[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2006764002

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Ðề: Lịch Visa tháng 1-2014 và dự đoán lịch Visa tháng 2-2014

cảm ơn bạn ziz ,nhưng mình ko biết vào link nào chính sát để gởi vì mấy lần trước mình có gởi nhưng vẫn chưa có thư mời nên mình rất lo cho chị mình ,mình mong có đường link chính xác để gởi thư hỏi
Bạn điền đơn điện tử gửi LSQ Hoa Kỳ tại TP.HCM, để hỏi ngày phỏng vấn ở đường link này:
http://hochiminh.usconsulate.gov/contact/ivinquiries.html

Hướng dẫn cách điền đơn điện tử trên xem ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/14822-Hướng-dẫn-điền-mẫu-đơn-điện-tử-gửi-LSQ-Hoa-Kỳ

vuthangsi

Ban điều hành

chào ACE vui lòng giúp đở mình đường linh thư hỏi LSQ hồ sơ của chị mình HCM2006764002 ngày pd 10/9/2001 đến nay vẫn chưa có thư gọi PV chị mình rất lo ,vì 3 hộ đả có chỉ có chị là chưa thôi mong mọi người giúp đở cảm ơn rất nhiều .Mình có gởi thư 2 lần nhưng ko biết có đúng ko mà đến nay vẫn chưa gọi PV
HỒ SƠ CÓ CASE NUMBER HCM2006764002 VẪN ĐANG CÒN TẠI NVC .

U.S. Department of State
IMMIGRANT VISA APPLICATION
At NVC
Immigrant Visa Case Number: HCM2006764002

Please follow the instructions you received from the National Visa Center (NVC) for the next step in the processing of your visa petition. If you have misplaced the instructions sent to you by the NVC or did not receive them, please contact us at http://travel.state.gov/visa/immigrants/info/info_3177.html for additional information.

DÙNG MẨU THƯ NÀY GỞI CHO NVC ĐỂ HỎI NGÀY PHỎNG VẤN

http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...ho-national-visa-center-để-hỏi-ngày-phỏng-vấn

Trương Lệ Hằng

Thành viên tích cực

chào anh vuthangsi mẫu 864A mình lấy mẫu photo bổ túc hồ sơ cho LSQ có được ko anh ,mong anh thông cảm mỗi lần hỏi HS hay hỏi tên anh vì anh trả lời tôi dễ hiểu nên làm phiền anh cảm ơn anh nhiều

orion_tuan

Thành viên tích cực

chào anh vuthangsi mẫu 864A mình lấy mẫu photo bổ túc hồ sơ cho LSQ có được ko anh ,mong anh thông cảm mỗi lần hỏi HS hay hỏi tên anh vì anh trả lời tôi dễ hiểu nên làm phiền anh cảm ơn anh nhiều
Nếu là Thư PV do NVC phát, trong ngày PV phải mang theo I-864 có chữ ký sống - mực xanh.
Nếu là Thư PV do LSQ phát, thì làm theo yêu cầu trong thư.

vuthangsi

Ban điều hành

LSQ HOA KỲ yêu cầu nội dung như thế nào cho Mẩu FORM I-864A trên giấy xanh ?

A NẾU LSQ HOA KỲ YÊU CẦU FORM I-864A MỚI , THÌ NGƯỜI KHAI ĐƠN NÀY PHẢI DOWNLOAD PHIÊN BẢN MỚI , ĐIỀN ĐƠN NÀY BẰNG MỰC MÀU ĐEN VÀ GỞI VỀ VIỆT NAM CHO BẠN , NỘP BỔ TÚC THEO YÊU CẦU CỦA LSQ HOA KỲ .
FORM I-864 A , NGƯỜI KHAI ĐƠN KÝ TÊN Ở CÂU 16.
NGƯỜI BẢO TRỢ CHÍNH CỦA HỒ SƠ NÀY KÝ Ở CÂU SỐ 14 .

