[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2009670136

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Mấy anh chị cho em hỏi là trong đơn Form I-797 em có cái ngày Receipt Number mà không có ngày Priority Date vậy 2 ngày đó có hiệu lực như nhau hả mấy anh chị.
Nếu khiếu nại tuổi CSPA, thì sử dụng ngày ưu tiên Priority Date.

lieuanhhao

Thành viên tích cực
Bạn xem hướng dẫn ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=26651

Nếu ngày ưu tiên Priority Date để trống, thì ngày Receipt Date (ngày nhận) sẽ được xem là ngày ưu tiên.
Hôm nay em đã đi xét tuổi, và đã đủ tuổi hồ sơ hợp lệ để cùng gia đình phỏng vấn sẵn đây em cũng cảm ơn BĐH, và những anh chị đã giúp em tư vấn và trả lời những điều em không biết. Em xin cảm ơn, và em chúc anh chi trong BĐH luôn mạnh khỏe để có thể giúp những gia đình sớm được định cư qua Mỹ. Xin chân thành cảm ơn anh chị trong BĐH xuất nhập cảnh.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Hôm nay em đã đi xét tuổi, và đã đủ tuổi hồ sơ hợp lệ để cùng gia đình phỏng vấn sẵn đây em cũng cảm ơn BĐH, và những anh chị đã giúp em tư vấn và trả lời những điều em không biết. Em xin cảm ơn, và em chúc anh chị trong BĐH luôn mạnh khỏe để có thể giúp những gia đình sớm được định cư qua Mỹ. Xin chân thành cảm ơn anh chị trong BĐH xuất nhập cảnh.
BĐH diễn đàn cám ơn những lời chúc an lành của bạn. Chúc gia đình sắp tới phỏng vấn thành công, được cấp visa, để sớm định cư ở Mỹ.

lieuanhhao

Thành viên tích cực
BĐH diễn đàn cám ơn những lời chúc an lành của bạn. Chúc gia đình sắp tới phỏng vấn thành công, được cấp visa, để sớm định cư ở Mỹ.
Mấy anh chị trong diễn đàn đã có ai từng phỏng vấn diện F4 không vào trong LSQ họ sẽ hỏi mình những câu gì vậy mấy anh chị mai gia đình em phỏng vấn rồi chỉ nắm sơ sơ vài câu hỏi thôi anh chị nào từng có kinh nghiệm phỏng vấn diện F4 xin giúp đỡ. Em chân thành cảm ơn anh chị.

Last edited by a moderator:

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Mấy anh chị trong diễn đàn đã có ai từng phỏng vấn diện F4 không vào trong LSQ họ sẽ hỏi mình những câu gì vậy mấy anh chị mai gia đình em phỏng vấn rồi chỉ nắm sơ sơ vài câu hỏi thôi anh chị nào từng có kinh nghiệm phỏng vấn diện F4 xin giúp đỡ. Em chân thành cảm ơn anh chị.
Bạn xem chia sẻ kinh nghiệm của thành viên này, ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=27619

lieuanhhao

Thành viên tích cực
Bạn xem chia sẻ kinh nghiệm của thành viên này, ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=27619
Mấy anh cho em hỏi là hồi xưa ba em có bị án tích là "chống người thi hành công vụ" và chưa xóa án tích vào năm 1986 nay đi phỏng vấn bên LSQ hỏi có án tích không? Ba em trả lời có bên LSQ gởi giấy xanh về là bổ sung hồ sơ bán tích bản tiếng anh + thêm giấy khám sức khỏe của em bên LSQ sẽ coi án tích để biết nặng nhẹ vậy cho em hỏi như vậy có sao không mấy anh có ảnh hưởng nhiều đến việc cấp visa không mấy anh chị hiện giờ nhà em lo lắm.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Ðề: Hồ sơ F4 - HCM2009670136

Mấy anh cho em hỏi là hồi xưa ba em có bị án tích là "chống người thi hành công vụ" và chưa xóa án tích vào năm 1986 nay đi phỏng vấn bên LSQ hỏi có án tích không? Ba em trả lời có bên LSQ gởi giấy xanh về là bổ sung hồ sơ bán tích bản tiếng anh + thêm giấy khám sức khỏe của em bên LSQ sẽ coi án tích để biết nặng nhẹ vậy cho em hỏi như vậy có sao không mấy anh có ảnh hưởng nhiều đến việc cấp visa không mấy anh chị hiện giờ nhà em lo lắm.
Ai là đương chính của hồ sơ này Ba hay Mẹ bạn?

