[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - HCM2009677160

han.nguyen

Thành viên tích cực
Ðề: Gửi email thiếu thông tin cho NVC sau đó gửi lại có sao không?

Mong anh Vuthangsi và chị Loves giải đáp giúp ạ. Giờ em nên làm sao ạ. Em cảm ơn. Thanks. Có phải tạo emial mới không ạ?

han.nguyen

Thành viên tích cực

Mong anh Vuthangsi và chị Loves giải đáp giúp ạ. Giờ em nên làm sao ạ. Em cảm ơn. Thanks. Có phải tạo emial mới không ạ?
Xin giúp mình...buồn quá.... sợ bị NVC spam mail... huhu...xin tư vấn..thanks

Loves

Thành viên tích cực

Case Number: HCM2009677160
PD: 27/05/2003
HỒ SƠ ĐƯỢC CHẤP THUẬN KHOẢNG NGÀY 18/06/2009
1 Chị sinh 12/04/1983, 1 anh 25/07/1984 và 1 anh 11/09/1986, 09/04/1990
- Hiện tại lịch visa đang phỏng vấn hồ sơ nộp trước 22/1/2003

+ Chị sinh 1983 đã quá tuổi
+ anh sinh 1984 đã quá tuổi vào ngày October 01, 2011
+ anh sinh 1986 sẽ quá tuổi vào November 17, 2013 ( nếu tới 17/11/2013 lịch visa chưa vượt qua ngày ưu tiên 27/5/2003 thì anh bạn sẽ quá tuổi )
+ Bạn 1990 sẽ quá tuổi vào June 15, 2017

bạn trả lời các câu hỏi :
1) Đóng tiền visa có tên người anh sinh 1986 ko?
2) Trong danh sách đóng tiền visa có tên ai ?
3) anh 1986 đã lấy vợ chưa ? ( có đăng ký kết hôn ko? )

Và các Anh Chị mình vừa có gia đình thì khi khai tên trong DS230 là nên khai còn độc thân hay kết hôn rồi ạ? mục đích là muốn thuận lợi cho việc sau này mẹ mình bảo lãnh
+2 anh chị 1983 và 1984 đã quá tuổi .
+ Nếu anh 1986 chưa đăng ký kết hôn thì ghi là Single

Mình lo lắng quá vì mình gửi email cho NVC theo form diễn đàn, nhưng cái mục ghi địa chỉ mình mới ghi tên đường, chưa ghi tên City và state mà bấm nhầm nút gửi đi. Sau đó mình reply trên mail đã gửi và bổ sung thêm City và state vậy có sao không ạ? Mình sợ NVC nghĩ mình spam mail hoặc thông tin không đúng gì đó?
Chờ 16 ngày sau sẽ nhận mail trả lời và tính tiếp

han.nguyen

Thành viên tích cực

Dạ. Em cảm ơn Chị Loves nhiều ạ.
Em scan DS3032 và gửi email cách đây 7 ngày rồi . Chỉ 2 cái sau mà em hỏi sao NVC chưa trả lời (do nôn nóng) thì cách đây 2 ngày à. Nhưng như vậy vẫn tính từ cái mail đầu đúng không Chị?
Rút kinh nghiệm lần sau không nôn nóng nữa... hjc hjc..cầu mong NVC đừng spam mail em.

Còn những câu hỏi của Chị khi có thông tin em xin trả lời.

Cảm ơn Chị nhiều.

han.nguyen

Thành viên tích cực
Ðề: Lin 0318750115

Nhờ Anh/Chị trên diễn đàn kiểm tra giúp em tình trạng hồ sơ LIN 0318750115. Hồ sơ nàh dì của mình, cũng nộp cùng đợt nàh mình. Mà giờ nhà mình có DS3230 rồi nên muốn xem nhà dì mình có chửa? cảm ơn nhiều
Mong Anh/Chị giúp. Mình xin hỏi giúp hồ sơ nhà dì mình LIN 0318750115 chưa biết Case Number. Vì gửi mail hỏi hồ sơ thì ghi sai năm sinh nên NVC yêu cầu kiểm tra lại date of birth, vậy bây giờ nhà dì mình chỉ cần mail trả lời năm sinh cho đúng thôi hay là phải submit giấy tờ có liên quan đến ngày sinh ạ. Và nếu trả lời lại thì khảong bao lâu NVC trả lời?? Nếu lần này mình gửi mail thì kèm theo yêu cầu nhờ họ kiểm tra sao hiện tại hồ sơ nhà dì mình chưa được gửi luôn có được không? Hay chỉ được phép hỏi về tình trạng hồ sơ (lần đầu gửi mail)? Thanks

