[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2005673251

namnguchinh25

Thành viên tích cực
check dum em ho so

Dien dan oi, em co ho so dien f4 nam 2000, nho anh check dum nha HCM2005673251,thanks nhiul001

eotidi

Thành viên tích cực
Dien dan oi, em co ho so dien f4 nam 2000, nho anh check dum nha HCM2005673251,thanks nhiul001
Chào bạn,
HCM 2005673251: hồ sơ đã hoàn tất (complete) ngày 01/10/2010. Vui lòng chờ … lịch VB vượt qua ngày ưu tiên hồ sơ gđ bạn nhé :113:

Lịch VB tháng 08/2011 là 08/04/2000, hồ sơ gđ bạn (09/2000) chờ vài tháng nữa nhé.

Chúc mừng gđ bạn :41: :41: :41:

namnguchinh25

Thành viên tích cực
Hồ sơ F4

Xin anh chị check dùm em hồ sơ case HCM2005673251 khi nào có giấy phỏng vấn vậy, em nghe nói nhiều hồ sơ qua ngày pd mà hiện giờ chưa có giấy phỏng vấn, em lo quá:24:

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành
Ðề: Hồ sơ F4

Xin anh chị check dùm em hồ sơ case HCM2005673251 khi nào có giấy phỏng vấn vậy, em nghe nói nhiều hồ sơ qua ngày pd mà hiện giờ chưa có giấy phỏng vấn, em lo quá:24:
HS của bạn đã completed, vậy bạn phải chờ 2-3 tháng nữa thôi là bạn có giấy pv rồi. VB đang ở tháng 8/2000. Mong bạn đậu pv & sớm qua Mỹ để bắt đầu 1 cs mới, nhiều điều để bạn explore.

namnguchinh25

Thành viên tích cực

HS của bạn đã completed, vậy bạn phải chờ 2-3 tháng nữa thôi là bạn có giấy pv rồi. VB đang ở tháng 8/2000. Mong bạn đậu pv & sớm qua Mỹ để bắt đầu 1 cs mới, nhiều điều để bạn explore.
Cảm ơn F4ChoDaiCo, mình hy vọng tháng sau co giấy, chờ hoài chờ mãi cũng mệt quá, nếu qua đó mình ở North Cali, có là hàng xóm bạn không nhỉ:1:

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành

Cảm ơn F4ChoDaiCo, mình hy vọng tháng sau co giấy, chờ hoài chờ mãi cũng mệt quá, nếu qua đó mình ở North Cali, có là hàng xóm bạn không nhỉ:1:
Mình cũng đang ở North Cali đó bạn. Tiểu bang Cali có đến 460 thành phố và mình không biết bạn ở TP nào thôi. Nếu bạn ở xung quanh Bay Area (tức là những TP gần Silicon Valley như là San Jose, San Francisco, Los Gatos, Los Alto, South San Jose, Mountain View....) thì cũng gần gần nhà mình đó bạn. Nhà mình ở ngay ranh giới của San Jose và Los Gatos. Hy vọng bạn sẽ sống gần nhà mình hen để chia xẻ vui buồn bạn nhé.
Bạn yên tâm đi, Mỹ làm việc về giấy tờ định cư họ rất là thận trọng, bạn không bị lọt lại đâu, chỉ có chờ hơi lâu làm bạn nóng ruột thôi.

Hồi đó mình vào công dân nên mình vào thẳng văn phòng USCIS để nộp đơn. Mình thấy nguyên bộ hồ sơ từ hồi mình mới đến Mỹ, hình ảnh giấy tờ còn nguyên vẹn trong 1 cái folder thật to. Họ không để sót 1 tờ nào của HS mình đâu, vì tất cả là evidence để họ quyết định cho trường hợp của mình đó bạn.

Vì vậy bạn yên tâm. Bây giờ bạn tập trung luyện tiếng Anh của bạn về giao tiếp nha. Bạn nghe BBC radio (và lập lại những gì họ nói) hay là bạn xem news của Mỹ. Đừng xem đài người Việt nói tiếng Anh dễ bị mất giọng lắm (gọi là broken English - not good). Bạn nghe người Mỹ gốc nói thì sau này qua Mỹ bạn sẽ pick up nhanh lắm. Mình nói thiệt đó bạn, nếu giọng nói tiếng Anh chuẩn thì bạn đi xin việc gì cũng dễ dàng lắm, còn không thì bạn sẽ gặp khó khăn ít nhất là 2 năm.

