[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2005673251

namnguchinh25

Thành viên tích cực
Ðề: Hỏi tuổi học highschool

Oh, tiếc quá! Ừ xa lắm em. Chị em mình phải đi máy bay 2 tiếng đồng hồ mới gặp nhau được. Còn nếu lái xe thì phải 8-10 tiếng trên Freeway. Em đừng lo nhiều. Ở LA đông người VN nên em sẽ hoà nhập rất nhanh & có bạn bè nhiều ở đó. Các trường CC ở LA đều có Counselor là người VN có thể chỉ dẫn em tận tình từ việc học đến việc làm trong trường. Em mà cố gắng học thật giỏi thì em sẽ thành công 1 ngày gần đây thôi. Em ở đây chừng 2-3 năm là em sẽ quen với môi trường, cuộc sống, và nền văn hoá của nước bạn. Em qua đây buồn vui hay cần giúp đỡ bất cứ cái gì thì cứ message cho chị. Chị sẽ giúp em trong tầm hiểu biết và khả năng của chị. Đừng bao giờ ngại hỏi bất kỳ ai nha em.

Chúc gd em chuyến đi thật bình an nhé. Tuổi của em qua Mỹ đầy cơ hội và tương lai.
Em cảm ơn chị, nghe chị nói em bớt lo rồi mà chi co nick yahoo không cho em add nha:6:

namnguchinh25

Thành viên tích cực
Visa hết hạn 2 năm

Cho mình hỏi, mẹ mình vừa cấp visa có thời hạn 4 tháng nhưng nếu 2 năm sau mẹ mình đi có được hay không, theo mình biết chỉ cần đóng thêm 404$ là sẽ được cấp mới hay có gì khác không.Mong ACE chia sẻ:p

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành
Ðề: Visa hết hạn 2 năm

Cho mình hỏi, mẹ mình vừa cấp visa có thời hạn 4 tháng nhưng nếu 2 năm sau mẹ mình đi có được hay không, theo mình biết chỉ cần đóng thêm 404$ là sẽ được cấp mới hay có gì khác không.Mong ACE chia sẻ:p
Chị thấy tốt nhất là em nên vào cửa sổ Information ở LSQ hỏi cho chắc ăn, vì mỗi hoàn cảnh khác nhau. Nếu Mẹ em có lý do chính đáng thì LSQ sẽ cho hoãn visa và được cấp lại khi Mẹ đã sẵn sàng, khg sao cả.

Hồi xưa chị còn là sinh viên du học, lúc về VN thăm nhà và xin được visa để qua lại Mỹ học tiếp thì chị khg đi và xin họ hoãn lại 1 năm. Bởi vì lúc đó người nhà của chị bị bịnh nặng cấp cứu nên chị phải ở lại lo lắng. Chị cho họ xem giấy bệnh viện..., họ đồng ý hoãn visa ngay. Chị nhớ là có đóng lệ phí xin visa trở lại (họ cho thời hạn 6 tháng) nhưng chỉ có $100 gì đó thôi (cả chục năm rồi chị khg nhớ rõ). Không cần phỏng vấn lại.

xxpotay01

Thành viên tích cực
Ðề: Phỏng vấn thành công, chia sẻ kinh nghiệm

Bạn cho mình hỏi là lúc gia đình bạn phỏng vấn được hỏi những câu gì và phỏng vấn trong bao lâu. Xin cảm ơn những chia sẽ của bạn :1:

thieuminh72

Thành viên tích cực
Ðề: Phỏng vấn thành công, chia sẻ kinh nghiệm

nếu chia sẽ kinh nghiêm thì bạn nên viết thật rõ chứ . ví dụ hồ sơ f4 họ cần những giấy tờ gì , bằng chứng gồm những gì .... và những câu hỏi của họ thế nào . hi vọng trong thời gian chờ vé máy bay bạn dành chút thời gian viết lại những gì bạn trãi qua cho moi người cùng chia sẽ .

namnguchinh25

Thành viên tích cực
Hỏi về đề thi lái xe bang Cali

Xin ACE giúp đỡ dùm mình, mình đang học lái xe nhưng nghe nói bằng viết rất khó, thường cho giống các đề năm trước. Ai có đề xin chia sẻ link cho mình.Thanks:6:

langvuon

khoai nướng
Ðề: Hỏi về đề thi lái xe bang Cali

Xin ACE giúp đỡ dùm mình, mình đang học lái xe nhưng nghe nói bằng viết rất khó, thường cho giống các đề năm trước. Ai có đề xin chia sẻ link cho mình.Thanks:6:
Bạn đến DMV để lấy Sổ tay hướng dẫn Lái Xe California về đọc hoặc tải về file PDF tại đây:
CALIFORNIA SỔ TAY HƯỚNG DẪN LÁI XE

Vào link này để xem các câu hỏi thi Lái xe tại Cali:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=1723
Bây giờ DMV có đảo câu trong bài thi trắc ngiệm và 12 câu hỏi sa hình, nhưng cũng dễ tìm ra câu trả lời nếu hiểu rõ về luật giao thông.

namnguchinh25

Thành viên tích cực
Hi, chào các anh chị. Mẹ em sắp tới sẽ tới Mỹ, nhưng khoảng hai tháng sau khi có thẻ xanh mẹ em muốn về VN 1 năm để sắp xếp chuyện gia đình. Em nghe nói muốn ở VN 1 năm phải điền vào form gì đó. Anh, chị nào biết xin tư vấn giúp em.
Thanks so much:1:

zeldavn

Thành viên tích cực
Ðề: Cách gia hạn thẻ xanh khi về Việt Nam 1 năm

Hi, chào các anh chị. Mẹ em sắp tới sẽ tới Mỹ, nhưng khoảng hai tháng sau khi có thẻ xanh mẹ em muốn về VN 1 năm để sắp xếp chuyện gia đình. Em nghe nói muốn ở VN 1 năm phải điền vào form gì đó. Anh, chị nào biết xin tư vấn giúp em.
Thanks so much:1:
Mình khuyên bạn là không nên. Vì nếu mới qua Mỹ có 02 tháng mà về VN đến 1 năm thì bộ phận XNC Mỹ có thể cho là bạn không muốn duy trì tìn trạng thường trú tại Mỹ và có khả năng sẽ bị không trở lại Mỹ được.

Cái form bạn nói là re-entry permit

philboy1952

Cựu Ban điều hành

Đi về VN sau khi có thẻ xanh và thẻ an ninh xã hội (social security)là bắt buộc .Nếu muốn cư trú lâu dài trên đất Mỹ .Nhưng muốn ra khỏi nước Mỹ thì nên làm Re-enter permit để việc trở lại nước Mỹ đươc thuận tiện hơn.

Dungphuquoc

Photographer XNC

Chào bạn Namnguchinh25 !

Tôi vừa gom 11 topic của bạn vào đây. Topic này bây giờ là của bạn, thắc mắc gì bạn trình bày ở đây ACE sẽ trả lời giúp bạn. Nếu không biết bạn vào đường link sau để được hướng dẫn.

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=1108

Chúc bạn hợp tác vui vẻ !

Bentran

Thành viên tích cực

Chào bạn Namnguchinh25 !

Tôi vừa gom 11 topic của bạn vào đây. Topic này bây giờ là của bạn, thắc mắc gì bạn trình bày ở đây ACE sẽ trả lời giúp bạn. Nếu không biết bạn vào đường link sau để được hướng dẫn.

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=1108

Chúc bạn hợp tác vui vẻ !
Cho em hoi.dien f4 wa my bao lau se co duoc the xanh 10 nam cay anh..thanks cac a nhieu