[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - HCM2009677160

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Chưa nhận được mail của NVC sau 15 ngày

Em cảm ơn Anh.
Cho em hỏi là những cái invoice họ gửi qua mail (2304 và 88$) thì họ cũng sẽ đồng thời gửi qua địa chỉ nhà của NBL và NDBL (chỉ 88$ và DS3032) đúng không anh??? Vì ông của em nói khi nào nhà bên mỹ nhận giấy tờ (giống lúc trước của dì em đã đi cách đây 3 năm) thì ông em mới tiến hành! chứ ông em ko "tin" về email ak.. huhu... Vậy là bộ bảo trợ tài chính ông em pahi3 tự doănload đúng ko ạ ? thanks
Bạn chuyển đường link này sang HOA-KỲ cho ông ngoại bạn xem

CÁC FORM DÙNG CHO HỒ SƠ BẢO LẢNH DI TRÚ ĐỊNH CƯ .
http://travel.state.gov/visa/forms/forms_1342.html
CÁC ĐỊA CHỈ LIÊN LẠC VỚI NVC
http://travel.state.gov/visa/immigrants/info/info_3177.html

han.nguyen

Thành viên tích cực

Em cảm ơn. Anh vuthangsi cho em hỏi thêm là nhà em hiện giờ chưa 9óng 88$ và 230$ (cuối tháng đóng vì ông em đang ở VNAM và nhà bên mỹ cũng chưa nhận giấy tờ gì cả) thì theo email NVC gửi cho em danh sách người đóng 230$ thì bây giờ em download và điền luôn được ko ạ (để ọng em qua mỹ lại mang theo luôn đỡ phải gửi bưu điện)??? NVC có quy định thời gian từ lúc nhận giấy báo đóng tiền đến khi hồ sơ hoàn tất là bao lâu ko ạ? em cảm ơn

han.nguyen

Thành viên tích cực

Theo như thông tin trên diễn đàn thì hồ sơ nào được mở sau 1/9/2013 thì mới làm DS260 và DS261. Vậy cho em hỏi là như anh vuthangsi hướng dẫn thì em cứ dơnlaod 230$ về điền. Nhưng em ko biết là sau khi đóng tiền(khoảng 1 tháng nữa đóng 230$) thì lúc đó NVC mới gửi nyêu cầu nộp DS230 đúng ko ạ? nếu lúc đó họ yêu cầu DS260 thì sao ạ? mặc dù hồ sơ nhà em mở 15/08. Em cảm ơn. P/S: Vì ông em vẫn đang ở VN nên chưa về kịp để đóng tiền visa

han.nguyen

Thành viên tích cực

Xin các Anh Chị giúp em! Hiện giờ người nhà em bên Mỹ chưa ai nhận được gì hết nên giờ chẳng ai "tin" để đóng tiền cho Nhà em.
Cho em hỏi là khi NVC gửi các yêu cầu giấy tờ về DS3032 và danh sách đóng 230$ qua email cho em thì họ có gửi qua đường bưu điện cho người nhà bên Mỹ ko ạ??? vì ai cũng chờ bên đó nhận mo017i chịu đóng tiền,... em giải thích là email cũng được mà chẳng ai tin.
Thanks... Mong nhận được phản hồi.

han.nguyen

Thành viên tích cực

Xin các Anh Chị giúp em! Hiện giờ người nhà em bên Mỹ chưa ai nhận được gì hết nên giờ chẳng ai "tin" để đóng tiền cho Nhà em.
Cho em hỏi là khi NVC gửi các yêu cầu giấy tờ về DS3032 và danh sách đóng 230$ qua email cho em thì họ có gửi qua đường bưu điện cho người nhà bên Mỹ ko ạ??? vì ai cũng chờ bên đó nhận mo017i chịu đóng tiền,... em giải thích là email cũng được mà chẳng ai tin.
Thanks... Mong nhận được phản hồi.
Xin Anh/Chị trả lời giúp. Em cảm ơn.

han.nguyen

Thành viên tích cực

Chào A/C !!!
Nhà em đã đónbg 88$ và 230$ sau đó thì nhận email sau :

1. When the IV fee payment status is PAID, each applicant must submit an Application for Immigrant Visa and Alien Registration. If your case was initiated after October 4, 1020 and your case number begins with AMM, ATH, BGH, LMA, MEP or MTL you must submit your visa application from online. Otherwisw you must the paper version of the form.

• To submit your application form online, click DS-260…
  • To submit the paper click DS230 and follow the instructions displayed.

1. To complete your Immigrant Visa application you must also submit civil documents. Go to WWW.ImmigrantVisas.state.gov and click Communicating with the NVC to learn about documeny submission requirements and options for your case.