Hồi xưa mình còn trẻ, làm cho cty Cafe Sinh ở Sài Gòn, mình nói chuyện với người ngọai quốc mỗi ngày trong 3 năm liền, vậy mà qua Mỹ mình còn gặp khó khăn nữa đó bạn. Ở đây người Mỹ nói nhanh, cái gì cũng bằng tiếng Anh, 1 năm sau mình mới vào học college được vì tiếng A của mình quá chậm chạp đó bạn.

namnguchinh25

Thành viên tích cực

Mình cũng đang ở North Cali đó bạn. Tiểu bang Cali có đến 460 thành phố và mình không biết bạn ở TP nào thôi. Nếu bạn ở xung quanh Bay Area (tức là những TP gần Silicon Valley như là San Jose, San Francisco, Los Gatos, Los Alto, South San Jose, Mountain View....) thì cũng gần gần nhà mình đó bạn. Nhà mình ở ngay ranh giới của San Jose và Los Gatos. Hy vọng bạn sẽ sống gần nhà mình hen để chia xẻ vui buồn bạn nhé.
Bạn yên tâm đi, Mỹ làm việc về giấy tờ định cư họ rất là thận trọng, bạn không bị lọt lại đâu, chỉ có chờ hơi lâu làm bạn nóng ruột thôi.

Hồi đó mình vào công dân nên mình vào thẳng văn phòng USCIS để nộp đơn. Mình thấy nguyên bộ hồ sơ từ hồi mình mới đến Mỹ, hình ảnh giấy tờ còn nguyên vẹn trong 1 cái folder thật to. Họ không để sót 1 tờ nào của HS mình đâu, vì tất cả là evidence để họ quyết định cho trường hợp của mình đó bạn.

Vì vậy bạn yên tâm. Bây giờ bạn tập trung luyện tiếng Anh của bạn về giao tiếp nha. Bạn nghe BBC radio (và lập lại những gì họ nói) hay là bạn xem news của Mỹ. Đừng xem đài người Việt nói tiếng Anh dễ bị mất giọng lắm (gọi là broken English - not good). Bạn nghe người Mỹ gốc nói thì sau này qua Mỹ bạn sẽ pick up nhanh lắm. Mình nói thiệt đó bạn, nếu giọng nói tiếng Anh chuẩn thì bạn đi xin việc gì cũng dễ dàng lắm, còn không thì bạn sẽ gặp khó khăn ít nhất là 2 năm.

Hồi xưa mình còn trẻ, làm cho cty Cafe Sinh ở Sài Gòn, mình nói chuyện với người ngọai quốc mỗi ngày trong 3 năm liền, vậy mà qua Mỹ mình còn gặp khó khăn nữa đó bạn. Ở đây người Mỹ nói nhanh, cái gì cũng bằng tiếng Anh, 1 năm sau mình mới vào học college được vì tiếng A của mình quá chậm chạp đó bạn.
Bạn giỏi như vậy mà mất 1 năm mới vào college thôi chắc mình 2 năm quá, mình sẽ cố gắng, hy vọng sớm gặp bạn, thanks

namnguchinh25

Thành viên tích cực
HỒ SƠ F4 9/2000: Giấy phỏng vấn

Chào các bạn mình f4 tháng 5/9/2000 đã có giấy phỏng vấn, mình chia sẻ cho ACE biết, mọi người có kinh nghiệm phỏng vấn chia sẻ giúp mình. Mình nghe nói phải làm lại lí lịch tư pháp phải không, vì chỉ có thời hạn một năm đúng không ACE, mà mọi người chỉ dùm cách đi khám sức khỏe cho mình biết với, thanks nhiều:1:

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: HỒ SƠ F4 9/2000: Giấy phỏng vấn

Chào các bạn mình f4 tháng 5/9/2000 đã có giấy phỏng vấn, mình chia sẻ cho ACE biết, mọi người có kinh nghiệm phỏng vấn chia sẻ giúp mình. Mình nghe nói phải làm lại lí lịch tư pháp phải không, vì chỉ có thời hạn một năm đúng không ACE, mà mọi người chỉ dùm cách đi khám sức khỏe cho mình biết với, thanks nhiều:1:
Chính xác là Lý lịch tư pháp, LSQ chấp nhận thời hạn 1 năm kể từ ngày ký. Trong trường hợp hồ sơ gia đình trước đây bị ảnh hưởng lịch Visa lùi nên những giấy tờ nào quá hạn, sẽ phải làm mới như Lý lịch tư pháp và cũng nên làm lại I-864 và DS230 ký theo thời gian hiện tại cho chắc ăn nhé.