han.nguyen

Thành viên tích cực

Cho em hỏi mình có thể dùng skype gọi cho NVC không vậy ? em cảm ơn Anh/Chị.
Vì nhà dì em đang cần biết gấp Case number nhưng do lần trước gửi nhầm năm sinh. Giờ gửi lại thì phải đợi 15 ngày, mà không biết email đó họ có gửi luôn DS3032 không? P/S nhà dì em cùng ngày approve và PD với nhà em. mà nhà em cũng nhận DS3032 rồi ạ. Nên dì em rất nôn nóng.

Loves

Thành viên tích cực

han.nguyen

Thành viên tích cực

Chào các A/C. Xin tư vấn giúp em.Em đã gửi DS3032 scan qua email từ hôm 21/08 tới giờ em vẫn chưa nhận được mail trả lơi. Nhưng ngày 25/08 em có gửi mail hỏi họ.. em đang nghĩ chắc mail em bị spm hay sao mà giờ vẫn chưa thấy NVC gửi mail thông báo đã nhận DS3032. Vậy bây giờ nều em gửi mail để gửi lại DS3032 băng cách dùng 1 email mới và thông báo cho họ là em đổi địa chỉ email đồng thời đính kèm vào DS3032 lại lần nữa có được không ạ? Nếu vậy em dùng email mới gửi luôn hay sao ạ??? Em cảm ơn. Giờ em rất buồn av2 lo lắng vì sự nôn nóng của mình. Mong mọi người tư vấn.

han.nguyen

Thành viên tích cực
Chưa nhận được mail của NVC sau 15 ngày

Chào các A/C. Xin tư vấn giúp em.Em đã gửi DS3032 scan qua email từ hôm 21/08 tới giờ em vẫn chưa nhận được mail trả lơi. Nhưng ngày 25/08 em có gửi mail hỏi họ.. em đang nghĩ chắc mail em bị spm hay sao mà giờ vẫn chưa thấy NVC gửi mail thông báo đã nhận DS3032. Vậy bây giờ nều em gửi mail để gửi lại DS3032 băng cách dùng 1 email mới và thông báo cho họ là em đổi địa chỉ email đồng thời đính kèm vào DS3032 lại lần nữa có được không ạ? Nếu vậy em dùng email mới gửi luôn hay sao ạ??? Em cảm ơn. Giờ em rất buồn av2 lo lắng vì sự nôn nóng của mình. Mong mọi người tư vấn.
Mong A/C giúp em. Thanks

han.nguyen

Thành viên tích cực
Ðề: Chưa nhận được mail của NVC sau 15 ngày

Rất mong Anh Chị giúp đỡ tư vấn. xin chân thành cảm ơn.

vuthangsi

Ban điều hành

Rất mong Anh Chị giúp đỡ tư vấn. xin chân thành cảm ơn.
DS-3032 LÀ MẨU FORM CHỈ ĐỊNH NGƯỜI ĐẠI DIỆN HỒ SƠ BẢO LẢNH .
NVC ĐÃ NHẬN ĐƯỢC THÌ NHỮNG GIẤY TỜ HỒ SƠ TIẾP THEO , HỌ SẼ GỞI CHO NGƯỜI ĐẠI DIỆN HỒ SƠ NÀY .
NVC KHÔNG CÓ GỞI THƯ HỒI BÁO LÀ ĐÃ NHẬN ĐƯỢC ĐƠN DS-3032 CỦA BẠN
Bạn không cần phải gởi tiếp thư gì nữa cho NVC .

han.nguyen

Thành viên tích cực

DS-3032 LÀ MẨU FORM CHỈ ĐỊNH NGƯỜI ĐẠI DIỆN HỒ SƠ BẢO LẢNH .
NVC ĐÃ NHẬN ĐƯỢC THÌ NHỮNG GIẤY TỜ HỒ SƠ TIẾP THEO , HỌ SẼ GỞI CHO NGƯỜI ĐẠI DIỆN HỒ SƠ NÀY .
NVC KHÔNG CÓ GỞI THƯ HỒI BÁO LÀ ĐÃ NHẬN ĐƯỢC ĐƠN DS-3032 CỦA BẠN
Bạn không cần phải gởi tiếp thư gì nữa cho NVC .
Em cảm ơn Anh vuthangsi. Nhưng tại vì có 1 bạn sau khi nộp DS3032 cho NVC thì 13 ngày sau bạn nhận được thư này: "We received the principal applicant's DS-3032 (Choice of Address and
Agent) form designating an address and agent. Instructions for paying
the immigrant visa application processing fee and all future
correspondence will be sent to the agent at the address selected on the
DS-3032.".
Mà em thì 16 ngày rồi, em sợ NVC không nhận được hoặc do 3 gửi tới 3 cái email trong 1 tuần nên sợ bị vào hộp thư rác.
Vậy cho em hỏi như thế thì em nên làm sao ạ? P/S: ông em chưa đóng 88$ và ông em sắp qua mỹ lại và sẽ đóng. Giờ em rất mong nhận đươc danh sách đóbg 230$. Phiền Anh chỉ cách giúp. Em cảm ơn.

vuthangsi

Ban điều hành

Em cảm ơn Anh vuthangsi. Nhưng tại vì có 1 bạn sau khi nộp DS3032 cho NVC thì 13 ngày sau bạn nhận được thư này: "We received the principal applicant's DS-3032 (Choice of Address and
Agent) form designating an address and agent. Instructions for paying
the immigrant visa application processing fee and all future
correspondence will be sent to the agent at the address selected on the
DS-3032.".
Mà em thì 16 ngày rồi, em sợ NVC không nhận được hoặc do 3 gửi tới 3 cái email trong 1 tuần nên sợ bị vào hộp thư rác.
Vậy cho em hỏi như thế thì em nên làm sao ạ? P/S: ông em chưa đóng 88$ và ông em sắp qua mỹ lại và sẽ đóng. Giờ em rất mong nhận đươc danh sách đóbg 230$. Phiền Anh chỉ cách giúp. Em cảm ơn.
ĐIỀN ĐƠN GỞI CHO NVC , ĐÃ NHẬN ĐƯỢC DS-3032 CỦA GIA ĐÌNH GỞI CHƯA

Object: Case Number [Số hồ sơ HCM]

Dear Madam or Sir:

By the present email, I would be grateful to you for informing me whether you have received my DS-3032 as well as civil documents.

Please take note of the following information about the petitioner and principal applicant:

Petitioner’s full name: [Tên họ của người bảo lãnh].
Petitioner’s date of birth: [Ngày sanh của người bảo lãnh].
Principal applicant’s full name: [Tên họ của người được bảo lãnh chính].
Principal applicant’s date of birth: [Ngày sanh của người được bảo lãnh chính].

Looking forward to hearing from you as soon as possible, I remain.

Truly yours

[Tên của đương đơn chính]
[Địa chỉ]
[Số điện thoại]
[Địa chỉ email]

TẠI THỜI ĐIỂM NÀY , NVC ĐANG ÁP DỤNG ĐIỀN ĐƠN TRỰC TUYẾN DS-260 VÀ DS-261 ĐỂ THAY THẾ CHO DS-230 VÀ DS-3032

han.nguyen

Thành viên tích cực

ĐIỀN ĐƠN GỞI CHO NVC , ĐÃ NHẬN ĐƯỢC DS-3032 CỦA GIA ĐÌNH GỞI CHƯA

Object: Case Number [Số hồ sơ HCM]

Dear Madam or Sir:

By the present email, I would be grateful to you for informing me whether you have received my DS-3032 as well as civil documents.

Please take note of the following information about the petitioner and principal applicant:

Petitioner’s full name: [Tên họ của người bảo lãnh].
Petitioner’s date of birth: [Ngày sanh của người bảo lãnh].
Principal applicant’s full name: [Tên họ của người được bảo lãnh chính].
Principal applicant’s date of birth: [Ngày sanh của người được bảo lãnh chính].

Looking forward to hearing from you as soon as possible, I remain.

Truly yours

[Tên của đương đơn chính]
[Địa chỉ]
[Số điện thoại]
[Địa chỉ email]

TẠI THỜI ĐIỂM NÀY , NVC ĐANG ÁP DỤNG ĐIỀN ĐƠN TRỰC TUYẾN DS-260 VÀ DS-261 ĐỂ THAY THẾ CHO DS-230 VÀ DS-3032
Dạ Em cảm ơn. Em sẽ viết mail với nội dung như Anh đã hướng dẫn và đính kèm lại DS3032 đúng không ạ? Rồi vẫn pahi3 đợi 10-15 ngày nữa xem họ có trả lời hay không? Em muốn điện thoại qua để hỏi thông tin và đồng thời gởi mail như anh hướng dẫn có được không ạ? Thanks

vuthangsi

Ban điều hành

Dạ Em cảm ơn. Em sẽ viết mail với nội dung như Anh đã hướng dẫn và đính kèm lại DS3032 đúng không ạ? Rồi vẫn pahi3 đợi 10-15 ngày nữa xem họ có trả lời hay không? Em muốn điện thoại qua để hỏi thông tin và đồng thời gởi mail như anh hướng dẫn có được không ạ? Thanks
NÓI NGƯỜI NHÀ Ở MỶ GỌI ĐIỆN THOẠI CHO NVC .
Xem kết quã như thế nào rồi hảy gởi email .
Đừng gởi email liên tiếp cho NVC , sẽ bị xếp vào thư rác .

