[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - HCM2005800030

rockytu

Thành viên tích cực
Ðề: dohoaibao F3 june 2001. Đã có thư phỏng vấn tháng 09

Chào bạn dohoaibao! mình có nhận được mail của bạn nhưng bận quá không viết mail cho bạn được, thông cảm nhe bạn, tranh thủ đi chích ngừa đi bạn nhớ đi tới đó 6 giờ sáng , rồi chạy qua IOM đăng kí ngày KSK luôn, sợ đông lắm đó bạn.

dohoaibao

Thành viên tích cực
Ðề: dohoaibao F3 june 2001

14/9 này mình phỏng vấn. Trong hồ sơ người nhà gởi về bộ I864A của người em đồng bảo trợ tài chánh mình không có kinh nghiệm cho lắm nhưng thấy có bản khai và chữ ký của cả 2 vợ chồng cuả người đồng bảo trợ và bản photo quốc tịch của 2 người. Vậy xin hỏi ACE như vậy có đầy đủ chưa? còn số tiền thì mình nghỉ chắc là được

thanhnv

Thành viên tích cực
Ðề: dohoaibao F3 june 2001

14/9 này mình phỏng vấn. Trong hồ sơ người nhà gởi về bộ I864A của người em đồng bảo trợ tài chánh mình không có kinh nghiệm cho lắm nhưng thấy có bản khai và chữ ký của cả 2 vợ chồng cuả người đồng bảo trợ và bản photo quốc tịch của 2 người. Vậy xin hỏi ACE như vậy có đầy đủ chưa? còn số tiền thì mình nghỉ chắc là được
Bạn cho tôi hỏi thêm nhé:

1. Em bạn có sống cùng địa chỉ người bảo lãnh không? Nếu có, thì cả 2 VC người em cùng làm I864A hay chỉ người em bạn thôi? Nếu cả hai cùng làm I864A thì bạn có thấy giấy hôn thú của VC người em gửi về không? Ngược lại nếu chỉ em bạn làm I864A thôi mà income vẫn đủ thì không cần giấy hôn thú. Bản photo quốc tịch thì đương nhiên phải có rồi.

2. Giấy khai sinh của người em bạn có gửi về không?

dohoaibao

Thành viên tích cực
Ðề: F3_thang 06/2001 nho giup do

Hai vợ chồng người em cùng làm bảo trợ tài chính không ơ cùng nhà với người bảo trợ chính. Mình có bản photo khai sinh người em ruột còn người em rể thì không? vậy là cần bản kết hôn của 2 người em này ? ACE tư vấn tiếp nhé

Jenny

Cựu Ban điều hành

1. Người bảo lãnh: Cần hôn thú của người bảo lãnh
2. Người bảo trợ : Nếu lương của 1 người đủ để bảo trợ cả gd, chỉ 1 người ký; thì không cần hôn thú . Nếu nguồn chứng minh tài chánh đến từ 2 vc, 2 vc ký tên; thì phải cần có hôn thú của 2 người này .

Check mức tài chánh cần ở đây:

http://www.uscis.gov/files/form/i-864p.pdf

rockytu

Thành viên tích cực

anh dohoaibao nhớ nói người bảo trợ gởi giấy quốc tịch về nữa nhé, bữa trước mình đi pv, nhân viên pv có hỏi mình giấy quốc tịch người bảo trợ nữa đó, củng may la mình có đem theo.

dohoaibao

Thành viên tích cực

cám ơn lời tư vấn của các ACE nhé. Các giấy quốc tịch và hôn thú của người tài trợ chỉ cần scan ra và gởi qua email mình in ra là hợp lệ rồi phải không các bạn

dohoaibao

Thành viên tích cực
Chuẩn bị phỏng vấn

Hồ sơ mình người em gởi về chỉ có phần khai thuế 2009, và trong mẫu W2 thì có phần khai income của 2007,2008,2009 như vậy có đựơc không? xin anh chị em có kinh nghiệm trả lời giúp. Ngoài ra trong I864 from 1040 mình thấy có phần khai 2007,2008,2009 vậy có đầy đủ không? hồ sơ mình làm completed hôm 12/4

Chỉnh sửa cuối:

linda

Ban điều hành
Ðề: Chuẩn bị phỏng vấn

Hồ sơ mình người em gởi về chỉ có phần khai thuế 2009, và trong mẫu W2 thì có phần khai income của 2007,2008,2009 như vậy có đựơc không? xin anh chị em có kinh nghiệm trả lời giúp. Ngoài ra trong I864 from 1040 mình thấy có phần khai 2007,2008,2009 vậy có đầy đủ không? hồ sơ mình làm completed hôm 12/4
Đúng vậy, trong I-864 khai 3 năm Income gần nhất và giấy thuế cũng có đủ 3 năm.

