[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2006764002

Trương Lệ Hằng

Thành viên tích cực
cám ơn anh vuthanhsi đã trả lời sớm cho vấn đề thắc mắc của tôi .
Về vấn đề I-864 anh tôi và chị dâu cùng khai thuế và gửi tiền chung 1 tài khoản , nhưng nguyên văn LSQ trả lời khi phỏng vấn là " tài khoản của người anh chị không có vấn đề gì , nhưng cô vợ đã kí bảo trợ cho 17 người khác , nên hiện giờ tài khoản này không thể bảo trợ cho gia đình anh chị được nữa'' . Nhưng khi tôi gọi báo cho anh biết thì anh tôi bảo không có kí bảo trợ cho người khác ngoài mẹ và 1 người em trai đã đi trước đây . Như vậy thì tài khoản bảo trợ của anh tôi như thế nào ?

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Lịch Visa tháng 1-2014 và dự đoán lịch Visa tháng 2-2014

cám ơn anh vuthanhsi đã trả lời sớm cho vấn đề thắc mắc của tôi .
Về vấn đề I-864 anh tôi và chị dâu cùng khai thuế và gửi tiền chung 1 tài khoản , nhưng nguyên văn LSQ trả lời khi phỏng vấn là " tài khoản của người anh chị không có vấn đề gì , nhưng cô vợ đã kí bảo trợ cho 17 người khác , nên hiện giờ tài khoản này không thể bảo trợ cho gia đình anh chị được nữa'' . Nhưng khi tôi gọi báo cho anh biết thì anh tôi bảo không có kí bảo trợ cho người khác ngoài mẹ và 1 người em trai đã đi trước đây . Như vậy thì tài khoản bảo trợ của anh tôi như thế nào ?

BẠN VÀO ĐƯỜNG LINK NÀY , VÀ XEM Ở CỘT 125%

http://www.uscis.gov/sites/default/files/files/form/i-864p.pdf
I-864P, Poverty Guidelines
http://www.uscis.gov/i-864p

TỔNG SỐ NGƯỜI Ở CỘT BÌA VÀ CÁCH TÍNH NHƯ SAU

Số người để tính income bảo trợ bao gồm
1 gia đình người được bảo lãnh,
2 gia đình người bảo trợ trong đó bao gồm vợ/chồng của người bảo trợ, tất cả những người đang sống phụ thuộc vào người bảo trợ như cha mẹ hay con cái,
3 và cuối cùng là cả những người đã được người bảo trợ làm đơn bảo trợ trước đó.

8 NGƯỜI THÌ MỨC INCOM TỐI THIỂU ĐÃ LÀ 49537 ĐOLLARS /NĂM .
GIA ĐÌNH BẠN CẦN THÊM MỘT NGƯỜI ĐỒNG TÀI TRỢ THỨ 2 .
Bạn cứ đưa đường link này sang cho anh bạn xem , thì sẽ hiểu rõ mức income cho bảo trợ tài chính .

Người chị dâu đã bảo trợ đến 17 người , không còn khã năng bảo trợ I-864A cho gia đình bạn nữa .

Trương Lệ Hằng

Thành viên tích cực

cảm ơn anh vuthansi ,.ANH cho tôi hỏi nếu minh đi bổ túc hs thì đi cả gđ hay đi 1người nộp hs là được ,còn như mình đế HS TỪ từ bổ túc thì thời hạn là bao lâu vầy anh tôi có 1đứa em về vụ nhà cửa chưa giải quyết xong nên nó định để từ từ mới nộp bổ túc hồ sơ ,vậy có được ko anh .Xin lỗi anh hôm trước hỏi anh ko đúng trong mục nầy mong anh bỏ qua cảm ơn anh

Chỉnh sửa cuối:

Trương Lệ Hằng

Thành viên tích cực

Dear Sir/Madam:

The National Visa Center (NVC) received your inquiry regarding the immigrant visa petition: HCM2006764002 filed by DUC VAN TRUONG on behalf of DUNG LE TRUONG.

This petition is currently undergoing necessary administrative processing. You will be notified with further instructions when the processing is complete.