B Các giấy tờ phải kèm theo FORM I-864A NHƯ SAU

Mẫu I-864A phải được đi kèm với
1 Bằng chứng về tình trạng cư ngụ hợp pháp tại Hoa Kỳ như bản sao khai sanh, hộ chiếu, giấy nhập tịch, thẻ thường trú nhân,
2 Giấy thuế hoàn chỉnh của năm gần nhất,

3 Bằng chứng về công việc hiện thời như giấy lãnh lương, giấy xác nhận việc làm có ghi mức lương.

NẾU THỜI ĐIỂM BỖ TÚC HỒ SƠ SAU NGÀY 15/04/2014 THÌ GIẤY KHAI THUẾ PHẢI CÓ CỦA NĂM 2013.

http://www.uscis.gov/i-864a

TYPE OR PRINT IN BLACK INK
ĐIỀN ĐƠN BẰNG MỰC MÀU ĐEN .

Trương Lệ Hằng

Thành viên tích cực

Chào ace cho mình hỏi hồ sơ sức khỏe chuyển lên LSQ ngày 24/2 thì khi nào mình có thể bổ túc hồ sơ ?

Trương Lệ Hằng

Thành viên tích cực

chào anh vuthangsi anh cho tôi hỏi là mình gởi thư cho LSQ theo đường linh anh cho hỏi ngày PV tôi gởi ngày 6/2 thì khoảng bao lâu thì mình đươc trả lời hả anh và anh cho hỏi là khi nhân đươc BV báo là HSSK đã gởi LSQ rồi ngày 24/2 thì mình để 27/2 mình đi bổ túc HS có đươc ko anh cảm ơn anh nhiều

vuthangsi

Ban điều hành

chào anh vuthangsi anh cho tôi hỏi là mình gởi thư cho lsq theo đường linh anh cho hỏi ngày pv tôi gởi ngày 6/2 thì khoảng bao lâu thì mình đươc trả lời hả anh và anh cho hỏi là khi nhân đươc bv báo là hssk đã gởi lsq rồi ngày 24/2 thì mình để 27/2 mình đi bổ túc hs có đươc ko anh cảm ơn anh nhiều
1 Đường link ở trên là mẩu thư hỏi ngày phỏng vấn gởi cho NVC , National Vísa Center , không phải gởi cho LSQ HOA KỲ .
Thông thường khoãng 15 ngày sau khi gởi email đi , sẽ có thư trã lời chính thức từ NVC .

2 Hồ sơ sức khỏe nếu đã gởi cho LSQ HOA KỲ từ ngày 24/02 , thứ hai , thì đợi đến THỨ 2 HOẶC THỨ 3 TUẦN SAU , mới vào bổ túc hồ sơ cho LSQ HOA KỲ .

Trương Lệ Hằng

Thành viên tích cực

Dear Sir/Madam:

The National Visa Center (NVC) received your inquiry regarding the immigrant visa petition: HCM.... filed by DUC VAN TRUONG on behalf of DUNG LE TRUONG.

We updated the mailing/email address for this case. Please continue to notify the NVC of any change of mailing/email address, or change in personal situation that may affect the principal applicant's entitlement to a visa.

The correspondence submitted is currently under review. An appropriate action will be taken once this review is completed.

Case Number: HCM
Petitioner's Name: TRUONG, DUC VAN
Principal Applicant's Name: TRUONG,DUNG LE
Preference Category: F4
Your Priority Date: 10Sep2001
Foreign State Chargeability: VIETNAM
Invoice ID Number:
U.S. CONSULATE GENERAL
4 LE DUAN BLVD., DISTRICT 1
HO CHI MINH CITY
VIETNAM

Autumn

National Visa Center
Written Inquiry Unit
Serco Inc, Support Contractor

NVCInquiry@state.gov

This email is Sensitive but Unclassified based on the definitions provided in 12 FAM 540.
Any information in this transmission pertaining to the issuance or refusal of visas or permits to enter the United States shall be considered confidential under Section 222(f) of the Immigration and Nationality Act (INA) [8 US C. Section 1202]. Access to and use of such information must be solely for the formulation, amendment, administration, or enforcement of the immigration, nationality, and other laws of the United States under INA 222(f) and as specified in FAM guidance. If you have received such information in error, do not review, retransmit, disclose, disseminate, use, or take any action in reliance upon this information, and contact the sender as soon as possible.