Vậy cho em được hỏi là có phải em sẽ download DS230 về điền đúng ko ạ? Vì nhà em là "LIN" mở hồ sơ 15/08/2013??????????
Theo trang web ở meail trên, em có vào link nhưng ko thấy mục "Communicating..." để em xem Civils Documents gồm những gì để chuẩn bị cho đúng??? Vậy em sẽ làm theo những gì diễn đàn hướng dẫn đúng ko ạ? vì em sợ ko biết có yêu cầu náo khác ko? Nhân tiện em xin hỏi có cần dịch ra tiếng anh ko ạ?
Em PD: 27/05/2003, ngày chấp thuận 18/06/2009 em sinh 04/09/1990 (đ/mm/yyyy) hiện tại em vẫn đủ tuổi CSPA vậy cho em hỏi ngoài việc chuẩn bị DS230, Civils Documents thì em có cần làm gì thêm để nộp cho NVC ko ạ? I864 Ông em làm cho em vậy giữ đó để khiếu nại hay là phải nộp cho NVC ạ?
Em cảm ơn. Mong nhận được tư vấn. Thanks so much

han.nguyen

Thành viên tích cực

XIn được tư vấn vậy em nên điền DS260 hay là DS230?? Và em cần chuẩn bị gì cho việc khiếu nại tuổi sau này?? Em cảm ơn

han.nguyen

Thành viên tích cực
Thắc mắc điền đơn DS230 xin giúp đỡ

Chào A/C. Nhờ A/C tư vấn vì hiện tại em đang điền DS230 nhưng có một số câu em chưa biết điền. Xin giúp ạ:
Câu 31 a: liệt kê người đi qua Hoa Kỳ cùng bạn ngay bây giờ.
>> Hiện danh sách đóng tiền chỉ có mẹ em (đương đơn chính) và ba em. Nhưng em sn 1990 và 1 anh trai 1986 tính tuổi CSPA vẫn đủ tuổi thì cho em hỏi là có điền tên em và anh trai này vào ko????? em sợ anh em tới lúc được pvan bị quá tuổi rồi.
câu 32: Ngôn ngữ nói hay đọc???
>> Ba em thì biết tiếng Anh vậy sẽ điền là: English and Vietnamese??? nhưng mẹ em không biết tiếng Anh thì nếu chỉ ghi Vietnamese thì sang Part 2 câu 44 Bạn có được ai giúp điền đơn không??? thì mẹ em phải ghi tên em (người điền đơn giúp đúng ko ạ?) hay là em trả lời"No" luôn có hợp lý không ạ?
Câu 43a em chọn "No" thi câu phụ số 1 em chọn gì ạ?
- Điền đơn DS230 thì chữ in hoa hay chữ in thường ạ? nếu thiếu chỗ ghi thỉ em có thể lấy 1 tờ giấy trắng khác ghi bổ sung cho câu thiếu chỗ được không ạ?
XIN ANH/CHỊ GẢI ĐÁP GIÚP Ạ. EM CẢM ƠN.

han.nguyen

Thành viên tích cực
Ðề: Thắc mắc điền đơn DS230 xin giúp đỡ

Cảm ơn bạn. Mình có tham khảo rồi! Nhưng những câu mình hỏi là sau khi tham khảo mình không hiểu rõ nên hỏi. Mong gải đáp. Thanks

vuthangsi

Ban điều hành

Cảm ơn bạn. Mình có tham khảo rồi! Nhưng những câu mình hỏi là sau khi tham khảo mình không hiểu rõ nên hỏi. Mong gải đáp. Thanks

