[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - HCM2005800030

zero00789

Thành viên tích cực
Ðề: Phỏng Vấn Thành Công

Chúc mừng anh dohoaibao đã pv thành công ,gia đình em pv ngày 13/9/2010 pv nhận giấy hồng lãnh sự quán hẹn 3h chiều 21/9/2010 lên nhận visa ,gia đình em pv ô số 11 cô viên chức mỹ đen ko hỏi câu hỏi gì ,sau khi hướng dẫn ký tên và lăn tay xong . Xin chân thành cảm ơn ban điều hành trong thời gian qua đã giúp đỡ hồ sơ gia đinh em .Cầu chúc tất cả f3 pv thành công rinh nhẹ giấy hồng .

quaidan

Cựu Ban điều hành

Mừng bạn và gia đình đã vượt vũ môn :41: Chúc mọi điều tốt lành sẽ đến với gia đình bạn trên miền đất hứa :41:

dohoaibao

Thành viên tích cực

các bạn ơi, khi đi lấy passport chỉ cần một người thôi phải không?

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm

ý anh là lấy visa ah??? Nếu vậy thì chỉ đi dc 1 người thui, 1 hộ mà đi nhiều người bảo vệ cũng ko cho vô đâu ^^! đem theo giấy tờ tùy thân (CMND) với hộ khẩu.

dohoaibao

Thành viên tích cực

anh thanhnv vé thì người e gái sẽ đặt mua ở Mỹ, người e về chơi rồi dự định đưa đi luôn, định là 22/10 này bay. thứ 7 này biết tin chinh xác. Có xem bài viết và hình gia đình của anh, chắc là theo gương a ngao du vài nơi hì hì ... từ từ rồi đi làm sau.

thanhnv

Thành viên tích cực

anh thanhnv vé thì người e gái sẽ đặt mua ở Mỹ, người e về chơi rồi dự định đưa đi luôn, định là 22/10 này bay. thứ 7 này biết tin chinh xác. Có xem bài viết và hình gia đình của anh, chắc là theo gương a ngao du vài nơi hì hì ... từ từ rồi đi làm sau.
Bạn khởi hành từ VN mà lại mua vé ở Mỹ thì thường đắt hơn đấy.

HỒ XUÂN THU

Thành viên tích cực

Chào bạn DOHOAIBAO .theo mình thì bạn nên đặt vé ở VN ,em gái bạn về chơi và về mỹ ngày nào,thì bạn đặt vào ngày đó.bạn dự định đi hãng nào? vé hãng EVA hôm nay chỉ còn 735 usd thôi và mình cũng đã đặt vé rồi.
chúc bạn may mắn.

thinhcongly

Thành viên tích cực

:New_icons_10:
chuc mung a do hoai bao da rinh dc giay hong . con dung 1 tuan nua la den luot minh pv roi . hy vong moi chuyen tot dep :41:

dohoaibao

Thành viên tích cực

Chào bạn DOHOAIBAO .theo mình thì bạn nên đặt vé ở VN ,em gái bạn về chơi và về mỹ ngày nào,thì bạn đặt vào ngày đó.bạn dự định đi hãng nào? vé hãng EVA hôm nay chỉ còn 735 usd thôi và mình cũng đã đặt vé rồi.
chúc bạn may mắn.
E nó đặt vé rồi, vé khứ hồi 1400 nhưng vé mình qua gần 900 nghe e nó nói vậy. Cũng tính mua bên này nhưng mà vé em nó mua cho nói giá cả sợ em nó buồn hì hì nhà mình tới 4 vé, với lại em nó sợ mua vé không cùng chuyến bay về với nó.

dohoaibao

Thành viên tích cực
Ðề: HCM 2005800030 - F3_thang 06/2001 nho giup do

Khi xuất cảnh mỗi người được đem theo tối đa là 7000USD tiền mặt không cần khai báo, như vậy gia đình 4 người là 28000USD có phải như vậy không? anh chị em tư vấn giúp mình với.

quaidan

Cựu Ban điều hành
Ðề: HCM 2005800030 - F3_thang 06/2001 nho giup do

Khi xuất cảnh mỗi người được đem theo tối đa là 7000USD tiền mặt không cần khai báo, như vậy gia đình 4 người là 28000USD có phải như vậy không? anh chị em tư vấn giúp mình với.
Hi Dohoaibao, đúng rồi: 7000x4=28.000$. Nhưng thông thường (hay theo kinh nghiệm của những người đi trước) nếu mình đem cỡ đó thì qua đến Mỹ, khi làm thủ tục nhập cảnh nhân viên hải quan Mỹ sẽ yêu cầu mình mở một tài khoản tại chỗ để gửi bớt tiền vào nhà băng chứ hổng cho mình cầm tiền mặt nhiều như vậy (họ không kiểm soát được dòng tiền lưu thông).
Chỉ là "nghe lóm" thôi nghen :100:
Chúc may mắn nhé.

linhvo47

Thành viên tích cực

Chúc mừng anh nha . 16-9 gia đình em phỏng vấn thì họ đưa giấy xanh nói là phải xét nghiệm DNA 3 chiều ( ông ngoại , mẹ và em trai) chắc là phải kéo dài thêm mấy tháng nữa . Anh chị có ai biết gì về tiến trình xét nghiệm DNA xin chia sẻ cùng em với nha .