Case Number: HCM2006764002
Petitioner's Name: TRUONG, DUC VAN
Principal Applicant's Name: TRUONG,DUNG LE
Preference Category: F4
Your Priority Date: 10Sep2001
Foreign State Chargeability: VIETNAM
Invoice ID Number: *******
U.S. CONSULATE GENERAL
4 LE DUAN BLVD., DISTRICT 1
HO CHI MINH CITY
VIETNAM

Sincerely,

Jenny
National Visa Center
Written Inquiry Unit
Serco Inc.
Support Contractor
NVCInquiry@state.gov
This email is Sensitive but Unclassified based on the definitions provided in 12 FAM 540. Any information in this transmission pertaining to the issuance or refusal of visas or permits to enter the United States shall be considered confidential under Section 222(f) of the Immigration and Nationality Act (INA) [8 US C. Section 1202]. Access to and use of such information must be solely for the formulation, amendment, administration, or enforcement of the immigration, nationality, and other laws of the United States under INA 222(f) and as specified in FAM guidance. If you have received such information in error, do not review, retransmit, disclose, disseminate, use, or take any action in reliance upon this information, and contact the sender as soon as possible.

KHÔNG POST 8 SỐ I . D LÊN ĐÂY .

orion_tuan

Thành viên tích cực
Ðề: Hcm2006764002

ANH VUTHANGSI anh xem dùm cái thư này nói gì ,như vậy là HS này tới đâu rồi anh cảm ơn anh
Chào bạn, họ đang xem xét hồ sơ bạn, khi nào thiếu thì họ sẽ gửi email thông báo.
Bạn nên xóa Invoice ID Number nhé. Vì Invoice ID Number và Case dùng để đóng tiền và điền đơn. 1 người đó biết đc, họ có thể phá hồ sơ bạn.

vuthangsi

Ban điều hành

Dear Sir/Madam:

The National Visa Center (NVC) received your inquiry regarding the immigrant visa petition: HCM2006764002 filed by DUC VAN TRUONG on behalf of DUNG LE TRUONG.

This petition is currently undergoing necessary administrative processing. You will be notified with further instructions when the processing is complete.

Case Number: HCM2006764002
Petitioner's Name: TRUONG, DUC VAN
Principal Applicant's Name: TRUONG,DUNG LE
Preference Category: F4
Your Priority Date: 10Sep2001
Foreign State Chargeability: VIETNAM
Invoice ID Number: *********
U.S. CONSULATE GENERAL
4 LE DUAN BLVD., DISTRICT 1
HO CHI MINH CITY
VIETNAM

Sincerely,

Jenny
National Visa Center
Written Inquiry Unit
.
National Visa Center (NVC) đã nhận được đơn yêu cầu của bạn liên quan đến đơn xin visa di dân:
HCM2006764002
Được nộp bởi ĐỨC VĂN TRƯƠNG thay mặt cho DUNG LE TRƯỜNG.

Kiến nghị yêu cầu này hiện đang trong giai đoạn xem xét xử lý hành chính cần thiết.
Bạn sẽ được thông báo hướng dẫn thêm , sau khi việc xem xét xử lý hồ sơ được hoàn tất.

HỒ SƠ NÀY ĐANG TRONG GIAI ĐOẠN XEM XÉT XỬ LÝ .
SAU KHI VIỆC XEM XÉT XỬ LÝ HỒ SƠ HOÀN TẤT , NVC SẼ GỞI THI6NG BÁO ĐẾN CHO GIA ĐÌNH BẠN .

Trương Lệ Hằng

Thành viên tích cực

cảm ơn anh vuthangsi và ban orion-tuan đã trả lời ,anh vuthangsi anh cho tôi hỏi 1 HS bổ túc thì thời hạn là bao lâu vì tôi có đứa em nhà cửa chưa giải quyết xong nên em tôi định từ từ mới nộp HS bổ túc có đươc ko anh ,nếu đ bổ túc thì đi cả gđ hay đi 1 người là đủ mong anh giúp đở cảm ơn anh

vuthangsi

Ban điều hành

cảm ơn anh vuthangsi và ban orion-tuan đã trả lời ,anh vuthangsi anh cho tôi hỏi 1 HS bổ túc thì thời hạn là bao lâu vì tôi có đứa em nhà cửa chưa giải quyết xong nên em tôi định từ từ mới nộp HS bổ túc có đươc ko anh ,nếu đ bổ túc thì đi cả gđ hay đi 1 người là đủ mong anh giúp đở cảm ơn anh
PHẢI XEM TRÊN GIẤY XANH TỪ CHỐI OF-194 LSQ HOA KỲ YÊU CẦU BỔ TÚC TRONG THỜI HẠN NÀO .