Xem thông tin sau khi nhận thư mời PV: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=2817

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành

sẽ phải làm mới như Lý lịch tư pháp và cũng nên làm lại I-864 và DS230 ký theo thời gian hiện tại cho chắc ăn nhé.
Nothing ơi, mình có thắc mắc chút nhé. Vậy có nghĩa là mình làm lại các giấy tờ trên và cầm theo bản gốc đến LSQ vào ngày pv đúng không? Hay là làm xong thì mình gởi mail thẳng đến NVC? Vì mình thấy là giấy báo pv chỉ báo trước 1.5 -2 tháng thôi à. Bạn giúp mình hiểu rõ hơn nhé. Cảm ơn bạn.

Thành

Thích đủ thứ ...

Nothing ơi, mình có thắc mắc chút nhé. Vậy có nghĩa là mình làm lại các giấy tờ trên và cầm theo bản gốc đến LSQ vào ngày pv đúng không? Hay là làm xong thì mình gởi mail thẳng đến NVC? Vì mình thấy là giấy báo pv chỉ báo trước 1.5 -2 tháng thôi à. Bạn giúp mình hiểu rõ hơn nhé. Cảm ơn bạn.
Chính xác là vậy F4ChoDaiCo ah , chuẩn bị các giấy tờ trên, khi đi phỏng vấn viên chức họ yêu cầu thì mình sẽ có để bổ sung vào ngay. (có những hồ sơ hoàn tất tại NVC, nhưng thời gian chờ đợi PV quá lâu, một số giấy tờ hết hạn).
Việc này không có văn bản chính thức từ NVC & LSQ, nhưng đã có nhiều trường hợp khi vào LSQ, họ đòi phải làm mới các giấy tờ trên.

namnguchinh25

Thành viên tích cực
Chuẩn Bị Giấy Tờ Phỏng Vấn

Các ACE xin giúp dùm mình, hiện mình đã có giấy phỏng vấn và ksk cũng như chích ngừa đầy đủ, vậy bây giờ cần chuẩn bị giấy tờ gì để đi phỏng vấn, mong ACE chia sẻ

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Chuẩn Bị Giấy Tờ Phỏng Vấn

Các ACE xin giúp dùm mình, hiện mình đã có giấy phỏng vấn và ksk cũng như chích ngừa đầy đủ, vậy bây giờ cần chuẩn bị giấy tờ gì để đi phỏng vấn, mong ACE chia sẻ
Bạn đọc kỹ trong link sau nhé, làm theo như những A,C,E trước là xong: http://xuatnhapcanh.com/forum/forumdisplay.php?f=109

1/ Chích ngừa, khám sức khoẻ: http://xuatnhapcanh.com/forum/forumdisplay.php?f=118

2/ Chuẩn bị hồ sơ: http://xuatnhapcanh.com/forum/forumdisplay.php?f=119

3/ Sắp xếp hồ sơ để phỏng vấn: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=2818

namnguchinh25

Thành viên tích cực

Bạn đọc kỹ trong link sau nhé, làm theo như những A,C,E trước là xong: http://xuatnhapcanh.com/forum/forumdisplay.php?f=109

1/ Chích ngừa, khám sức khoẻ: http://xuatnhapcanh.com/forum/forumdisplay.php?f=118

2/ Chuẩn bị hồ sơ: http://xuatnhapcanh.com/forum/forumdisplay.php?f=119

3/ Sắp xếp hồ sơ để phỏng vấn: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=2818
Mình thấy nhiều người không cần làm lại DS230 và I864 chỉ cần bản photo cũ thôi, mình làm cách đây 1 năm không biết có lâu quá không, nếu làm lại thì làm ra sao mong bạn hãy giúp đỡ, thanks

Thành

Thích đủ thứ ...

Mình thấy nhiều người không cần làm lại DS230 và I864 chỉ cần bản photo cũ thôi, mình làm cách đây 1 năm không biết có lâu quá không, nếu làm lại thì làm ra sao mong bạn hãy giúp đỡ, thanks
Nên chuẩn bị trước, dư còn hơn thiếu! Nếu các giấy tờ này không có sư thay đổi nhiều thì cứ y như cũ mà điền lại và ký ngày mới là được rồi.

