[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2B - HCM2020643033*

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ đã Submit hết từ cuối tháng 9 ạ.
Nếu bạn đã bấm Submit gửi đi cho NVC rồi thì không thể chỉnh sửa lại được nữa. Vì thế bạn nói với Người bảo lãnh điện thoại trực tiếp cho NVC theo số này: 603-334-0700, để thông báo với họ, xin bổ sung thêm phần thông tin của Người Bảo lãnh và Người đồng Bảo trợ Tài chánh đã bị thiếu.

btchicken

Thành viên mới
D
Nếu bạn đã bấm Submit gửi đi cho NVC rồi thì không thể chỉnh sửa lại được nữa. Vì thế bạn nói với Người bảo lãnh điện thoại trực tiếp cho NVC theo số này: 603-334-0700, để thông báo với họ, xin bổ sung thêm phần thông tin của Người Bảo lãnh và Người đồng Bảo trợ Tài chánh đã bị thiếu.
Dạ ban đầu vẫn có đủ khi hồ sơ em được mở để đóng phí: phần mẹ em (người bảo lãnh) và chị em ( người bảo trợ tài chính) đã hoàn tất submited chờ duyệt
mới đây em xem lại thì thấy bị thiếu ạ, , không biết vì sao hiện tại đăng nhập thì không còn thấy ạ.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ ban đầu vẫn có đủ khi hồ sơ em được mở để đóng phí: phần mẹ em (người bảo lãnh) và chị em (người bảo trợ tài chính) đã hoàn tất submited chờ duyệt mới đây em xem lại thì thấy bị thiếu ạ, không biết vì sao hiện tại đăng nhập thì không còn thấy ạ.
Bạn nên theo hướng dẫn trên của tôi là Người bảo lãnh gọi điện thoại trực tiếp cho NVC.

btchicken

Thành viên mới
Dạ em xin chào chị PhuongChau
Chúc chị một ngày tốt lành.

Hồ sơ của em hiện đã chuyển đổi status sang Accept, nhưng mà em vẫn chưa nhận được mail thông báo Complete, không biết giờ em chờ thêm hay làm gì tiếp theo ạ.

Em cảm ơn chị

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ em xin chào chị PhuongChau.
Chúc chị một ngày tốt lành.

Hồ sơ của em hiện đã chuyển đổi status sang Accept, nhưng mà em vẫn chưa nhận được mail thông báo Complete, không biết giờ em chờ thêm hay làm gì tiếp theo ạ.

Em cảm ơn chị.

Nếu hồ sơ của bạn đang ở trạng thái được Accept (chấp nhận) nhưng đã đóng đầy đủ các khoản phí xong chưa?

PhuongChau

Diễn đàn XNC
dạ em đã đóng hết rồi ạ
Nếu đã đóng đầy đủ các phần lệ phí, cũng như hoàn tất các loại giấy tờ cần thiết của Người bảo lãnh và Người được bảo lãnh nộp cho NVC, thì chờ thông báo hoàn tất complete từ NVC.

btchicken

Thành viên mới
Nếu đã đóng đầy đủ các phần lệ phí, cũng như hoàn tất các loại giấy tờ cần thiết của Người bảo lãnh và Người được bảo lãnh nộp cho NVC, thì chờ thông báo hoàn tất complete từ NVC.
Dạ em cảm ơn chị nhiều ạ

btchicken

Thành viên mới
Dạ em chào chị Phương Châu
Chị cho em hỏi, khi đi phỏng vấn những giấy tờ bản chính scan nộp online qua ceac của người bão lãnh và bảo trợ tài chính có cần gửi về vn đem theo khi phỏng vấn k ạ. Em cảm ơn Chị ạ

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ em chào chị PhuongChau.
Chị cho em hỏi, khi đi phỏng vấn những giấy tờ bản chính scan nộp online qua ceac của người bảo lãnh và bảo trợ tài chính có cần gửi về VN đem theo khi phỏng vấn không ạ. Em cảm ơn Chị ạ.
Trong thư mời phỏng vấn thường LSQ sẽ có phần yêu cầu giấy tờ mang theo, bạn cứ thế mà thực hiện. Các loại giấy tờ của người bảo lãnh, cũng như người được bảo lãnh nên mang theo bảng gốc để dự phòng, nếu họ có hỏi đến thì trình cho họ xem xong rồi sẽ trả lại, chứ họ không giữ làm gì đâu.

btchicken

Thành viên mới
Trong thư mời phỏng vấn thường LSQ sẽ có phần yêu cầu giấy tờ mang theo, bạn cứ thế mà thực hiện. Các loại giấy tờ của người bảo lãnh, cũng như người được bảo lãnh nên mang theo bảng gốc để dự phòng, nếu họ có hỏi đến thì trình cho họ xem xong rồi sẽ trả lại, chứ họ không giữ làm gì đâu.
dạ em cảm ơn chị ạ

btchicken

Thành viên mới
Dạ em chào chị Phương Châu
Hiện tại em thấy lịch F2B đã đến 04/2016 rồi ạ hiện cách ngày ưu tiên của em 7 tháng. Chị cho em hỏi các bước cần làm trước khi pv còn những gì ạ. Em cảm ơn chị. Chúc chị một ngày tốt lành.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ em chào chị PhuongChau.
Hiện tại em thấy lịch F2B đã đến 04/2016 rồi ạ hiện cách ngày ưu tiên của em 7 tháng. Chị cho em hỏi các bước cần làm trước khi pv còn những gì ạ. Em cảm ơn chị. Chúc chị một ngày tốt lành.
Thường thì trong thư mời phỏng vấn LSQ sẽ có yêu cầu những giấy tờ cần thiết mang theo trong buổi phỏng vấn. Bạn cứ theo đó mà thực hiện vậy là được rồi. Tuy nhiên bạn có thể tham khảo thêm ở bài viết sau:
https://xuatnhapcanh.com/threads/cac-giay-to-duc-yeu-cu-mang-theo-trong-bui-phng-van.31041/