han.nguyen

Thành viên tích cực

Vậy NDBL không thể tự gọi được hả anh? Em cảm ơn

han.nguyen

Thành viên tích cực

Em vừa nhận được email này của NVC. Nhưng cho em hỏi là em gửi cho NVC là DS3032 scan và gửi qua email nhưng sao họ lại báo là đã nhận DS-261 ạ. Em xin cảm ơn

We received the principal applicant's DS-261 (Online Choice of Address and Agent) form designating an address and agent. Instructions for paying the immigrant visa application processing fee and all future correspondence will be sent to the agent at the address selected on the DS-261.

han.nguyen

Thành viên tích cực

Chào cả nhà ! Sáng nay em vừa nhận email của NVC về đóng 230$ nhưng bây giờ em không biết là mình download DS230 về điền hay là 260 online nữa? Vì trong email không có đề cập. Mong mọi người giúp!
P/S: Chỉ có tên ba mẹ thôi. Em sinh năm 1990 và a trai sinh năm 1986 thì không có tên. Có cách nào khóa tuổi hay ko ạ?
By the way, cho em hỏi thêm là NVC gửi qua email như vậy họ có gửi qua địa chỉ nhà của người đại diện trong DS3032 không ạ? cảm ơn.

vuthangsi

Ban điều hành

Chào cả nhà ! Sáng nay em vừa nhận email của NVC về đóng 230$ nhưng bây giờ em không biết là mình download DS230 về điền hay là 260 online nữa? Vì trong email không có đề cập. Mong mọi người giúp!
P/S: Chỉ có tên ba mẹ thôi. Em sinh năm 1990 và a trai sinh năm 1986 thì không có tên. Có cách nào khóa tuổi hay ko ạ?
By the way, cho em hỏi thêm là NVC gửi qua email như vậy họ có gửi qua địa chỉ nhà của người đại diện trong DS3032 không ạ? cảm ơn.
1TRONG THƯ NVC GỞI KHÔNG CÓ YÊU CẦU ĐIỀN DS-260 THAY THẾ CHO DS-230 , THÌ DOWNLOAD DS-230 VỀ ĐIỀN GỞI ĐI .
http://travel.state.gov/visa/forms/forms_1342.html
2 HỒ SƠ CHỈ MỚI ĐƯỢC MỠ , CHƯA ĐÁO HẠN VISA , NÊN CHƯA KHÓA TUỔI CSPA ĐƯỢC .
3 Xem ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...p-kinh-nghiệm-hoàn-tất-hồ-sơ-từ-A-Z?tabid=183

han.nguyen

Thành viên tích cực

1TRONG THƯ NVC GỞI KHÔNG CÓ YÊU CẦU ĐIỀN DS-260 THAY THẾ CHO DS-230 , THÌ DOWNLOAD DS-230 VỀ ĐIỀN GỞI ĐI .
http://travel.state.gov/visa/forms/forms_1342.html
2 HỒ SƠ CHỈ MỚI ĐƯỢC MỠ , CHƯA ĐÁO HẠN VISA , NÊN CHƯA KHÓA TUỔI CSPA ĐƯỢC .
3 Xem ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...p-kinh-nghiệm-hoàn-tất-hồ-sơ-từ-A-Z?tabid=183
Em cảm ơn Anh.
Cho em hỏi là những cái invoice họ gửi qua mail (2304 và 88$) thì họ cũng sẽ đồng thời gửi qua địa chỉ nhà của NBL và NDBL (chỉ 88$ và DS3032) đúng không anh??? Vì ông của em nói khi nào nhà bên mỹ nhận giấy tờ (giống lúc trước của dì em đã đi cách đây 3 năm) thì ông em mới tiến hành! chứ ông em ko "tin" về email ak.. huhu... Vậy là bộ bảo trợ tài chính ông em pahi3 tự doănload đúng ko ạ ? thanks