linda

Ban điều hành

cám ơn lời tư vấn của các ACE nhé. Các giấy quốc tịch và hôn thú của người tài trợ chỉ cần scan ra và gởi qua email mình in ra là hợp lệ rồi phải không các bạn
Photo hoặc Scan qua Email đều được, vì các giấy tờ này chỉ cần bản photo là đủ.

dohoaibao

Thành viên tích cực

Mình xin hỏi như vậy là được rồi phải không các bạn xin tư vấn dùm mình

linda

Ban điều hành

Mình xin hỏi như vậy là được rồi phải không các bạn xin tư vấn dùm mình
Nếu bạn đã có I-864 và giấy thuế 3 năm gần nhất là OK rồi.

Chúc bạn Phỏng Vấn thành công nhé!

dohoaibao

Thành viên tích cực

hi, ý mình muốn hỏi các ACE là trong bộ I864 và I864A của người đồng bảo trợ mình thấy có tờ W2 có income 2007,2008 và 2009, có phải là đã khai thuế như vậy là đầy đủ rồi hay cần bổ sung gì thêm không?

thanhnv

Thành viên tích cực

hi, ý mình muốn hỏi các ACE là trong bộ I864 và I864A của người đồng bảo trợ mình thấy có tờ W2 có income 2007,2008 và 2009, có phải là đã khai thuế như vậy là đầy đủ rồi hay cần bổ sung gì thêm không?
Bạn có thấy có form 1040 không? Form này thể hiện đầy đủ hơn, hôm tôi đi PV tôi có đủ cả W2 và 1040 nhưng nhân vien sơ vấn chỉ lấy 1040 thôi.

dohoaibao

Thành viên tích cực
Ðề: F3 dohoaibao_Nho giup do

:New_icons_10:14/9 này gia đình minh pv, mới xem lại giấy tờ chuẩn bị thì giấy khai sinh mình đang có là một bản sao khai lại sau 1975. Trong hồ sơ gởi NVC thì khai sinh là bản chính thời trước 1975. Do chỉ có một bản nên giờ mình chỉ có bản photo của bản chính + bản pho của bản chính đã được dịch qua tiếng Anh( đều là giấy photo trong bộ hồ sơ do người nhà gởi về kèm bộ I864 photo) như vậy thì có được không?ACE giúp mình với nhé.

Chỉnh sửa cuối:

dohoaibao

Thành viên tích cực
Ðề: HCM 2005800030 - F3_thang 06/2001 nho giup do

Khai sinh ban chính mình đã gởi cho NVC, giờ đi phỏng vấn chỉ có bản photo dich sang tieng anh trong bộ hồ sơ đã gởi cho NVC như vậy có được không? ACE giúp mình nhé

quaidan

Cựu Ban điều hành

Khai sinh ban chính mình đã gởi cho NVC, giờ đi phỏng vấn chỉ có bản photo dich sang tieng anh trong bộ hồ sơ đã gởi cho NVC như vậy có được không? ACE giúp mình nhé
Hi Dohoaibao, theo quaidan biết, qui định giấy khai sinh phải là bản chính hoặc bản sao (bản trích lục), không sử dụng bản photo và cũng không cần dịch sang tiếng Anh.
Trong trường hợp này bạn nên đi trích lục khai sinh của mình liền đi (để dùng trong buổi phỏng vấn và dự phòng sử dụng vào chuyện khác sau này) :100:

dohoaibao

Thành viên tích cực

Bản chính trước 1975 thì đã gởi cho NVC rồi, bản sao làm lại sau 1975 không biết khi sơ vấn mình đưa vào nó có chịu không nữa. Với bà xã của mình thì sử dụng bản khai sinh làm lại sau 1975 nộp cho NVC thì nó cho completed không yêu cầu gì thêm.

Chỉnh sửa cuối:

quaidan

Cựu Ban điều hành

Bản chính trước 1975 thì đã gởi cho NVC rồi, bản sao làm lại sau 1975 không biết khi sơ vấn mình đưa vào nó có chịu không nữa. Với bà xã của mình thì sử dụng bản khai sinh làm lại sau 1975 nộp cho NVC thì nó cho completed không yêu cầu gì thêm.
Hi Dohoaibao, có bản chính/bản sao trước hay sau 1975 đều OK hết. Bạn yên tâm nhé :100: