy giấy tờ hay thông báo NVC đều gửi qua email và địa chỉ bên Mỹ của nhà em

Chị cho em hỏi em có cần thông báo NVC đổi điạ chỉ ở VN không ạ?

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ em xin chào chị PhuongChau.
Chúc chị một ngày tốt lành ạ,

Em xin hỏi về vấn đề địa chỉ em đang thường trú ở VN.
Hiện tại em ở VN em đang ở chung nhà của Ông bà để lại, cho ba em và cô chú, nhưng ba em mất rồi, giờ em phải dọn ra ngoài do họ không cho ở nữa, hồ sơ của em chưa đến lượt đóng tiền và làm 6 bước. Trước giờ em thấy giấy tờ hay thông báo NVC đều gửi qua email và địa chỉ bên Mỹ của nhà em.

Chị cho em hỏi em có cần thông báo NVC đổi điạ chỉ ở VN không ạ?
Nếu NVC thường liên lạc qua địa chỉ email và địa chỉ bên Mỹ như vậy là được rồi. Còn việc bạn muốn thông báo địa chỉ hiện tại có hay không cũng được không sao cả.

btchicken

Thành viên mới
Nếu NVC thường liên lạc qua địa chỉ email và địa chỉ bên Mỹ như vậy là được rồi. Còn việc bạn muốn thông báo địa chỉ hiện tại có hay không cũng được không sao cả.
Dạ em cảm ơn chị

btchicken

Thành viên mới
Dạ chị ơi cho em hỏi hồ sơ của em vẫn chưa được báo làm 6 bước vậy vẫn phải chờ tiếp đúng không ạ . Em cảm ơn chị

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ chị ơi cho em hỏi hồ sơ của em vẫn chưa được báo làm 6 bước vậy vẫn phải chờ tiếp đúng không ạ. Em cảm ơn chị.
Hiện tại diện visa F2B đang mở hồ sơ đến trước ngày 22/09/2016, hồ sơ của bạn có ngày ưu tiên 07/11/2016, chưa đến lượt đáo hạn được mở. Khi nào nhận được thông báo mở từ NVC, cũng như có số ID Invoice Number do nơi này cấp, lúc đó mới bắt đầu tiến hành đóng các khoản phí, cũng như thực hiện 6 bước theo quy định.

btchicken

Thành viên mới
Hiện tại diện visa F2B đang mở hồ sơ đến trước ngày 22/09/2016, hồ sơ của bạn có ngày ưu tiên 07/11/2016, chưa đến lượt đáo hạn được mở. Khi nào nhận được thông báo mở từ NVC, cũng như có số ID Invoice Number do nơi này cấp, lúc đó mới bắt đầu tiến hành đóng các khoản phí, cũng như thực hiện 6 bước theo quy định.
dạ e cảm ơn chị ạ

btchicken

Thành viên mới
Xin chào Chị PhuongChau
Dạ lịch mở hồ sơ hiện đã vượt ngày ưu tiên, mà em chưa thấy Ceac báo đóng phí và các bước tiếp theo, em nên chờ hay mail hỏi NVC ạ
Em cảm ơn Chị

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Xin chào Chị PhuongChau.
Dạ lịch mở hồ sơ hiện đã vượt ngày ưu tiên, mà em chưa thấy Ceac báo đóng phí và các bước tiếp theo, em nên chờ hay mail hỏi NVC ạ.
Em cảm ơn Chị.
Cố gắng chờ thêm thời gian nữa đi bạn. Có lẽ do hồ sơ còn nhiều quá nên NVC họ chưa giải quyết tới.

btchicken

Thành viên mới
Dạ em chào chị PhuongChau ạ, chúc chị một ngày tốt lành.
Hồ sơ của em hiện tại người nhà em bên mỹ đã xong bước đóng tiền rồi ạ, không biết các bước tiếp theo em cần làm như thế nào ạ
Em cảm ơn chị

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ em chào chị PhuongChau ạ, chúc chị một ngày tốt lành.
Hồ sơ của em hiện tại người nhà em bên Mỹ đã xong bước đóng tiền rồi ạ, không biết các bước tiếp theo em cần làm như thế nào ạ.
Em cảm ơn chị.
Bạn xem hướng dẫn ở đây:
https://xuatnhapcanh.com/threads/tin-trinh-thc-hin-12-step-khi-h-so-duc-mo-gi-nvc.33330/
Và ở đây:
https://xuatnhapcanh.com/threads/huong-dn-np-h-so-online-gi-nvc.31076/

btchicken

Thành viên mới
Dạ em chào chị PhuongChau
Mẹ em là đương đơn chính bão lãnh em, chị em làm ngưồi đồng hỗ trợ tài chính không biết nên điền Form i864 hay i864a ạ

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ em chào chị PhuongChau.
Mẹ em là đương đơn chính bảo lãnh em, chị em làm ngưồi đồng hỗ trợ tài chính không biết nên điền Form I-864 hay I-864A ạ.
Bạn xem hướng dẫn ở đây:
https://xuatnhapcanh.com/threads/nguoi-dng-bao-tr-tai-chinh-la-gi.28651/
P/s: Lần sau có thắc mắc gì về hồ sơ di trú, bạn cần post bài ngay tại chính toipc của mình. Không được post bài linh tinh không đúng chỗ, vậy nhé bạn.

btchicken

Thành viên mới
Dạ chào chị PhuongChau, chúc chị ngày mới tốt lành ạ. Chị cho em hỏi khi làm 6 bước với NVC có bị giới hạn thời gian là phải hoàn tất trong bao lâu không ạ, em biết là hoàn tất càng sớm càng tốt mà do chị em làm việc ở bệnh viện nên hơi bận chưa kịp điền và nộp các giấy tờ nên em muốn hỏi về vấn đề này ạ. Em cảm ơn chị.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ chào chị PhuongChau, chúc chị ngày mới tốt lành ạ. Chị cho em hỏi khi làm 6 bước với NVC có bị giới hạn thời gian là phải hoàn tất trong bao lâu không ạ, em biết là hoàn tất càng sớm càng tốt mà do chị em làm việc ở bệnh viện nên hơi bận chưa kịp điền và nộp các giấy tờ nên em muốn hỏi về vấn đề này ạ. Em cảm ơn chị.
Nếu sắp xếp được thời gian thì nên hoàn tất càng sớm càng tốt, vì tình hình dịch bệnh cũng chưa kiểm soát triệt để nếu để kéo dài có thể ảnh hưởng đến hồ sơ.
P/s: Cám ơn những lời chúc tốt lành của bạn.

btchicken

Thành viên mới
D
Nếu sắp xếp được thời gian thì nên hoàn tất càng sớm càng tốt, vì tình hình dịch bệnh cũng chưa kiểm soát triệt để nếu để kéo dài có thể ảnh hưởng đến hồ sơ.
P/s: Cám ơn những lời chúc tốt lành của bạn.
Dạ em cảm ơn chị ạ

btchicken

Thành viên mới
Chúc chị một ngày tốt lành.

Cuối tháng 9 nhà em đã hoàn thanh submit các giấy tờ của 6 bước, hnay em nhận được mail phần điền thông tin của em đã complete nhưng phần Người Bảo Lãnh và Người đồng bảo trợ tài chính bị mất. Nút IV Application cũng không ấn vào được. Không biết giờ em phải làm gì ạ. Mong được chị giúp. Em cảm ơn chị.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chúc chị một ngày tốt lành.

Cuối tháng 9 nhà em đã hoàn thanh submit các giấy tờ của 6 bước, hnay em nhận được mail phần điền thông tin của em đã complete nhưng phần Người Bảo Lãnh và Người đồng bảo trợ tài chính bị mất. Nút IV Application cũng không ấn vào được. Không biết giờ em phải làm gì ạ. Mong được chị giúp. Em cảm ơn chị.
Vậy biểu mẫu trên bạn đã bấm Submit gửi đi cho NVC xong chưa?