CÂU 31 A
DS-230 CỦA BA BẠN THÌ GHI TÊN MẸ BẠN VÀ HAI ANH EM BẠN VÀO .
DS-230 CỦA MẸ BẠN THÌ GHI TÊN BA BẠN VÀ HAI ANH EM BẠN VÀO .
TƯƠNG TỰ NHƯ VẬY CHO DS-230 CỦA ANH BẠN VÀ CỦA BẠN .
DS-230 CỦA AI THÌ KHÔNG GHI TÊN CỦA NGƯỜI ĐÓ .
CÂU 31 B GHI N/A CHO CẢ 4 TỜ DS-230 CỦA 4 NGƯỜI TRONG GIA ĐÌNH BẠN .
CÂU 33 , PHẦN NGÔN NGỮ GHI TẤT CẢ VIETNAMESE , CHO GỌN
CÂU 44 GHI NO CHO TẤT CẢ 4 TỜ DS-230 .
DS-230 , GHI CHỮ IN HOA , BẰNG MỰC MÀU ĐEN .ĐƠN ĐIỀN BẰNG TIẾNG ANH , CÁC ĐỊA DANH Ở VIET NAM THÌ GHI KHÔNG BỎ DẤU .
TỐT NHẤT GHI BẢN NHÁP , ĐEM RA TIỆM VI TÍNH ĐÁNH MÁY CHO ĐẸP VÀ RÕ RÀNG .
PHẦN Ô NÀO KHÔNG ĐỦ CHỔ ĐỂ GHI , THÌ VIẾT TRONG TỜ GIẤY NHỎ KẸP TRÊN ĐẦU TRANG DS-230 VÀ GHI SỐ THỨ TỰ CỦA MỤC NÀY TRÊN ĐẦU CỦA TỜ GIẤY KÈM THEO .
Bạn cần lưu ý NVC yêu cầu gia đình bạn khai mẩu đơn nào DS-230 hoặc DS-260
Đọc kỷ phần hướng dẫn điền đơn DS-230 .

XEM CÁCH GHI ĐỊA CHỈ NHÀ Ở ĐÂY
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/1177-Cách-ghi-địa-chỉ-nhà

han.nguyen

Thành viên tích cực

CÂU 31 A
DS-230 CỦA BA BẠN THÌ GHI TÊN MẸ BẠN VÀ HAI ANH EM BẠN VÀO .
DS-230 CỦA MẸ BẠN THÌ GHI TÊN BA BẠN VÀ HAI ANH EM BẠN VÀO .
TƯƠNG TỰ NHƯ VẬY CHO DS-230 CỦA ANH BẠN VÀ CỦA BẠN .
DS-230 CỦA AI THÌ KHÔNG GHI TÊN CỦA NGƯỜI ĐÓ .
CÂU 31 B GHI N/A CHO CẢ 4 TỜ DS-230 CỦA 4 NGƯỜI TRONG GIA ĐÌNH BẠN .
CÂU 33 , PHẦN NGÔN NGỮ GHI TẤT CẢ VIETNAMESE , CHO GỌN
CÂU 44 GHI NO CHO TẤT CẢ 4 TỜ DS-230 .
DS-230 , GHI CHỮ IN HOA , BẰNG MỰC MÀU ĐEN .ĐƠN ĐIỀN BẰNG TIẾNG ANH , CÁC ĐỊA DANH Ở VIET NAM THÌ GHI KHÔNG BỎ DẤU .
TỐT NHẤT GHI BẢN NHÁP , ĐEM RA TIỆM VI TÍNH ĐÁNH MÁY CHO ĐẸP VÀ RÕ RÀNG .
PHẦN Ô NÀO KHÔNG ĐỦ CHỔ ĐỂ GHI , THÌ VIẾT TRONG TỜ GIẤY NHỎ KẸP TRÊN ĐẦU TRANG DS-230 VÀ GHI SỐ THỨ TỰ CỦA MỤC NÀY TRÊN ĐẦU CỦA TỜ GIẤY KÈM THEO .
Bạn cần lưu ý NVC yêu cầu gia đình bạn khai mẩu đơn nào DS-230 hoặc DS-260
Đọc kỷ phần hướng dẫn điền đơn DS-230 .

XEM CÁCH GHI ĐỊA CHỈ NHÀ Ở ĐÂY
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/1177-Cách-ghi-địa-chỉ-nhà
Em cảm ơn Anh. Nhưng mà tên đóng tiền 230$ chỉ có ba mẹ em anh à. con em và anh trai thuộc trường hợp sẽ khiếu nại CSPA sau nhưng Anh em tháng 11 này là quá tuổi nên em nhờ anh tư vấn là ở 31a có ghi thêm tên em và anh trai khiếu nại tuổi CSPA vào không hay phải ghi ở 31b.

Em cảm ơn ạ

vuthangsi

Ban điều hành

Em cảm ơn Anh. Nhưng mà tên đóng tiền 230$ chỉ có ba mẹ em anh à. con em và anh trai thuộc trường hợp sẽ khiếu nại CSPA sau nhưng Anh em tháng 11 này là quá tuổi nên em nhờ anh tư vấn là ở 31a có ghi thêm tên em và anh trai khiếu nại tuổi CSPA vào không hay phải ghi ở 31b.