Link download DS230: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=337

Link download I-864: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=338

namnguchinh25

Thành viên tích cực
Bảo lãnh con nuôi

ACE xin giúp đỡ mình vấn đề này, ba mẹ mình chuẩn bị sang Mỹ, nhưng mẹ mình ở lại và muốn nhận em họ mình làm con nuôi để sau này ba mình bảo lãnh nhóc đó qua, nhóc chỉ mới 8 tuổi thôi, vậy có được không ACE

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Bảo lãnh con nuôi

ACE xin giúp đỡ mình vấn đề này, ba mẹ mình chuẩn bị sang Mỹ, nhưng mẹ mình ở lại và muốn nhận em họ mình làm con nuôi để sau này ba mình bảo lãnh nhóc đó qua, nhóc chỉ mới 8 tuổi thôi, vậy có được không ACE
Trong trường hợp này Ba, Mẹ bạn phải chứng minh đứa trẻ thật sự là con nuôi của gia đình.

Để làm được hồ sơ bảo lãnh cho con nuôi, gia đình bạn phải có giấy “Cho, nhận con nuôi” hợp pháp và phải có thời gian sống chung với con nuôi là hai năm trước khi con nuôi của gia đình 16 tuổi. Ngoài ra, còn phải chứng minh là trong suốt thời gian nuôi đứa trẻ, Ba, Mẹ bạn phải thực sự thể hiện vai trò làm cha, mẹ của mình.

Trong trường hợp này Ba, Mẹ bạn làm sao chứng minh được nhóc này ở với gia đình bạn trong vòng 2 năm ?

namnguchinh25

Thành viên tích cực
Học Thạc Sĩ tại Mỹ

Mình tốt nghiệp đại học ở VN được một năm rồi ngành sinh học trường ĐH Khoa Học Tự Nhiên. Gia đình mình sắp đi định cư rồi. Minh không biết là mình có được học thạc si ở Mỹ hay không? Mình muốn học thạc si ngành Marketing,PR thì cần điều kiện gì? Mình sẽ ở Cali, mong ACE giúp đỡ:6:

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành
Ðề: Học Thạc Sĩ tại Mỹ

Mình tốt nghiệp đại học ở VN được một năm rồi ngành sinh học trường ĐH Khoa Học Tự Nhiên. Gia đình mình sắp đi định cư rồi. Minh không biết là mình có được học thạc si ở Mỹ hay không? Mình muốn học thạc si ngành Marketing,PR thì cần điều kiện gì? Mình sẽ ở Cali, mong ACE giúp đỡ:6:
Wow! bạn giỏi vậy hả? Bạn đã tốt nghiệp ĐH ngành sinh học (biology) rồi à? Ngành này quả thật là khó. Qua Mỹ ngành này rất thịnh đó bạn, làm việc nhẹ nhàng trong Lab hoặc văn phòng nhà nước ổn định và lương khá cao.
Theo mình nghĩ thì bạn qua Mỹ đi thi GRE (Graduate Record Exam) test, xong rồi bạn nộp application học lên thạc sĩ ngành Sinh học thì tương lai bạn sẽ rạng rỡ hơn nhiều. Nếu bạn chuyển qua học Marketing thì bạn đăng ký thi GMAT (Graduate Management Admission Test), nếu đạt điểm theo yêu cầu của trường bạn xin học thạc sĩ ngành Marketing thì bạn sẽ được nhận. MỖi thành phố đều có nhiều trung tâm tổ chức thi GRE & GMAT mỗi tuần, bạn thi ở đâu cũng được.

Ngành Marketing học thì tương đối dễ vì bạn học toàn là business related subjects/classes, nhưng khi đi làm đòi hỏi bạn phải nói tiếng Anh thật khá, đầu óc sáng tạo, xử dụng vi tính phải khá về design banners, logo..., và bắt buộc phải có khả năng giao tiếp tốt (bằng tiếng Anh nha).

Theo kinh nghiệm bản thân thì mình thấy đa số người định cư khó kiếm việc sau khi tốt nghiệp ngành Marketing. Đa số người định cư có việc làm ổn định nếu tốt nghiệp ngành Finance, Accounting, và Computer Science. Mình thấy ít người học Biology vì khó.
chúc bạn có lựa chọn tốt cho tương lai của bạn.