[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - HCM2010752174

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Cho em hỏi email để gửi thư cho NVC để khiếu nại CSPA là nvcreseach@state.gov hay asknvc@state.gov vậy? Em cảm ơn ạ.
Khiếu nại tuổi CSPA tại NVC thì.
1/. Nếu các giấy tờ bình thường thì gửi cho NVC là: asknvc@state.gov
2/. Nếu gửi các file có dạng ảnh đính kèm, thì bạn scan gửi vào địa chỉ NVC là: nvcreseach@state.gov

Bạn xem hướng dẫn ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=21666

dinhminhhieu

Thành viên tích cực
Em xin cảm ơn. Cho em hỏi ngày visa đáo hạn để tính tuổi CSPA là ngày có giấy phỏng vấn hay là ngày phỏng vấn vậy?
Em sinh ngày: 01/10/1991
Ngày ưu tiên: 27/04/2005
Ngày chấp thuận: 30/04/2010
Xin nhờ tính tuổi CSPA giùm em, và bao lâu nữa thì em có giấy phỏng vấn ạ.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Em xin cảm ơn. Cho em hỏi ngày visa đáo hạn để tính tuổi CSPA là ngày có giấy phỏng vấn hay là ngày phỏng vấn vậy?
Em sinh ngày: 01/10/1991
Ngày ưu tiên: 27/04/2005
Ngày chấp thuận: 30/04/2010.
Xin nhờ tính tuổi CSPA giùm em, và bao lâu nữa thì em có giấy phỏng vấn ạ.
Việc tính tuổi CSPA đã được BĐH tư vấn, hướng dẫn cho bạn rồi, cần đọc kỷ lại bài post (#8 ở trang 1).

dinhminhhieu

Thành viên tích cực
Em xin cảm ơn. Anh chị cho em hỏi lúc trước em nộp bản photocopy công chứng giấy kết hôn của Ba Mẹ cho NVC và đã được NVC chấp nhận, và thông báo hồ sơ đã hoàn tất chờ ngày phỏng vấn. Vậy lúc phỏng vấn tại Lãnh sự quán em dùng bản photocopy, và công chứng giấy kết hôn giống như em nộp cho NVC được không ạ? Em xin cảm ơn.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Em xin cảm ơn. Anh chị cho em hỏi lúc trước em nộp bản photocopy công chứng giấy kết hôn của Ba Mẹ cho NVC và đã được NVC chấp nhận, và thông báo hồ sơ đã hoàn tất chờ ngày phỏng vấn. Vậy lúc phỏng vấn tại Lãnh sự quán em dùng bản photocopy, và công chứng giấy kết hôn giống như em nộp cho NVC được không ạ? Em xin cảm ơn.
Khi đi phỏng vấn bạn cần phải nộp giấy kết hôn của Ba Mẹ bạn: bản chính & bản copy.

vuthangsi

Ban điều hành
Bản copy là mình đem giấy kết hôn ra tiệm photo rồi đem đi sao y phải không ạ? Em xin cảm ơn

Bạn xem hướng dẫn của LSQ HOA KỲ về các hồ sơ đem đi phỏng vấn cho diện thị thực định cư , ở đây

https://vn.usembassy.gov/wp-content/uploads/sites/40/2016/12/IV-APPOINTMENT-PACKAGE.pdf

Đương đơn có trách nhiệm đảm bảo nộp đầy đủ tất cả các giấy tờ được yêu cầu và còn hiệu lực tại buổi phỏng vấn.

Ngay cả trong trường hợp trước đó đã nộp một số giấy tờ cho Trung tâm Thị thực Quốc gia (NVC), đương đơn vẫn cần kiểm tra kỹ lại để đảm bảo hồ sơ của đương đơn có đủ tất cả các giấy tờ cần thiết, tránh tình trạng phải quay lại Lãnh sự quán nhiều lần.

Đương đơn cần nộp cả bản chính và bản sao những giấy tờ liệt kê bên dưới.

Chúng tôi sẽ trả lại những giấy tờ bản chính sau khi phỏng vấn.

Tất cả những giấy tờ không phải bằng tiếng Việt hoặc tiếng Anh phải được dịch sang tiếng Anh và công chứng.

Người dịch thuật phải đảm bảo có đủ khả năng pháp lý để dịch và thông tin dịch thuật phải chính xác. Trong một số trường hợp, chúng tôi có thể yêu cầu đương đơn cung cấp bản dịch tiếng Anh của một số giấy tờ tiếng Việt.

Đương đơn phải sắp xếp các giấy tờ theo đúng thứ tự được liệt kê dưới đây và tách riêng tất cả các giấy tờ bản chính.

Mỗi đương đơn phải có một bộ hồ sơ riêng.