Em cảm ơn ạ

TRONG DS-230 CỦA AI , THÌ CHỈ KHÔNG CÓ GHI TÊN CỦA NGƯỜI ĐÓ THÔI .
CÒN LẠI LÀ GHI ĐÀY ĐỦ TÊN CỦA NHỮNG NGƯỜI CÒN LẠI TRONG GIA ĐÌNH BẠN .
Việc có tên đóng tiền hay không ,chờ đến khi có giấy gọi phỏng vấn ,sẽ khiếu nại CSPA .

han.nguyen

Thành viên tích cực

TRONG DS-230 CỦA AI , THÌ CHỈ KHÔNG CÓ GHI TÊN CỦA NGƯỜI ĐÓ THÔI .
CÒN LẠI LÀ GHI ĐÀY ĐỦ TÊN CỦA NHỮNG NGƯỜI CÒN LẠI TRONG GIA ĐÌNH BẠN .
Việc có tên đóng tiền hay không ,chờ đến khi có giấy gọi phỏng vấn ,sẽ khiếu nại CSPA .
Dạ. Nhưng câu 31 có a và b . 31a là đi theo BÂY GIỜ còn 31b là ĐI SAU.
Nên em và atrai hiện tại vẫn còn đủ tuổi CSPA thì ghi ở 31a hay 31b ạ?? thanks

vuthangsi

Ban điều hành

Dạ. Nhưng câu 31 có a và b . 31a là đi theo BÂY GIỜ còn 31b là ĐI SAU.
Nên em và atrai hiện tại vẫn còn đủ tuổi CSPA thì ghi ở 31a hay 31b ạ?? thanks

GHI Ở CÂU 31 A .
NẾU ĐẾN THỜI ĐIỂM NHẬN GIẤY GỌI PHỎNG VẤN MÀ ĐÃ QUÁ TUỔI CSPA ,LÀ KHÔNG ĐƯỢC XUẤT CẢNH NỮA .
KHÔNG CÓ ĐI TRƯỚC HAY ĐI SAU GÌ HẾT .
Bạn cần đọc kỷ phần trã lời ở trên .

han.nguyen

Thành viên tích cực

Dạ em cảm ơn anh.
- Sau khi trên website đóng tiền báo "PAID" thì em lại thấy họ hiện ra DS260 có chữ "Start" vậy giờ em làm DS230 hay DS260?? hay cả 2 ạ?? vì file đính kèm gửi lại là thuộc trường hợp gửi DS230 (HCM...)
Anh cho em hỏi thêm là trường hợp khiếu nại CSPA thì bây giờ em có cần làm gì không ạ???
Hiện tại em đã chuẩn bị civils document rồi, I797C... Vậy đợi đến khi có giấy phỏng vấn sau đó 3 tuần em sẽ khiếu nại ở LSQ đúng ko ạ??? thời gian này em có cần nộp giấy tờ hay làm gì ko ạ? tại em sợ em ko rõ thì sẽ mất cơ hội khiếu nại. Em cảm ơn

han.nguyen

Thành viên tích cực
Nội dung các câu hỏi và cách trả lời DS260!

Chào A/C!

Mình vừa down được DS260 sample với đầy đủ câu hỏi và hướng dẫn trờ lơi ở các trường hơp. Mình cũng muốn được chia sẻ! Nếu A/Ccần thì cho em biết cách để em gửi nhạ Mong là diễn đàn sẽ hỗ trợ để giúp mọi người thắc mắc về điền DS260 có thể hoàn tất cảm ơn.

nguyenminhhung

Thành viên tích cực
Ðề: Nội dung các câu hỏi và cách trả lời DS260!

Chào A/C!

Mình vừa down được DS260 sample với đầy đủ câu hỏi và hướng dẫn trờ lơi ở các trường hơp. Mình cũng muốn được chia sẻ! Nếu A/Ccần thì cho em biết cách để em gửi nhạ Mong là diễn đàn sẽ hỗ trợ để giúp mọi người thắc mắc về điền DS260 có thể hoàn tất cảm ơn.
Thật là hay quá...Đề nghị diễn đàn có hướng dẩn cụ thể cho mọi người. Nếu được, thì gửi cho mình xin với qua địa chì email:nguyenminhhungr@gmail.com. Cám ơn bạn rất nhiều.

han.nguyen

Thành viên tích cực
Ðề: Nội dung các câu hỏi và cách trả lời DS260!

Thật là hay quá...Đề nghị diễn đàn có hướng dẩn cụ thể cho mọi người. Nếu được, thì gửi cho mình xin với qua địa chì email:nguyenminhhungr@gmail.com. Cám ơn bạn rất nhiều.
Okie mình gửi cho bạn rồi đó..bạn có thể cho nick yahoo hay FB j để mình cùng trao đổi để điền DS260 ko?? thanks.
P/S: Nếu Admin cần cái sample DS260 này thì phiền Admin phản hồi để mình biết mình gửi. Thanks