Trương Lệ Hằng

Thành viên tích cực

nhờ anh vuthangsi xem giúp thư này trung tâm visa nói hồ sơ này như thế nào ? tháng này có thư phỏng vấn chưa a ? cảm ơn anh nhiều

vuthangsi

Ban điều hành

Dear Sir/Madam:

The National Visa Center (NVC) received your inquiry regarding the immigrant visa petition: HCM.... filed by DUC VAN TRUONG on behalf of DUNG LE TRUONG.

We updated the mailing/email address for this case. Please continue to notify the NVC of any change of mailing/email address, or change in personal situation that may affect the principal applicant's entitlement to a visa.

The correspondence submitted is currently under review. An appropriate action will be taken once this review is completed.

Case Number: HCM
Petitioner's Name: TRUONG, DUC VAN
Principal Applicant's Name: TRUONG,DUNG LE
Preference Category: F4
Your Priority Date: 10Sep2001
Foreign State Chargeability: VIETNAM
Invoice ID Number:
U.S. CONSULATE GENERAL
4 LE DUAN BLVD., DISTRICT 1
HO CHI MINH CITY
VIETNAM

Autumn

National Visa Center
Written Inquiry Unit
Serco Inc, Support Contractor

NVCInquiry@state.gov

This email is Sensitive but Unclassified based on the definitions provided in 12 FAM 540.
Any information in this transmission pertaining to the issuance or refusal of visas or permits to enter the United States shall be considered confidential under Section 222(f) of the Immigration and Nationality Act (INA) [8 US C. Section 1202]. Access to and use of such information must be solely for the formulation, amendment, administration, or enforcement of the immigration, nationality, and other laws of the United States under INA 222(f) and as specified in FAM guidance. If you have received such information in error, do not review, retransmit, disclose, disseminate, use, or take any action in reliance upon this information, and contact the sender as soon as possible.
National Visa Center (NVC) đã nhận được đơn yêu cầu của bạn liên quan đến việc đơn xin nhập cư visa :

Hồ Chí Minh .... nộp ĐỨC VĂN TRƯƠNG thay mặt cho DUNG LE TRƯỜNG.

Chúng tôi cập nhật các chỉ gửi thư / địa chỉ email trong trường hợp này. Hãy tiếp tục thông báo cho NVC của bất kỳ thay đổi địa chỉ gửi thư / email, hoặc thay đổi trong tình hình cá nhân có thể ảnh hưởng đến quyền lợi của đương đơn chính để xin cấp thị thực.

ĐƠN YỀU CẦU NÀY hiện đang được xem xét.

Một QUYẾT ĐỊNH thích hợp sẽ được thực hiện một lần , sau khi việc xem xét hồ sơ được hoàn tất .

HỒ SƠ NÀY ĐANG CÒN XEM XÉT XỬ LÝ TẠI NVC .
CHƯA CÓ NGÀY PHỎNG VẤN .

Trương Lệ Hằng

Thành viên tích cực

anh vuthangsi anh cho tôi hỏi tôi có đứa em HS đã hoàn tất , đang chờ lấy VS nhưng em tôi đang có vu tranh chấp nhà cửa chưa xong vây mình phải làm sao để ở lai để giải quyết nhà cửa cho xong hả anh .Rất mong anh ,cảm ơn anh nhiều lắm

orion_tuan

Thành viên tích cực

anh vuthangsi anh cho tôi hỏi tôi có đứa em HS đã hoàn tất , đang chờ lấy VS nhưng em tôi đang có vu tranh chấp nhà cửa chưa xong vây mình phải làm sao để ở lai để giải quyết nhà cửa cho xong hả anh .Rất mong anh ,cảm ơn anh nhiều lắm
Họ sẽ cấp visa nhập cảnh Mỹ trong vòng 5-6 tháng. Sau đó, người có visa nhanh chóng đóng phí nhập cư. Khi đến sân bay Mỹ, họ sẽ đóng dấu tạm thời chứng nhận là thường trú nhân Mỹ lên passport, có giá trị 1 năm, khi này là có thể rời khỏi nước Mỹ dưới 6 tháng.

