[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - HCM2009807231

khanhle2009

Thành viên tích cực
Thời gian ở việt nam khi có thẻ xanh

Xin chào các bạn trong diễn đàn!
Vợ tôi qua MỸ ngày 12/06/2010, đến 2 tháng sau mới có thẻ xanh. Nhưng vì gia đình có chuyện cần phải về VN. vậy xin hỏi vợ tôi đã có thẻ xanh thì ở lại Việt Nam được đến bao lâu
Xin thành thật cảm ơn diễn đàn!

quaidan

Cựu Ban điều hành
Hi Khanhle2009,

Nhằm giúp cho chính bạn có thể kiểm soát các câu hỏi và tình trạng về hồ sơ của mình, đồng thời hỗ trợ ACE trên diễn đàn nắm rõ các thông tin đầy đủ và trả lời nhanh chóng, chính xác…
Tôi đã chuyển 24 topic của bạn về đây hết rồi, kể từ bi giờ, nếu cần hỏi gì liên quan đến hồ sơ của bạn, bạn post bài tại đây, đừng mở thêm topic nữa nha. Mong bạn lưu ý.

Chúc vui vẻ cùng xuatnhapcanh.com nhé.

P/s: sao hồ sơ của bạn có nhiều diện thế : F2A-F2B-F3 :confused:

SoNy

Thành viên tích cực
Ðề: Thời gian ở việt nam khi có thẻ xanh

Xin chào các bạn trong diễn đàn!
Vợ tôi qua MỸ ngày 12/06/2010, đến 2 tháng sau mới có thẻ xanh. Nhưng vì gia đình có chuyện cần phải về VN. vậy xin hỏi vợ tôi đã có thẻ xanh thì ở lại Việt Nam được đến bao lâu
Xin thành thật cảm ơn diễn đàn!
Chào khanhle2009, tôi có người nhà cũng ở trường hợp giống bạn nên có thể góp ý với bạn như sau : Trước đây luật Di trú của Mỹ tương đối dễ nên sau khi cầm thẻ xanh bạn có thể ra khỏi Mỹ không quá 6 tháng, vì nếu quá 6 tháng thì năm đó sẽ không được tính vào thời gian 5 năm để thi quốc tịch. Nhưng hiện nay, tình hình có vẻ khó khăn hơn, nhiều người cầm thẻ xanh ra khỏi Mỹ khoảng 6 tháng khi quay về đều bị hỏi rất gắt gao lý do, có trường hợp đã bị tịch thu thẻ xanh vì sở di trú Mỹ cho rằng : bạn không có ý định ở lâu dài tại Mỹ.
Do đó theo tôi người nhà bạn nếu có công việc phải trở về VN thì cũng đừng đi qua 5 tháng và khi trở lại chuẩn bị lý do chính đáng để trình bầy. Sau đó, nếu có nhu cầu đi đi về về thì nên xin re-entrypermit, để có thể ra khỏi Mỹ 2 năm.