•Nếu giấy từ chối OF-194 không có ngày hẹn nộp bổ túc: Đương đơn có thể nộp các giấy tờ được yêu cầu qua đường bưu điện hay nộp trực tiếp tại Lãnh sự vào lúc 1 đến 2 giờ chiều, các ngày làm việc trong tuần ngoại trừ ngày thứ Tư.
Vui lòng đính kèm giấy từ chối OF-194 vào các giấy tờ nộp bổ túc.
•Nếu giấy từ chối OF-194 có ngày hẹn nộp bổ túc: Đương đơn cần nộp các giấy tờ được yêu cầu trực tiếp tại Lãnh sự lúc 1 đến 2 giờ chiều vào ngày được hẹn ghi trên giấy OF-194 hoặc các ngày làm việc trong tuần ngoại trừ ngày thứ Tư.

Lưu ý: các giấy tờ nộp bổ túc không đúng hẹn trên giấy OF-194 sẽ được xét duyệt sau. Vui lòng đính kèm giấy từ chối OF-194 vào các giấy tờ nộp bổ túc.

ĐI BỔ TÚC HỒ SƠ CHỈ CẦN ĐƯƠNG ĐƠN CHÍNH CỦA HỒ SƠ NÀY ĐI LÀ ĐƯỢC .

Câu hỏi này đã trã lời rồi .
Những lần sau bạn cần đặt câu hỏi ngay chính topic của bạn , để theo dỏi phần trã lời .

Trương Lệ Hằng

Thành viên tích cực

cảm ơn anh vuthangsi ,tại tôi ko rành máy tinh lắm nhiều khi vô được có khi tôi viết xong câu hỏi bấm máy thì ko hiểu sao bài của tôi chạy đâu mất tiêu luôn vì con gái tôi mới chỉ tôi đánh máy ,tôi mới biết đánh chữ thôi mong anh thông cảm tôi sẽ cố gắng sửa sai

Trương Lệ Hằng

Thành viên tích cực

chào anh vuthangsi anh cho tôi hỏi hs của tôi phải bổ túc 2phần ,BT tài chánh ,khám sức khỏe của ôx ,tôi định để có đủ rồi mới nộp nhưng anh tôi nói ko được vì BTTC có thời hạn A tôi kêu phải nộp liền vì để lâu sẽ hết hạn ,vậy tôi phải làm sao vì giấy xanh chỉ có 1 tờ nếu nộp vào thì khi đi bổ túc SK cho chồng tôi mình đâu còn giây xanh nữa mong anh giúp đở cảm ơn anh nhiều

vuthangsi

Ban điều hành

chào anh vuthangsi anh cho tôi hỏi hs của tôi phải bổ túc 2phần ,BT tài chánh ,khám sức khỏe của ôx ,tôi định để có đủ rồi mới nộp nhưng anh tôi nói ko được vì BTTC có thời hạn A tôi kêu phải nộp liền vì để lâu sẽ hết hạn ,vậy tôi phải làm sao vì giấy xanh chỉ có 1 tờ nếu nộp vào thì khi đi bổ túc SK cho chồng tôi mình đâu còn giây xanh nữa mong anh giúp đở cảm ơn anh nhiều
Bạn cần xem lại phần hướng dẫn của LSQ HOA KỲ ở phần cuối cùng trong giấy từ chối OF-194 , hay còn gọi là giấy xanh

A R-1

NẾU QUÍ VỊ KHÔNG BỔ TÚC TẤT CẢ CÁC MỤC THEO YÊU CẦU CÙNG MỘT LÚC , VIỆC XEM XÉT HỒ SƠ CỦA QUÝ VỊ SẼ BỊ TRÌ HOÃN .
VIÊN CHỨC LẢNH SỰ SẼ KHÔNG QUYẾT ĐỊNH HỒ SƠ CHO ĐẾN KHI CÁC MỤC YÊU CẦU ĐƯỢC BỔ TÚC ĐẦYĐỦ ...............