Trương Lệ Hằng

Thành viên tích cực

chào anh vuthangsi cùng ACE hôm nay tôi đã bổ túc HS sức khỏe của OXã xong ,cùng 2 đứa em nữa 3người OK hết,nhưng mình còn buồn là chi mình chưa có thư goi PV nữa ,ko biết bao lâu mới kêu tới chi nữa.tôi rất cảm ơn tất cả ACE, nhất là anh vuthangsi. trong thời gian qua tôi rất rất cảm ơn anh nhiều lắm

vuthangsi

Ban điều hành

Xem hướng dẫn của LSQ HOA KỲ về trường hợp này ở đây
Sau phỏng vấn

3.1. Nếu đương đơn đủ điều kiện để được chấp thuận cấp thị thực sau buổi phỏng vấn

Thông thường, thời hạn của thị thực sẽ giống với thời hạn của kết quả khám sức khoẻ của đương đơn. Nếu đương đơn biết mình không thể sắp xếp ra đi trong hạn thị thực của mình, đương đơn có thể thông báo cho chúng tôi để hoãn việc cấp thị thực lại. Việc cấp thị thực có thể hoãn lại trong vòng 1 năm kể từ ngày phỏng vấn.

Nếu đương đơn không đến Hoa Kỳ trong vòng giới hạn của thị thực thì phải làm gì?

Văn phòng chúng tôi không gia hạn thêm cho thị thực đã cấp. Tuy nhiên, thị thực hết hạn có thể được cấp mới trở lại. Vui lòng đến Bộ phận di dân vào các buổi chiều từ 13:00 đến 14:00 thứ Hai, thứ Ba, thứ Năm và thứ Sáu (trừ thứ Tư và các ngày lễ) và thư phản hồi từ bộ phận Thông tin gởi cho quý vị cùng với những giấy tờ sau: 1) thị thực đã hết hạn và gói thị thực màu nâu của đương đơn; 2) thư giải thích được công chứng lý do tại sao đương đơn không thể xuất cảnh trong thời hạn của thị thực. Đương đơn cần phải đóng phí thị thực và làm mới các giấy tờ nào hết hạn.

Nếu em của bạn là đương đơn chính của hồ sơ này , NẾU KHÔNG NHẬP CẢNH TRONG THỜI HẠN VISA CHO PHÉP , NHỮNG ĐƯƠNG ĐƠN PHỤ ĐI THEO CŨNG KHÔNG THỂ NHẬP CẢNH HOA KỲ .

Nếu là đương đơn phụ , khi đã được cấp visa , nếu xin ở lại đi sau , phải làm hằng loạt thủ tục giấy tờ , rất phức tạp .
Em bạn cần thận trọng khi quyết định việc này .

Trương Lệ Hằng

Thành viên tích cực

chào anh vuthangsi anh cho tôi hỏi nếu mình đi đinh cư hoc ba của 2 con tôi cùng giấy tờ bán nhà mình có cần dich ra chữ anh ko vây.

Trương Lệ Hằng

Thành viên tích cực

chào ACE cung anh vuthangsi cho tôi hỏi như chi tôi tới nay vẫn chưa có thư PV vây mình có cần gởi thư hỏi nữa ko vây ACE ngày pd chi là 10/9/2001 đã qua lâu rồi mà chưa kêu vây mình phải làm sao .Mong ACE giúp đở cảm ơn nhiều