Nếu đương đơn không nộp đủ tất cả các giấy tờ được yêu cầu cho buổi phỏng vấn, hồ sơ của đương đơn có thể bị từ chối hoặc việc in thị thực có thể bị trì hoãn.

Giấy xác nhận tình trạng hôn nhân:
 Bản chính và bản sao: Giấy chứng nhận kết hôn (nếu đương đơn đã kết hôn.)

 Bản chính và bản sao: Bằng chứng hợp pháp về việc chấm dứt hôn nhân trước đây của đương đơn như: Giấy ly hôn hoặc Giấy chứng tử của vợ/ chồng cũ (nếu có).

Vui lòng sắp xếp các giấy tờ theo trình tự thời gian. 

Bản chính và bản sao: Bằng chứng hợp pháp về việc chấm dứt hôn nhân trước đây của người bảo lãnh như: Giấy ly hôn hoặc Giấy chứng tử của vợ/ chồng cũ (nếu có).

Vui lòng sắp xếp các giấy tờ theo trình tự thời gian.

BẠN ĐEM BẢN CHÍNH GIẤY ĐĂNG KÝ KẾT HÔN VÀ BẢN PHOTOCOPY CUẢ BẢN CHÍNH GIẤY ĐĂNG KÝ KẾT HÔN NÀY .

dinhminhhieu

Thành viên tích cực
Anh chị cho em hỏi trong mẫu I-797 Approval Notice có ghi:
Số WAC-05-149-50504
Ngày Priority Date là 27/04/2005.
Còn Approval Notice thì không để mà chỉ để Notice Date là 30/04/2010.
Vậy ngày Notice Date là ngày Approval phải không ạ? Em xin cảm ơn.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Anh chị cho em hỏi trong mẫu I-797 Approval Notice có ghi:
Số WAC-05-149-50504
Ngày Priority Date là 27/04/2005.
Còn Approval Notice thì không để mà chỉ để Notice Date là 30/04/2010.
Vậy ngày Notice Date là ngày Approval phải không ạ? Em xin cảm ơn.
Ngày Notice Date 30/04/2010, là ngày chấp thuận Approval Date của hồ sơ.

dinhminhhieu

Thành viên tích cực
Em xin cảm ơn. Cho em hỏi khi khiếu nại CSPA tại Lãnh sự quán. Mục tên đầy đủ của đương đơn chính mình ghi theo tên trong hộ chiếu Việt Nam là Đinh Minh Tri không dấu phải không hay là mình phải ghi Tri Minh Dinh ạ? Em xin cảm ơn.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Em xin cảm ơn. Cho em hỏi khi khiếu nại CSPA tại Lãnh sự quán. Mục tên đầy đủ của đương đơn chính mình ghi theo tên trong hộ chiếu Việt Nam là Đinh Minh Tri không dấu phải không hay là mình phải ghi Tri Minh Dinh ạ? Em xin cảm ơn.
Tên của đương đơn chính ghi giống như trong hộ chiếu là DINH MINH TRI.

dinhminhhieu

Thành viên tích cực
Ðề: Hồ sơ F3 - HCM2010752174

Dạ. Em cảm ơn. Cho em hỏi em vừa mới có ngày phỏng vấn là 18/4/2017. Vậy ngày đáo hạn visa để tính cspa là 1/4 hay ngày 18/4 vậy. Em xin cảm ơn ạ.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ. Em cảm ơn. Cho em hỏi em vừa mới có ngày phỏng vấn là 18/04/2017. Vậy ngày đáo hạn visa để tính CSPA là 01/04 hay ngày 18/04 vậy. Em xin cảm ơn ạ.
Bạn sinh ngày 01/10/1991, dự đoán ngày đáo hạn trễ nhất là 02/10/2017.

dinhminhhieu

Thành viên tích cực

Dạ em cảm ơn. Bây giờ em đã có giấy phỏng vấn rồi. Em có thể khiếu nại cspa tại Nvc được chưa ạ và khiếu nại có làm chậm trễ hồ sơ không ạ? Em xin cảm ơn.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ em cảm ơn. Bây giờ em đã có giấy phỏng vấn rồi. Em có thể khiếu nại cspa tại Nvc được chưa ạ và khiếu nại có làm chậm trễ hồ sơ không ạ? Em xin cảm ơn.
Hồ sơ gia đình bạn đã có giấy phỏng vấn rồi, thì không thể khiếu nại ở NVC nữa mà phải khiếu nại ở LSQ Hoa Kỳ tại TP.HCM.

dinhminhhieu

Thành viên tích cực

Dạ em cảm ơn. Vậy làm sao biết khi nào hồ sơ về lãnh sự quán để gửi mail khiếu nại ạ? Và ngày date visa became available trong thư khiếu nại có phải là ngày 1/4/2017 không ạ?