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ ba em ạ, hiện tại thì ba em chưa có xóa án tích vì chưa đóng án phí nên không thể xóa án tích.
Nếu Ba bạn là đương đơn chính của hồ sơ, mà chưa được xóa án tích, thì khả năng được cấp visa sẽ không cao.

lieuanhhao

Thành viên tích cực
Nếu Ba bạn là đương đơn chính của hồ sơ, mà chưa được xóa án tích, thì khả năng được cấp visa sẽ không cao.
Dạ cho em hỏi nếu như vậy khả năng gia đình em sẽ không được cấp visa hả thứ 2 này bên LSQ kêu em bổ túc hồ sơ.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ cho em hỏi nếu như vậy khả năng gia đình em sẽ không được cấp visa hả thứ 2 này bên LSQ kêu em bổ túc hồ sơ.
LSQ kêu bổ túc hồ sơ thì bạn cứ thực hiện theo hướng dẫn, còn việc xem xét là tùy thuộc vào quyền quyết định của họ.

ThaoPhuong

Ban điều hành
Vài năm trở lại đây, Lãnh sự quán Hoa Kỳ yêu cầu các đương đơn xin định cư Hoa Kỳ phải nộp bản Lý lịch tư pháp số 2, có nghĩa là cho dù cá nhân đó đã từng có án tích nhưng đã thi hành xong và được xóa án tích, hoặc bị tù treo, thì việc đó vẫn bị liệt kê trong bản Lý lịch tư pháp số 2 này. Và về mặt di trú và nhập tịch thì án tích đó vẫn còn, cho dù án tích đó đã được xóa. Rất nhiều trường hợp, khi đi phỏng vấn, bị nhận giấy xanh, và kêu về nhà đợi.

Thêm nữa, ba bạn là đương đơn chính trong hồ sơ này, nên Thảo Phương khá lo lắng. Phần trăm rất cao hồ sơ của gia đình bạn sẽ phải chờ xử lý hành chính, và sau này phải làm đơn Form I-601 là đơn xin miễn trừ tình trạng không được cấp visa. Nếu thứ 2 này, Lãnh sự quán yêu cầu về nhà chờ đợi, thì thời gian sắp tới, gia đình bạn sẽ phải trải qua một quá trình rất phức tạp và mất rất nhiều thời gian, nhất là tình hình hiện nay ở nước Mỹ liên quan tới Luật Di trú Hoa Kỳ.

lieuanhhao

Thành viên tích cực
LSQ kêu bổ túc hồ sơ thì bạn cứ thực hiện theo hướng dẫn, còn việc xem xét là tùy thuộc vào quyền quyết định của họ.
Vậy cho em hỏi là người đi bổ túc hồ sơ ở LSQ là Ba em hay là em vậy người nào đi cũng được hay sao?

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Vậy cho em hỏi là người đi bổ túc hồ sơ ở LSQ là Ba em hay là em vậy người nào đi cũng được hay sao?
Ba bạn là đương đơn chính phải đi bổ túc hồ sơ, cần nắm rõ tình hình hồ sơ để Viên chức LSQ có hỏi đến thì trả lời với họ.

lieuanhhao

Thành viên tích cực
Hôm nay là ngày vui nhất gia đình em nay gia đình em bổ túc hồ sơ đã được chấp nhận giờ chỉ còn đợi visa nữa mà thôi. Em cũng cảm ơn anh chị đã tư vấn giúp, chân thành cảm ơn diễn đàn chúc diễn đàn và BĐH luôn mạnh khỏe, và gặp nhiều may mắn trong cuộc sống.

lieuanhhao

Thành viên tích cực
Ðề: Hồ sơ F4 - HCM2009670136

mấy anh chị trong diễn đàn cho em hỏi một số kinh nghiệm khi đi xuất cảnh đi và cho em hỏi là một người cầm dc khoản bao nhiêu tiền để sang mỹ và những thủ tục khi hóa cảnh ở đài loan và nhập cảnh sang mỹ 24/3 gia đình em bay roi mong anh chị trong diễn đàn tư vấn dùm em

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Mấy anh chị trong diễn đàn cho em hỏi một số kinh nghiệm khi đi xuất cảnh đi và cho em hỏi là một người cầm được khoản bao nhiêu tiền để sang mỹ và những thủ tục khi hóa cảnh ở Đài Loan và nhập cảnh sang m=Mỹ 24/3 gia đình em bay rồi mong anh chị trong diễn đàn tư vấn dùm em.
Bạn xem tiền mang theo ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=21838

Và ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=21753

Vàng mang theo ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=21837

lieuanhhao

Thành viên tích cực
Mấy Anh/Chị trong diễn đàn cho em hỏi là mình nên đóng tiền thẻ xanh ở đây hay qua Mỹ mới đóng nếu đóng ở đây thì mình đóng ở đâu và bao nhiêu. Em nghe nói đóng ở Việt Nam thì qua Mỹ cấp thẻ xanh lẹ hơn phải không?