Bạn phải đợi cho đến khi đầy đủ 2 mục , theo yêu cầu của LSQ , THÌ MỚI ĐI BỔ TÚC HỒ SƠ MỘT LẦN THÔI .

B Bộ bảo trợ tài chính I-864 và I-864A ,nếu đã nộp rồi thì KHÔNG có hết hạn . Bạn không hiểu ý của anh bạn nói .

CHỈ KHI NÀO VIỆC BỔ TÚC HỒ SƠ ĐƯỢC THỰC HIỆN SAU NGÀY 15/04/2014 THÌ CẦN BỔ TÚC THÊM VÀO HỒ SƠ CÁC GIẤY TỜ SAU ĐÂY

1 Giấy khai thuế của những người khai đơn bảo trợ tài chính I-864 và I-864A . nếu có .
2 Giấy xác nhận việc làm , kèm theo phiếu trã lương 6 tháng gần nhất .

Bạn chỉ cần đọc kỷ lại phần tiếng việt trên tờ giấy xanh , LSQ HOA KỲ đã có hướng dẫn đầy đủ trên tờ giấy này .

Trương Lệ Hằng

Thành viên tích cực

anh vuthangsi anh cho tôi hỏi như OX tôi bị thử đàm là ngày 17/18/19 -12/2013 thì khoảng bao lâu thì mình biết kết quả vậy anh chừng nào bên BV mới thông báo cho mình biết là HS cúa mình ok hả anh

Trương Lệ Hằng

Thành viên tích cực

chào anh vuthangsi tiền thẻ xanh $165 đô mình để qua mỹ mới đóng có được ko vậy anh .Còn thử đàm ngày 17/18/19-12/2013 thì khoảng bao lâu thì mới biết KQ vậy anh

ziz

Support

chào anh vuthangsi tiền thẻ xanh $165 đô mình để qua mỹ mới đóng có được ko vậy anh .Còn thử đàm ngày 17/18/19-12/2013 thì khoảng bao lâu thì mới biết KQ vậy anh
Chào bạn.
Theo kinh nghiệm của một số anh chị đi trước thì việc thử đàm nếu không sao thì khoảng sau 09 tuần ( 63 ngày ) bạn sẽ có kết quả, nếu bệnh viện gọi sớm thì coi chừng phổi đã có vấn đề. Việc đóng 165$ thẻ xanh bạn có thể nộp tại Mỹ.

Trương Lệ Hằng

Thành viên tích cực

chào ACE vui lòng giúp đở mình đường linh thư hỏi LSQ hồ sơ của chị mình HCM2006764002 ngày pd 10/9/2001 đến nay vẫn chưa có thư gọi PV chị mình rất lo ,vì 3 hộ đả có chỉ có chị là chưa thôi mong mọi người giúp đở cảm ơn rất nhiều .Mình có gởi thư 2 lần nhưng ko biết có đúng ko mà đến nay vẫn chưa gọi PV

ziz

Support

chào ACE vui lòng giúp đở mình đường linh thư hỏi LSQ hồ sơ của chị mình HCM2006764002 ngày pd 10/9/2001 đến nay vẫn chưa có thư gọi PV chị mình rất lo ,vì 3 hộ đả có chỉ có chị là chưa thôi mong mọi người giúp đở cảm ơn rất nhiều .Mình có gởi thư 2 lần nhưng ko biết có đúng ko mà đến nay vẫn chưa gọi PV
Bạn vào link sau rồi chọn mẫu phù hợp với trường hợp của chị bạn nhé :
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/11985-Mục-lục-Thư-Email-gửi-NVC

Trương Lệ Hằng

Thành viên tích cực

cảm ơn bạn ziz ,nhưng mình ko biết vào link nào chính sát để gởi vì mấy lần trước mình có gởi nhưng vẫn chưa có thư mời nên mình rất lo cho chị mình ,mình mong có đường link chính xác để gởi thư hỏi